ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881

Cool เกมเมอร์เตรียมเฮกันอีกรอบ!!! Gears of War 4 ส่อแววเตรียมลงเวอร์ชั่น PC พร้อมชมภาพชุดใหม่

หลังจากที่ทาง Microsoft ได้ประกาศวันวางจำหน่ายตัวเกม Gears of War: Ultimate Edition เวอร์ชั่น PC ก่อนหน้านี้ ล่าสุดมีข่าวหลุดจากหัวหน้าผู้พัฒนาเกม Gears of War 4 ได้สัมภาษณ์ให้กับสื่อต่างประเทศชื่อดังอย่าง "Game Informer" ว่าตอนนี้ตัวเกม Gears of War 4 มีท่าทีที่จะวางจำหน่ายบนเวอร์ชั่น PC เช่นเดียวกับเกม Exclusive ของเครื่อง Xbox One ทั้งนี้ผู้เล่นจะต้องติดตั้ง Windows 10 ถึงสามารถเล่นได้ โดยคุณ Rod Fergusson ได้อธิบายเอาไว้ว่าถ้าตัวเกม Gears of War 4 วางจำหน่ายบนเวอร์ชั่น PC ก็สามารถที่จะรันความละเอียดอยู่ที่ 1080p แต่สำหรับเฟรมเรตในโหมดเนื้อเรื่อง [Campaign] จะรันได้เพียง 30fps ส่วนโหมดออนไลน์ [Multiplayer] จะรันเฟรมเรตได้ถึง 60fps นอกจากนี้ยังเผยข้อมูลเพิ่มเติมว่าในโหมดออนไลน์ยังถูกออกแบบมาเพื่อให้รองรับผู้เล่นทุกประเภทตั้งแต่มือใหม่ไปยันมืออาชีพสาย eSports กันเลยทีเดียวค่ะ ตัวเกม Gears of War 4 มีกำหนดวางจำหน่ายบนเครื่อง Xbox One ภายในปีนี้

เครดิต http://www.playulti.com/
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ผมไม่เคยเล่นเกมซีรีย์นี้มาก่อนเลย มันสนุกมากเลยหรอครับ เกมเพล/เนื้อเรื่อง/กราฟฟิก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ลาก่อน Xboxone

งานนี้ใครจะซื้อ คอนโซล Ps4 Exclusive Only เต็มๆ เพราะ อยากได้ยอดขายเพิ่มการตลาดไม่ดี ขนาดเปิดตัว Xboxone ยังเงียบ วันแรกจำหน่าย บางประเทศคนแทบไม่มี

เลยต้องมาหวังพึ่ง PC ช่วย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    ผมไม่เคยเล่นเกมซีรีย์นี้มาก่อนเลย มันสนุกมากเลยหรอครับ เกมเพล/เนื้อเรื่อง/กราฟฟิก
    สนุกมากบอกเลย ถ้าชอบ แนว หลบกระสุข เข้าแท่น กำบัง หลบๆยิงๆ กราฟฟิกก็ อลังการ มาก ตั้งแต่ ภาค 1-3 มา Nextgen แตกต่างชัดเจน บรรยากาศสภาพแวดล้อมเหมือนจริงสุดๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เจอข่าวนี้ ผมนี่กรี๊ดลั่นห้องเลยครับ

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    เห้อออออออ ใครซื้อ xb1 มาหวัง ex จบเลยอะ แล้ว xb gen ต่อไปใครจะไปศรัทธา
    ผมอยากเล่น xb เพราะ quantum break กับ gears of war เลย แย่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    พูดได้คำเดียวว่าสุดยอด

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    สงสัยตรรกะซื้อก่อนเล่นก่อนยังพอคุ้มจะใช้ไม่ได้ละ เพราะ Microsoft ดูเหมือนจะล้มเลิกความพยายามสร้างความน่าเชื่อถือให้แบรนด Console ของตัวเองไปแล้ว

แบบนี้ง่ายเลยสำหรับคนที่อยากเล่นเกม Ex ของ Microsoft ก็ไปเล่นบน PC ดีกว่า ส่วนคนที่มีเครื่่อง Xbox One ผมเข้าใจดีว่าตอนนี้รู้สึกยังไง...

ปกติแค่ค่าเครื่่องอย่างเดียวน่ะไม่เท่าไหร่ แต่จะออนไลนเล่น Multi ยังต้องมาจ่ายค่า Live อีก ผมว่ามันทำให้ Xbox ดูแย่เข้าไปใหญ่เมื่อเอามาเทียบกับ PC

ยิ่งตอนนี้ Microsoft เริ่มเอาเกมลงขาย Store ของตัวเองผมก็เริ่มกลัว....กลัวว่าเวลาจะเล่นเกมที่มี Multiplayer ในเครือ MS ผมจะต้องมาจ่ายค่า Live ทุกปีใน PC อีก

แล้วยิ่งมีข่าวว่า Microsoft พยายามทำ เเพลตฟอร์ม ใหม่ของตัวเองที่มีฮาร์ดแวร์แบบอัพเกรดได้ (ซึ่งมันก็คือ PC นั่นแหละ) ยิ่งรู้สึกได้ว่า Live ใน PC มาแน่ๆ (แต่มาเฉพาะในเกมเครือตัวเองที่ขายเฉพาะใน Windows Store)

ผมว่าสุดท้าย Halo ทุกภาคก็น่าจะลงให้ PC ไม่น่าจะรอด....

ถ้าถามผมว่า "ดีไม๊ที่เปนแบบนี้" ผมไม่ค่อยแน่ใจ เพราะผมเชื่อในการแข่งขัน...เพราะถ้าเป็นแบบนี้จะเหลือแค่ Sony กับ Nintendo (อีกครั้ง เหมือนเมื่อนานมาแล้ว) และดูเหมือน Third Party จะชอบ PS4 มากกว่า ซึ่งจะทำให้ Sony ได้เปรียบมากเกินไป

ส่วน Microsoft ต้องไปแข่งกับ Steam,Origin,Uplay แทน พอคิดๆไป มันทำให้ผมสงสัยอะไร 1 อย่างว่า... DX12 น่าจะไม่สามารถช่วยอะไร Xbox One เลยจริงๆ Microsoft ถึงยอมทิ้ง Xbox ไปไวขนาดนี้

และคงมองว่าอนาคตขายเกมแบบ Digital เป็นหลัก น่าจะกำไรดีกว่าที่ Xbox One เคยทำให้...5555+ พูดซะยาว ก็ไม่ได้จะบ่นอะไรหรอกครับแค่วิเคราะห์เล่นๆเหมือนเดิม สนุกดี...
    RESIDENT EVIL 7 ...ก็เล่นไปเรื่อย >>> https://www.youtube.com/watch?v=Wqb_myYR8Mg

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    มี PS4 กะจะซื้อ Xbox one อีกเครื่อง แต่ตอนนี้คงต้องหยุดความคิดเอาไว้ก่อน หลังๆนี่ microsoft เอาเกม exclusive ลง PC หมด ไม่ไหวๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    ลองแล้วจะติดใจ อิอิอิ

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    คนบางคนซื้อมาเล่นเกม คนบางคนซื้อมาแค่หวัง Exclusive
    ก็ไม่รู้ แต่ผมเฉยๆว่ะ... เลือกเครื่องที่เหมาะกับตัวเองก็พอ
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ทั้งนี้ผู้เล่นจะต้องติดตั้ง Windows 10 ถึงสามารถเล่นได้

ไม่ได้กะจะขายแค่เกมสินะ
    What's Up Man!

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    console gen นี้บอกเลย x1 ยับเลยต้องเอาเกมมาลง windows store เพื่อดึงยอด

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ภาค 3 ขนาด ลง PC ภาพออก โซนดำไปหน่อย ยังฮิตเลย ภาคนี้คงมันแน่

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    RIPคนซื้อXBOXONE เพื่อมารอเล่นเกมส์นี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ถ้าชอบเกมยิงๆมัลติก็จัดไปเลยครับ ส่วนผมไม่เน้นมัลติขอผ่าน

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ไว้จะรอ Sunset Overdrive อีกเกมนะจ๊ะ
    OPPAI~~MISSILE!!!

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    WTF !!!!

MS ทำอะไรไม่คิดถึงใจแฟน console exclusive อย่างผมบ้างเลย

ผมซื้อเครื่อง x1 มาตั้งแพง และพร้อมที่จะสนับสนุนเกมแท้ exclusive ของ x1 อยู่แล้ว โดยส่วนตัวผมชอบกว่า PS4 ซะอีก

แต่มาเจอแบบนี้ MS ทำให้ผมรู้สึกเหมือนโดนลอยแพ ผิดหวังจริงๆ

ดีล่ะ ต่อไปนี้ถ้าเกมจาก MS ผมจะเล่นเถื่อนให้หมดเลย ดีมั้ย? เล่นบน PC นี่แหละ ถ้าไม่ติด denuvo ซะก่อนนะ 555555

ปล. แล้วอย่างนี้จะมี x1 ไว้เพื่อ ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 14th March 2016 เมื่อ 17:59
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Thrash Till Death!
    กล่าวขอบคุณ
    446
    ได้รับคำขอบคุณ: 729
    เกมนี้ลองเล่นแล้วจะติดใจครับ ติดตามตั้งแต่ภาค 1 เนื้อเรื่องมันส์ + ดราม่าไปด้วย 5555

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    WTF !!!!

MS ทำอะไรไม่คิดถึงใจแฟน console exclusive อย่างผมบ้างเลย

ผมซื้อเครื่อง x1 มาตั้งแพง และพร้อมที่จะสนับสนุนเกมแท้ exclusive ของ x1 อยู่แล้ว โดยส่วนตัวผมชอบกว่า PS4 ซะอีก

แต่มาเจอแบบนี้ MS ทำให้ผมรู้สึกเหมือนโดนลอยแพ ผิดหวังจริงๆ

ดีล่ะ ต่อไปนี้ถ้าเกมจาก MS ผมจะเล่นเถื่อนให้หมดเลย ดีมั้ย? เล่นบน PC นี่แหละ ถ้าไม่ติด denuvo ซะก่อนนะ 555555

ปล. แล้วอย่างนี้จะมี x1 ไว้เพื่อ ?
    Win 10 only ครับ

X1 ต่อไปก็เอาไว้สำหรับคนที่สเปคไม่พอหรือไม่อยากอัพเป็นวิน 10 นั่นแหละมั้ง

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    WTF !!!!

ผมเห็นคุณซื้อตอน day one เลยนี่ โดนแบบนี้ผมก็จุก แต่ลองคิดสำหรับคนที่มีงบแค่ 2 หมื่น แต่ไม่อยากจุกจิกจัดสเปคคอมก็ดีไป
    แต่ MS ก็ไม่ควรทำอย่างยิ่งดู ps3 สิ EX บางเกมดีจนคนมาแห่ซื้อ V.RM บน PS4 คือถ้า MS ทำให้มันน่าศรัทธากว่านี้ผมว่าเรื่องภาพสวยอะไรนั้นไม่สำคัญกับหมดเลย
    ผมขาย XBox360 ไปเพราะจะเอามาซื้อ XB1 นี่แหล่ะแต่พอเอา DR3 กับ Rome มาลงจบเลยแหม่

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pondparis อ่านกระทู้
    ผมเห็นคุณซื้อตอน day one เลยนี่ โดนแบบนี้ผมก็จุก แต่ลองคิดสำหรับคนที่มีงบแค่ 2 หมื่น แต่ไม่อยากจุกจิกจัดสเปคคอมก็ดีไป
    แต่ MS ก็ไม่ควรทำอย่างยิ่งดู ps3 สิ EX บางเกมดีจนคนมาแห่ซื้อ V.RM บน PS4 คือถ้า MS ทำให้มันน่าศรัทธากว่านี้ผมว่าเรื่องภาพสวยอะไรนั้นไม่สำคัญกับหมดเลย
    ผมขาย XBox360 ไปเพราะจะเอามาซื้อ XB1 นี่แหล่ะแต่พอเอา DR3 กับ Rome มาลงจบเลยแหม่

ใช่ครับ จุกเลย ผมซื้อ แบบ Limited Edition ด้วย เคยรีวิวเอาไว้แล้ว >>> http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=270859

ตอนนั้นซื้อมาพร้อมแผ่นเกม Sunset Overdrive รวมราคาก็ร่วม 2 หมื่นได้ล่ะครับ

จนถึงตอนนี้ก็ยังมีเล่นแค่ Sunset Overdrive กับ Forza 6 เท่านั้นเอง ที่เหลือก็ลงเครื่องอื่นหมด

แล้วผมก็มีคอมอยู่แล้วด้วย ถ้าลง PC ผมก็ต้องเล่น PC อยู่แล้ว ภาพมันสวยกว่า

บอกตรงว่า เสียดายมากครับ จริงๆผมชอบตัวเครื่องมันนะ สวยดี แต่ถ้าไม่มีเกม Ex ให้เล่นก็คงเปล่าประโยชน์

อย่างที่คุณว่าแหละ MS ไม่ควรทำแบบนี้ เรื่องสเป็กด้อยกว่า PS4 มันไม่สำคัญ เพราะที่เป็นอยู่ก็แรงพอตัวอยู่แล้วสำหรับคอนโซล

แค่ทำเกม Ex ออกมาเยอะๆก็สู้กับ PS4 ได้บ้างแล้ว คนเล่นเกมคอนโซลเขาไม่สนสเป็กของเครื่องหรอกครับ เขาสนที่ตัวเกมมากกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 14th March 2016 เมื่อ 21:46
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    ก็อย่างงี้แหละครับเมื่อสมัยก่อนเกมส์ก็รองรับแค่ วิน xp พอวิน 7 มาเกมส์ใหม่ๆก็รองรับวิน 7 และไม่รองรับ xp

อันนี้ก็เหมือนกัน ต่อไปเกมส์ก็จะลองรับแค่ วิน 10 วิน 7 ก็ต้องหายไปแบบวิน xp สำหรับเกมส์นะ

มันเป็นการพัฒนา และผลกำไร ก็งี้แหละวงการ IT

ถ้ารักเกมส์ชอบเล่นเกมส์ ถ้าอยากเล่นเกมส์ของเขาก็ต้องทำตามเงื่อนไขที่เขากำหนดมาละนะ ถึงแม้เราจะต้องจ่ายตังซื้อมันมาก็ตาม

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    คุ้มไม่คุ้ม ผมซื้อ Xbox One Elite มาได้แค่เดือนเดียวรีบขายทิ้งก่อนที่จะขาดทุนเลย
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ตอนนี้เก็บเงินรอ PS5 ละ น่าจะยุค 4k + VR พอดี รู้สึกถ้าราคา 25K+ ก็ยังคุ้ม

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ผมชอบเอ็นจิ้นตัวนี้ สมัยก่อน เล่นภาคแรก ภาพสวยมาก นึกว่า สเป๊กต้องระดับโหดๆ ถึงจะลื่น ที่ไหนได้ โหลดมาลอง ลื่นหัวทิ่ม สเป๊กเบามาก ภาพสวยอย่างเวอร์ การ์ดจอใครแรงๆ นี้ ภาพแจ๋มเลย ผมปรับพอลื่นๆ ภาพก็สวยงามกว่าบางเกมอีก ระบบเกมก็สนุกอยู่น่ะ เล่นง่ายๆ ไม่ยาก แต่เนื้อเรื่องมันเส้นตรงไปหน่อย พอจบแล้วก็ จบเลย ไม่มีอะไรให้ทำต่อละ

เสียดายมันไม่ทำมาลองรับ win เวอร์ชั่นเก่าๆเนาะ พวก 7 อะไรงี้ ไม่รู้ เมื่อไหล่ SP1 ของ 10 จะมา ตอนนี้ผมไม่กล้าอัพจาก win 7 ไป 10 เพราะ ใช้อยู่ ทุกวันนี้ก็ ไดรเวอร์ครบ ลื่นทุกเกม คงต้องรอสักพักสำหรับ Win 10 64 Bit Service Pack 1 Version
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ

Tags for this Thread