ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: เหนื่อยฮะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

เหนื่อยฮะ

ผมคนเดียว วางแผนบูรณาการต้นน้ำ-ปลายน้ำเลย คนอื่นเขาอาจไม่เก่งเท่าผมแต่เขาแบ่งงานกันทำ

สำหรับโครงการสร้างถนน 1 โครงการ รู้ไหมว่าผมคิดมากเท่าไหร่แต่ละโครงการ
    แล้วผมคนเดียวทำงานี่ ไม่คิดว่าผมงานหนักบ้างเลยเหรอ

ผมคนเดียว
    -กำหนดโครงการว่าจะทำจากที่ไหน ไปไหน
    -กำหนดจุดเริ่มต้น-จุดจบของแนวถนน
    -กำหนดความกว้างของถนนตลอดระยะทาง
    -กำหนดจุดกลับรถ
    -กำหนดติดตั้งสัญญาณไฟอย่างละเอียด มีการกำหนดเกี่ยวกับความสูงของเสา/ความยาวของคานเหล็ก/ชนิดไฟ LED เป็นตัวกลมหรือลูกศร/ชนิดและขนาดของตัวนับถอยหลัง ฯลฯ
    -กำหนดการติดตั้งป้ายข้อความหรือสัญลักษณ์ต่างๆ อย่างละเอียด กว้าง/ยาว/ชนิดต่างๆ
    -กำหนดเส้นประ/เส้นทึบ/เครื่องหมายต่างๆ บนผิวถนนอย่างละเอียด
    -กำหนดฟุตบาท/ทางเท้า
    -กำหนดติดตั้งไฟส่องทาง เป็นระยะทางและจำนวนเสาอย่างละเอียด
    -สะพาน อุโมงค์ ราวเหล็ก ราวซีเมนต์ หมุดสะท้อนแสง ฯลฯ
    -ฯลฯ
    บอกไว้เลยว่าผมทำเยอะกว่าผู้มีอำนาจเสียอีก เพราะพวกเขาไม่ได้กำหนดเอง แต่เขายกให้ผู้รับเหมาในการรับผิดชอบในแต่ละงาน
    แต่ผมทำมากกว่า ดีกว่า เพราะผมคนเดียวต้องกำหนดทั้งหมดของงานคนเดียว คนมีอำนาจทำแค่ต้นน้ำเท่านั้น แต่การกำหนดต่างๆ อยู่ที่งานปลายน้ำ

ผมคนเดียวคิดแทนคนไม่ต่ำกว่า 100 คนต่อ 1 งาน

สังคมสมัยนี้คนมีอำนาจแต่ไม่มีสมอง คนรุนแรง ถูกยกย่อง มีคนบริจาคให้เป็นล้านๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 13th March 2016 เมื่อ 21:14

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    อย่าว่าอย่างงั้นอย่างงี้เลยนะ มีใครบังคับให้คุณพี่ทำไหม สิ่งที่คุณพี่ทำผมไม่เห็นว่ามันจะไปประยุต์ใช้ได้เลย ป้ายจราจรลายอนิเมะอะไรเนี่ย นี่คือคิดออกมาแล้วใช้ไหม ใช้ความคิดแล้ว ?

ถ้าคุณพี่คิดจริงๆมันคงออกมาดีกว่านี้นะ คงออกมาใช้ได้และดีกว่าเดิม ไม่ใช่แบบนี้ ถ้าคุณพี่เหนื่อยก็หยุดซะ

หวังดีเลยมาสนทานาด้วย

ป.ล. ถ้าชอบคิดเรื่องแบบนี้จริงๆ ขอให้คิดแบบสากล ใช้ได้ ไม่เอาลายการ์ตูนอะไรเนี่ย และไปโพสต์ลง pantip รับรองมีคนสนับสนุนแน่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dreamm : 13th March 2016 เมื่อ 21:22

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ใครของร้องให้ทำ บ่นว่าเหนื่อยไม่เห็นว่ามันจะใช้อะไรได้เลย ว่าคนอื่นเขาโง่ ถ้าฉลาดมากทำไมไม่สร้างอะไรที่มันใช้ได้จริงละ....คุณ
    สาธิดา lol

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เอิ่ม....เหนื่อยก็เลิกเหอะไม่ได้ขอให้ทำซะหน่อยนี้หว่า แต่อยากแนะนำก็ตามสบายเพราะ ก็คิดว่า มันไม่เกิดขึ้นจริงหรอก การจะทำโครงการอะไร เค้าคำนึงหลายอย่าง ไม่ใช่ว่าสักแต่จะทำ อยากให้เป็นอย่างใจ ยกเว้นพวกอยากเอาเงินเข้ากระเป๋า คือเห็นที่คิดออกมานะ เหมือนอยากทำตามใจฉัน ให้มันต้องเป็นแบบนี้ ต้องเข้าใจด้วยว่าที่ทำมันเป็นสถานที่ที่มีอยู่จริงๆ ไม่ได้โมเมขึ้นมา ฉะนั้น เวลาทำอะไรเค้าต้องดูความเหมาะสม การใช้เกิดประโยชน์สูงสุดหรือไม่ ผลดีผลเสียเมื่อทำขึ้นมาแล้ว แนวทางรองรับแก้ไขปัญหา เมื่อมีความผิดพลาดในงาน ที่สำคัญเลยคือกลุ่มคนในระแวกนั้น มีความต้องการหรือเปล่า เอาเหอะถ้าไปโพสใน pantip อาจจะมีคนชมก็ได้ แต่ถ้าไม่นี้ โดนด่าจมดินเลย เตรียมใจไว้หน่อยหล่ะกัน

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    คุณ Eucliwood Hellscythe คุณเข้าใจสังคมไทยมากน้อยแค่ไหน จะทำโครงการอะไรก็ตามถ้าไม่มีผู้สนับสนุนอยู่เบื้องหลังนักการเมืองคนไหนมันอยากจะแกว่งเท้าหาเสี้ยน ทุกวันนี้ปัญหาเศษฐกิจค่าครองชีพก็สูง จัดการตรงนี้ก่อนเลยประชาชนเดือดร้อนหนักกว่าป้ายกับเส้นประถนนอีก

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ยาวไปไม่อ่าน
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I have a grenade ho ho ho
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    โครงการตามใจฉันแบบนี้ไม่มีวันผ่านหรอกครับ คิดง่ายๆขนาดคุณมาเสนอป้ายเสาไฟฟ้าอะไรต่างๆนาๆของคุณลงในบอร์ดนี้คุณยังโดนด่าเลยครับนับประสาอะไรกับการเสนองานแบบทำจริงๆอย่าหวังเลยครับ นี้มันโลกจริงครับไม่ใช่ในการ์ตูน ออกมาเที่ยวข้างนอกบ้านมั่งครับไม่ใช่เที่ยวแต่ในกูเกิลแมพ โตได้แล้วครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ทำลงมาโพสในบอร์ดเกมส์หวังว่าคนไทยจะเข้ามาอ่านกันหรอกนะ อยากทำจริงๆไปเปิดเพจดีมั้ย มีคนสนใจกว่าเยอะ เหมือนตำน้ำพริกละลายแม่น้ำ แล้วมาบ่นเหมือนเรียกความสนใจ

กล่าวขอบคุณ
    126
    แง....แงง....

แต่บางทีฉันก็อยากจะโพนทนาบางอย่างที่คิดออกให้ชาวบ้านทั่วไปได้รับทราบ เธอจึงเห็นฉันปรากฏในสายตา

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อย่ามาแอ๊บแบ๊ว มันไม่น่ารัก ตอนนี้ตั้งใจเรียนมอต้นให้จบซะ
    โพสเรื่องแบบนี้ในบอร์ดเกมคือใช้ไรคิด ไม่มีวัวผสมเลยนะเนี่ย เลิกเหอะ เป็นห่วง

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เอาให้เทพๆ น่าจะลง time line เปรียบเทียบแต่ละขั้นตอนด้วยนะ จะได้เห้นๆกันไปเลย ว่า 1 คนทำ กับ 100 คนทำใช้เวลาและงบแตกต่างกันขนาดไหน

ปล. ถ้าต้องรอทั้งชาติแล้วได้แค่ปักเสาผมก็ขอบายนะจ๊ะ 555

กล่าวขอบคุณ
    126
    หมายถึง tactic ในการวางฮะ ขั้นตอนที่ว่านี้ไม่ได้หมายถึงการก่อสร้าง แต่หมายถึงการกำหนด การวางตำแหน่งต่างๆ

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    หากเขาต้องการเพียงแค่เพื่อโพสด้วยความคึกคะนอง เพื่อความสนุก ผมอยากฝากข้อความถึงเขาไปว่า

การกระทำในสิ่งนั้น ของเขานั้นไม่ใช่เรื่องดีเลย และมันก็จะสร้างความน่าละอายแก่เขาในอนาคต เขาจะรู้ตัวว่าในอดีตเขาไม่ควรโพสเช่นนี้
    ..........

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ถึงตัวจะเป็นผู้ใหญ่ แต่สมองยังเป็นเด็ก ชื่อของเขาคือ Eucliwood Hellscythe

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ฟังข่าว บ้านเมืองบ้าง อย่ามัวดูแต่การ์ตูน มันหมกมุ้น

ออกจากห้องบ้าง จะไม่ได้เก็บกด

นี่ประเทศไทยนะ ครับ ไม่ใช่ JP จะได้เหมือนกันหมด ทุกอย่าง เอกลักษ์ของไทย คือ ไม่เหมือนใคร (ห้ามลอกเลียนเด็ดขาด เดี๋ยวโดนจับนะ)
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    Report ****
    อ่านหา.... หรอ จุฟๆ

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ย้ายไปอยู่ญี่ปุ่นปะ