ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Unhappy คอมดับเองบ่อยมากๆเลยครับช่วยที

ตอนแรกก็คิดว่าเป็นที่คอมร้อนเกินครับ เพราะชอบดับตอนเล่นเกม
    ผมก็ได้ซื้อซีรีโคลนใหม่มาใส่และดูอุณหภูมิตอนใช่งานก็ปกติประมาณ60ครับ
    มาวันนี้ผมนั่งทำงานในflashอยู่ก็ดับเฉยเลยครับ
    ใครพอทราบช่วยทีครับ

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ดู PSU ก่อนเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    ดู PSU ก่อนเลยครับ
    ดูยังไงครับ

I have a grenade ho ho ho
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    อากาศร้อนมีส่วนนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ดับตอนใช้งานหนัก หรือ เปิดทิ้งไว้ก็ดับครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snow666 อ่านกระทู้
    ดับตอนใช้งานหนัก หรือ เปิดทิ้งไว้ก็ดับครับ
    ทำงานในโปรแกรม flash ก็ดับครับ บางทีแค่เล่นเน็ตดูยูทูปก็ดับครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snow666 อ่านกระทู้
    PSU ล่ะครับ

ปัญหาคอมดับ เนี่ยส่วนมากมาจาก PSU

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    PSU ล่ะครับ

ปัญหาคอมดับ เนี่ยส่วนมากมาจาก PSU
    มีวิธีเชคมั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ต้องลองหาpsuอันอื่นมาใส่ดูแล้วละครับ เพราะของผมที่เจอมาpsuไฟฟ้ามันรั้ว เปิดใช้ได้สักพักก็ดับ ตอนแรกก็คิดว่าเป็นที่M/B แต่พอเปลี่ยนPSUแล้วอาการหายเลย ลองดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ต้องลองหาpsuอันอื่นมาใส่ดูแล้วละครับ เพราะของผมที่เจอมาpsuไฟฟ้ามันรั้ว เปิดใช้ได้สักพักก็ดับ ตอนแรกก็คิดว่าเป็นที่M/B แต่พอเปลี่ยนPSUแล้วอาการหายเลย ลองดูนะครับ
    ของผมมันได้ดับแบบเปิดซักพักดับนะครับ มันนานๆถึงจะดับอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    เครื่องประกอบมานานแล้วหรือยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    เครื่องประกอบมานานแล้วหรือยังครับ
    ต้นปีที่แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    มีUPSไหมครับ แล้ว ที่บ้านมีอาการไฟตกไฟดับบ่อยไหมครับ และก็ช่วยบอกspecหน่อยนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    Ram เจ้ง ตอนทำ flash พอถึง จุดที่เสีย เลยตัดดับ มั่ง

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ดับแบบไหนดับยังไงขอหลายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ
    ถ้าเกิดแบบอยู่ดีๆ ดับพรึ่บก็ต้องเช็ค PSU แล้วล่ะครับ ว่ามีปัญหาหรือไม่ วิธีการก็หา PSU อันอื่น
    มาลองใส่ดูครับ ถ้ายังไม่หายก็ต้องหาจากสาเหตุอื่นแล้ว แต่น่าจะยากเพราะถ้าชิ้นส่วนอื่นมีปัญหามัน
    ก็ไม่น่าจะเปิดติดตั้งแต่แรกครับ

ปล.อาการนี้ที่่ผมเคยเป็นก็คือ ปลั๊กไฟไม่แน่นครับ ลองขยับๆ หรือเปลี่ยนปลั๊กสามตราดู ถ้าไม่หายก็ตามนั้น

กล่าวขอบคุณ
    0
    มีUPSไหมครับ แล้ว ที่บ้านมีอาการไฟตกไฟดับบ่อยไหมครับ และก็ช่วยบอกspecหน่อยนะครับ
    ผมอยู่หอที่มออะครับไม่มีUPS ไฟตกไฟดับก็บ่อยครับ
    spec คร่าวๆนะครับ
    CPU I5 4690
    VGA GTX960
    RAM 8GB
    Board Asrock H97 Pro4
    Harddisk 2 ตัว
    PSU Cousair 650 w

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l3ichm4n อ่านกระทู้
    ดับแบบไหนดับยังไงขอหลายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ
    ถ้าเกิดแบบอยู่ดีๆ ดับพรึ่บก็ต้องเช็ค PSU แล้วล่ะครับ ว่ามีปัญหาหรือไม่ วิธีการก็หา PSU อันอื่น
    มาลองใส่ดูครับ ถ้ายังไม่หายก็ต้องหาจากสาเหตุอื่นแล้ว แต่น่าจะยากเพราะถ้าชิ้นส่วนอื่นมีปัญหามัน
    ก็ไม่น่าจะเปิดติดตั้งแต่แรกครับ

ปล.อาการนี้ที่่ผมเคยเป็นก็คือ ปลั๊กไฟไม่แน่นครับ ลองขยับๆ หรือเปลี่ยนปลั๊กสามตราดู ถ้าไม่หายก็ตามนั้น
    อยู่ดีๆดับเลยครับไม่มีอาการค้างอะไรใดๆเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    น่าจะเป็นที่M/Bแล้วละครับ ไฟตกไฟดับบ่อยทำให้M/Bพังได้ครับ

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ผมก็เป็นคนซ่อมคอมมาหน่อย อาการที่ว่าเนี่ย เปิดเครื่องฟังเพลงเล่นเน็ตปรกติปล่อยใว้เฉยๆ มันไม่เป็น เเต่พอใช้งานหนักๆเช่นเล่นเกมหรือไรทำนองนี้มันจะเกิเหตุการ์ณที่ว่าคอมดับ
    หมายถึงมันดับไปแต่เครื่องยังคงทำงานอยู่ไม่ได้ดีบไปเลยใช่ใหมครับ เเละพอปิดเเล้วเปิดใหม่ก็ติดปรกติ จนกว่าจะทำเหมือนดังที่ผมกล่าวใช่หรือเปล่าถึงจะดับอีก

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NNP9MR อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นคนซ่อมคอมมาหน่อย อาการที่ว่าเนี่ย เปิดเครื่องฟังเพลงเล่นเน็ตปรกติปล่อยใว้เฉยๆ มันไม่เป็น เเต่พอใช้งานหนักๆเช่นเล่นเกมหรือไรทำนองนี้มันจะเกิเหตุการ์ณที่ว่าคอมดับ
    หมายถึงมันดับไปแต่เครื่องยังคงทำงานอยู่ไม่ได้ดีบไปเลยใช่ใหมครับ เเละพอปิดเเล้วเปิดใหม่ก็ติดปรกติ จนกว่าจะทำเหมือนดังที่ผมกล่าวใช่หรือเปล่าถึงจะดับอีก
    มันดับแล้วเปิดเครื่องใหม่เลยอะครับ คล้ายๆรีสตาร์ทเครื่องอะครับ แต่ตอนดับนี่จะวูบไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    น่าจะเป็นที่M/Bแล้วละครับ ไฟตกไฟดับบ่อยทำให้M/Bพังได้ครับ
    สรุป M/B พังเหรอครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    เอาที่ผมเคยเป็นนะของผมเล่นไปสักพักก็ดับเล่นเกมส์ก็ดับคอมจะรีเองของผม psu เสียครับผมว่า m/b มันไม่พังกันง่ายๆนะผมเปลี่ยนทุกอย่างจนมาเปลี่ยน psu ถึงหายบวกกับอยากเปลี่ยนพอดีเลยได้ข้ออ้างเปลี่ยน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    PSU ล่ะครับ

ยืนยันอีกเสียงครับ ว่าเป็นที่ Power supply (ตัวจ่ายไฟ) โดยเฉพาะ ยี่ห้อ เรือใบ ซีรี่ VS ไม่ใช่ 80+แท้ ลูกค้าเจอปัญหาบ่อยมากในช่วง ปีที่แล้วมา

ส่งเคลม แล้วซื้อยี่ห้ออื่นได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sarayou อ่านกระทู้
    เอาที่ผมเคยเป็นนะของผมเล่นไปสักพักก็ดับเล่นเกมส์ก็ดับคอมจะรีเองของผม psu เสียครับผมว่า m/b มันไม่พังกันง่ายๆนะผมเปลี่ยนทุกอย่างจนมาเปลี่ยน psu ถึงหายบวกกับอยากเปลี่ยนพอดีเลยได้ข้ออ้างเปลี่ยน
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tomawesker อ่านกระทู้
    ยืนยันอีกเสียงครับ ว่าเป็นที่ Power supply (ตัวจ่ายไฟ) โดยเฉพาะ ยี่ห้อ เรือใบ ซีรี่ VS ไม่ใช่ 80+แท้ ลูกค้าเจอปัญหาบ่อยมากในช่วง ปีที่แล้วมา

ส่งเคลม แล้วซื้อยี่ห้ออื่นได้เลยครับ
    แนะนำ Power supply หน่อยสิครับ