ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 418

[DotA2] คิดยังไงกับ Faceless Void ที่ถุกทาง Valve เนิร์ฟ

หลังจากผ่านช่วง Power of Balance มาแล้ว Void คือหนึ่งในฮีโร่ที่ถูกปรับสกิลจนเปลี่ยนไปเลย เพื่อนคิดว่าไงกันบ้าง? ไปอ่านบทความนี้มาแล้วแนะนำให้เล่นแนวใหม่ไปเลย ส่วนตัวดาเมจน้อยลงมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    หลบสกิลหาย กลายเป็นสกิลเเช่ระยะเวลาสกิลฝั่งศัตรูรอบข้าง

time walk ถูกลดระยะ แต่กลายเป็น timewalk 900rage บวกกับ รีเลือด (พูดไม่ถูก คล้าย weaver)

ผมว่า มันไม่โอเคเลยสำหรับผมนะ rage 900 ผมว่าน้อยมากๆ เทียบกับอันเก่า สกิลหลบสกิลหายกลายเป็นแช่ระยะเวลาสกิลอันนี้พอรับได้ เเต่สำหรับผม ไม่โอเคกับสกิล 1

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ไม่เรียกว่าเนิฟซะทีเดียวหรอกครับ เปลี่ยนรูปแบบการทำจังหวะในการเล่นมากกว่า
    ถ้าไม่ปรับอย่างนี้ fv จะถูกเลือกใน pro game น้อยมาก

ถ้าจะเรียกว่าเนิฟจริงๆ ให้ดู invoker ดีกว่า ที่บัพขึ้นในแพทช์ แล้วก็บัพลงหลังแพทช์ออก ตลกมาก...
    MoNsTeR KiLL !!

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    มันกลายเป็นตัว ganker ไปเลยนะสำหรับผม time walk มันก็โกงไปอีกแบบนะผมว่า โดน meat hook pudge พุ่งออกมาเลือดก็เต็มเหมือนเดิม

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    อะไรโกงก็เนิฟ อะไรอ่อนก็บัฟให้โหด สมดุลของเกมเริ่มหาย ของแบบนี้มันอยู่ที่คนเล่น ที่จะทำให้โกง โหด ไม่โหด เปลี่ยนอะไรหนักหนาก็ไม่รู้่

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นง่ายกว่าเดิม เกิดไวขึ้นเพราะเทรดได้ง่ายครับระยะเวลา2วิที่ย้อนได้มันดีมากเลยนะครับ ตอนแพทมาใหม่ๆ ผมเห็น miracle เอาไปเล่นกลางสบายโดนกดยากมากโดนตอด็ย้อนเวลากลับตลอด

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ไม่ซี ปรับไปเหอะ

ผมไม่เล่นแครี่

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ออก blink ไว้เปิด time walk เอาไว้รีเลือด

กล่าวขอบคุณ
    267
    เห็นคนพยายามเล่น ส่วนตัวยังไม่ได้ลองเล่นเลย น่าลองซักครั้ง เพราะผมก็ไม่ค่อยได้เล่น แครี่เหมือนกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เข้ามาฟังด้วยคร้าบ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ผมว่ามันป่วนกว่าเดิมนะ

อย่าง passive เดิม เป็นการบลอค

มันดีตรงที่ ถ้าวันนั้นคุณดวงดี มันบลอคทุกอย่างโดนเฉพาะพวก stun

ถ้าวันไหนดวงซวยนี่่โดนเต็มๆแทบทุกการโจมตี

แต่ปรับใหม่เป็น Time Dilation บลอค cooldown ศัตรู 12 วิ (cooldown skill 18 วิ) เท่ากับว่าอีก 6 วิก็โดนบลอคได้อีก

บวกกัน 1 ไฟต์ อาจจะได้ใช้ถึง 2 ครั้ง แล้วยัง slow AS / MS อีก

อย่างพวก int nuke เช่น lion หรือ lina หรือตัวไหนก็ตาม ถ้าเปิดแล้วเก็บ void ไม่ได้ภายใน 1 combo

void ก็จะ time walk กลับไป 2 วิ แล้วบลอค cooldown skill ได้ จากนั้นก็บันเทิงละ

แล้วจังหวะ void เปิด ถ้าอยู่ที่ เลเวล 16 ขึ้นไป ulti ก็จะได้ 6 วิ ในขณะที่ time walk cooldown 6 วิ

ก็ใช้ time walk เปิดได้ แล้วกาง ulti กลางวงไล่ตีไป ulti หมด ก็ยังมี time dilation ป่วนได้อีก

ในขณะที่ time walk มันก็จะใช้ได้อีกครั้งพอดี

ป่วนกว่าเดิมเยอะเลยนะมี time dilation เป็น skill แบบ aoe แถม time walk ย้อน damage ไป 2 วิได้อีก

ถึงระยะ time walk จะสั้นลง แต่ได้ประโยชน์เพิ่มขึ้นอีก โดนกดยากขึ้น แถมใช้ mana แค่ 40

กล่าวขอบคุณ
    267
    กระจ่างเลยต้องไปลองเล่นแล้วล่ะครับ แบบนี้

Tags for this Thread