ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 10

Unhappy ช่วยด้วยครับ.. ความเร็วเน็ตในคอมช้า ทั้งๆที่ในมือถือเร็ว (ทดสอบจาก Speed Test)

ความเร็วเน็ตในคอมกับในมือถือไม่เท่ากัน ใช้ 3BB ครับ
    คอมผมสเปค i5 ใช้ Windows 10 MSDN [Retail] ของแท้ครับ
    รบกวนช่วยบอกถึงปัญหาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Newtron : 16th March 2016 เมื่อ 21:33
    We are Anonymous, We are legion, We never forgive, We never forget, Expect us.

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    รีเครื่องดู เปิดปิดโมเดมใหม่ครับ สายอะไรพวกเนี้ยอ่ะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    เคยเป็น

เกิดจาก ไวรัส วง LAN ครับ ติดจาก การเข้าเว็บ ทั่วไปๆ

แก้โดยการ ลง windows ใหม่ครับ เพราะผมเคยเป็นมาก่อน

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    เคยเป็น

เกิดจาก ไวรัส วง LAN ครับ ติดจาก การเข้าเว็บ ทั่วไปๆ

แก้โดยการ ลง windows ใหม่ครับ เพราะผมเคยเป็นมาก่อน
    เฮ้ย ! มั่วละ ไม่ใช่ละ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sertnalove อ่านกระทู้
    เฮ้ย ! มั่วละ ไม่ใช่ละ
    คุณครับ ประสบการณ์โดยตรงผมจะมั่วได้ไงครับ

คือบ้านผมมีคอม 3 เครื่อง มันวิ่งเต็ม 10mb หมด มือถือก็ด้วย

เทส 10mb ยกเว้นคอมผมเครื่องเดียว เน็ตอืด และ วัดได้ 1mb เรียกช่าง TOT มาตรวจสอบเค้าก็บอกปติดีเป็นที่คอมน้องแล้วล่ะ

ผมเลยตัดสินใจลองลง windows ใหม่ดู อาการที่ว่า ก็หายไปเลย speed 10mb มาตามปกติ

มากล่าวหาผมมั่วได้ไงครับ ไวรัสในวงLan มันมีอยุ่จริงตามเว็บทำให้เน็ตช้า

ถ้ายังคาใจ แนะนำ เข้า google แล้วพิมว่า ไวรัสวงLAN ถ้าค้นล่ะไม่เจอมาด่าผมได้ตามสบาย

ผมไม่โง่ล่ะอวดฉลาดหรอกครับ โพสมั่วเพื่ออะไร???
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 20th March 2016 เมื่อ 03:26

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เคยเป็นเหมือนกันครับ ลง windows ใหม่ก็หาย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ถ้าคอมเชื่อมแบบ FiWi ก็เท่านั้นแหละแต่ถ้า Lan มันน่าจะ มากกว่านี้ 10 เท่า นอกจากว่า load bit อยู่ แล้ว Speettest ความเร็วมันก็ได้เท่านี้แหละ ไอ้สอง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย merisa : 20th April 2016 เมื่อ 16:01

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merisa อ่านกระทู้
    ถ้าคอมเชื่อมแบบ FiWi ก็เท่านั้นแหละแต่ถ้า Lan มันน่าจะ มากกว่านี้ 10 เท่า นอกจากว่า load bit อยู่ แล้ว Speettest ความเร็วมันก็ได้เท่านี้แหละ ไอ้สอง

ใช้โปรไหนอยู่ครับนี่ ผมว่าจะย้ายค่ายจากทรูไป 3BB แล้ว ทรูไม่อัพเสปีดเลย

ผมสนในโปร Vdsl 50/10 อยู่ครับ เดือนละ 700 แจ๋วไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigbang06 อ่านกระทู้
    ใช้โปรไหนอยู่ครับนี่ ผมว่าจะย้ายค่ายจากทรูไป 3BB แล้ว ทรูไม่อัพเสปีดเลย

ผมสนในโปร Vdsl 50/10 อยู่ครับ เดือนละ 700 แจ๋วไหมครับ
    ย้ายเลยครับ ราคาถูก และ แรง 50m load หนังโป้กระจาย

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    zzz ผมอธิบายให้นะครับ adsl วิ่งสูงสุดได้แค่ 24 mb แต่สัญญาณที่วิ่งจากโหนดนั้นวิ่งได้ไกล(ไกลกว่า vdsl) ส่วน vdsl นั้นสามารถวิ่งได้สูงสุดประมาณ 140mb แต่สัญญาณที่ออกจากโหนด ท่าจะให้ดีรู้สึกว่าห้ามห่างเกินโหนด 500 เมตร ความเร็วถถึงวิ่งเต็มที่ แต่ แต่ แต่ ปัญหาไม่ได้อยู่ตรงนั้น ส่วนใหญ่จะมีปัญหาจาก modem และที่เป็น all in one จะเจอปัญหามาก พวกที่ speed drop แบบนี้ส่วนใหญ่ทั้งนั้น คุณลองต่อสายตรงแล้วเทสสปีดดูใหม่ คุณจะรู้ครับ ผมแนะนำนะ modem ที่แถมมาต่อมันอย่างนั้นแล้วปิด wifi ของmodem แล้วคุณ ไปหาซื้อพวก router tp-link ที่เป็น wifi ac ที่มีช่อง wan แล้วเอาสายเน็ตมาเชื่อมเพื่อปล่อย wifi (ย้ำนะว่า ac แล้วปล่อย wifi อย่างเดียว) แล้วปัญหาของคุณจะหมดไป (ถึงอุปกรณืของคุณจะไม่รองรับ ac แต่เชื่อผมเถอะ การส่งสัญญาณดีกว่าเยอะ)

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เปลียนไดเวอ wifi ครับ ผมเปนมาแล้ว ลงไดเวอ wifi ผิดตัวครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hanumanba : 20th April 2016 เมื่อ 17:12