ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: ถามEucliwood Hellscythe

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575

ถามEucliwood Hellscythe

อยากรู้ว่าเอ็งมีอาการแบบนี้ไหม
    ด้านภาษา
    1.มีปัญหาไม่เข้าใจกับเรื่องที่จะพูด โดยเฉพาะคำพูดที่กำกวม มุกตลก คำเปรียบเปรย คำประชดประชัน เสียดสี จะไม่เข้าใจ
    2.ชอบพูดเรื่องของตัวเองมากกว่าเรื่องอื่น ๆ ชอบพูดเรื่องซ้ำ ๆ เรื่องเดิม ๆ ด้วยคำพูดเหมือนเดิม
    3.มีปัญหาเมื่อต้องใช้ทักษะการอ่าน คณิตศาสตร์ หรือการเขียน
    4.มีปัญหาไม่รู้จักการทักทาย อยากถามอะไรก็จะโพล่งออกมาเลย จะถามเรื่องที่สนใจโดยไม่เสียเวลา และไม่มีเกริ่นนำ ที่มาที่ไป

ด้านสังคม
    1ไม่ค่อยมีปฏิสัมพันธ์กับคนอื่น ชอบแยกตัวอยู่คนเดียว ไม่สนใจบุคคลรอบข้าง
    2 เข้ากับคนอื่น หรือคนอื่นไม่ค่อยได้
    3.มีปฏิสัมพันธ์โต้ตอบกับคนอื่นอย่างไม่เหมาะสมกับวัย ไม่รู้จักกาลเทศะ ไม่มีมารยาท
    4เวลาพูดคุยจะไม่ค่อยมองหน้า ไม่ยอมสบตา
    5. ไม่แสดงความอยากเข้าร่วมสนุก ร่วมทำสิ่งที่สนใจ หรือร่วมงานให้เกิดความสำเร็จกับคนอื่น ๆ
    6. ไม่มีอารมณ์หรือสัมพันธภาพตอบสนองกับสังคม
    7.บางรายมีพฤติกรรมสุดโต่ง และมีความอ่อนไหวมาก
    ด้านพฤติกรรม
    1.ชอบทำอะไรซ้ำ ๆ หมกมุ่น สนใจมากกับเรื่องที่เขาชอบ โดยเฉพาะกับเรื่องที่ค่อนข้างซับซ้อน อย่างเช่น แผนที่โลก วงจรไฟฟ้า ยี่ห้อรถยนต์ โลโก้สินค้า ดนตรีคลาสสิก ไดโนเสาร์ ระบบสุริยจักรวาล ธงชาติประเทศต่าง ๆ เป็นต้น ซึ่งหากเด็กกลุ่มนี้สนใจในเรื่องใดแล้วจะรู้ลึก รู้จริง และมีความสามารถสูงมาก
    2. เปลี่ยนความสนใจได้ง่าย ในบางรายมีความไวต่อสิ่งเร้าที่มาจากภายนอกค่อนข้างมากกว่าคนทั่วไป สมาธิสั้น
    3.ท่วงท่าการเดิน การเคลื่อนไหวของร่างกายดูงุ่มง่าม หรือไม่คล่องตัว
    4.อาจพูดหรือมีพฤติกรรมบางอย่างไม่เหมาะสม เช่น กินข้าวร้านนี้แล้วมันไม่อร่อย เวลาเดินผ่านเด็กที่เป็นโรคนี้ก็อาจจะพูดดัง ๆ ขึ้นมาตรงนั้นเลยว่า "ข้าวร้านนี้ไม่อร่อย"

ถ้ามีรีบไปหาหมอแก้ซะนะก่อนจะสายเกินไป คุณอาจเป็นโรคเดียวกับผม ผมพึ่งรู้ตัวว่าป่วยเป็นโรคแอสเพอร์เกอร์ แต่ป่วยแล้วอิ้งไว้ไม่ยอมรักษาจนเรียนจบ ตอนนี้รักษาไม่ทันแล้ว

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    หลายคนสงสัย เห้ย ! ไอ้โรคแฮมเบอร์เกอร์นี่คือไรวะ น่ากลัวหรอ
    ไม่ต้องไปไหนไกลครับ ข้อมูลอยู่นี่

โรคแอสเพอร์เกอร์

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    สิ่งที่หนูรู้สึกว่าตัวเองไม่ค่อยปกติคือ

ก่อนจะอ่านหนังสือหรือทำข้อสอบ ต้องกำจัดส่วนของจินตนาการออกก่อนถึงจะทำได้ คือต้องให้ส่วนนี้ว่าง ไม่คิดอะไรค่ะ

แต่หนูก็ทำได้ตามปกติทั้งเคมี วิทยาศาสตร์ คณิตนะคะ

-ความคิดของหนูมีความครอบคลุมสูง และกำหนดได้ทุกอย่างได้อย่างละเอียด แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะไม่มีข้อจำกัด
    -หนูเองก็เคยถูกคนรอบข้างสงสัยแบบนี้เช่นกัน
    -ความรู้สึกของหนูที่มีต่อสาว 2D ค่อนข้างซับซ้อนและละเอียดอ่อน มีเงื่อนไขเหตุผลต่างๆ มากมาย
    -หนูเป็นคนที่ไม่ค่อยพูดจนเหมือนคนใบ้เลยล่ะ แต่กายภาพของหนูก็ปกตินะ คือหนูเป็นคนค่อนข้างนิ่งและไม่ซนมาตั้งแต่เด็กๆ แล้วล่ะ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อืมมมม เก็ตเลย

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    สิ่งที่หนูรู้สึกว่าตัวเองไม่ค่อยปกติคือ

ก่อนจะอ่านหนังสือหรือทำข้อสอบ ต้องกำจัดส่วนของจินตนาการออกก่อนถึงจะทำได้ คือต้องให้ส่วนนี้ว่าง ไม่คิดอะไรค่ะ

แต่หนูก็ทำได้ตามปกติทั้งเคมี วิทยาศาสตร์ คณิตนะคะ

-ความคิดของหนูมีความครอบคลุมสูง และกำหนดได้ทุกอย่างได้อย่างละเอียด แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะไม่มีข้อจำกัด
    -หนูเองก็เคยถูกคนรอบข้างสงสัยแบบนี้เช่นกัน
    -ความรู้สึกของหนูที่มีต่อสาว 2D ค่อนข้างซับซ้อนและละเอียดอ่อน มีเงื่อนไขเหตุผลต่างๆ มากมาย
    -หนูเป็นคนที่ไม่ค่อยพูดจนเหมือนคนใบ้เลยล่ะ แต่กายภาพของหนูก็ปกตินะ คือหนูเป็นคนค่อนข้างนิ่งและไม่ซนมาตั้งแต่เด็กๆ แล้วล่ะ
    อืมมม เก็บกดซินะเลยระบายออกด้วยการพิมพ์ เเต่ก็ดีไม่เห็นเดือนร้อยใครเลย ฮาอีกด้วย ยิ่งกระทู้ตกเเต่งบ้านเมืองบ้างเสาไฟฟ้าบ้าง หรอยหนัดนิ๊หลวงเห้อ
    เเต่ถ้าใครเดือดร้อนกับคนนี้ก็ไม่ต้องเข้ากระทู้เขาสิ 5555 จริงปะEucliwood Hellscythe
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 482566789 : 17th March 2016 เมื่อ 09:30

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้

อย่ามากระแดะแอ๊บเป็นหญิง ไม่ชอบ

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    อืมมม เก็บกดซินะเลยระบายออกด้วยการพิมพ์ เเต่ก็ดีไม่เห็นเดือนร้อยใครเลย ฮาอีกด้วย ยิ่งกระทู้ตกเเต่งบ้านเมืองบ้างเสาไฟฟ้าบ้าง หรอยหนัดนิ๊หลวงเห้อ
    เเต่ถ้าใครเดือดร้อนกับคนนี้ก็ไม่ต้องเข้ากระทู้เขาสิ 5555 จริงปะEucliwood Hellscythe
    +1 ตามนั้น ถึงกระทู้จะดูขัด ๆ อ่านแล้ว บ้า ๆ บอ ๆ บ้าง แต่มันก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไรมากมาย อ่านเอาฮา ๆ เอาต๊อง ๆ เอาสาระ ก็แล้วแต่ใครจะอ่าน ส่วนตัวใครจะชอบไม่ชอบก็แยกแยะเอาเอง
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    สังคมควรเปิดโลกกว้างอย่ามองโลกแคปและสื่อ การพิมพ์

ตัวจริงเค้าอาจจะเก่งเรื่องคำนวนเลข เก่งคณิต เก่ง ออกแบบก็ได้ ใครจะไปรุ้

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    ถึงเค้าจะเพ้อเจ้อ แต่ก็ฮาครับ ผมให้ 100 คะแนน

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316

แล้วคุณ เป็น ผู้ชาย หรือ ผู้หญิง ครับ ตอบ ตรงๆเลย นะ หรือเพศที่ 3 อันนี้ผมอยากรู้ เดี๋ยว ฮะ เดี๋ยว คะ แค่ตอบเฉยๆ ทั้งโลกย้อมรับในตัวคุณ อยู่แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Emo : 17th March 2016 เมื่อ 18:26
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    เรื่องแอ๊บหญิงนี้สงสัยอย่าง
    รสนิยมทางเพศของเอ็งคืออะไร (ชอบผู้ชาย ผู้หญิง)
    ที่บ้านเป็นแบบไหน มีพี่น้องไหมผู้ชายผู้หญิง
    เคยเข้าโรงเรียนชายล้วนไหม

การแอบหญิงนี้เข้าขายเป็นพวกลักเพศนะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    พวกโอตาคุแปลนเมืองป่าวหว่า

กล่าวขอบคุณ
    126
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    เรื่องแอ๊บหญิงนี้สงสัยอย่าง
    รสนิยมทางเพศของเอ็งคืออะไร (ชอบผู้ชาย ผู้หญิง)
    ที่บ้านเป็นแบบไหน มีพี่น้องไหมผู้ชายผู้หญิง
    เคยเข้าโรงเรียนชายล้วนไหม

การแอบหญิงนี้เข้าขายเป็นพวกลักเพศนะ
    Inception มั้ย
    ยังไงหนูก็ชอบผู้หญิงค่ะ celeb ในวงการ anime ก็มีแบบนี้หลายคนนะคะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    มาย เพราะถ้าหมุน ลูกข่างแล้วหยุดหมุนนั้นคือความจริง

ไม่รู้นะยังเสียแนะนำไปปรึกษาจิตแพทย์ดีที่สุด เคสคุณหนักอยู่นะ ระวังเรียนจบแล้วจะคว้าง

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ต้องปรีกษา พวกคุณ กิริยา (+ร่างเเยก) พวกเนี่ยเขาอาจจะให้คำตอบที่ข้องใจหารู้ได้ไม่ ก็ได้
    เอาละนอนก่อน ตอนนี้มึนๆ +เพลียงาน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    Eucliwood Hellscythe ขอถามหน่อยครับคุณอายุเท่าไร

กล่าวขอบคุณ
    126
    ขอตั้งคำถามกลับ

ถ้าคุณโพสข้อความตามปกติแล้วมีคนมาหาว่าเกรียนป่วนบอร์ด แล้วก็ยกไปเปรียบเทียบกันคนโน้นคนนี้ คุณจะรู้สึกเช่นไร และจะแก้ไขปัญหาอย่างไร

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    ผมเป็นหนึ่งคนที่โคตรจะร๊ามมมค๊าญญญญ ออลไรท์
    อยากจะบอกว่าบางโพสก็งี่เง่าเกินไป
    อยากให้น้อยๆ ลงบ้าง หรือว่าเก็บกดในใจ
    ก็หัดเข้าสังคมกับคนอื่นเอาไว้ ทำอย่างไรก็คุณมันงมงาย

ความคิดผมนะใครจะมองว่าฮา ก็ ฮา แต่ผมไม่ฮาอะ รู้สึกเกะกะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pondparis : 18th March 2016 เมื่อ 18:12

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ต้องทนนะครับ เพราะเขาคือ "สีสันของบอร์ด"

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ต้องให้เกียรติเขาน่ะ เพราะเขาคือ "สีสันของบอร์ด" FC Beautiful world 555555

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    งั้นผมขอกัดฝาก ......
    คุณ Eucliwood Hellscythe ยังมีความคิดเห็น เชิงสร้างสรรค์ กว่า อีก User มากๆๆๆๆๆๆ ครับ
    สำหรับผมถือว่า มีประโยชน์ 555555

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมบอกเลย คนที่มีอาการ พวกนี้ สังคมคนที่ไม่ได้มีภาระผูกพัน มีแต่จะต่อว่าไม่พอใจที่ว่าเสวนาหรือทำงานด้วยยาก แม้ว่าผู้เป็นจะพยายาม แต่
    คนส่วนใหญ่มันก็อยากจะเอาอะไรอย่างที่ตัวเองต้องการกันทั้งนั้นแหละ คนที่เป็นโรคเหล่านี้ มีแต่จะรู้สึกด้อยค่าในสังคมและจะโดนหลอกได้ง่าย
    พอมามองในมุมมองนึงแล้ว มันก็แสดงให้เห็นว่า สภาะแวดล้อมตึงเครียดวุ่นวายผู้คนที่แก่งแย่งชิงดีชิงได้เห็นแก่ตัวกับคนที่อ่อนแอไม่ว่าจะพิการหรือเป็นโรคคนเหล่านี้กำลังโดนพวกส่วนใหญ่เอารัดเอาเปรียบเขี่ยตกจากเส้นทางของโอกาส
    สภาะแวดล้อมมันเป็นงั้นก็คงไม่น่าแปลก ว่าทำไมถึงมีข่าว ออกมาว่าไปฆ่าเค้าเพราะเป็นโรคประสาทแบบนี้ มันคงเครียดเพราะทุกวันนี้เจอแต่พวกสวมหน้ากากปิดบังความจริงใจ

เพราะงั้นผมจึงคิดว่า ให้โอกาส ให้อภัย เมื่อเจอปัญหาก็หาวิธีทาง ดีกว่ามานั่งคิดด่าคำจาตัดพ้อเพื่อมะเขืออะไร
    แต่ต่างฝ่ายต่างต้องดีต่อกันนะ ไม่งั้นก็หมดสิทธิ์ แค่คิดอคติชีวิตก็เปลี่ยนแล้ว จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ชูป้ายไฟ Eucliwood Hellscythe

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    กิริยาดี กิริยาพร กิริยาทราม ลูกสาวพี่บ้อบ ไปใหนหมด ไม่มาเม้นกันบ้างหรอ

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niknana อ่านกระทู้
    งั้นผมขอกัดฝาก ......
    คุณ Eucliwood Hellscythe ยังมีความคิดเห็น เชิงสร้างสรรค์ กว่า อีก User มากๆๆๆๆๆๆ ครับ
    สำหรับผมถือว่า มีประโยชน์ 555555
    มีประโยชน์ 555555555555555555555555555555