ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 53

เบื่อกระทู้ไร้สาระ

ตามชื่อกระทู้เลยนะครับ

ตั้งแต่ผมเป็นสมาชิกบอร์ดมานานมาก ผมเห็นกระทู้หลายประเภท

ทั้งข่าวสารเกม, รีวิวเกมส์ใหม่, โชว์ฮาร์ดแวร์, ปัญหาสุขภาพ

บางกระทู้เคยหวิดมีดราม่าบ้างแต่ก็แค่เล็กน้อย

สาระยังพอมีให้เห็น ยังพอเกิดประโยชน์แก่สังคมบ้าง

แต่ล่าสุด มียูสใหม่ กับอีกยูสเซอร์ ซึ่งยูสใหม่

เรียกสั้นๆว่า 'เกรียน'ครับ โพสแต่เรื่องไร้สาระ รกบอร์ดครับ

ผมไม่ให้ราคานะครับขยะแบบนี้ "บอร์ดสาธารณ ก็จริง แต่พวกคุณ

อยู่ในสังคมที่ส่วนใหญ่มีการศึกษา จะใช้เวปบอร์ดก็ควรทำตามระเบียบ

สังคมและใช้สมองมองว่าเรื่องที่จะเอามาลงควรไม่ควรด้วย

อย่าทำตัวขวางสังคม "

ถึงแอดมินอันไหนเห็นว่าควรลบออกจากบอร์ดอันไหนสมควรแบน

ดำเนินการได้เลยครับ ส่วน"ขยะบางชนิดควรทำลายครับ

ขยะบางชนิดสามารถรีไซเคิลได้"

ขอบคุณพื้นที่บอร์ดครับ
    Creation with Imagination make the human like god

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ตอนผมเข้ามาใหม่ ๆ มุมมองผมเป็นแบบ จขกท. เปี๊ยบบบบ (Beautiful World) หลายปีผ่านไปผมเติบโตขึ้น เว็ปนี้ได้ขัดเกลาให้ผมกลายเป็น Sith Lord ไปนานแล้ว ระวัง อีกไม่กี่นาทีต่อไป ใครที่ผ่านมาเป็นมู้ ถ้าเค้าเป็น Sith แบบผม เค้าก็จะ 55555 ติดตามจ้ะ

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ปล่อยวางซักนิด ให้เด็กมันมีที่เล่นบ้างเถอะ ยังไงนี่ก็เป็นเว็บโหลดเกมเถื่อนชั้นนำของ ปทท. ถ้าไม่หนักหนาหรือรบกวนอะไรมากไปจริงๆ ก็ปล่อยเขาไป

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ให้บอดร์กับมาคึกคักแบบตอนปี 2011-2013จะได้มั้ย

สมัย spyman gigkok สมัยที่ เว็บนี้ มีแต่เกรียนๆสร้างความฮาความสนุกสีสันกะบอดร์มีความสุขเวลาเข้ามา JKG ทุกที

แต่เวลาผ่านไปบอดร์กับเงียบลงเพราะ กฏโหดๆของท่าน โจ๊กกก เลยไม่ค่อยมีเรื่องฮาๆเกรียนๆเกิดขึ้น

ณ บัดนี้ JKG จะปลุกตำนานนี้ กับมาอีกครั้งในรอบ 5ปี ขอให้ทุกอย่างเป็นไปตามกรรม เว็บของเราJKG ในอดีตกำลังกับมาอีกครั้ง

กล่าวขอบคุณ
    16
    คำพูดของผม
    ไม่ได้ออกมาเป็นสายรุ้ง

ผมไม่ได้โลกสวย

สมัยก่อน "เกรียน" ยังหาสาระได้แล้วดีกว่านี้

สีสันไม่ได้มาจากความเกรียน แยกคำว่าสีสันกับไร้สาระให้ออก

ไปนึกกันดีๆ ช่วงนึกที่ฮาร์ดแวร์ออกใหม่ แล้วทุกคนอัดคลิปเทสเกมส์กัน

ยังสนุกกว่านี้

#ถึงยุคที่คนโตๆแล้วเป็นงี้กันหมดหรือ หรือพวกคุณยังไม่บรรลุนิติภาวะ

#ผมผิดหรือที่ผมไม่สนับสนุนเกรียน

#นี่แค่ความรู้สึกผม ผมเคารพความรู้สึกของพวกคุณ ถ้ามันถูกต้อง

ส่วนเกรียนที่ดิ้นและอยากจะต่อว่าผมเอาที่ตามสบาย

เพราะผมรู้คุณไม่ได้ชีวิตดีขึ้นเพราะความเกรียน

จะเปลี่ยนหรือเป็นแบบนี้ก็อยู่ที่ตัวพวกคุณ(ตัวผมด้วย)

วันนึงถ้ามีเอกสารผลทางการบอกว่าการเกรียนทำให้ชาติเจริญผมก็จะสนับสนุน OKนะ
    Creation with Imagination make the human like god

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GEEZERS'
    กล่าวขอบคุณ
    302
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    เปิดการ์ดช่วงปิดเทอม 5555

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อันนี้เรื่องจริงนะ สมัยก่อนกระทู้ถึงจะเกรียนหรือเอาฮา แต่ก็ยังพอมีสาระเจือปนอยู่บ้าง แต่ตอนนี้เจอแต่ไร้สาระอย่างเดียวเลย
    บางคนก็เวิ่นเว้อ มโน เพ้อฟันถึงขั้นเพ้อเจ้อก็มีอยู่ไม่น้อย(ถ้าเข้ามาอ่านคงรู้ตัวนะ) บางคนก็สมัครเข้ามาเพื่อก่อกวนโดยเฉพาะ
    เลยก็มีแถมยังมีวิชาแยกร่างหลายยูสเซอร์อีกต่างหาก ชื่อมันเปลี่ยนกันได้แต่สำนวนการพิมพ์มันหลอกกันยาก จะสร้างสีสัน
    ก็ต้องสร้างสรรค์ด้วย ไม่ใช่เอาแต่ปั๊มกระทู้ขยะแต่เพียงอย่างเดียว แบบนี้มันไม่ได้ดีขึ้นแต่เสื่อมลงต่างหาก ก็เหมือนการใช้-
    ภาษาไทยของเด็กในบอร์ดรุ่นใหม่นี้ที่ตอนนี้แทบไม่มีใครใส่ใจกันอีกแล้วไม่เหมือนสมัยก่อน ขนาดคำง่าย ๆ ยังพิมพ์ผิดใช้ผิด
    กันเลยแถมยังใช้ผิด ๆ กันแบบไม่รู้ตัวด้วยซ้ำ นี่คือความจริงของบอร์ด JKG ตอนนี้ สังคมโลกสวยก็ยังดีกว่าโลกมืดที่หาอะไรดีไม่ได้
    ถ้าสังคมมันต่ำลงแต่เราไม่จำเป็นต้องต่ำตามนี่ครับ มันก็เหมือนการคบเพื่อนนั่นแหละ โลกมืดก็สามารถเปลี่ยนเป็นโลกสวยได้
    ด้วยการเริ่มจากการเปลี่ยนที่ตัวเราเองก่อน แต่ถ้าเรายอมรับทุกอย่างที่สังคมแย่ ๆ เป็น ตัวเรานั่นแหละที่ตกต่ำลงไม่ใช่สังคม
    อยากให้ลองพิจารณากันดู

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ผมว่าบางทีที่เขาโพสเอาสนุกก็ได้ เพราะถ้าเขาเป็นคนบ้าหรือสติไม่ดีจริงๆ รพ บ้าคงมีเอาตัวไปเเล้วเเล้ว ก่อนจะมีคนพวกนี้บอร์ดเราเงียบเเค่ไหนลองคิดดู เเต่พอมีคนพวกนี้ สำหรับผมคนว่าคนพวกนี้คอยสร้างสีสรรค์ให้บอร์ดเราครับ
    ถึงจะไรสาระบ้างเเต่บางส่วนที่เขาว่ามามันก็ถูกเเต่ก็ไม่ทั้งหมด ผมก็อีกคนนึงที่ชอบโพสอะไรเรื่อยเปื่อย เเต่ก็ไม่เห็นจะมีใครด่าว่าผมเลยนิครับ หรือมีเเต่อาจจะไม่พิมพ์เเสดงความคิดเห็นก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    รีเรียสไปทำไมเรื่องแค่นี้ ผ่อนครายหน่อยจริงจังเกินไปแล้ว ไม่ได้เครียดแค่ตัวเอง มันจะพาเครียดกันไปหมด เดือดร้อนก็เดือดร้อนไปคนเดียว อย่าได้นำพาความเดือดเนื้อร้อนตัวมาสู่ผู้อื่นเลย เอเมน สาธุ จุ๊กกรู๊

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    หมอบการ์ดใบสุดท้าย "ปล่อยๆเขาไปเหอะเป็นสีสันของบอร์ดดี"

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    ผมก็เข้าใจนะว่าเบื่อ แต่ว่าคุณก็ไม่ต้องจริงจังอะไรมากมาย พวกเว็ปบอร์ดมันก็แบบนี้ปกติ มันก็ต้องมีพวกกระทู้ที่หาสาระไม่ได้เลยก็มี อย่าไปจริงจังมาก แต่ถ้าเซ็งกับกระทู้ไร้สาระจริง ก็จำ User ไว้สิ ถึงเวลามีโพสใหม่ขึ้นมาก็ดูว่าใครโพส ก็ไม่ต้องเข้าไปอ่าน

ทุกอย่างอยู่ที่เราจะเลือกสรรค์แหละครับ มันต้องมองที่ตัวเราก่อน ถ้าเรารำคาญ เราก็ต้องหาทางเลี่ยงของเราเอง เพราะพวกที่อยู่ในนิยามคำว่าเกรียนของคุณมันไม่เปลี่ยนแปลงตัวเองเพียงเพราะโพสนี้ของคุณหรอกครับ

ผมอยู่กลาง ๆ นะ เพราะผมอ่านได้ทุกกระทู้อ่ะ ถึงบางอันอ่านแล้วคิดว่ามันเพื่อแป๊ะอะไรวะ แต่มันก็คือกระทู้อ่ะฮะ อ่าน ๆ ไปไม่เสียเวลาเหมือนฝึกอ่านภาษาให้คล่องแคล่ว
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    เรื่องที่นางโพสเรื่อง denuvo นี่ไม่เท่าไหร่

แต่ประเภทว่าตั้งกระทู้โพสลิงค์เห็นของลับนี่ สมควรเหรอ เด็กยิ่งเยอะๆ อยู่ด้วย

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813

ถ้าไม่อยากเจอกระทู้ไร้สาระ ก็ไปอยู่บนดอยสิ

ปั๊ดโท่วววว !!!

คงไม่ต้องเอากันให้ตาย หรือจะเอาให้ตายกันไปเลย หรือประหารชีวิต 7 ชั่วโคตร

อยากให้ดูเจตนาคนทำบ้าง ถ้าเป็นแบบนี้จะอยู่กันมีความสุขได้อย่างไร เขาไม่มีอะไร และไม่ได้ทำอะไร ก็จะให้ผิดให้ได้

เขาอยู่เฉย ๆ เขาเจตนาดีก็จะให้เขาผิดให้ได้ สังคมไทยเป็นอะไรกันตอนนี้

นะ ฝากด้วยนะ

ปั๊ดโท่วววววว !!!!

// ลุงข้างบ้านได้กล่าวไว้

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ก็เห็นด้วยกับจขกท.นะครับ เมื่อก่อนก็เห็นเป็นเด็กแล้วก็ทำให้บอร์ดไม่เงียบเหงาดี แต่พักหลังชักเยอะ

ผมเลยปล่อยวางเลิกให้อาหารโทรลไปยูสเซอร์นึงละ ปล่อยเขาโพสต์ตามใจไป

ผมว่าน่าจะเป็นอาการป่วยทางจิตชนิดนึง อย่างที่อีกกระทู้เขาตั้งข้อสังเกต ก็ยอมๆไป ถ้าเขาบำบัดหายดีแล้วบอร์ดเงียบจะมาบ่นกันทีหลังนะเออ

ปล.เพิ่งไปเห็นกระทู้กางเกงของอีกคน ดูพฤติกรรมเหมือนจะโพสต์เองตอบเองแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BoonTew : 18th March 2016 เมื่อ 15:31

กล่าวขอบคุณ
    16
    ความคิดเห็นของผมก็เหมือนการบ่น

คนเราความชอบต่างกัน

Don't feed the troll. ช่วงนึงที่มีแต่คนใช้

สมัยก่อนคนตบพวกเกรียนเกรียนแตก

ปุ่ม reportมี บ่นตามประสาคนมีอายุ

ปกติก็ปล่อยให้เกรียนมันเกรียนไปนะไม่สนใจไม่ให้ราคา

แต่ที่เลือกจะตั้งกระทู้ก็แค่อยากแสดงความคิดเห็น

#นี่ต้องตั้งโพลมั๊ย จะได้วัดอะไรได้ ให้มันมี data อ้างอิง

#ต่อจากนี้ต้องทำป้ายไฟเชียร์เกรียนไหม

#คนตบพวกเกรียน

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ปล่อยไปเถอะ ครับอย่างน้อยมันก็ทำให้บอร์ดยังไม่ร้าง

ยิ่งคนเก่าๆ หายไปพอสมควร ไม่ค่อยมีกระทู้อะไรมันๆ ให้อ่านอีก

แล้วจะ # ทำไมเยอะแยะเนี่ยครับ ไม่ใช่ทวิตเตอร์หรือ face หรือ instra นะคุณ

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    บอร์ดไม่เงียบผมชอบ ส่วนคนโลกสวย อยากหาบอร์ดไม่มีเกรียน ก็ไปหาที่อื่นเลย #อวสานโลกสวย

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ไม่ชอบก็ไม่ต้องอ่านครับ เราต้องรู้จักหลบรู้หลีกครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ White_hand อ่านกระทู้
    ปล่อยวางซักนิด ให้เด็กมันมีที่เล่นบ้างเถอะ ยังไงนี่ก็เป็นเว็บโหลดเกมเถื่อนชั้นนำของ ปทท. ถ้าไม่หนักหนาหรือรบกวนอะไรมากไปจริงๆ ก็ปล่อยเขาไป
    ใช่

ปล่อยให้ เค้าได้ปลดปล่อยบ้าง

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ถ้าไม่ทำผิดกฏของบอร์ด ไม่ปั๊มกระทู้ ไม่ใช้คำหยาบ ไม่สร้างความแตกแยก ผมว่าก็ไม่เป็นไรนะครับ

บอร์ดนี้สาธารณะอยู่แล้ว ใครจะโพสอะไรก็ได้ ภายใต้กฎระเบียบที่วางไว้

ถ้าไม่ชอบกระทู้ไหน ก็แค่ไม่อ่านแล้วปล่อยให้ตกไปเองครับผม
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    จากคนในบอร์ดเก่ายุคช่วงก่อนปี2009ถึงคนในบอร์ดยุคใหม่ สมัยนี้อะไรๆเปลี่ยนไปเยอะ สมัยก่อนผมเข้าทุกวัน วันละหลายๆครั้ง ดูมันหลายๆกระทู้ที่น่าสนใจ แต่สมัยนี้ มันไม่มีแล้ว ผมแทบจะไม่เข้าบอร์ดเลย อย่างที่ว่าแหละครับ คนเก่าคนแก่ออกเยอะ ที่ยังอยู่ก็ไม่ค่อยอยากจะเล่นเท่าไหร่ มันหมดอารมณ์สนุกไปนานแล้ว แต่อย่างน้อยก็ดีใจได้อย่างนึงว่าเราไม่Troll เกือบทุกเรื่องเหมือนบางเว็บสีม่วงๆ หรือประมูล ฉะนั้นอยู่ได้ก็อยู่ เจออะไรไม่ดีก็กดReport เอาครับ ผมใช้วิธีนั้น แอดมินเว็บนี้ทำงานกันเก่งครับ คนดีก็อยู่คนไม่ดีก็เด้งไป ฉะนั้นเจอก็อย่าบ่นเลย กดReportดีกว่า
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    เบื่อ 2 คนเนี่ยที่ใช้ชื่อใน JKGว่า "กิริยาดี" กับ " Eucliwood Hellscythe"
    อ่านหา.... หรอ จุฟๆ

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nutsu อ่านกระทู้
    เบื่อ 2 คนเนี่ยที่ใช้ชื่อใน JKGว่า "กิริยาดี" กับ " Eucliwood Hellscythe"
    ลูกหลานเค้าก็มี

กิริยาพร กิริยาดี กิริยาทราม ลูกสาวพี่บ๊อบ ล่าสุดน้องเล็ก คนที่ 5 ทันยะเรศ คลอดแล้วน่ะ

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    หมวดนี้มันเอาไว้ "พูดคุยกันสบายๆ" มีเรื่องอะไรอยากโม้อยากระบายก็ทำได้หมดแหละครับ พวกกระทู้ไร้สาระที่เขาโพสๆกันมา ถ้ามันไม่ได้ผิดกฏระเบียบอะไรก็ไม่มีปัญหาอยู่แล้ว อย่างน้อยก็พอทำให้หมวดนี้มันมีอะไรน่าอ่านน่าตอบ ดีกว่าปล่อยให้บอร์ดมันเงียบๆนะครับ
    อีกอย่างมันก็ทำให้เราได้เห็นความคิดของผู้คนต่างๆนาๆว่าแต่ละคนเขาคิดกับเรื่องๆนั้นยังไง

ปล.กระทู้ไร้สาระส่วนมากคอมเม้นแต่ละอันจะฮามาก ผมนี่ชอบอ่านสุดๆ

... " JOKERGAMETH " ...

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทาง www.siampoker.com มีโบนัสพิเศษมาแนะนำค่ะ
    สำหรับผู้ที่ลงทะเบียนเป็นครั้งแรก จะได้รับฟรีโบนัส 100 บาท ทุกท่าน ท่านละหนึ่งสิทธิ์ต่อหนึ่งยูเซอร์
    - จำกัด 300 คนต่อวันเท่านั้นคะ
    -เริ่มตั้งแต่เวลา 20.00น. - 00.00น.
    ภายในวันที่20 มีนาคม 2016 - 31 มีนาคม 2016 นี้เท่านั้น
    ติดต่อฝ่ายบริการได้ที่ LiveChat หรือ Line ID: SIAMPOKER
    หรือสมัครผ่านทางหน้าเว็บ http://www.siampoker.com
    สอบถามเพิ่มเติมฝ่ายบริการได้ตลอด 24 ชั่วโมง