ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673

ถามเกี่ยวกับ คณะ สถาปัตยกรรมศาสตร์

สอบถามคนเรียน ว่า portfolio ตอน สัมภาษณ์ สงสัยตรงผลงานครับ ให้เราใส่ภาพวาด หรือ งานสถาปัต ล้วนๆครับ

แล้วจำเป็นมั้ยต้องเป็นการออกแบบเองทั้งหมด หรือ สามารถ sketch สถานที่ต่างๆก็ได้

พอดีผมเพื่งสนใจครับ ไม่ค่อยมีพวก ภาพ perspective เลยครับ (แต่วาดได้) ส่วนใหญ่วาดแค่ portrait เค้าจะนับผลงานนี้ด้วยมั้ยครับ

(โควต้าอย่างน้อย 15 ผลงาน) คาดว่าอาจจะติดโควต้าเรียนดี(ถึง3แล้ว รอดู ม.6 เทอม1 ว่าจะดึงขึ้นหรือจะฉุดลง)

เค้าจะถือว่า ภาพแบบนี้เป็นผลงานด้วยมั้ยครับ หรือใช้ประกอบการพิจารณา

scarlett johansson drawing by Ponsgakorn Pongsa, on Flickr
    Drawing Claire dearing by Ponsgakorn Pongsa, on Flickr

ใครมีอะไรแนะนำขอด้วยนะครับ มองหาไอเดียใหม่ๆอยู่ด้วย

อีกอัน วาดmultiple exposure ระหว่าง คนกับสิ่งก่อสร้าง หรือธรรมชาติ ผมสามารถใส่ด้วยได้มั้ยครับ จริงๆผมชอบวาดคนมากกว่า

ขอบคุณครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เข้าศิลปกรรมศาสตร์ดีกว่ามั้งครับ ฝีมือขนาดนี้ ถ้าต่อยอดไปทางกราฟฟิคดีไซ กับกราฟฟิคอาร์ตนี่ไปได้ใกลเลย
    สถาปัต ไม่จำเป็นต้องวาดรูปสวย เอาแค่พอเข้าใจและสื่อออกมาเป็นรูปร่างได้ก็พอ

ตอบคำถาม ภาพที่คุณวาด นับเป็นผลงานหมดครับ ใส่ในพอร์ตได้เลย คัดเอาที่คิดว่ามันดูเหมาะสม งดงามแสดงถึงฝีมือตัวเรา จากภาพด้านบน ผมว่าใช้ได้ทั้งสามภาพ แต่เอาใส่เป็นภาพเพิ่มเติมก็พอ
    แนะนำภาพที่เหลือวาดรูปวิว สิ่งตกแต่งสถานที่ และตัวสิ่งก่อสร้างครับ ภาพแนว perspective นี่ก็จำเป็นพอควร ยัดใส่ซัก 7-8 ภาพแล้วอีกครึ่งใส่ภาพอื่นๆ ผมว่าโอเคเลย แนะนำให้ใส่รูปสถานที่หรือสิ่งก่อสร้างที่วาดจากจินตการด้วยก็ดีครับ
    จะสเก็ตหรือออกแบบเอาเองก็ตามใจเลย

แต่ยังไง ผมไม่ได้เรียนสถาปัต เพียงแค่มีเพื่อนที่เรียนคณะนี้ คำแนะนำอาจจะผิดไปบ้าง รอคนที่เรียนสถาปัตจริงๆ มาตอบก็ดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zaraki Kempaji : 18th March 2016 เมื่อ 15:01

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~Rebirth~
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    ผมเรียนสถาปัตนะ ผลงานที่เอามาลงถือเป็นผลงานนเอาเข้าพอร์ตได้นะ ตอนเรียนปีแรกๆก็จะปรับพื้นฐานจะเป็นพวกงานดรออิ้ง ขนาด สเกล การสเก็ตงานสาถามารถเอาทักษะตรงนี้มาปรับใช้ได้ แต่จะให้ดีควรมีงานที่เป็นเปอร์สเปคตีฟ สเก็ตดีไซน์ ด้วยครับ เพราะตอนเรียนจริงๆก็เอางานพวกนี้มาใช้ ลองฝึกๆวาดดูครับ สู้ๆครับ
    I LOVE LINKIN PARK

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: