ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

อิจฉา! ชมภาพขณะทดสอบเกม Sword Art Online -The Beginning- และอุปกรณ์ Nervegear และ คลิปการเล่น

อิจฉา! ชมภาพขณะทดสอบเกม Sword Art Online -The Beginning- และอุปกรณ์ Nervegear และ คลิปการเล่น

วันศุกร์ที่ 18 มีนาคม เป็นการเริ่มทดสอบวันแรกของ Sword Art Online -The Beginning- ซึ่งเปิดให้ในส่วนของสื่อมวลชนได้เข้าไปทดสอบก่อนเป็นชุดแรก ซึ่งจะมีภาพบบรรยากาศเป็นอย่างไรกันบ้างไปดูกันครับ

ซึ่งตัวเกมนั้นจะใช้ระบบ SoftLayer ซึ่งเป็นระบบ Could Service ของทาง IBM ซึ่งรับผู้ทดสอบเพียงแค่ 208 คนเท่านั้นจากที่มีผู้ยื่นขอร่วมทดสอบเกมนี้กว่า 100,000 คนเลยทีเดียว เรียกได้ว่างานนี้มีคนต้องร้องไห้เสียดายกว่า 98,800 คนเลยนะนี่

ซึ่งภายในสถานที่ทดสอบนั้นจะมีเครื่อง PC ไว้จำลองรูปแบบของผู้เล่น ก่อนที่จะไปทดสอบเล่นจริงบนเครื่องที่เรียกว่า Nervegear ซึ่งเป็นการทำงานร่วมระหว่าง OculusRift (DK2) และโมชั่นเซนเซอร์ที่เรียกว่า Leap-Motion ที่เป็นระบบจับการเคลื่อนไหวของผู้เล่นบนอุปกรณ์ที่เรียกว่า Kinect2 อีกด้วย

นอกจากนี้ยังมีผู้เข้าร่วมทดสอบคนหนึ่งชื่อว่า はるやんダヨー (ฮารุยันด่ะโหย) ได้ออกมาเผยว่าในการทดสอบครั้งนี้เขาได้สู้กับบอสของเมืองเริ่มต้นมาแล้วอีกด้วย สุดยอดไปเลย แต่ที่น่ากลัวกว่านั้นก็คือเสื้อของสต๊าฟที่มีการระบุชื่อไว้ว่า (茅場晶彦, คายาบะ อาคิฮิโกะ) อีกด้วย แบบนี้ของจริงต้อง log out ออกไม่ได้แน่ๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ก็เเค่ VR กับระบบจับความเครื่องไหวร่างก่าย ไม่มีอะไรให้น่าอิจเลย 5555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    แหม่ นี่ก็เป็นขั้นแรกๆไง มันยังพัฒนาไปได้อีก
    ผมรู้ครับ เเต่ก็ไม่เห็นจะต้องทำมีลับลมคมในตั้งเเต่เเรกเลย เพราะมันก็เเค่อุปกรณ์ที่ไม่ได้ล้ำยุดอะไรเลยไง ผมก็เดาถูกตั้งเเต่ข่าวมันออก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 482566789 : 19th March 2016 เมื่อ 10:51

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    ก็เเค่ VR กับระบบจับความเครื่องไหวร่างก่าย ไม่มีอะไรให้น่าอิจเลย 5555
    มันจะน่าอิจฉาสำหรับแฟนบอยฮาเรมคิริโตะจัง

แต่ถ้าพูดถึงระบบ มันก็มีอยู่แล้วอย่างว่านั่นแหละ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    โว้ สุดยอด

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อืมมมม ผมตั้งหน้าตั้งตารอระบบแบบในอนิเมะ นะครับไม่รู้จะอยู่ถึงหรือเปล่า แต่ระบบตอนนี้ผมขอบาย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    แหม่ นี่ก็เป็นขั้นแรกๆไง มันยังพัฒนาไปได้อีก

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    1
    ก็งั้นๆ ไม่ได้อะไรมาก เทคโนโลยีก็มีหมดเเล้ว
    ทีนี้ใครจะสร้างเกมส์แนวนี้ก็เยอะเเยะหล่ะ
    (ถ้ามันสั่งด้วยคลื่นสมองเหมือนการ์ตูนนั้นหล่ะครับ วงการเกมส์นี้พลิกเลย)

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    Virtuix Omni ยังมีพื้นเพื่อเดินได้เลย เหนือกว่าอีกเยอะ

อันนี้ทำไมยืนนิ่ง ๆ หรือว่าเค้าแอบเก็บอะไรอีก IBM ทั้งทีออกมาโชว์แค่นี้เองหรอเนี่ย ไม่อยากเชื่อ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมว่าเอา vr ไปใช้ในสนาม bb gun น่าจะดีกว่าแต่คงต้องรอให้มันเป็นต่อแบบไร้สายได้ก่อนแต่มันจะมีคนทำหรือเปล่า
    ป.ล.ทำแบบ vr ของ xbox one นะที่สร้างภาพทับกับสิ่งแวดล้อม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sarayou : 19th March 2016 เมื่อ 14:20

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ผมว่า คนที่ไปทดสอบนี่ ไม่น่าอิจเท่าไรนะ ระบบยังอัลฟ่าอยู่ ไปทดสอบเหมือนไม่ได้เล่นเกม
    ต้องพวกเราสิน่าอิจ ให้พวกนั้นทดสอบไป เรารอเล่นแบบมันมาสมบูรณ์น่าเล่นอย่างเดียว 55+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 151
    https://youtu.be/2RL-l3AQaNU
    เวลาเดินก็ต้องเดินเองเลยต้องอยู่ในกรงนั้นไงครับ ดูแล้วมันยังไม่สมบูรณ์เท่าไร คงเริ่มๆมั่งล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    ถ้าการเดินเป็นแบบนี้และก็ทำชุดที่ทำให้รู้สึกเวลาชนสิ่งของหรือคนในเกมทำให้รู้สึกเหมือนชนจริงๆ เวลาโดนตีก็จะเจ็บเล็กน้อยตรงที่โดน ถุงมือที่แบบเวลาจับสิ่งของในเกมให้เหมือนความรู้สึกว่าจับของจริง ผมว่าฟินแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    นอนเฉยๆใช้สมองสั่งงานนั่นแหล่ะดีที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    รอมันเข้าไปในเกมได้ก่อนแล้วค่อยซื้อมาเล่นครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    1

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อีก 6 ปีไม่แน่ๆ แต่กลัวพวกฝรั่งจะนำหน้าไปก่อนนี่สิ
    มีข่าวแว่วๆ ค่ายลวงตาก็จะทำแนวนี้ออกมาเหมือนกัน จะฟินขนาดไหนหล่ะเนี่ย อิอิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อย่าเรียกว่าอุปกรณ์ nerve gear เลยครับ ตอนนี้ยังแค่อุปกรณ์ Oculus rift ธรรมดาๆ อยู่เลย
    ไว้ให้มันสั่งคุมด้วยคลื่นสมองจริงๆค่อยเรียก nerve gear

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ไม่รู้แฮ่ะเดาๆ BG ของมันอาจเป็นระบบเรียนรู้ด้วยตัวเองก็ได้ จากคลิปบอกไรไม่ได้มาก
    นับถือพุทธ แต่มีศาสดาเป็นสตีฟจ็อปส์
    มีปัญหาเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ Apple ถามได้ ถ้าตอบได้ด้วยนะเอ่อ......

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ถ้ามันทำได้ง่ายๆเขาคงทำไปแล้วแหละแหม่ พูดมาแต่ละอย่าง ยุคนี้เอาแค่นี้ไปก่อนครับ เห็นกองทัพสหรัฐมีอะไร คิดไว้เลยครับอีกสิบปีข้างหน้าพลเรือนถึงได้ใช้ ระบบนี้กองทัพสหรัฐใช้ซ้อมรบมาหลายปีแล้ว
    ทำไมใส่รูปไม่ได้
    ลายเซ็นของคุณมีจำนวนบรรทัดมากเกินความจำเป็น กรุณาแก้ไขด้วย (ห้ามเกิน 2 บรรทัด)

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    คงต้องรอให้รุ่นลูกรุ่นหลานนั่งเล่นแล้วเรานั่งดูไม่ก็แย่งเล่น แอแฮร่

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: