ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887

โลกกังขา! "สาวลึกลับ" หายตัวเอง ตอนทีวีออกอากาศสด

โลกกังขา! "สาวลึกลับ" หายตัวเอง ตอนทีวีออกอากาศสด

ชาวเน็ตทั่วโลกต่างวิเคราะห์ ภาพจากรายการข่าวที่เดนมาร์ก พบภาพ "หญิงลึกลับ" หายไปจากจอทีวีอย่างปริศนา กลายเป็นมุกตลกระดับโลก หรือเป็นแค่ความบังเอิญที่แนบเนียน

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานว่า ภาพจากรายการข่าวกีฬาทางโทรทัศน์ช่องหนึ่งของประเทศเดนมาร์ก กลายเป็นประเด็นถกเถียงและสงสัยไปทั่วโลก เมื่อกำลังเผยแพร่การสัมภาษณ์สด โค้ชแฮนด์บอลหญิงทีมชาติ แต่ปรากฏว่าผู้หญิงที่อยู่ด้านหลังนั้น กลับหายวับไปอย่างเป็นปริศนา

ตามรายงานระบุว่า ภาพจากสถานีโทรทัศน์ TV2 ของเดนมาร์ก กลายเป็นประเด็นอื้ออึงในโลกออนไลน์ไปทั่วโลก การสัมภาษณ์สด โค้ชแฮนด์บอลหญิงทีมชาติเดนมาร์ก กลายเป็นว่าถูกแย่งซีนไปเต็มๆ เมื่อชาวเน็ตสังเกตเห็นว่า ผู้หญิงที่อยู่ด้านหลัง ได้เลือนหายไปจากจอโทรทัศน์อย่างน่าประหลาดใจ จนได้รับฉายาว่า "หญิงผู้ลึกลับ"

ภาพปริศนาดังกล่าวถูกพูดถึงตั้งแต่ช่วงกลางสัปดาห์ที่ผ่านมา ระหว่างที่ผู้สื่อข่าวได้ไปติดตามนักกีฬาแฮนด์บอลหญิงทีมชาติ ที่เพิ่งเดินทางกลับมายังประเทศเดนมาร์ก หลังเสร็จสิ้นการแข่งขันที่ต่างประเทศ คลิปดังกล่าวถูกเผยแพร่ออกไปในโซเชียลมีเดีย และเกิดการวิพากษ์วิจารณ์ไปต่างๆ นานา

สมาชิกบนเว็บไซต์ Reddit ต่างกล่าวถึง การหายตัวไปของหญิงผู้ลึกลับ มากกว่า 1,500 ข้อความคิดเห็น ขณะนี้ผู้คนในโพสต์ของ Imgur ได้คลิกชมภาพดังกล่าวเกือบ 10 ล้านครั้งแล้ว

อย่างไรก็ตาม การหายตัวไปบนหน้าจอโทรทัศน์อย่างลึกลับของผู้หญิงคนนี้ กลายเป็นกระแสฮิตในโซเชียล บางคนล้อเล่นเป็นมุกตลก บ้างก็บอกว่าน่าจะเป็นเวทย์มนต์ของมักเกิ้ลในแฮรี่ พอตเตอร์ หรืออาจจะเป็นโลกคู่ขนานที่อยู่ใน เดอะ แมททริก

นอกจากนี้ บางเว็บไซต์ยังมีการตั้งโพลให้ผู้ที่สงสัยได้ร่วมแสดงความคิดเห็น มีตัวเลือกประหลาดๆ อย่าง ก.เป็นการทดลองลับๆ ของรัฐบาล ข.เป็นการปรากฏตัวของมนุษย์ต่างดาว ค.สถานีโทรทัศน์แกล้งหลอกคนดู ง.ก็แค่มุมกล้องและเรื่องบังเอิญ หรือ จ.เป็นวิชาที่โค้ชแฮนด์บอลสอนมา เป็นต้น

Credit : RT.com และ http://news.sanook.com/1966790/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ =Galaxy Ag=Z อ่านกระทู้
    จ.เป็นวิชาที่โค้ชแฮนด์บอลสอนมา เป็นต้น
    55555555555555555+

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    เกือบอึ้งเหมือนกัน เเต่ผมเห็นเธอหันตัวเดินตามผู้หญิงเสื้อดำครับ สังเกตดีๆเราจะเห็นเธอหันตัวอยู่นิดนึงเเล้วร่างของสาวเสื้อดำก็บังมิดเลยเพราะเธออยู่ใกล้กล้องกว่าเเละตัวใหญ่กว่า

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    เกือบอึ้งเหมือนกัน เเต่ผมเห็นเธอหันตัวเดินตามผู้หญิงเสื้อดำครับ สังเกตดีๆเราจะเห็นเธอหันตัวอยู่นิดนึงเเล้วร่างของสาวเสื้อดำก็บังมิดเลยเพราะเธออยู่ใกล้กล้องกว่าเเละตัวใหญ่กว่า
    โดนจังหวะ พอดี มั้ง
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    Blog Entries
    4
    มันจะคล้ายๆกับคลิปนี้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย supakit01 : 20th March 2016 เมื่อ 14:53

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    สังเกตตอนใกล้จบจะเห็นผมสีบลอนหลังผู้หญิงผมสีน้ำตาล

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    เอ่อ...หนูเองค่ะ

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    เอ่อ...หนูเองค่ะ
    ใช่ที่ใหนคุณก็แค่ไอ้อ้วนดำ ขนแขนขารกรุงรัง ผมจำได้อยู่นะ เคยเห็นตัวจริงละด้วย
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    ใช่ที่ใหนคุณก็แค่ไอ้อ้วนดำ ขนแขนขารกรุงรัง ผมจำได้อยู่นะ เคยเห็นตัวจริงละด้วย
    คุณพูดจริงใช่หรือไม่ ถ้าจริง ผมคงพูดได้แค่สามพยางค์ เป็นอักษรย่อ กับท่านนั้นว่า ดกป (คืออะไร แปลกันเอาเอง)

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ potaepuf อ่านกระทู้
    คุณพูดจริงใช่หรือไม่ ถ้าจริง ผมคงพูดได้แค่สามพยางค์ เป็นอักษรย่อ กับท่านนั้นว่า ดกป (คืออะไร แปลกันเอาเอง)
    .....ดีดกะโป๊ด?