ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

GSV ศรีลังกา Review

วันนี้ Google Streetview อัพเดทภาพในประเทศศรีลังกา เลยเอาภาพบางส่วนมาให้ดู

ป้ายบนทางหลวงในประเทศศรีลังกา ได้ใช้ฟอนต์ Clearview เป็นมาตรฐานหลักโดยเริ่มใช้งานเมื่อปี 2004 แต่ก็พบเห็นการใช้ Helvetica ปะปน

ระยะทางมีคำว่า km ต่อท้ายเช่นเดียวกับเยอรมัน ญี่ปุ่น จีน ไทยมีหน่วยวัดเป็น km เช่นกันแต่ไม่มีเหมือน UK อินเดีย

ทางด่วน

ทางแยกต่างระดับ

สิ่งที่น่าตกใจเล็กน้อยเกี่ยวกับทางพาดรถไฟในประเทศนี้ก็คือประเทศนี้ มีเครื่องกั้น/สัญญาณเตือน/อย่าใดอย่างหนึ่ง ทุกจุดที่พบเห็นแม้ว่าจะเป็นซอยเล็กๆ ก็ตาม

สัญญาณเตือนเมื่อรถไฟมา

อย่างน้อยๆ ก็มีไม้กระดกแบบใช้มือในการควบคุมแหละนะ

สัญญาณไฟดูคล้ายกับของไทยในบางพื้นที่

ก่อนถึงทางม้าลายจะมีเส้นซิกแซกคล้ายกับที่อังกฤษ สิงคโปร์

เห็นป้ายนี้แล้วตกใจ มาถึงนี้เลยเหรอ

วัดที่นี่

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 23rd March 2016 เมื่อ 08:12

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773
    ็Hey! Guyไม่มีใครเข้ามาคอมเม้นกระทู้ของEucliwood Hellscythe บ้างหรอรู้สีกตอนนี้เขาน้อยใจจนเปลี่ยนstatusเป็นคนถูกทอดทิ้งละนะ plz plz
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gwen stacy : 22nd March 2016 เมื่อ 19:30

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gwen stacy อ่านกระทู้
    ็Hey! Guyไม่มีใครเข้ามาคอมเม้นกระทู้ของEucliwood Hellscythe บ้างหรอรู้สีกตอนนี้เขาน้อยใจจนเปลี่ยนstatusเป็นคนถูกทอดทิ้งละนะ plz plz
    ภาพถนน ป้าย สัญญาณไฟในประเทศศรีลังกาสวยจัง เอ้า คอมเม้นให้ละ เรียบร้อยแล้วนะ ขอให้ดีใจนะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    หนูไม่ร้องขออะไรนอกจากว่าแค่แชร์ให้อ่านแต่คนอื่นๆ มักจะร้องขอแทนหนูอยู่เสมอ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ไปหาหมอจิตเวชซะ ผมแนะนำแบบนี้อย่างน้อยไปคุยกับหมอหน่อยเหอะ ว่าตัวเองเป็นอะไร

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    คุณใส่ข้อความสั้นเกินไป กรุณาใส่อย่างน้อย 10 ตัวอักษร

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ลงอีกนะครับ จริงๆผมไม่สนใจ ป้ายอะไรพวกนี้หรอก
    แต่ผมชอบภาพบ้านเมืองต่างประเทศอะแปลกตาดี ปกติผมไม่ค่อยมีเวลาเข้าไปดู กับ google earth หรอก
    และก็ลงอะไรทีมันมีสาระหลากหลายกว่านี้บ้างก็ดี ผมอยากดูอะไรที่เกี่ยวกับสิ่งแวดล้อมบ้าง
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    สงใส มีอารม กับ ป้ายบอกทาง ถนนต่างๆ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ