ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

Question ขอสอบถามอาการหน่อยนะครับคีย์บอร์ดและเม้าส์ชอบค้าง

เวลาเล่นเกมบางครั้ง คีย์บอร์ด และเม้าส์จะค้างกดอะไรไม่ติดเลยครับแต่ไฟยังเข้าที่คีย์บอร์ดและเม้าส์อยู่ ผ่านไปแปปนึงตัวเครื่องอะเกิดอะการกระตุกๆเหมือนมันจะเชื่อมต่อ คีย์บอร์ดและเม้าส์ใหม่ แล้วจากนั้นก็เข้ามาใช้ได้ปกติครับ ผมใช้ PC ครับ
    สเปค
    cpu: I5-4460 3.2 GHz
    mainbaed: Asus h97-pro game
    ram: kingston hyper-x fury 16GB (8x2)
    vga: gigabyte gtx790 g1
    Hdd: WD 1TB blue
    psu: corsair cx750m

อยากรู็ว่าอาการเกิดจากอะครับหรอครับ

ขอถามเพิ่มนะครับ ควรจะซื้อ pus แบบไหนดีครับ

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    1. OS ตัวไหน
    2. OS ลงแบบ clean หรือ ghost
    3. ค้างเฉพาะตอนเล่นเกมหรือเปล่า เคยค้างตอนไม่ได้เล่นเกมมั้ย
    3.1 ถ้าค้างเฉพาะตอนเล่นเกม เป็นแค่เกมเดียวหรือเป็นทุกเกม

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hannah อ่านกระทู้
    1. OS ตัวไหน
    2. OS ลงแบบ clean หรือ ghost
    3. ค้างเฉพาะตอนเล่นเกมหรือเปล่า เคยค้างตอนไม่ได้เล่นเกมมั้ย
    3.1 ถ้าค้างเฉพาะตอนเล่นเกม เป็นแค่เกมเดียวหรือเป็นทุกเกม

win7 ครับ
    ลงแบบ clean ครับ
    ค้างทั้งเล่นเกมและไม่เล่นครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ผมก็เป็นบ่อยครับแต่ไม่รู้เหมือนกันไหม

ผมไช้ปลักอันเดียวแบบหลายๆรู เสียบคอมเสียบพัดลม ต่างๆที่ต้องไช้เวลาเล่นเกม พอเวลาเปิดปิดพัดลมเหมือนกับว่าไฟมันกระตุก เม้ากับคีบอดจะดับและภาพจะกะตุก ต้องรอสัก 1-2 วิ มันก็จะกลับมาเหมือนเดิม
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นบ่อยครับแต่ไม่รู้เหมือนกันไหม

ผมไช้ปลักอันเดียวแบบหลายๆรู เสียบคอมเสียบพัดลม ต่างๆที่ต้องไช้เวลาเล่นเกม พอเวลาเปิดปิดพัดลมเหมือนกับว่าไฟมันกระตุก เม้ากับคีบอดจะดับและภาพจะกะตุก ต้องรอสัก 1-2 วิ มันก็จะกลับมาเหมือนเดิม

ใช้ปลักเหมือนกันเลยอันเดียวแต่หลายรู เสียบทั้งคอม จอ พัดลม เร้าเตอร์ ลำโพง อันนี้ก็ไม่รุ็เกี่ยวปล่าว ตอนนี้คิดว่า PSU ไฟจะไม่พอ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    น่าจะเป็นที่ไดรเวอร์ครับ ลองถอนไดรเวอร์ออกแล้วติดตั้งใหม่ดูครับ..

ปล.หรือไม่ก็แสดงว่า เมาส์และคีย์บอร์ดรวยและติดลมอยากจัดหลายๆยกน่ะครับ ก็เลยค้างคืน(ไม่ชั่วคราว)น่ะครับ หืม.. ช่างกล้าเล่นเนาะ นี่เว็บเด็กน๊ะเฮ๊ย 55555+..

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hellraizer อ่านกระทู้
    น่าจะเป็นที่ไดรเวอร์ครับ ลองถอนไดรเวอร์ออกแล้วติดตั้งใหม่ดูครับ..

ปล.หรือไม่ก็แสดงว่า เมาส์และคีย์บอร์ดรวยและติดลมอยากจัดหลายๆยกน่ะครับ ก็เลยค้างคืน(ไม่ชั่วคราว)น่ะครับ หืม.. ช่างกล้าเล่นเนาะ นี่เว็บเด็กน๊ะเฮ๊ย 55555+..
    ขอบคุณมากๆเลยนะครับสำหรับคำแนะนำ55555