ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

Font ที่ใช้อยู่เริ่มไม่เร้าใจ = หาตัวแรงๆ

พูดถึง Fonts ที่ขายอยู่ในตลาดนี่ หาฟรียาก ไม่ได้หมายความว่าหายากตรงไหนเลยนะ เราคิดในใจว่าแค่จ่ายเราก็ได้มาแล้ว แล้วพวกร้าน,โรงพิมพ์ต่างๆ ที่ซื้อมานึกครึ้มอยากจะปล่อยลงบิทเมื่อไหร่ก็ปล่อยได้เสมอ

การใช้งานของเราก็เริ่มจากฟอนท์จืดๆ อย่าง Angsana, Tahoma, Arial Unicode MS ต่อมาอยากหาความแตกต่าง ก็ค้นหาฟอนท์ฟรีๆ ในเน็ต พอต่อมาก็เริ่มหาฟอนท์มีราคาที่คุ้ยได้ทั่วๆ ไป พอเห็นว่าตัวที่ใช้อยู่เริ่มโหล ก็พยายามหาตัวที่หายากๆ ขึ้นไปอีก

ตอนนี้เลยคิดที่จะช่วงชิง Fonts ที่ไม่ได้กำหนดให้วางขาย ซึ่งที่หมายความถึงก็คือฟอนท์ใช้เฉพาะในองค์กรนั่นเอง

อธิบายคือ ฟอนท์ใช้เฉพาะในองค์กรนี่ เป็นส่วนหนึ่งของอัตลักษณ์องค์กร เป็นสิ่งที่หน่วยงานหรือองค์กรใหญ่ๆ บางแห่งสังทำแบบอักษรขึ้นมาใช้ในองค์กรนั่นเอง สนนราคาออกแบบเริ่มต้นจากไม่กี่แสนไปถึงหลายล้าน

ซึ่งฟอนท์อัตลักษณ์องค์กรนี่ ทั่วไปจะมีสิทธิ์อนุญาตแบบ Proprietary ก็คือใช้เฉพาะในองค์กรของผู้ว่าจ้างออกแบบเท่านั้น

อย่างเช่น

สวยใช้มั้ยล่ะ แต่อาจจะสวยกว่านี้ ถ่าผมได้ใช้นะ เอิ๊กๆๆๆๆ

ตัวนี้ฮิปมาก ดู อ.อ่าง กับ ง.งูสิ

ตัวเหล่านี้มีทางเดียวที่จะได้คือคนในต้องปล่อยมันหลุดรั่วออกมายังโลกภายนอกเท่านั้น เพราะอย่างว่าคือเป็น Font ใช้เฉาะในองค์กรเท่านั้น

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    เห้ย มีสาระ !
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ไผอยากหลอย Font ของ สสส. เชิญทางนี้

กดตรง Kwamsook
    http://www.thaihealthcenter.org/exhi.../assets/fonts/

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    สวยดีครับ ขอบคุณครับ
    ✖ Somhin ✖