ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887

ลือ! นินเทนโดเตรียมหยุดผลิต Wii U ปีนี้ - ดันเครื่องใหม่ NX เต็มตัว

ลือ! นินเทนโดเตรียมหยุดผลิต Wii U ปีนี้ - ดันเครื่องใหม่ NX เต็มตัว

สื่อญี่ปุ่นรายงานข่าวนินเทนโดเตรียมหยุดผลิตคอนโซลเกม Wii U ภายในปีนี้ เปลี่ยนเป้าหมายไปผลักดันเครื่องยุคใหม่ภายใต้รหัส "NX" อย่างเต็มตัว

รายงานดังกล่าวเริ่มต้นมาจากสำนักข่าว Nikkei ซึ่งหลังจากนั้นก็มีอีกหลายเจ้าในญี่ปุ่นที่เผยแพร่ออกมาตามๆ กัน แต่ก็ยังไม่มีรายใดระบุตัวแหล่งข้อมูลวงในยืนยันได้อย่างชัดเจน

ปัจจุบัน เครื่อง Wii U ในญี่ปุ่นเริ่มมีปัญหาของขาดตลาดในช่วง 1-2 เดือนที่ผ่านมา โดยทาง Nikkei ชี้ว่าชิ้นส่วนอุปกรณ์เสริมบางอันได้หยุดการผลิตไปเรียบร้อย ส่วนเครื่องเกมยุคใหม่ภายใต้รหัส NX จะเปิดตัวภายในปีนี้

ประธานนินเทนโดคนปัจจบุัน "ทะสึมิ คิมิชิมะ" เคยออกมาให้สัมภาษณ์ยอมรับว่าการทำตลาดของเครื่อง Wii U มีปัญหาไม่สามารถสื่อสารชักจูงลูกค้าจากเครื่อง Wii เดิมได้ แต่เครื่อง NX นั้นจะเป็นแนวคิดใหม่มอบประสบการณ์ที่ต่างไปจาก Wii U เดิม

ขณะที่เครื่อง Wii รุ่นก่อนหน้าสามารถขายไปได้กว่า 100 ล้านชุด คอนโซล Wii U ที่ตามมาในปี 2012 กลับไม่ประสบความสำเร็จเพิ่งจะขายไปประมาณ 13 ล้านชุดเท่านั้นจากรายงานล่าสุดเมื่อปี 2015

อย่างไรก็ตาม ทางนินเทนโดก็ออกมาให้ความเห็นต่อข่าวดังกล่าวผ่านเว็บไซต์ IT Media โดยระบุว่า "ไม่ใช่การประกาศจากทางบริษัทของเรา การผลิตเครื่อง Wii U ในไตรมาสหน้าและหลังจากนั้นจะดำเนินต่อไป"

สำนักข่าว Nikkei ขึ้นชื่อว่าเป็นสื่อที่รายงานข่าวหลุดข่าวรั่วเกี่ยวกับนินเทนโดได้อย่างถูกต้องมาแล้วหลายครั้งแม้จะโดนทางนินเทนโดออกมาปฏิเสธอย่างทันควัน อย่างเช่นกรณีของเครื่องพกพา 3DS รุ่นอัพเกรดจอใหญ่ LL เป็นต้น

Credit : http://www.nikkei.com/ และ http://www.manager.co.th/Game/ViewNe...=9590000030115

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อยากเห็นตาเตมแล้วที NX
    Intel i5-4440 : GIGABYTE GTX 970 OC : GIGABYTE GA-Z87-HD3 : team xtreem 8gb (4x2) : XFX 750W : Cooler Master: CM 690 III

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    หวังว่าจะออกมาดีนะถ้าพลาดอีกดับสนิทแน่

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้าว แล้วคนที่ซื้อ Wii U มาแล้วอย่างผมล่ะครับ - -" เคยคิดถึงบ้างมั้ย

เล่นยังไม่ถึงปีเลย แล้วอย่างนี้จะมีเกมใหม่ๆให้ผมเล่นอีกรึป่าวนี่

ผมว่า WiiU มันก็ดีอยู่แล้วนะ จะออกมาใหม่อีกทำไม รึเห็นว่าสเป็กสู้ PS4 ไม่ได้ เลยออกใหม่ให้สเป็กสูสีกัน ว่างั้น? เกิดอะไรขึ้นกับนินเทนโด?

อยากให้มีเกมลงให้เล่นเยอะกว่านี้หน่อย ไม่ใช่ลอยแพกันแบบนี้

ผมเพิ่งผิดหวังกับ xbox one แล้วยังจะต้องผิดหวังกับ wii u อีก รึนี่

หรือว่าหมดยุคของคอนโซลซะแล้ว เล่นแต่เกม PC ดีกว่ามั้งเรา
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    อ้าว แล้วคนที่ซื้อ Wii U มาแล้วอย่างผมล่ะครับ - -" เคยคิดถึงบ้างมั้ย

เล่นยังไม่ถึงปีเลย แล้วอย่างนี้จะมีเกมใหม่ๆให้ผมเล่นอีกรึป่าวนี่

ผมว่า WiiU มันก็ดีอยู่แล้วนะ จะออกมาใหม่อีกทำไม รึเห็นว่าสเป็กสู้ PS4 ไม่ได้ เลยออกใหม่ให้สเป็กสูสีกัน ว่างั้น? เกิดอะไรขึ้นกับนินเทนโด?

อยากให้มีเกมลงให้เล่นเยอะกว่านี้หน่อย ไม่ใช่ลอยแพกันแบบนี้

ผมเพิ่งผิดหวังกับ xbox one แล้วยังจะต้องผิดหวังกับ wii u อีก รึนี่

หรือว่าหมดยุคของคอนโซลซะแล้ว เล่นแต่เกม PC ดีกว่ามั้งเรา
    WII U นี่กราฟฟิกระดับ PS3 เลยนี่ แถมบางเกม ภาพสวยเทียบ Ps4 ได้เลย

ผมก็ว่ามันไวไปหน่อยน่ะ สเปค WII U ก็แรงอยุ่

แล้วที่แกออก NX มา แกบอกเองว่า สเปคจะเทียบเท่า PS4 Xone ก็ไม่รุ้ว่าจะพอตเกมมาแบบไหนถ้าตามสไตล์ เดิม เช่นพวก mario หรือ แนว อินดี้ กราฟฟิกธรรมดาๆมันคงไม่คุ้มกว่าสเปคที่ลงทุนไปแน่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 23rd March 2016 เมื่อ 19:39

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ขออย่างเดียวอย่าล็อกโซนได้ไหมครับผม

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    WII U นี่กราฟฟิกระดับ PS3 เลยนี่ แถมบางเกม ภาพสวยเทียบ Ps4 ได้เลย

ผมก็ว่ามันไวไปหน่อยน่ะ สเปค WII U ก็แรงอยุ่

แล้วที่แกออก NX มา แกบอกเองว่า สเปคจะเทียบเท่า PS4 Xone ก็ไม่รุ้ว่าจะพอตเกมมาแบบไหนถ้าตามสไตล์ เดิม เช่นพวก mario หรือ แนว อินดี้ กราฟฟิกธรรมดาๆมันคงไม่คุ้มกว่าสเปคที่ลงทุนไปแน่ๆ

Wii U ภาพสวยเลยล่ะครับ สำหรับเกมแนวมาริโอผมว่ามันก็เหลือเฟือแล้วสำหรับสเป็กเครื่องในตอนนี้

อยากให้นินเทนโดมีจุดยืนสร้างเกม แนวมาริโอ ต่อไปเหมือนเดิมดีกว่า คนที่ซื้อ Wii U ส่วนใหญ่ก็คิดแบบนี้กันทั้งนั้น

เน้นความสนุก เล่นกันในครอบครัว นี่คือภาพลักษณ์ที่นินเทนโดเคยสร้างไว้

ถ้ายังจำกันได้ไม่นานมานี้ Wii U ออกเกมแนวฮาร์ดคอร์ชื่อ Devil's Third โดนวิจารณ์แบบสับแหลก ไม่มีชิ้นดี

คิดจะเปลี่ยนแนว แต่ทำได้ไม่ดีพอ เหมือนลืมจุดยืนของตัวเอง ก็เป็นแบบนี้แหละ

น่าจะทำตามแนวที่ตัวเองถนัดนั่นแหละดีแล้ว เป็นตัวของตัวเอง ยังไงก็มีคนซื้ออยู่แล้ว

ปล. ผมคนนึงล่ะที่เห็นว่าเกม Wii U สนุกกว่า PS 4 ซะอีก โดยเฉพาะ Mario Kart 8 นี่เล่นจนลืมเวลากันไปเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 23rd March 2016 เมื่อ 20:25
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ผมเล่นตามเกมครับ...monhunt ไปไหน ตามไปเล่นหมด...ตอนนี้อยากให้มาลง vita เพื่อ อัพเกรด graphic เก่าโบราณ คร่ำครึนี่เหลือเกิน...กราฟฟิค เดิมๆใช้มา ตั้งแต่ 2005 แล้วมั้งเนี่ย

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ถ้าสเปคดีกว่าเดิมนิดเดียว ก็คงอยู่ได้ไม่นาน เดี๋ยวก็ต้องเปลี่ยนอีก ทำทั้งทีก็ทำให้ดีไปเลย รองรับ 4K, VR

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    NX เครื่องเต็มน่าจะยังไม่เสร็จ ผมว่าเราอาจจะได้เห็นเครื่องจริงแบบเต็มๆภายในปีนี้แหละ

แล้วขายจริงตอนปี 2017-18 พอถึงตอนนั้น WiiU จะมีอายุขัยประมาณ 5 ปี ซึ่งเป็นอายุขัยที่คนทั่วไปพอรับได้

พูดตรงๆซีรี่ส์ Mario ลำพังก็ช่วย WiiU ไม่ไหวอยู่แล้ว ขนาด Smash Bros/Mario Maker ได้รับรีวีวดี+กระแสเยี่ยมแค่ไหนก็ไม่ไหว

เพราะเกมระดับ AAA ออกมาไม่สม่ำเสมอมีช่วงขาดหายยาวนานเกินไป เกมอย่าง Mario Maker ก็โปรโมทกินหน้าข่าวได้แค่ 2 เดือน พอหมดช่วงคนเห่อปุ้บ WiiU ก็หายจากหน้าข่าวไปเลย..

ล็อคโซนนี่ก็ตัวดี เกมดีๆดังๆที่ออกให้แต่ญี่ปุ่นก่อนต้องรอถึง1-2ปี ถึงจะเริ่มแปลให้ฝั่งอเมริกาได้เล่น ถึงตอนนั้นเครื่องก็มีอายุ 2-3 ปีแล้ว ทีนี้พอถึงปีที่ 5 ก็หมดอายุขัย (แล้วจะคุ้มไม๊?)

WiiU จึงกลายเป็นเครื่องที่เรียกว่าเหมาะสำหรับ Die-Hard Fan เท่านั้นที่ควรจะซื้อ เพราะเกมที่ออกเด่นๆดังๆก็มีแต่เกมภาคต่อจากสมัยเก่า เน้นสร้างรอยยิ้มให้พวกคนอายุ 30-40 เล่นพร้อมลูกพร้อมภรรยา

แล้วก็มี Re-Master เกมเก่าๆด้วย!! ใครบอกว่ามีแค่ Sony กับ Microsoft ที่ทำ...ลองไปนับดูว่า Nintendo ทำมาแล้วกี่เกม รวม Virtual Console ด้วยนะ!

เพราะแบบนี้แหละ (มั้ง) เครื่องนี้เลยดึงดูดผู้เล่นหน้าใหม่และผู้เล่นที่อยากได้เกมตามกระแสทุกๆปีไม่ได้เลย

ปล.ผมลองสังเกตุมานานละ ว่าค่ายเกมสัญชาติญี่ปุ่นจะกลัวการเปลี่ยนแปลงมาก หรืออาจจะแค่ต้องการทำกำไรแบบง่ายๆเดิมๆ เลยใช้ engine เก่าๆหรือตัวเดิมซ้ำๆเอามาขายเรื่อยๆ เห้ย! Capcom กับ Nintendo นี่มันหมากฝรั่งกับรองเท้าชัดๆ
    RESIDENT EVIL 7 ...ก็เล่นไปเรื่อย >>> https://www.youtube.com/watch?v=Wqb_myYR8Mg

กล่าวขอบคุณ
    998
    ได้รับคำขอบคุณ: 493
    ผมนี้เพิ่งไปถอยมายังไม่ถึงเดือน ซื้อไปสามเกมละ อ่านข่าวนี้น้ำตาตกใน เพราะ pokken แท้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hiphoptoei อ่านกระทู้
    ผมนี้เพิ่งไปถอยมายังไม่ถึงเดือน ซื้อไปสามเกมละ อ่านข่าวนี้น้ำตาตกใน เพราะ pokken แท้ๆ

ไม่เป็นไรครับ แค่ Mario Kart 8 กับ Super Mario Maker สองเกมนี้ก็คุ้มแล้ว

มีเอนจิ้นสร้างเกมมาริโอด้วยตัวเองเชียวนะ หาที่ไหนไม่ได้แล้ว