ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

เกมมือถือโครตเกมแอคชั่น กราฟฟิกระดับเทพ Blade2 ปล่อย Trailer ใหม่แล้ว!

เกมมือถือ โครตเกมแอ๊ชชั่น กราฟฟิกระดับเทพ Blade 2 ปล่อย Trailer gameplay ตัวใหม่แล้ว!!!

ลืมกันไปหรือยังกับ Blade II โครตเกม Action จากค่าย Action Square หลังจากที่มีการปล่อย Screenshot กับข่าวต่างๆให้เราตาค้างนั่งรอกันอยู่นาน ในตอนนี้ก็ได้ปล่อย Trailer จากในงาน GDC 2016(Game Developer Conference 2016) มาให้ชมกัน โดยตัว Trailer นั้นถูกฉายในบูตของ Epic Game เจ้าของระบบ Unreal Engine 4 ที่นำมาทำเกมนี้นั่นเอง ส่วนคลิปวิดีโอจะเป็นยังไง จะตื่นเต้นขนาดไหน ไปดูกันเลย

Blade2 นั้นเป็นผลงานของ Action Square ผู้เดียวกับที่ดัน Blade หรือ Blade for Kakao ให้เป็นมาตรฐานของเกมแอคชั่นบนโทรศัพท์นั่นแหละ ในภาคแรกนั้นเกม Blade ได้ทำลายกำแพงของความเป็น Action ในโทรศัพท์จนพังครืนลงมา ด้วยยอดดาวน์โหลดกว่า 126 ล้านครั้งในปี 2014 (และอีกกี่ครั้งไม่รู้ในช่วง 2ปี) แต่ที่น่าตกใจจริงๆคือเกมมีเฉพาะภาษาเกาหลีเท่านั้น! แล้วยอดดาวน์โหลดเยอะแยะขนาดนั้นมาจากไหนกันแน่นะ!

ส่วน Blade 2 นั้น จากในคลิปวิดีโอ ระบบหลักๆ ของภาคแรกยังอยู่ครบทุกอย่าง เพิ่มเติมคือความสุดยอดของกราฟิก ที่พัฒนาโดยใช้ Unreal Engine 4 พร้อมกับความอลังการของสกิลที่บอกได้เลยว่า คุณจะไม่เจออะไรแบบนี้ในเกม Action อื่นๆแน่นอน! อีกอย่างที่ไม่พูดไม่ได้คือ คุณจะได้เห็นความเป็น RPG มากขึ้นจากซีรี่ย์นี้ เพราะในภาคแรกนั้นมีเนื้อเรื่องน้อยมากๆ คือลุยดันเอามันส์กันอย่างเดียว แต่ในภาคนี้เริ่มใส่ความเป็น RPG เข้าไปแล้ว ดูจาก Trailer จะเห็นได้ชัดเจน

Blade เป็น Brand New ของแนว Action เลยก็ว่าได้ ตัวเกมลื่นไหลไร้การติดขัด อนิเมชั่นไม่มีการหยุดกระตุกให้เห็นแม้แต่เสี้ยวเดียว ทุกอย่างไหลลื่นและดูสวยงาม ราวกับเรานั่งดูหนังมาเชียลอาร์ตดีๆเรื่องหนึ่ง ระบบ PVP นั้นมีความแปลกใหม่ตรงที่เปลี่ยน Action ให้กลายเป็นเกม Fighting และนอกจากนี้ยังมีระบบอื่นๆอีกมากมาย โดยเกม Blade 2 คาดว่าจะเปิดบริการได้ในช่วงครึ่งหลังของปีนี้]

เกมลงทั้งระบบปฏิบัติการ Andoird IOS
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 24th March 2016 เมื่อ 14:37

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ภาพมันสายเกินไป ป่าว วะ มือถือต้อง ราคา 2 หมื่น อัพรึป่าวถึงจะเล่นได้...โถ โถ โถๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ใช้ตัวเดียวกับ HIT ป่ะนิ

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    นี้เกมโทรศัพท์รึ OMG

กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เกม IOS มันเทพจริง ๆ
    ไม่รู้จะมีให้เล่นใน Android บ้างหรือเปล่านะ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ios เหรอ นึกว่า android

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    พูดตรงๆเลยนะ ตัวผู้ชายเเมร่งหลบไปซะ ดูนมกับตูดอย่างเดียวเลยอะ แหม่...

กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    หุ่นกระป๋องก็มาใช่ไหม !?

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiraza15 อ่านกระทู้
    ภาพมันสายเกินไป ป่าว วะ มือถือต้อง ราคา 2 หมื่น อัพรึป่าวถึงจะเล่นได้...โถ โถ โถๆ

ถ้าเอามาเน้นเล่นเกม

hardware เทพๆ ไม่เกินหมื่นมีเยอะแยะครับสมัยนี้

ถ้าไม่ยึดติดกับแบรนด์หลักในตลาดนะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้

ถ้าเอามาเน้นเล่นเกม

hardware เทพๆ ไม่เกินหมื่นมีเยอะแยะครับสมัยนี้

ถ้าไม่ยึดติดกับแบรนด์หลักในตลาดนะ
    ้ใช่ครับ ^ ^ ถ้าไม่ติดเบรน Sumsung ยี่ห้ออื่นถูกๆสเปคแรงๆก็มี

เช่นรุ่นไม่เกิน 4000 แต่สเปคเทพเวอร์ ก็มี WIKO PLUP 3G ^ ^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeroreach อ่านกระทู้
    เกม IOS มันเทพจริง ๆ
    ไม่รู้จะมีให้เล่นใน Android บ้างหรือเปล่านะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cicero อ่านกระทู้
    ios เหรอ นึกว่า android
    เกมลงทั้งระบบปฏิบัติการ Andoird IOS แก้ไขข้อเพิ่มเติมให้แล้วครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    ใช้ตัวเดียวกับ HIT ป่ะนิ
    คนล่ะค่ายคนล่ะเกมครับ แต่ แนว action rpg คล้ายกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 24th March 2016 เมื่อ 14:38

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมใช้ Galaxy S6 edge น่าจะลื่นๆนะครับ ซีพียู 8 คอร์

ว่าแต่เช็คเฟรมเรตตอนเล่นแบบ PC ได้มั้ยอ่า
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ผมใช้ Galaxy S6 edge น่าจะลื่นๆนะครับ ซีพียู 8 คอร์

ว่าแต่เช็คเฟรมเรตตอนเล่นแบบ PC ได้มั้ยอ่า
    ปัจจุบัน เกม และ แอฟ มือถือ

รองรับ กันที่ 1 Core 2 Core หรือ ทำงาน พร้อมกัน 4 Core CPU ครับ

ยังไม่มีแอฟหรือเกม ที่ทำมา รองรับ CPU มือถือ รันได้พร้อมกัน 8Core

ปัจจุบัน เกม มือถือ ใช้กัน แค่ Dual Core 2 core Quad core 4 core

Ram 1gb เท่านั้นครับ

เพราะฉนั้น ถึงมี มือถือ Octa core 8 Core

Ram 2-4gb ยังไง มันทำงานจริงแค่ Quad core 4 core Ram 1gb แค่นั้นครับ ไม่ได้ใช้พลังเครื่องทั้งหมด

ถ้าแบบนั้น มือถือคงระเบิดพังพอดี อนาคต อีก 20-40ปี อาจเห็น เกม มือถือ กราฟฟิก ระดับ คอนโซล ราวๆ Ps3 ในหลายๆเกมก็ได้

และ มือถือก็จะแรงเทียบเท ่าคอนโซล ยุค PS3 และ ไม่ เกมจะไม่ได้จำเจ RPG ACTION ก็ได้ ขนาดตอนนี้ยังใช้ Unreal 4 ทำเกมลงมือถือได้ อนาคต คงจะยิ่งกว่านี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 24th March 2016 เมื่อ 18:10

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ปัจจุบัน เกม และ แอฟ มือถือ

รองรับ กันที่ 1 Core 2 Core หรือ ทำงาน พร้อมกัน 4 Core CPU ครับ

ยังไม่มีแอฟหรือเกม ที่ทำมา รองรับ CPU มือถือ รันได้พร้อมกัน 8Core

ปัจจุบัน เกม มือถือ ใช้กัน แค่ Dual Core 2 core Quad core 4 core

Ram 1gb เท่านั้นครับ

เพราะฉนั้น ถึงมี มือถือ Octa core 8 Core

Ram 2-4gb ยังไง มันทำงานจริงแค่ Quad core 4 core Ram 1gb แค่นั้นครับ ไม่ได้ใช้พลังเครื่องทั้งหมด

ถ้าแบบนั้น มือถือคงระเบิดพังพอดี อนาคต อีก 20-40ปี อาจเห็น เกม มือถือ กราฟฟิก ระดับ คอนโซล ราวๆ Ps3 ในหลายๆเกมก็ได้

และ มือถือก็จะแรงเทียบเท ่าคอนโซล ยุค PS3 และ ไม่ เกมจะไม่ได้จำเจ RPG ACTION ก็ได้ ขนาดตอนนี้ยังใช้ Unreal 4 ทำเกมลงมือถือได้ อนาคต คงจะยิ่งกว่านี้
    อธิบายยังไม่ถูก หมดนะ ที่คุณบอกมานั้นคือเปิดแค่ 1app หรือ 1เกมส์มันใช่ แต่...มีหลาย Core แรมเยอะ ... เปิดได้หลาย app หลายเกมส์ค้างได้ โดยที่สลับไปมาไม่มาระหว่าง app ได้ไม่ต้องโหดใหม่ต่อจากที่ ออกได้เลย

ไม่นั้นตัวทอปๆเขาจะยัดแรมมา 4-6gb กันทำไมถ้ามันใช้แค่ 1gb
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย reconnang : 24th March 2016 เมื่อ 20:20
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    อธิบายยังไม่ถูก หมดนะ ที่คุณบอกมานั้นคือเปิดแค่ 1app หรือ 1เกมส์มันใช่ แต่...มีหลาย Core แรมเยอะ ... เปิดได้หลาย app หลายเกมส์ค้างได้ โดยที่สลับไปมาไม่มาระหว่าง app ได้ไม่ต้องโหดใหม่ต่อจากที่ ออกได้เลย

ไม่นั้นตัวทอปๆเขาจะยัดแรมมา 4-6gb กันทำไมถ้ามันใช้แค่ 1gb
    ผมหมายถึงกรณีใช้ ศักยภาพเครื่อง ใน การ รัน แอฟ หรือ เกม แบบ 1 แอฟ 1 เกมครับ

ไม่ได้หมายถึง การสลับ แอฟ เกม ต่างๆ

เช่น เกมนี้ ใช้สเปคระดับ dual core ram 1gb ถึงเล่นได้ แต่สเปคที่เราใช้มัน Octa core Ram 2gb ใช่มั้ย มือถือเราก็จะรันแค่ Quad core หรือใช้พลังแค่ Dual core

และใช้ RAM แค่ 1gb ไม่ได้ใช้พลังทั้งหมดครับ ผมไม่ได้หมายถึงการสลับแอฟสลับจอเล่นเกมซะหน่อย

ไม่เหมือนพวกเกม คอนโซล PC

ที่ใช้พลังเครื่องเต็มที่ กิน cpu 8core ram8gb กาจจอแบบเต็มสูบ

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ผมหมายถึงกรณีใช้ ศักยภาพเครื่อง ใน การ รัน แอฟ หรือ เกม แบบ 1 แอฟ 1 เกมครับ

ไม่ได้หมายถึง การสลับ แอฟ เกม ต่างๆ

เช่น เกมนี้ ใช้สเปคระดับ dual core ram 1gb ถึงเล่นได้ แต่สเปคที่เราใช้มัน Octa core Ram 2gb ใช่มั้ย มือถือเราก็จะรันแค่ Quad core หรือใช้พลังแค่ Dual core

และใช้ RAM แค่ 1gb ไม่ได้ใช้พลังทั้งหมดครับ ผมไม่ได้หมายถึงการสลับแอฟสลับจอเล่นเกมซะหน่อย

ไม่เหมือนพวกเกม คอนโซล PC

ที่ใช้พลังเครื่องเต็มที่ กิน cpu 8core ram8gb กาจจอแบบเต็มสูบ
    ไม่ได้กวนนะความเป็นจริง ในชีวิตประจำวัน ปัจจุบันมีใครรันแค่ 1app ? ใครจะมัวมาลบ ไล่ปิด app ? มีเยอะกว่าไม่ดีรึไง ? นั้นจะมีมือถือตัวทอปๆทำไม ?
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    กินเสต๊กดีกว่า ไม่มีมือถือแพงๆ

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    ไม่ได้กวนนะความเป็นจริง ในชีวิตประจำวัน ปัจจุบันมีใครรันแค่ 1app ? ใครจะมัวมาลบ ไล่ปิด app ? มีเยอะกว่าไม่ดีรึไง ? นั้นจะมีมือถือตัวทอปๆทำไม ?
    อย่างน้อยก็ผม 1 คนล่ะครับ

ผมใช้ WIKO RIGE 3G เวลาจะเล่นไรก็เปิด มัน ที ล่ะ แอฟ ไม่มีเหตุผลต้องมาเปิดหลายแอฟเล่น เปลืองแบต!!!!!!! เกินเหตุ

ไม่ใช่ คน ติด เทคโนโลยี มือถือ ขนาดนั้น มันก็ เกินไป ถ้าคิดจะเล่นหลายๆอย่างเปิดหลายๆอย่าง เล่น PC ดีกว่า เหมือนคนตาม BTS แค่เดินขึ้น BTS ตายังมองแต่ มือถือ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 24th March 2016 เมื่อ 21:42

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ผมยังเล่น S6 edge กับเกมเด็กๆที่เล่นฟรีตาม play store อยู่เลยครับ ทั้งๆที่ชิบกราฟฟิกมันแรงกว่า PS Vita ซะอีก แรงน้องๆ PS3 ได้เลยล่ะ

เล่นเกมภาพสวยๆได้สบายๆ แต่ไม่อยากเล่นนานมันกินแบตมาก และร้อนมากด้วย

มือถือมันก็เหมือนกับคอมแหละครับ ยิ่งแรง ก็ยิ่งกินไฟ กินแบต ร้อน

ถ้าชอบเล่นเกมพกพาจริงๆเล่นบน 3DS , PSP , PS Vita ยังจะดูเข้าท่ากว่า

ปล. S6 edge สเป็กแรงจริง แต่แบตกาก เล่นแปบๆ หมดละ - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 24th March 2016 เมื่อ 22:17
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ความเห็นส่วนตัวนะผมว่าเอาไปลง PC หรือคอนโซลเหอะ รังแต่จะทำให้ลำบากชาร์ตแบทอยู่ตลอดเวลา
    แถมเล่นนานๆเครื่องก็ร้อนเสี่ยงระเบิดอีก ผมเองก็ใช้ S6 เล่นเกมส์เกือบๆชั่วโมงเครื่องร้อนหยั่งกะฮีทเตอร์แบบพกพา

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lankinpark อ่านกระทู้
    ความเห็นส่วนตัวนะผมว่าเอาไปลง PC หรือคอนโซลเหอะ รังแต่จะทำให้ลำบากชาร์ตแบทอยู่ตลอดเวลา
    แถมเล่นนานๆเครื่องก็ร้อนเสี่ยงระเบิดอีก ผมเองก็ใช้ S6 เล่นเกมส์เกือบๆชั่วโมงเครื่องร้อนหยั่งกะฮีทเตอร์แบบพกพา
    ร้อนจริงๆครับ S6 , S6 edge และแบตก็อยู่ได้ไม่นานด้วย

ดูเหมือนจะออกแบบมาไม่สมดุลนะครับรุ่นนี้ สเป็กนี่จัดเต็มมากทั้ง ซีพียู ทั้งแรม แต่ให้แบตมาน้อยเกิน ชาร์ตเต็มเร็ว แต่ก็หมดเร็วด้วยเหมือนกัน = =

เรื่องความร้อนนี่เป็นปัญหามากเลย ไม่กล้าเล่นเกมนานๆกลัวระเบิดเหมือนกัน ร้อนยังกับการ์ดจอเลย

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ร้อนจริงๆครับ S6 , S6 edge และแบตก็อยู่ได้ไม่นานด้วย

ดูเหมือนจะออกแบบมาไม่สมดุลนะครับรุ่นนี้ สเป็กนี่จัดเต็มมากทั้ง ซีพียู ทั้งแรม แต่ให้แบตมาน้อยเกิน ชาร์ตเต็มเร็ว แต่ก็หมดเร็วด้วยเหมือนกัน = =

เรื่องความร้อนนี่เป็นปัญหามากเลย ไม่กล้าเล่นเกมนานๆกลัวระเบิดเหมือนกัน ร้อนยังกับการ์ดจอเลย
    ใช้พัดลมเป่าหลังเครื่องพอช่วยได้ ^ ^ เวลาผมเล่นเกมนานๆจนแบตใกล้หมด ผมก็เล่นหน้าพัดลมหรือเอาพัดลม usb เล็กๆมาเป่าแทน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    จะเถียงกันทำไม ลงคอนโซลดีกว่า เล่นPCดีกว่า ในเมื่อไลฟ์สไตล์ของแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน ผมไม่รู้นะว่าที่เม้นๆกันมานี้ทำงานกันรึยังนะ แต่สำหรับบางคนทำงาน+เดินทางไม่มีเวลามานั่งเล่น PC มากเท่าไรหรอก (ไม่ใช่ผม) ยิ่งกทม.รถติดบรรลัย แค่ได้เล่นบนมือถือมีความสุขก็ปล่อยเขาไปเถอะ เห็นด้วยอย่างนึงคือพวกสังคมก้มหน้าไม่สนใจโลก ยืนขวางประตูรถไฟฟ้าเนี่ยแหละน่ารำคาญ

Player
    กล่าวขอบคุณ
    2,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อย่าเถียงกันเลย ทีมหุ่นเขียวเหมือนกัน รักกันไว้ แต่กว่าจะมา และก็จะมาไทยมั้ยอีกอ่ะ HIT นี่ยังไม่ได้เล่นเลย ขี้เกียจทำ มันไม่มีใน Playstone ของไทย เซงจิตมาก อุสามือถือเทพ -*-
    #ทีมSS #S6edge+
    if you want to follow me
    Facebook: Napat Trisath || IG: DuckPPER

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ถ้า WIKO PLUP 3G เล่นได้ Asus Zen Go เลาก็เล่นได้......ฟฟฟฟฟ

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hotsuit357 อ่านกระทู้
    อย่าเถียงกันเลย ทีมหุ่นเขียวเหมือนกัน รักกันไว้ แต่กว่าจะมา และก็จะมาไทยมั้ยอีกอ่ะ HIT นี่ยังไม่ได้เล่นเลย ขี้เกียจทำ มันไม่มีใน Playstone ของไทย เซงจิตมาก อุสามือถือเทพ -*-
    #ทีมSS #S6edge+
    vpn มุดโหลดมาสิครับ ผมเล่นอยุ่

มีกลุ่มใน facebook มีวิธีเปลี่ยนภาษา Eng

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lemonediscream อ่านกระทู้
    จะเถียงกันทำไม ลงคอนโซลดีกว่า เล่นPCดีกว่า ในเมื่อไลฟ์สไตล์ของแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน ผมไม่รู้นะว่าที่เม้นๆกันมานี้ทำงานกันรึยังนะ แต่สำหรับบางคนทำงาน+เดินทางไม่มีเวลามานั่งเล่น PC มากเท่าไรหรอก (ไม่ใช่ผม) ยิ่งกทม.รถติดบรรลัย แค่ได้เล่นบนมือถือมีความสุขก็ปล่อยเขาไปเถอะ เห็นด้วยอย่างนึงคือพวกสังคมก้มหน้าไม่สนใจโลก ยืนขวางประตูรถไฟฟ้าเนี่ยแหละน่ารำคาญ
    ปัจจุบันมือถือสเปคแรงๆก็มีเยอะครับ อนาคตอีก 10 20 ปี เกมมือถือ กราฟฟิกคงยิ่งกว่านี้นะแหละ ประมาน Ps3 ได้

ปัจจุบันหลายเกมยังเริ่มใช้เทคโนโลยี Unreal 4 ในมือถือกันแบ้วเพราะมือถือปัจจุบันสเปคมันรันเอนจิ้นนี้ไหวพอตัวแบบลื่นๆ ไม่กินสเปค และ กราฟฟิกสวยด้วย ผมว่าดีนะที่เกมมือถือเริ่มก้าวกระโดด

ไม่ใช่ทำ กราฟฟิกระดับเกม ps1 2D 3D เน่าๆออกมาให้เล่นทั้งที่สเปคมือถือปัจจุบันใช้ชิพ hardware ผลิตแบบเดียวคล้าย PC เพียงแต่ออกแบบมาคงล่ะสถาปัตย์ แค่นั้น ผุ้บริโภท ก็บ่น ตายสิครับ มือถือทำสเปคแรงๆออกมาหบายเบรนหลายรุ่นแต่เกมมือถือ ทำออกมาแต่ ภาพเน่าๆ ห่วยๆ ผิดกับสเปคมือถือปัจจุบัน มันจะใช้คุ้มอะไร?

อีกอย่าวมือถือแรงๆเล่นเกม ราคาไม่เกิน 5000-6000 ก็มีเยอะแยะเลย ครับ อย่าไปรุ้จักพวก sumsung iphone พวกนี้มือถือขายเบรน ดัง สินค้าเลยแพงตาม รุ่นอื่นๆ เบรน จีน เกาหลี ตปท ดีๆถูกแรงๆเพียบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 29th March 2016 เมื่อ 03:38