ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887

หลุดอีกรอบ! ภาพจอยปริศนาของเครื่อง Nintendo NX

หลุดอีกรอบ! ภาพจอยปริศนาของเครื่อง Nintendo NX

ไม่รู้ว่าชัวร์หรือมั่วนิ่มกันแน่? สำหรับภาพหลุดคอนโทรลเลอร์รูปทรงประหลาดผิวราบเรียบไร้ปุ่มกด ที่อ้างว่าเป็นจอยเครื่องคอนโซลรุ่นถัดไปของนินเทนโด

สำหรับภาพจอยสุดพิสดารพันลึกที่กำลังเป็นที่ถกเถียงกันมากมายบนโลกโซเชียล ณ ขณะนี้ ถูกโพสต์เผยแพร่โดยผู้ใช้รายหนึ่งจากเว็บบอร์ดชื่อดัง Reddit โดยทางเจ้าตัว ยืดอกยืนกรานว่ารูปหลุดดังกล่าว เป็นภาพคอนโทรลเลอร์ต้นแบบของเครื่องคอนโซลนินเทนโดรุ่นใหม่ที่ใช้ชื่อรหัสโค้ดเนมว่า "NX"

ตามข้อมูลที่แหล่งข่าวเปิดเผยมา ระบุว่าเจ้าจอยประหลาดที่บริเวณพื้นที่ส่วนใหญ่เป็นหน้าจอแสดงผลทรงรีไร้ปุ่มกดตัวนี้ ด้านหน้าจะมีเพียงแค่ปุ่มสติ๊กนูนๆสองจุดที่สามารถขยับเคลื่อนไหวได้เท่านั้น และให้ความรู้สึกเหมือน Circle Pad ของเครื่องพกพา 3DS นอกนั้นจะแบนราบเรียบเป็นพื้นผิวเดียวกันหมดเพื่อเอาไว้แสดงผลภาพการเล่นในเกม

ส่วนบริเวณด้านบน ที่จอยปกติส่วนใหญ่มักจะใช้วางปุ่มกด Shoulder หรือปุ่ม Trigger สำหรับเล่นเกมยิง แต่ทว่าทีมพัฒนาที่ผลิตจอยตัวนี้กลับคิดต่างด้วยการนำล้อหมุน "โรลเลอร์" ที่ให้ความรู้สึกเหมือนปุ่มสโครลวีลของเมาส์ มาติดเอาไว้แทน ในขณะที่ด้านล่างจะมีช่องเอาไว้เสียบหัวแจ๊คหูฟังขนาด 3.5 มิลลิเมตร นอกจากนี้กลไกภายในยังติดตั้งระบบสั่น ที่ไม่เหมือนระบบสั่น Rumble แบบจอยทั่วไป แต่จะเป็นระบบสั่นแบบ Haptic Feedback ที่ใช้กันอยู่ในแอปเปิล วอทช์

โดยแหล่งข่าว อ้างว่าภาพหลุดดังกล่าว ถ่ายได้มาจากตัวเครื่องชุดพัฒนา และอาจแตกต่างจากดีไซน์สุดท้ายของจอยในเวอร์ชันวางขายจริง ซึ่งถึงแม้ว่าภาพจอยปริศนาตัวนี้จะดูกึ่งจริงกึ่งหลอก แต่ล่าสุดทาง "แอนดี้ แม็คนามาร่า" (Andy McNamara) หัวหน้าบรรณาธิการนิตยสาร Game Informer ก็ออกมาพูดในทำนองสนับสนุนว่า "ผมเคยได้ยินมาว่าจอยของเครื่อง NX มันจะไม่มีปุ่มกด ดังนั้นภาพหลุดดังกล่าวมันจึงอาจสอดคล้องกับสิ่งที่ผมได้ยินมา แต่ก็ยังเร็วไปที่จะด่วนสรุปฟันธง"

สำหรับภาพจอย NX เคยมีหลุดออกมาแล้วก่อนหน้านี้บนเว็บไซต์ Destructoid
    ซึ่งได้มีการโชว์ภาพจอยทรงรีไร้ปุ่มกดเหมือนกัน ต่างกันเพียงแค่สีจอยที่เป็นสีขาวเท่านั้น แม้ว่าต่อมาภายหลังจะโดนหลายคนจับผิดว่าภาพที่ปรากฏบนจอแสดงผล ไปตัดต่อมาจากตัวอย่างเทคเดโม Unreal Engine 4 โดยทั้งคู่ล้วนมีรูปลักษณ์หน้าตาคล้ายกับจอยสิทธิบัตรที่นินเทนโดเคยจดเอาไว้เมื่อปีกลาย

Credit : gematsu และ http://www.manager.co.th/Game/ViewNe...=9590000030645

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    นึกว่าเครื่องเล่น MP3

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เชรดดดด สวยดีครับ ผมว่า

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    หลุดขนาดนี้เอาตัวเต็มออกมาเลยเหอะ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    จุดเด่นของ นินเทนโด อยู่ที่จอยครับ ตั้งแต่สมัย Wii ละ เรื่องจอยยอมรับว่าเจ๋ง ลูกเล่นเยอะ ไอเดียดี

จอย Wii รุ่นเก่าใช้แทนไม้ปิงปองในเกมได้ และควบคุมแม่นยำซะด้วย ส่วน Nun chuck ก็ใช้เล่นเกมชกมวยได้

อย่างจอยของ Wii U นี่เล่นทำผมอึ้งได้เหมือนกัน มีระบบเอาปากเป่าจอยเพื่อเล่นเกมด้วย ไม่รู้มันทำได้ไง

ไหนจะใช้จอยบังคับแทนพวงมาลัยในเกม Mario Kart อีก สนุกมากๆ

ส่วนถ้านินทำเครื่อง NX ออกมาเมื่อไหร่ ผมก็คงซื้ออยู่ดีล่ะครับ ราคาก็คงหมื่นกว่าๆเช่นเคย ซื้อได้อยู่แล้ว

อยากดูว่านินจะมีลูกเล่นจอยอะไรใหม่ๆ ให้เล่นอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 24th March 2016 เมื่อ 21:48
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ดีไซล้ำมาก บอกได้คำเดียว "wow"

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    น่าจะเฟคนะครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Every where 0.0
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ต้องรอดูของจริง
    CPU : I5 6500 M/B : GA-H170-D3HP RAM : KINGSTON HYPER X 2133 16GB VGA : ASUS STRIX GTX 970

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ถ้านี่คือจอยจริง แค่ดูจากรูปผมก็รู้แล้วว่าผมจะไม่ชอบ และใครที่ชอบปุ่มกดแบบ Physical จริงๆก็คงคิดเหมือนกัน ไม่ค่อยอยากกดจากจอสัมผัสแบนๆแบบนี้

ถ้าจะใช้จอยนี้เล่นเกมต่อสู้นี่ตัดไปได้เลย...ลึกๆในใจผมคิดว่านี่ไม่น่าจะใช่ของจริง เพราะตัวจอก็ไม่ใหญ่ แถม Circle Pad 2 ปุ่มซายขวายังจะบังจอหนักเข้าไปอีก

ทำให้การมองเห็นเหลือแค่ตรงกลางเอง ผมดูแล้วแว้บแรกผมนึกถึงมือถือมากๆ เคยมีข่าวลือหลายรอบมากๆ ว่าเครื่อง NX ไม่ได้เป็น Console สายเดียวกันกับ WiiU

ผมมีความรู้สึกว่านี่น่าจะเป็นของปลอม..เพราะไม่มีเหตุผลอะไรเลยที่ Console จะตัดปุ่มกดแบบ Physical ออกไปใช้จอสัมผัสแทน แต่.....

ถ้าเกิดว่า....เจ้านี่ไม่ใช่ Console แต่เป็นมือถือแทนล่ะ? ผสมเข้ากับข่าว Pokemon GO เข้าไปด้วย ทำให้เริ่มเห็นภาพมโนลางๆได้เลยนะ 5555+

สรุปว่าปลอม ก็ดีไป เพราะปุ่มเป็นแบบจอสัมผัสมันขาดความแม่นยำในการกด เชื่อว่าปู่ฉลาดไม่เล่นอะไรไร้สาระ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 26th March 2016 เมื่อ 01:46
    RESIDENT EVIL 7 ...ก็เล่นไปเรื่อย >>> https://www.youtube.com/watch?v=Wqb_myYR8Mg

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ตอนออกเครื่อง Wii - WiiU ก็มีคนบ่นนู่นนี่ เครื่องออกมาก็เล่นได้สนุกสนานดีไม่ได้ติดขัดอะไร

ยังไงผมก็ซื้ออยู่แล้ว เกมสนุกๆน่าจะมาลงเยอะอยู่ ยังเชื่อมั่นในปู่นิน

ตามข่าวเป็นที่ยืนยันแล้วว่า Fake นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BoonTew : 25th March 2016 เมื่อ 13:33

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ของปลอมครับ

http://www.gconhub.com/?func=show&page=news&id=74465

ที่มา : gconhub

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    มันจะหลอกกันทำไม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    เริ่มเข้าสู่ช่วง April Fool แล้วสินะ (=w=")