ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250

Question คิดยังไงกับเกมรุนแรงๆ ครับ

ผมเพิ่งจะโดนตำหนิ เกี่ยวกับเกม CSGO มา ญาติๆพากันตำหนิผม เช่น

1. มันรุนแรงไป เล่นทำไม ไม่เคยดูข่าวปาดคอแท๊กซี่หรอ
    2. เดี๋ยวมันก็เอาไปเลียนเเบบ คอยดูซักวัน
    3. เล่นอย่างอื่นไม่เป็นนิ เห็นมันยิงคนอื่นในจอตั้งแต่ยังน้อยๆแล้ว เกิดมันอยากยิงคนจริงๆล่ะ
    4. ลักไปทิ้งน้ำเอาซะบ๊อ เล่นหลายคักแนวนี่
    ผมเลยชักสงสัยครับ ผมเล่นเกมก็รู้ลิมิตตัวเอง ถึงจะหัวร้อนแค่ใหนก็ไม่คิดจะทุบคียบอร์ดปาเมาส์
    COD GTA BF4 CSGO ผมเล่นมาหมดแล้วยังไม่เคยคิดร้ายอยากกระทืบยิงใครใครเลย ตรงข้ามกับพวกเค้าที่กินเหล้าแล้วหาแต่เรื่อง ขี้โม้ในวงเหล้า
    พอผมสวนเรื่องเหล้าบ้าง ก็บอกผมยังไม่เคยลองจะรู้ได้ไง ผมก็บอกว่าแล้วเกมล่ะ ลองเล่นบ้างรึยัง
    เค้าก็บอกว่ามันก็เหมือนยาเสพติดแหละ ของไม่ดีก็ไม่ลอง ผมนี่ปี๊ดเลยครับ แต่ญาติก็คือญาติ ผมก็ได้แต่ยอมๆซะ เถียงไปก็มีแต่ผลเสีย

>>>>>>>>>>เลยอยากถามทุกคนว่า มีความคิดยังไงกับวิธีการสอนของผู้ใหญ่กับเรื่องเกมสมัยนี้ แล้วมุมของผู้ปกครองของแต่ละคนคิดยังไงบ้างเวลาเห็นลูกหลานเล่นเกมฆ่าฟันกัน

ผมอยากรู้แค่นี้ครับ

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    อยากเล่นก็เล่นไปครับ พูดไปก็ป่วยการ.....
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ไม่ควรหยิบมาเป็นประเด็น เบื่อดราม่า

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เล่นเกมรุนแรงแล้วจะมีพฤติกรรมรุนแรง ? เท่าที่ดูมา ไม่ค่อยมีนะครับ เด็กสมัยนี้ผมว่าฉลาดพอที่จะแยกแยะอะไรได้

มีแต่พวกเกรียนแค่ไม่กี่ % ที่เลียนแบบเกมแล้วทำให้ภาพลักษณ์คนเล่นเกมเสียไป

ส่วนที่ผู้ใหญ่ไม่ค่อยอยากให้เล่นเกม เพราะกลัว ''ติดเกม'' จนไม่เป็นอันทำอะไร มากกว่าล่ะมั้ง

หัดเล่นแล้วแบ่งเวลาให้ดี อย่าหมกมุ่นทั้งวันก็พอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 25th March 2016 เมื่อ 21:03
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้
    ไม่ควรหยิบมาเป็นประเด็น เบื่อดราม่า
    ดราม่าผมลบทันทีครับ ถามความเห็นเท่านั้น^^

กล่าวขอบคุณ
    164
    ผมไม่สายแข็งขนาดนั้นครับ 5555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    268
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ปล่อยญาติเค้าไปเถอะครับ (ถึงจุดๆนั้นคงอธิบายได้ยากแล้วเแหละ)
    ง่อววววววววววววววว

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    164
    อย่างมากก็จบสองรอบแข่งขันครับผม 555

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ญาติคุณนี่ conservative ดีนะ

พอเห็นคำถามแบบนี้ แบบว่า กุมขมับแปป

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    ผมว่าเพราะผู้ใหญ่เห็นข่าวเรื่องฆ่าแกงกันเพราะเลียนแบบมาจากเกมส์ ท่านเลยกลัวว่าลูกหลานเล่นเกมส์แบบนี้มากเข้ามากเข้า ท่านคิดว่าความรุนแรงมันจะสะสมในตัวเด็กเล่นเกมส์ไปเรื่อยๆ

อย่าว่าแต่คุณเลย ญาติผู้ใหญ่ในครอบครัวผมบางคนก็ชอบตำหนิผมเหมือนกัน ไม่อยากให้ผมเล่นเกมส์รุนแรงอย่าง GTA ท่านบอกว่าเล่นบ่อยๆความรุนแรงมันจะสะสมจนนำไปสู่การเลียนแบบ (ซึ่งมันไม่จริง)

เพราะงั้นเวลาผมเล่นเกมส์ GTA หรือเกมส์ที่เนื้อหารุนแรง(ของ PS2) ผมจะเล่นโดยอาศัยจังหวะท่านไม่อยู่บ้าน ถ้าผู้ใหญ่มา ผมจะรีบเปลี่ยนไปเล่นเกมส์อื่นที่ไม่รุนแรงทันที

ตอนกลางคืนผมก็อาสัยรอจังหวะให้ผู้ใหญ่เข้าไปดูละคงละครในห้อง ส่วนผมนั่งเล่นเกมส์ PS2 ที่ห้องนั่งเล่น ก็ไม่มีใครรู้ว่าผมเล่นเกมอะไร 55

แต่ผมเล่นวีดีโอเกมได้ถึงแค่ 4 ทุ่มนะ จากนั่นก็ต้องเข้าห้องนอน

ผมแนะนำนะ คุณก็เล่นโดยไม่ให้ผู้ปกครองเห็นครับ อย่างผมเนี่ยแหละ ชีวิตเป็นเรา ใครจะทำไม 555 แต่ไม่แนะนำให้ไปก่อความเดือดร้อนให้ใครนะ เล่นเพราะในจอเท่านั้น

แต่อย่าลืม เราเป็นลูก เราต้องรักเคารพพ่อแม่ผู้หลักผู้ใหญ่นะครับ ไม่ว่าเขาจะมีความคิดยังไง เขาจะเป็นยังไง เขาก็อุตส่าห์เลี้ยงเราจนโตมา

ความคิดคนเราใช่ว่ามันจะเปลี่ยนกันง่ายๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย =Galaxy Ag=Z : 25th March 2016 เมื่อ 21:34

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    เราเล่นเกมไม่ใช่เกมเล่นเราจนไม่มีสมอง

ทำงานไม่ได้เรียนหนังสือไม่ดีขี้เกรียจคิดแต่เรื่องเกม แบบนี้ จะกลายเป็นพวกมีปมมีปัญหา

สมัย ป6 เพื่อนผมได้ตังวันล่ะ 40 มันซื้อของกิรไก่ทอด3น่อง 10บาท เอา 30บาท ไปเล่นเกมหมดทุกวันบ่ะไปกินข้าวที่บ้าน*-* ลองคิดดู เกมเล่นเราหรือเราเล่นเกม ถ้าเราเล่นเกมอย่าใส่ใจเลอะเทอะ เล่นต่อไป มีความคิดพอ

แต่ถ้าเกมเล่นเรา ชีวิตคิดแต่เรื่องเกม อันนี้ถึงได้เกิดเหตุเด็กเลียนแบบเกมบ่อยๆ เกมไม่ผิดคนเล่นๆบ้าเกินไร้สติ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อยู่ที่คน หรือ อยู่ที่เกมส์

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ก็คงมีแต่กลไกการเมือง กับสื่อบ้านเราเนี่ยแหละ เรื่องดี ๆ เนี่ย มีไม่นานหรอก เรื่อง here เนี่ย กระพือเข้าไป เฟส ทวิส ไลน์ โฟกัสที่ "ความ here" เด็กก็จำสิครับ เล่นเกมน่ะ ไม่ใช่ประเด็นหรอกประเด็นคือ "ทำเรื่อง here + ฆ่าคน + ปิดถนนแว้น + ท้อง ทำแท้ง + เยาวชน ติดยา ขนยา"
    บลา ๆๆๆ เปิดการ์ด """กูเป็นเยาชนม์""" จบค้าบบบบบ เนี่ย อิอิ ประเทศไทย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kenjinina อ่านกระทู้
    อยู่ที่คน หรือ อยู่ที่เกมส์
    คนเดียวกันป่าว555 คอมพังไปกี่เครื่องแล้ว

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    จขกท.คงอึดอัดสินะ เกมชู้ตติ้งยิงกันมันก็ไม่ควรให้เด็กเล่นจริงๆนั่นแหละ ถ้าจขกท.อายุยังไม่ถึงตามเรตเกมก็ต้องยอมรับนะถ้าจะโดนว่า

เกมเนื้อหารุนแรงส่งผลกับพฤติกรรมต่อคนไม่กี่คน แต่คนจำนวนน้อยนี่แหละที่สร้างปัญหาเป็นภาระต่อสังคมอย่างมาก

เรตเกมที่จัดไว้ก็เพื่อป้องกันไม่ให้เกิดความเสี่ยงไง ไม่งั้นจะจัดเรตไปเพื่ออะไร เดี๋ยวก็ไปยกละครทีวี หนัง ผู้ใหญ่เลวบลา บลา บลา ขึ้นมาอ้างให้วุ่นวายอีก

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ผมไม่ซีเรียสครับเล่นให้สนุกก็พอมีหัวร้อนบ้างแต่ไม่มาก พ่อแม่ผมยังคิดว่าผมดูหนังด้วยซ้ำ 5555
    ช่วงนั้นผมเล่น BF Hardline ทุกวันแม่ก็ถามผมว่า "ดูหนังซ้ำๆทุกวันไม่เบื่อรึไง?" 5555

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    เปลี่ยนมาเล่นเกม PES กับผมไหม เพื่อจะได้เป็นนักบอล

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    มันครับ เล่นแล้วสนุก เราไม่ได้เล่นเพื่อฝึกฝนไปฆ่าใคร เล่นเพื่อความบันเทิงเท่านั้น คนปรกติเขาเป็นกันแบบนี้

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ไม่ได้อยู่ที่เกม อยู่กับคนล้วนๆ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lankinpark อ่านกระทู้
    ผมไม่ซีเรียสครับเล่นให้สนุกก็พอมีหัวร้อนบ้างแต่ไม่มาก พ่อแม่ผมยังคิดว่าผมดูหนังด้วยซ้ำ 5555
    ช่วงนั้นผมเล่น BF Hardline ทุกวันแม่ก็ถามผมว่า "ดูหนังซ้ำๆทุกวันไม่เบื่อรึไง?" 5555
    BF Hardline ถือเป็นเกมยิง แนวมีเนื้อเรื่องนะ เพราะมีคัทซีน แทบจะตลอด คนอื่นที่มาดูเค้าก็ต้องคิดว่า มันเป็นหนังแหละครับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เมื่อไหร่คนรุ่นเก่าตายไป จะเป็น rise of the gamer เพราะคนรุ่นก่อนเขาไม่ได้โตมากับเทคโนโลยี ก็ต้องปล่อยๆไป

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    164
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    คนเดียวกันป่าว555 คอมพังไปกี่เครื่องแล้ว

ลำโพงแทบแตก เกมเมอรร์รัสเซียนี่โหดจริงๆนะครับ คนนึงร้อนยังกะนรก อีกคนนึกว่าไซบีเรีย 55555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    จะไปสนทำไมครับเขาจะพูดอะไรก็ปล่อยเขาไป แคเรารู้ว่าเราทำอะไรอยู่ก็พอ คุณต้องพิสูจให้เขาเห็นว่าเกมทำอะไรคุณไม่ได้

ผมก็เคยมีเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกัน ผมสนใจที่ไหนถึงเวลาทำเรียนจบทำงานไปต่างประเทศ ทำชีวิตตัวเองให้ก้าวหน้า ทุกวันนี้ผมก็ยังไม่เลิกเล่นเกมเลย

เกมมันทำอะไรเราไม่ได้อยุ่แล้วครับถ้าเรารู้ตัวเองว่าเราทำอะไรอยู่ มีสติและอดทนแค่นั้นแหละ พิสูจตัวคุณเองทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน เวลาเล่นคุณก็เล่นไป

เวลางานหรือเรียนคุณก็เต็มที่กับมัน เขาก็ว่าอะไรคุณไม่ได้แล้วครับ อย่าไปใส่ใจมากกับคำพูดพวกนั้น เรากับเขาเกิดกันคนละ generation กัน เขาไม่มีวันเข้าใจหรอกเรื่องจริงเลยนะ

คุณไม่สามารถเปลี่ยนทัศนคติของเขาที่มีต่อเกมได้ แต่คุณสามารถเปลี่ยนทัศนคติของเขาว่าเกมทำอะไรคุณไม่ได้ โชคดีครับ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นรกตัวสุดท้าย อ่านกระทู้
    ลำโพงแทบแตก เกมเมอรร์รัสเซียนี่โหดจริงๆนะครับ คนนึงร้อนยังกะนรก อีกคนนึกว่าไซบีเรีย 55555
    ไม่ใช่รัสเซียนะนีมันภาษาเยอรมันแท้เลยละในคลิป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gwen stacy : 26th March 2016 เมื่อ 11:30

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Exclusive Street'
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ต้องยอมรับครับว่า สื่อสมัยนี้ ทำให้ภาพลักษณ์ ของเกมส์ แย่ลงมากๆ ผู้ใหญ่ส่วนใหญ่ มักไม่เห็นข้อดีของเกมส์ ประเภทนี้ครับ ข่าวฆ่าคนตาย ปล้นจี้ บลาๆ ก็ โยงมาที่เกมส์ จะว่าโยนขี้ก็ว่างั้นเถอะ ที่เค้าเตือนเราก็เพราะเค้าเป็นห่วงครับ อันนี้ไม่ต้องคิดมาก ลองอธิบายเหตุผลดีๆให้เค้าฟังครับ ผมเชื่อว่า เป็นผู้ใหญ่แล้ว ไม่น่าจะคุยกันยาก เกมส์สอนอะไรให้เราหลายอย่าง มากกว่าที่เค้าคิดครับ
    FX-8320E 3.20 GHz / MSI 970 GAMING / Hyper-X Fury DDR3 16GB 1600 (8GBx2) / Gigabyte GTX970OC

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: