ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

ถ้าได้รับบาดเจ็บจากการกระทำของผู้อื่นโดยที่ตนเองไม่ผิดหรือเริ่มก่อน

ความรู้สึกในวันที่เจ็บมานั่นก็คือ การสาปแช่ง

เมื่อผมได้รับบาดเจ็บแล้วผมมักจะคิดอะไรทำนองนั้น

ตอนที่ผมมีผ้าพันแผลอยู่ที่ส่วนใดส่วนหนึ่งของร่างกาย ผมจะแค้น

และจะเกลียดชังทุกคนที่มีความสุขในขณะนั้น เมื่อเราเข้าวัดในขณะที่กายกำลังเจ็บ

จิตใจกำลังลุกเป็นไฟ คุกเข่าลงต่อหน้าพระพุทธรูป พนมมือ แล้วอธิฐานว่า

"เมื่อข้าพเจ้าไม่มีความสุข ก็อย่าให้เห็นผู้ใดมีความสุขเลย ขอสาปแช่งให้ผู้คนทั้งหลายเจ็บแบบเดียวกับที่ข้าพาเจ้าเจ็บ"

ถึงแม้วันนี้ความรู้สึกที่ว่ามานี้จะจางลงพร้อมกับรอยแผล แต่หากแผลเป็นย้งคงอยู่ก็อาาจะคิดเช่นนี้ในบางเวลา

เอาละเรื่องมันก็หลายปีมาแล้วแต่อยากเล่าให้ฟังเพราะความแค้นที่มีมันมากมายจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 25th March 2016 เมื่อ 23:15

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    ความรู้สึกในวันที่เจ็บมานั่นก็คือ การสาปแช่ง

เมื่อผมได้รับบาดเจ็บแล้วผมมักจะคิดอะไรทำนองนั้น

ตอนที่ผมมีผ้าพันแผลอยู่ที่ส่วนใดส่วนหนึ่งของร่างกาย ผมจะแค้น

และจะเกลียดชังทุกคนที่มีความสุขในขณะนั้น เมื่อเราเข้าวัดในขณะที่กายกำลังเจ็บ

จิตใจกำลังลุกเป็นไฟ คุกเข่าลงต่อหน้าพระพุทธรูป พนมมือ แล้วอธิฐานว่า

"เมื่อข้าพเจ้าไม่มีความสุข ก็อย่าให้เห็นผู้ใดมีความสุขเลย ขอสาปแช่งให้ผู้คนทั้งหลายเจ็บแบบเดียวกับที่ข้าพาเจ้าเจ็บ"

ถึงแม้วันนี้ความรู้สึกที่ว่ามานี้จะจางลงพร้อมกับรอยแผล แต่หากแผลเป็นย้งคงอยู่ก็อาาจะคิดเช่นนี้ในบางเวลา

เอาละเรื่องมันก็หลายปีมาแล้วแต่อยากเล่าให้ฟังเพราะความแค้นที่มีมันมากมายจริงๆ

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    ชั้นจะถล่มโคโนฮะ ไม่ว่าใครก็ห้ามชั้นไม่ได้ บาดแผลของอิทาจิชั้นจะต้องล้างแค้น