ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

ขอสอบถามเรื่องโน๊ตบุ๊คครับ

พอดีว่า ผมโพสไปเมื่อวันก่อน เพราะโน๊ตผม มีอาการเสียงร้อง ที่นี่ครับ
    แล้วหลังจากวันนั้น ผมก็ลองแกะเครื่องออกมาเช็คทุกอย่าง ดูพัดลมว่ามีฝุ่นไหม แล้วก็เช็คตรงฮีทซิงค์ว่ามีปัญหาไหม สรุปว่าปกติทุกอย่าง ฝุ่นก็ไม่เกาะพัดลม
    แล้วหลังจากประกอบเสร็จ ลองเล่นเกม ที่ผมเคยเล่นมาก่อนหน้านี้ มันกลับกระตุกครับ กระตุกแบบเฟรมเรท ร่วงฮวบเลยครับ อย่างเช่น Far cry 4 แต่ก่อน ผมปรับสูง ยังเล่นได้ประมาณ 50-60 เฟรม ตอนนี้มันดรอปมาเหลือ 10-29 เฟรม ผมสงสัยจริงๆว่าเกิดอะไรขึ้น แล้ว เดอะดิวิชั่นจากที่เคย 30-40 เฟรม ตอนนี้เหลือ 10-20 เฟรมเหมือนกันครับ หนักสุดคือเกม เค้าเตอร์ครับ จาก 100 กว่าๆ เหลือแค่ 50-60 ผมสงสัยตอนแรกอาจจะเป็นที่ไดรฟ์เวอร์การ์ดจอ เลยลอง ลบ ตัวเก่าแล้วลงใหม่ดู สรุปคืออาการเหมือนเดิม ผมลองหาในกูเกิ้ลถึงปัญหาแล้วก็ยังไม่พบคำตอบ ขอสอบถามผู้รู้เลยละกันครับ ว่าเป็นที่อะไร เช็คทุกอย่างแล้วก็ยังปกติ แต่ผมยังไม่ลองเช็คความร้อน ตัวซีพียู ถ้าผู้ใดรู้จะรู้สึกขอบคุณเป็นอย่างมากเลยครับ อยากให้คอมผมกลับมาใช้งานได้เหมือนเดิม น้ำตาจะไหล TT

SPEC

I7 4720HQ 2.6GHZ
    VGA:Geforce GTX950m
    Ram:12 GB
    Window 10 64-bits

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    นอกเรื่องนะครับ

ใช่ของ Asus A550JX รึเปล่าครับ

กำลังเล็งตัวนี้พอดีเลย
    CPU: Intel Core i5 4570 @ 3.20GHz | VGA: R7 250x | RAM: Vengeance 8GB Dual Channel | PSU: EVGA SuperNOVA NEX750B Bronze | MB: GA-H87-D3H

กล่าวขอบคุณ
    3
    แม่นแล้วครับ ฮ่าๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อาจจะเป็นที่ HDD ก็ได้นะครับ ลองเช็คดู ผมใช้รุ่นนี้เหมือนกัน HDD 100% บ่อยมาก แถมไม่ยอมลดด้วย เลยไปหาวิธี fix hdd 100% ใน google

ลองทำตามดูจากหลายๆเว็บปรากฏว่าอาการกระตุกหายไปครับ
    ::CPU:Intel Core™ i5-3570//MB:Asus P8H77-M//RAM:DDR3-1600 8GB (4GBx2)//VGA:Asus GTX 660 Ti DirectCU II TOP//PSU:XFX 650W Core Edition Full Wired::

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokker606 อ่านกระทู้
    อาจจะเป็นที่ HDD ก็ได้นะครับ ลองเช็คดู ผมใช้รุ่นนี้เหมือนกัน HDD 100% บ่อยมาก แถมไม่ยอมลดด้วย เลยไปหาวิธี fix hdd 100% ใน google

ลองทำตามดูจากหลายๆเว็บปรากฏว่าอาการกระตุกหายไปครับ
    ผมลองเปิด เทคเมเนเจอร์เช็ค แล้วปรากฏว่าตอนเล่นเกมมัน ขึ้น ไป 100 เปอร์เซ็นเลยครับ แต่ตอนไม่ได้ทำอะไรก็ปกติดี ผมว่า น่าจะเป็นที่ ฮาร์ดดิสอย่างที่คุณว่าแหละครับ ขอบคุณมากนะครับ ไว้ผมลองหาวิธีแก้ดูก่อนได้ไม่ได้เดี๋ยวผมจะมาบอกนะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peterhiha อ่านกระทู้
    ผมลองเปิด เทคเมเนเจอร์เช็ค แล้วปรากฏว่าตอนเล่นเกมมัน ขึ้น ไป 100 เปอร์เซ็นเลยครับ แต่ตอนไม่ได้ทำอะไรก็ปกติดี ผมว่า น่าจะเป็นที่ ฮาร์ดดิสอย่างที่คุณว่าแหละครับ ขอบคุณมากนะครับ ไว้ผมลองหาวิธีแก้ดูก่อนได้ไม่ได้เดี๋ยวผมจะมาบอกนะครับ
    ไวรัสรัน cpu 100% ก็มีน่ะครับ ไม่ไวรัสก็ HDD