ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

หวังว่าทำแบบนี้ญี่ปุ่นคงจะรักเรามากขึ้นได้

แอ๊.......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 27th March 2016 เมื่อ 14:01

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ความสัมพันธ์ไทย-จีน มีมานานแล้วนะครับ คนไทยเชื้อสายจีนก็เยอะ

อย่างพ่อผมนี่คนจีนแผ่นดินใหญ่เลย พูดจีนกลางกันทั้งบ้าน แต่ผมฟังไม่รู้เรื่องหรอก ญาติที่เมืองจีนก็มี

ทำอย่างที่คุณว่าไม่ได้หรอกครับ มันส่งผลกระทบเกินไป

ว่าแต่ทำไมถึงไม่ชอบคนจีนล่ะครับ ?? สกปรก ขี้งก เสียงดัง รีป่าว
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    คนจีน มันก้คนเหมือนเรา มีคนดีคนชั่วคนน่าเกลียดไปตามๆกัน ไม่ว่าที่ไหนก้มีคนแบบนี่

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    ใครจะไปบ้าทำล่ะครับ การท่องเที่ยวของเรารายได้หลักจากทัวร์จีนนะคับ ถ้าหากขาดประเทศจีนไป รายได้ตกเยอะแน่ๆครับ
    รายดไ้จากจีนปีนึงไม่ต่ำกว่าหมื่นล้านบาทนะครับ
    ถึงหนูจะทำตัวน่ารัก และเลือดหนูก็เย็น แต่หนูก็ขาดประเทศจีนไม่ได้นะคะ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    ก่อนที่จะคิดแบบนั้น แสดงว่า จขกท. ยังหาข้อมูลมาไม่ดีพอ และยังไม่ได้ดูผลกระทบที่ตามมาเลย แต่ผมก็สงสัยนะว่า ทำไมต้องญี่ปุ่น ทำไมต้องเกาหลี โดนล้างสมองกันหมดแล้วหรอ ภาพที่เห็นกับสิ่งที่เป็นมันตรงกันข้ามกันเลยนะ ทำไมไม่พม่า ทำไมไม่ลาว ทั้งที่เพื่อนบ้านของเรามีอะไรดีๆ แล้วก็อยู่ใกล้เยอะแยะเลย

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    ยากส์ มหาอำนาจอย่าง จีน ญี่ปุ่น อเมริกา อังกฤษ เยอรมัน รัสเซีย พวกนี้ใครไป Sanction ใส่เท่ากับฆ่าตัวตายชัดๆ ทุบหม้อข้าวแบบไม่ถามสุขภาพ

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    1
    หา..ท่าน รายได้ในประเทศ อยู่กับคนจีนหลายหมื่นล้านเลยนะ ท่านจะจ่ายแทนรึ ?
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    คนไทยไปทำเรื่องน่าอายที่ญี่ปุ่นก็เยอะไม่รู้เรื่องเลยเหรอ ทั้งไปเต้นในรถไฟ ขับรถชนคนเขาตาย เหยียบสวนดอกไม้ ล่าสุดก็คงไปถ่ายรูปกับรถไฟบนราง ฯลฯ

บางทีคนญี่ปุ่นเขาอาจจะคิดกับคนไทย แบบที่คุณคิดกับจีนอยู่ก็ได้ 5555+

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ไม่รู้หรอกนะว่าพิมพ์อะไรไว้ เพราะแก้ไปแล้วแต่อ่านหัวข้อกระทู้แล้วบอกเลย เบะปากใส่ทันที ทำไมเราต้องเลียญี่ปุ่นขนาดนั้น
    สมัยก่อนญี่ปุ่นก็เข้ามาเหยียบย่ำคนไทยอยู่ไม่น้อยตอนสงครามโลก(คุณย่ายังเด็กมาก แกกลัวมาก เพราะมันข่มเหงเบ่งกันสุด ๆ)
    ใครทำอะไรขัดหูขัดตามันก็จับไปทรมานก็เยอะนะ ไม่แปลกที่ไทยเราจะมีขบวนการเสรีไทย ส่วนจีนส่วนตัวก็ไม่ชอบเพราะรู้สึก
    คนจีนสมัยนี้มันซกมกไม่เหมือนคนสมัยก่อน(เราเป็นคนไทยเชื้อสายจีนนะ แต่เราคือคนไทยนะไม่ใช่คนจีน อย่าลืมจุดนี้กัน)
    ท่องเที่ยวไม่ว่าประเทศอะไรเข้ามาเราก็ควรต้อนรับหมดแหละ ถ้ามันนำรายได้เข้าประเทศอะนะ แต่ไม่จำเป็นต้องไปเลียแข้ง
    เลียขาใครหรอก ประเทศไทยไม่ได้มีแต่นักท่องเที่ยวจีนหรือญี่ปุ่น เดี๋ยวนี้พวกอาหรับก็มาเที่ยวเยอะนะ
    แต่อยากให้รู้ด้วยว่า ตอนนี้นักท่องเที่ยวจีนเข้ามาป่วนในไทยมาก ๆ ขอบอก โดยเฉพาะพวกที่เอารถบ้านวิ่งเข้าประเทศเรา
    ทำเอาการจราจรติดขัด แถมขับรถกันได้เห้มาก ๆ ด้วย ส่วนรายได้นี่ก็แทบไม่เข้ากระเป๋าไทยเราเลย เพราะอะไรนะเหรอ.....
    ใครอยู่เชียงใหม่ ภูเก็ต คงรู้กัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 27th March 2016 เมื่อ 14:42

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    บางทีเราก็มีอคติมากเกินไปแฮะ

คือเรารู้สึกว่าคนจีนในยุคปัจจุบันนี้มันไม่ได้มีความเป็นอารยชนเหมือนคนจีนสมัยก่อนนะ เหมือนมันสูญเสียคุณธรรมไป

คุณธรรมสิ่งเหล่านี้ยังคงอยู่กับคนจีนที่อพยพไปอยู่ที่อื่น แต่เหมือนไม่ได้อยู่กับคนจีนในยุคปัจจุบัน

ที่ไม่ชอบนักท่องเที่ยวจีนเพราะว่าพวกเขาหลายคนนั้นมักง่าย ไร้วินัย และขาดความเป็นอารยชน

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ได้อ่านข้อความตอนก่อนแก้ สงสัยจะเสพแต่โดมืดพี่ยุ่นแกหนักไปหน่อย เอ๊ะอะ อะไร ก็ต้องไปเลี่ยไข่พี่ยุ่น ก็เข้าใจหรอกนะว่าเมืองในอุดมคติ แต่นี้ ไม่ใช่ญี่ปุ่น ว่างๆ ออกมาเจอโลกจริงๆที่มันแสนจะโหดร้ายบ้าง ดูความเป็นไปของชีวิตคนในสังคมที่ตัวเองอาศัยอยู่หน่อย เผื่อจะทำให้ความคิดมันแลดูสูงขึ้นมาบ้าง เอ่อแล้วอย่าคิดแต่จะสร้างสิ่งนั้นสิ่งนี้ที่มันดูไร้ประโยชน์เลยเอาเวลาที่เสียไปมาพัฒนาตัวเองให้รอดก่อนเถอะ ก่อนจะว่าคนอื่นเค้ามองตัวเองหรือยัง ว่าตนดีกว่าเค้าแค่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ก้อเข้าใจความรู้สึกคุณนะ แต่เราไม่ต้องไปเลียแข้งเลียขาใครหรอกครับ

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    เอาอิทาจิกลับคืนมาสิ แล้วชั้นจะไม่ถล่มหมู่บ้าน