ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673

รวบกวน วิจารณ์ ภาพวาดผมหน่อย

เพิ่งหัดวาดสีน้ำครับ อาทิตย์กว่าๆแล้ว รวบกวน วิจารณ์ หน่อยครับผม จะได้ปรับแก้ ปรับปรุง

chloe grace moretz water color painting. by Ponsgakorn Pongsa, on Flickr

ด่าได้แต่อย่าแรงนะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ยังไงก็ได้ไม่ว่ากันใช่มั๊ยครับ

ผมไม่ได้เรียนด้านนี้นะ วาดรูปไม่สวยด้วย

มองแบบชาวบ้านๆเลย

สี โทนสว่างหมด ดูชืดๆไปหน่อย

รูปหน้า + หัว ยังดูเหมือนเบี้ยวนิดๆ ไม่สมส่วน

เหมือนจะพยายามเน้นที่หน้า คอเลยตันไปนิด เหมือนพับคอแหละ แต่มันยังไม่ชัด

มองรวมๆ ผมว่ายังไม่โอเคนะ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773

ต้นแบบคือภาพนี้สินะแบบว่าเหมือนสุดสุดละทั้งการลงสีทั้งการวาด

p.sเราก็ไม่ใช่นักวิจารภาพนะแต่เห็นภาพนี้ให้10/10ละกันเหมือนมาก

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gwen stacy อ่านกระทู้

เหมือนจะพยายามเน้นที่หน้า คอเลยตันไปนิด เหมือนพับคอแหละ แต่มันยังไม่ชัด

มองรวมๆ ผมว่ายังไม่โอเคนะ[/SPOILER][/COLOR][/B]
    ขอบคุณมากครับ เนื้อที่จำกัดในการวาดมากครับกระดาษแผ่นเล็กเลยตัดทั้งตัวและก็คอไปเยอะ สีก็พยามให้เหมือนตามรูปที่สุดแล้วครับ แต่มันดันซีด ปรับปรุงรูปต่อไปครับผม

ต้นแบบคือภาพนี้สินะแบบว่าเหมือนสุดสุดละทั้งการลงสีทั้งการวาด

p.sเราก็ไม่ใช่นักวิจารภาพนะแต่เห็นภาพนี้ให้10/10ละกันเหมือนมาก[/QUOTE]

ภาพนี้แหละครับ ขอบคุณมากครับ

จริงๆ ถนัดขาวดำ จับดินสอแล้วสบายมือกว่าเยอะเลยครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    รูปดินสอสวยกว่าเยอะเลยครับ -0-

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    สีน้ำจะติดที่สีเน่าเล็กน้อย แต่โดยรวมสวยเลยครับวาดเก่งมาก

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ถ้าให้ผมมองผมก็ว่าสวยแล้วครับ ของแบบนี้ต้องให้คนมีความรู้จริงๆ ถึงจะวิจารณ์ถูกนะ แต่ผมชอบภาพขาว-ดำ กว่า

นอกเรื่องนิดนะ ท่านถ่ายสกรีนช็อตในเกมยังเหรอ ทำไมมันถึงได้งามแท้

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ต้องถามก่อน จขกท.ใช้สียี่ห้ออะไร กระดาษแบบไหน เพราะส่งผลกับงานที่ออกมาค่อนข้างมาก

การเกลี่ยมากๆแทนที่สีจะเนียน กลายเป็นพู่กันปาดเอาสีออกไปแทนงานที่ออกมาจะซีดดูด่างๆ ระวังอย่าใช้น้ำเปล่าเกลี่ยสีเด็ดขาด ให้มีเนื้อสีอยู่บ้างงานจะได้ไม่ช้ำ ลองฝึกลงน้ำหนักง่ายๆก่อนครับ

ลงสีอ่อนบนกระดาษพอหมาดๆ ค่อยๆเพิ่มเนื้อสีทีละนิด ลองระบายดูการกระจายตัวของสี คุมการไหลของสีได้ที่เหลือก็ง่ายแล้วครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ทำหลายๆรูป ให้มันเป็น สไตล์นี้ ผมว่า มันเป็นเอกลักษณ์ เฉพาะตัวที่ เท่โครตๆเลยนะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nongpunky อ่านกระทู้
    สีน้ำจะติดที่สีเน่าเล็กน้อย แต่โดยรวมสวยเลยครับวาดเก่งมาก
    มีวิธีกแก้ หรือ ป้องกันไหมครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zanuk9876 อ่านกระทู้
    ถ้าให้ผมมองผมก็ว่าสวยแล้วครับ ของแบบนี้ต้องให้คนมีความรู้จริงๆ ถึงจะวิจารณ์ถูกนะ แต่ผมชอบภาพขาว-ดำ กว่า

นอกเรื่องนิดนะ ท่านถ่ายสกรีนช็อตในเกมยังเหรอ ทำไมมันถึงได้งามแท้
    ขอบคุณครับ ผมต้องการ ความคิดเห็น ของคนทั่วไป เค้าเห็นแล้ว คิดอย่างไร เพราะเป็นกลุ่มคนส่วนมากที่เห็น

นอกเรื่องต่อ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=278354 ทู้นี้ผมได้โพส ไว้เลื่อนๆดูครับ งง ตรงไหนถามได้เลยนะครับ(เอาในกระทู้นี้ของผมนะ) guide การถ่ายแต่ละเกมhttp://www.deadendthrills.com/forum/discussions //ถ้าอยากได้งามๆจงทนกับความแลคไว้เลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    ต้องถามก่อน จขกท.ใช้สียี่ห้ออะไร กระดาษแบบไหน เพราะส่งผลกับงานที่ออกมาค่อนข้างมาก

การเกลี่ยมากๆแทนที่สีจะเนียน กลายเป็นพู่กันปาดเอาสีออกไปแทนงานที่ออกมาจะซีดดูด่างๆ ระวังอย่าใช้น้ำเปล่าเกลี่ยสีเด็ดขาด ให้มีเนื้อสีอยู่บ้างงานจะได้ไม่ช้ำ ลองฝึกลงน้ำหนักง่ายๆก่อนครับ

ลงสีอ่อนบนกระดาษพอหมาดๆ ค่อยๆเพิ่มเนื้อสีทีละนิด ลองระบายดูการกระจายตัวของสี คุมการไหลของสีได้ที่เหลือก็ง่ายแล้วครับ
    sakura ครับผม กระ ดาษ casson 185 ผมว่ามันบางไป ขอคุณสำหรับเทคนิคครับ ผมใช้น้ำเปล่าเกลี่ยสีด้วยช้ำเลย เวลา เกลี่ยขอบสีให้เข้ากันนี่ ควรใช้ผู้กันหมาดๆใช่มั้ยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leaderpor อ่านกระทู้
    ทำหลายๆรูป ให้มันเป็น สไตล์นี้ ผมว่า มันเป็นเอกลักษณ์ เฉพาะตัวที่ เท่โครตๆเลยนะ
    ขอบคุณครับ ผมว่า เอกลักษณ์ ผมยังไม่มีเลยครับ เหมือนแค่วาดตามแบบ เฉยๆ จะพยายามครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EK007 : 28th March 2016 เมื่อ 19:06

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    Sakura ใช้ฝึกวาดได้ครับแต่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แนะนำของ winsor ดีกว่าครับ มีแบบเป็นก้อนพร้อมจานสี ราคาก็ไม่แพงมาก

หลักๆคือถ้ากระดาษเปียกแต่พู่กันหมาดจะเป็นการดูดน้ำจากกระดาษ ให้พู่กันมีเนื้อสีชุ่มๆไว้จะดีกว่าครับ

นอกจากจะต้องการลงแบบให้มี texture ก็ให้พู่กันหมาดๆได้ครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ภาพดินสอสวยมากครับ ภาพสีน้ำลายละเอียดก็ดีมาก แต่ขาดเอกลักษณ์ความเป็นสีน้ำครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ภาพสีน้ำยังไม่ค่อยโอเค มิติของแสงเงายังไม่บาลานซ์เท่าไหร่ ตรงคอนี่แปลก ๆ เหมือนมีลูกกระเดือกเลย
    แต่ภาพดินสอนี่ดูดีมาก ผมว่าถนัดอะไรก็ใช้อันนั้นแหละ ศิลปินเก่งที่ถนัดไม่ใช่จับฉ่ายนะครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    605
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    สนในด้าน Digital painting มั้ยครับ ถ้าสนใจผมว่าน่าจะไปรุ่งนะครับ ดูจากแสงเงาการดออิ้งแล้ว เหลืออย่างเดียวที่ต้องปรับคงต้องเป็น

เรื่องของทฤษฎีสี ลองศึกษาดูครับ ลองทำเป็น Digital painting ดูครับ

อีกอย่างนะครับ พวกเส้นดำๆ ไม่ควรใช้นะครับ มันจะทำให้ภาพดูไม่เป็นธรรมชาติ มีอะไรสอบถามได้ครับ

ผมก็กำลังศึกษาด้าน digital painting อยู่

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    Sakura ใช้ฝึกวาดได้ครับแต่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แนะนำของ winsor ดีกว่าครับ มีแบบเป็นก้อนพร้อมจานสี ราคาก็ไม่แพงมาก

หลักๆคือถ้ากระดาษเปียกแต่พู่กันหมาดจะเป็นการดูดน้ำจากกระดาษ ให้พู่กันมีเนื้อสีชุ่มๆไว้จะดีกว่าครับ

นอกจากจะต้องการลงแบบให้มี texture ก็ให้พู่กันหมาดๆได้ครับ
    ก้อน ต่างจากหลอดยังไงหรอครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kellidev อ่านกระทู้
    ภาพดินสอสวยมากครับ ภาพสีน้ำลายละเอียดก็ดีมาก แต่ขาดเอกลักษณ์ความเป็นสีน้ำครับ
    นั้นแหละครับ เอกลักษณ์ความเป็นสีน้ำ ผมว่าจุดนี้ยากมาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    ภาพสีน้ำยังไม่ค่อยโอเค มิติของแสงเงายังไม่บาลานซ์เท่าไหร่ ตรงคอนี่แปลก ๆ เหมือนมีลูกกระเดือกเลย
    แต่ภาพดินสอนี่ดูดีมาก ผมว่าถนัดอะไรก็ใช้อันนั้นแหละ ศิลปินเก่งที่ถนัดไม่ใช่จับฉ่ายนะครับ
    ขอบคุณครับ อยากฝึก ไว้เพราะ อนาคตได้ใช้แน่นอนสีน้ำ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Phromrat อ่านกระทู้
    สนในด้าน Digital painting มั้ยครับ ถ้าสนใจผมว่าน่าจะไปรุ่งนะครับ ดูจากแสงเงาการดออิ้งแล้ว เหลืออย่างเดียวที่ต้องปรับคงต้องเป็น

เรื่องของทฤษฎีสี ลองศึกษาดูครับ ลองทำเป็น Digital painting ดูครับ

อีกอย่างนะครับ พวกเส้นดำๆ ไม่ควรใช้นะครับ มันจะทำให้ภาพดูไม่เป็นธรรมชาติ มีอะไรสอบถามได้ครับ

ผมก็กำลังศึกษาด้าน digital painting อยู่
    ขอบคุณครับ เส้นดำผมว่า ควรเป็นแค่ขนตาก็พอ เดี๋ยวลองศึกษา ทฤษฎีสี แบบ ลึกๆเลยครับ เคยอ่านมาแต่ผ่านๆ

เคยลองDigital painting วาดทับเอานะครับ ลองๆมือ ไม่มีเม้าปากกาคุมยากเลยพอ //ชั้นตา หายไปชั้นนึงครับ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    สีไม่มีมิติครับ
    พยายามใช้หลายๆสีครับ
    นี่ผลงานผม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย laknarapiata : 28th March 2016 เมื่อ 22:41

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    ก้อน ต่างจากหลอดยังไงหรอครับ
    แบบก้อนราคาถูกกว่าแบบหลอด เหมาะกับคนที่งบน้อยแต่อยากได้สีเป็นเซ็ต ใช้งานง่ายแค่เอาพู่กันแตะน้ำก็ใช้งานได้แล้ว

ขอเม้นเรื่องดิจิตอลเพ้นนิดนึง ผมว่าฝึกแบบจขกท.ก่อนดีแล้วครับ พื้นแน่นแล้วจะงานมือหรืองานคอมก็ไม่ยากแล้วครับ

Tomb Raider
    กล่าวขอบคุณ
    1,503

นี่คือภาพของkristen stewartใช่มะวาดได้สวยมากละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gwen stacy : 28th March 2016 เมื่อ 23:08

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ laknarapiata อ่านกระทู้
    สีไม่มีมิติครับ
    พยายามใช้หลายๆสีครับ
    นี่ผลงานผม

ขอบคุณครับ งามมากครับ ใช่สีไม้รีปล่าวครับ
    แบบก้อนราคาถูกกว่าแบบหลอด เหมาะกับคนที่งบน้อยแต่อยากได้สีเป็นเซ็ต ใช้งานง่ายแค่เอาพู่กันแตะน้ำก็ใช้งานได้แล้ว

ขอเม้นเรื่องดิจิตอลเพ้นนิดนึง ผมว่าฝึกแบบจขกท.ก่อนดีแล้วครับ พื้นแน่นแล้วจะงานมือหรืองานคอมก็ไม่ยากแล้วครับ
    ครับผม อีกนานและครับกว่าจะเปลียนได้ ดวนสวดยับแน่นอน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gwen stacy อ่านกระทู้

นี่คือภาพของkristen stewartใช่มะวาดได้สวยมากละ
    ขอบคุณครับ ใช่ครับ

รอบดึก ดูออกมั้ยครับว่าใคร (เป็นผมถ้าไม่วาดเองก็ดูไม่จริงๆ5555) ผมว่านะ เละ สีเน่า ดูยุ่งๆแย้ง

// รูปมัน นอนได้ไง กดเข้าไปดูในลิ้คค์ มันก็ตั้ง

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    โฮ้พี่ชาย มันเป็นอะไรที่สวยมาก รู้สึกถึงพรสวรรค์ของเจ้าของกระทู้ เอาไปขายดูน่าจะได้เงินดี ผมรับประกันต้องมีคนซื้อแน่ๆครับ

ข้านับถือเจ้ายิ่งนัก ยังไงข้าขอเป็นลูกศิษของพี่ได้ไหม

Tomb Raider
    กล่าวขอบคุณ
    1,503

ภาพนี้ดูไม่ออกละแต่ไม่ใช่เพราะภาพนะคือไม่รู้จักผู้หญิงในภาพละ

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ steampricegamer อ่านกระทู้
    โฮ้พี่ชาย มันเป็นอะไรที่สวยมาก รู้สึกถึงพรสวรรค์ของเจ้าของกระทู้ เอาไปขายดูน่าจะได้เงินดี ผมรับประกันต้องมีคนซื้อแน่ๆครับ

ข้านับถือเจ้ายิ่งนัก ยังไงข้าขอเป็นลูกศิษของพี่ได้ไหม
    ขอบคุณครับ ผมขายไม่ลงหรอกครับ

ภาพนี้ดูไม่ออกละแต่ไม่ใช่เพราะภาพนะคือไม่รู้จักผู้หญิงในภาพละ
    scarlett johansson ครับ 5555 ตอนร่างผมว่าดูออกนะ แต่ ลงสีเสร็จ ใครวะ

Tomb Raider
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    scarlett johanssonนี่เองแต่ที่ดูไม่ออกอาจเป็นเพราะทรงผมละมั้งเพราะว่าเราชินตากับscarlett johanssonในแบบฺAvengers Black Widowมากกว่าละถ้าเกิดวาดออกมาในแบบAvengers Black Widowอาจจะดูออกละ

ิAvengers Black Widow

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    งานพวกเนี่ยผมก็ทำได้ครับ เเต่ไม่ทำดีกว่า เพราะห่างไกลคำว่าคนเหลือเกิน
    พูดถึงโดนรวมเเล้วผมเรียกว่า พวกเขามีพรสวรรค์ ครับ การวาดรูปเป็นเรื่องที่ยากมากสำหรับผมคนหนึ่งหรือใครอีกหลายๆคน
    โดยรวมก็วาดได้โอเคครับ เเต่ต่อไปอาจจะได้ดีกว่านี้ อนาคตเราไม่รู้ เเต่ถ้าขัดเกลาฝีมือไป ไป ไป ยังไงมันก็ต้องดีขึ้นมาละ

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ภาพDigital painting ของนางเอกทไวไลท์จอมเยอะสวยมากชอบการไล่สีตรงเงาผมมาก ๆ ดูสมูทสุด ๆ
    แต่รูปสการ์เล็ตดูไม่ออกเลยแฮะ ตอนแรกนึกว่าเลดี้กาก้านะครับ อิอิ

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: