ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173

มีวิธีกินอาหารเเบบไม่ลดมื้อเเต่กินยังไงก็ไม่อ้วนขึ้นมั้ยครับ

ผมอยากกินให้ครบสามมื้อเเต่อยากให้ยิ่งกินยิ่งผอมยิ่งลดน้ำหนัก ไม่จำเป็นต้องเป็นอาหารคลีนก็ได้ครับเพราะผมไม่ได้มีเงินหาซื้อของเเบบนั้นกินทุกวัน เเละไม่อยากฝืนร่างกายครับ ทำควบคู่กับการออกกำลังกาย
    ผมได้ยินมาว่า น้ำนหนักขึ้นอยู่กับ อาหาร70ออกกำลังกาย30นะครับ ใครที่มีวิธี เเชร์เเละบอกผมหน่อยครับ

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ผมกินข้าวเท่าเดิม เพิ่มเติมคืองดขนม ทุกประเภท นานๆทีจะกินจริงๆ อาทิตย์ละไม่เกิน 1-2 ครั้ง
    ออกกำลัง 3 ใน 5 วัน ครั้งละ 1 ชั่วโมงอัพ หากีฬาที่มีเพื่อนเล่น จะเล่นได้นาน ตีแบต เทนนิส อะไรก็ว่าไป

เกือบเดือนผมลงไป เกือบๆ 2 โล
    ปล. อยู่มหาลัยลองใช้เงินเดือนละ 4000 ดู ผอม *0*

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    งดแป้งครับ เช่น ข้าว เส้น ขนมปัง ผลไม้ที่ห้ามกิน มะม่วง ลดพวกนี้ได้น้ำหนักลงแน่นอนครับ

ปล.ผมมีพี่ที่รู้จักคนนึงเป็น ญ อ้วนมาก เค้าไม่กินข้าวเลยครับ แบบว่ากินแต่กับข้าวอะ เช่น นั่งกิน หมูทอด เพียวๆ ผัดกระเพราหมู เพียวๆ

ตอนนี้ผอมไปเลย
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    งดแป้งครับ เช่น ข้าว เส้น ขนมปัง ผลไม้ที่ห้ามกิน มะม่วง ลดพวกนี้ได้น้ำหนักลงแน่นอนครับ

ปล.ผมมีพี่ที่รู้จักคนนึงเป็น ญ อ้วนมาก เค้าไม่กินข้าวเลยครับ แบบว่ากินแต่กับข้าวอะ เช่น นั่งกิน หมูทอด เพียวๆ ผัดกระเพราหมู เพียวๆ

ตอนนี้ผอมไปเลย
    โห ของทอดมันน่าจะอ้วนกว่าข้าวอีกนะ ได้ไงเนี่ย

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    -ลดขนม น้ำอัดลม น้ำหวาน ขนมหวาน ของมัน ของทอด
    -เน้นมื้อเช้าให้หนัก มื้อเที่ยงปานกลาง มื้อเย็นเบาๆ
    -ออกกำลังกายทุกวัน วันละส่วน

อันนี้ผมทำครับ ตอนนี้หนัก 60-65 ขึ้นๆ ลงๆ 55555

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    โห ของทอดมันน่าจะอ้วนกว่าข้าวอีกนะ ได้ไงเนี่ย
    เอาจริงๆเป็นความเชื่อที่ไม่ถูกซะทีเดียวอ่ะครับ คาโบไฮเดรตเป็นพลังงานหลักของร่างกายครับ ส่วนไขมันคือพลังงานสำรองที่ร่างกายเก็บเอาไว้
    ต้องเบิร์นจนคาโบหมดก่อน ร่างกายถึงเอาไขมันออกมาใช้ครับ ดังนั้นคาโบไฮเดรตเนี่ยแหละตัวอ้วนกว่ามันๆอีกครับ

วิธีมันก็ง่ายๆอ่ะครับ กินเข้าไปกี่แคลเอาออกกี่แคล ลองศึกษาดูว่านับยังไง คิดยังไง ถ้าเอาออกน้อยกว่ากินเข้า มันก็จะสะสมแล้วก็เป็นไขมันอ้วนๆแหละครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    เอาจริงๆเป็นความเชื่อที่ไม่ถูกซะทีเดียวอ่ะครับ คาโบไฮเดรตเป็นพลังงานหลักของร่างกายครับ ส่วนไขมันคือพลังงานสำรองที่ร่างกายเก็บเอาไว้
    ต้องเบิร์นจนคาโบหมดก่อน ร่างกายถึงเอาไขมันออกมาใช้ครับ ดังนั้นคาโบไฮเดรตเนี่ยแหละตัวอ้วนกว่ามันๆอีกครับ

วิธีมันก็ง่ายๆอ่ะครับ กินเข้าไปกี่แคลเอาออกกี่แคล ลองศึกษาดูว่านับยังไง คิดยังไง ถ้าเอาออกน้อยกว่ากินเข้า มันก็จะสะสมแล้วก็เป็นไขมันอ้วนๆแหละครับ
    อ่ออครับเข้าใจเเล้ว พอจะทราบมั้ยครับว่า ในกรณีที่แคลอรี่ในร่างกายไม่พอ ร่างกายเราเอาพลังงานจากไหนครับ ส่งผลกับร่างกายยังไงบ้าง

เเล้วผมลองคำนวณ BMR ได้เเบบนี้ครับ

BMR (Basal Metabolic Rate) พลังงานที่จำเป็นพื้นฐานในการมีชีวิต
    1839 กิโลแคลอรี่
    TDEE (Total Daily Energy Expenditure) พลังงานที่คุณใช้ในแต่ละวัน
    2207 กิโลแคลอรี่

เเปลว่า ผมต้องกินให้น้อยกว่า 2207 กิโลแคลอรี่ น้ำหนักถึงจะลดเรื่อยๆจนกว่าจะไม่ลดอีก เหมือนนักมวยที่ต้องลดน้ำหนักตัวเองจนขีดสุดเพื่อนให้ตัวเองได้เปรียบกว่า เเต่ถ้าวันนึงกินไม่ถึง1839น้ำหนักจะลดเเต่มีผลเสียกับร่างกายใช่รึเปล่าครับ เข้าใจผิดถูกยังไปอธิบายได้เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 482566789 : 29th March 2016 เมื่อ 02:35

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    เอาง่ายๆ งด น้ำหวาน ขนม อัดลม ของมัน ทอด เค็มๆ

ลดข้าว ลง

ออกกำลังวันละ 30-40นาที ทุกวัน 1เดือนลดได้ 3-4 โล

จากคนเคยอ้วน มาก่อน หนัก 73 ปัจจุบัน 58-63 ขึ้นๆลงๆแต่ไม่ได้อ้วน ผมลดมาได้ 6 เดือน ตอน ปี 58

เพราะยังออกกำลังอยุ่ทุกวัน แต่ งด น้ำหวาน มัน เค็ม ขนม มื้อเย็น กินขนมปัง+ไข่ต้มแทน ไม่ก็กับข้าวต้มๆที่เน้นผัก ไม่กินข้าวแทน

มื้อเช้ากินอะไรก็ได้ สำคัญ ช่วง เย็น หรือ ดึก ครับ อย่ากินข้าวเยอะ หรือ งดข้าวไปเลยกินอย่างอื่นแทน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 29th March 2016 เมื่อ 03:21

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    เอาง่ายๆ งด น้ำหวาน ขนม อัดลม ของมัน ทอด เค็มๆ

ลดข้าว ลง

ออกกำลังวันละ 30-40นาที ทุกวัน 1เดือนลดได้ 3-4 โล

จากคนเคยอ้วน มาก่อน หนัก 73 ปัจจุบัน 58-63 ขึ้นๆลงๆแต่ไม่ได้อ้วน ผมลดมาได้ 6 เดือน ตอน ปี 58

เพราะยังออกกำลังอยุ่ทุกวัน แต่ งด น้ำหวาน มัน เค็ม ขนม มื้อเย็น กินขนมปัง+ไข่ต้มแทน ไม่ก็กับข้าวต้มๆที่เน้นผัก ไม่กินข้าวแทน

มื้อเช้ากินอะไรก็ได้ สำคัญ ช่วง เย็น หรือ ดึก ครับ อย่ากินข้าวเยอะ หรือ งดข้าวไปเลยกินอย่างอื่นแทน
    ครับผมจะทำตามนี้เลย ได้เเนวทางละ

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    อ่ออครับเข้าใจเเล้ว พอจะทราบมั้ยครับว่า ในกรณีที่แคลอรี่ในร่างกายไม่พอ ร่างกายเราเอาพลังงานจากไหนครับ ส่งผลกับร่างกายยังไงบ้าง

เเล้วผมลองคำนวณ BMR ได้เเบบนี้ครับ

BMR (Basal Metabolic Rate) พลังงานที่จำเป็นพื้นฐานในการมีชีวิต
    1839 กิโลแคลอรี่
    TDEE (Total Daily Energy Expenditure) พลังงานที่คุณใช้ในแต่ละวัน
    2207 กิโลแคลอรี่

เเปลว่า ผมต้องกินให้น้อยกว่า 2207 กิโลแคลอรี่ น้ำหนักถึงจะลดเรื่อยๆจนกว่าจะไม่ลดอีก เหมือนนักมวยที่ต้องลดน้ำหนักตัวเองจนขีดสุดเพื่อนให้ตัวเองได้เปรียบกว่า เเต่ถ้าวันนึงกินไม่ถึง1839น้ำหนักจะลดเเต่มีผลเสียกับร่างกายใช่รึเปล่าครับ เข้าใจผิดถูกยังไปอธิบายได้เลยครับ
    ที่ผมอ่านมานะ การใช้ชีวิตในหนึ่งวันโดยที่นอนโง่ๆไม่ทำอะไรเลย แต่ภายในร่างกายยังทำงานอยู่ต้องใช้พลังงานเฉลี่ยราวๆ 1,397 กิโลแคลอรี ซึ่งมันก็คือพลังงานขั้นต่ำในการดำรงชีวิตครับ ข้อมูลตรงนี้คือจะแตกต่างกันไปตามสภาพร่างกายของแต่ละคน อย่างของผมนี่เป็น 1484 กิโลแคลอรี่ครับ
    ส่วนไอ TDEE คือพลังงานที่ใช้ทั้งหมดในหนึ่งวันที่เราทำกิจกรรมครับ เช่น ไปเรียนก็บวกเพิ่มไป(เท่าไหร่ไม่รู้เหมือนกัน)

การกินไม่ถึง BMR จะเป็นไง น้ำหนักลดแน่นอนครับ แต่เขาบอกกันว่าไม่ค่อยแนะนำ มันไม่ดีต่อร่างกายแน่นอนครับ เพราะร่างกายไม่มีพลังงานขั้นต่ำที่จะดำเนินกิจกรรมภายในร่างกาย
    วิธีการคือกินให้น้อยกว่า TDEE นี่แหละครับ(โดยสูตรที่เห็นนิยมกันคือน้อยกว่า TDEE ประมาณ 500 แต่อย่าน้อยกว่า BMRนะ) คุมอาหารดีๆ แล้วทำการออกกำลังกายไปด้วยเพื่อเป็นการเพิ่มกล้ามเนื้อ ครับ น้ำหนักอาจไม่ลงแต่ไขมันจะหายไป มีกล้ามเนื้อกระชับๆเข้ามาแทนครับ

ตามที่จขกท.เข้าใจถูกละครับ คือต่อให้ออกกำลังดีแค่ไหนแต่กินแย่ ก็อ้วนอยู่ดี สรุปคือ คุมอาหารและออกกำลัง

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    ที่ผมอ่านมานะ การใช้ชีวิตในหนึ่งวันโดยที่นอนโง่ๆไม่ทำอะไรเลย แต่ภายในร่างกายยังทำงานอยู่ต้องใช้พลังงานเฉลี่ยราวๆ 1,397 กิโลแคลอรี ซึ่งมันก็คือพลังงานขั้นต่ำในการดำรงชีวิตครับ ข้อมูลตรงนี้คือจะแตกต่างกันไปตามสภาพร่างกายของแต่ละคน อย่างของผมนี่เป็น 1484 กิโลแคลอรี่ครับ
    ส่วนไอ TDEE คือพลังงานที่ใช้ทั้งหมดในหนึ่งวันที่เราทำกิจกรรมครับ เช่น ไปเรียนก็บวกเพิ่มไป(เท่าไหร่ไม่รู้เหมือนกัน)

การกินไม่ถึง BMR จะเป็นไง น้ำหนักลดแน่นอนครับ แต่เขาบอกกันว่าไม่ค่อยแนะนำ มันไม่ดีต่อร่างกายแน่นอนครับ เพราะร่างกายไม่มีพลังงานขั้นต่ำที่จะดำเนินกิจกรรมภายในร่างกาย
    วิธีการคือกินให้น้อยกว่า TDEE นี่แหละครับ(โดยสูตรที่เห็นนิยมกันคือน้อยกว่า TDEE ประมาณ 500 แต่อย่าน้อยกว่า BMRนะ) คุมอาหารดีๆ แล้วทำการออกกำลังกายไปด้วยเพื่อเป็นการเพิ่มกล้ามเนื้อ ครับ น้ำหนักอาจไม่ลงแต่ไขมันจะหายไป มีกล้ามเนื้อกระชับๆเข้ามาแทนครับ

ตามที่จขกท.เข้าใจถูกละครับ คือต่อให้ออกกำลังดีแค่ไหนแต่กินแย่ ก็อ้วนอยู่ดี สรุปคือ คุมอาหารและออกกำลัง
    ครับ เข้าใจเเล้วครับ ผมก็ไปศึกษามาเองบ้างเเล้วด้วย

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    บอกจากที่ผมทำเองนะ คือผมเริ่มทำตอนเดือน ก.พ. จนถึงตอนนี้ จาก น้ำหนัก 74 เหลือ 67 โดยยังกินข้าว3มื้อ
    ที่อยากลดคือไม่ไหวครับ อยากหล่อเหมือนเมื่อก่อน ตอนปี1 55 ปี2 67 ปี3 74 อยากเหลือ 60-64
    1.ผมไม่กินน้ำอัดลม เลิกกินเลยแบบวันปกติๆ จะกินก็เฉพาะตอนไปกินเหล้าเท่านั้น แต่ที่นั่งตั้งวงกินเองจะเป็นพวก Coke Zero แทนครับ
    2.ขนมต่างๆ จนกระทั้งพวก ลูกชิ้นทอดและของกินเล่นต่างๆ ไม่กินเลยครับ กินแค่บางทีแต่น้อยมากๆ
    3.ส่วนการกินข้าวก็เลือกสั่งกินให้สมดุลอะครับ ประมาณว่า วันนี้กิน หมูกรอบ มื้อต่อไปก็ ควรจะเป็นอย่างอื่นที่เบาลง เช่น ผัดผักรวมมิตรปลา
    อีกอย่างเวลาอิ่มแล้วแต่ ข้าว ยังเหลือผมก็จะไม่ฝืนกินจนหมดหน่ะ

สุดท้ายเลยคือ ผมไม่ได้ออกกำลังกายเลยครับ แต่แค่เล่น T25 อาทิตย์ละ 1-2 ครั้งเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nailover : 30th March 2016 เมื่อ 02:37

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    ผมกินข้าวเป็นชามกินขนม นม เนย สลัด น้ำหนักอยู่ที่ 67-72 ตลอดไม่เกินนี้
    ชิวๆสายแดกเท่าไรก็ไม่อ้วนส่วนเพื่อนนับว่าเหมือนหมูลงพุง555

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    คนที่บอกว่าให้ลดข้าวเนี่ย แทบจะเป็นไปไม่ได้เลยสำหรับผม
    ทำใจลดไม่ได้จริง การเป็นลูกหลานชาวนา ทำให้กลายเป็นคนที่กินข้าวเหลือไม่ได้ แล้วจะชอบกินข้าวมากๆ T_T

นี่ถ้าผมไม่ติดกินข้าว ป่านนี้ผอมไปละ ถถถถถถถถถถ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    แดรกไปเถอะคับ แต่เพราๆ เรื่องอาหารขยะบ้างก็ดี ไม่ต้องไปคิดมากเรื่อง Cal หรอกคับ คำนวนไปก็ท้อ รู้จัก ขยับตัวให้มากในเวลาทำกิกกรรมอะไรก็ได้ ให้รู้สึกว่า หัวใจตัวเองมีเสียงตุบๆ เบาๆ ยิ่งเป็นผู้ชายยิ่งดีใหญ่เลย

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เห้ออออ ผมนี่เซงตัวเองมากครับ กินเยอะเท่าไหร่ก็ไม่อ้วนเลย อยากอ้วนมากๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้

ลดข้าว ลง

ครับผมจะทำตามนี้เลย ได้เเนวทางละ