ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850

[MEGA]MINECRAFT 1.8.9 EXTREME ULTRA GRAPHIC[FPS BOOST][MODENABLE][1-PART]

MINECRAFT 1.8.9 เวอร์ชั่นล่าสุด

SCREENSHOT

VIDEO GAMEPLAY

รายละเอียด
    Minecraft 1.8.9 เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดทีสมบูรณ์ที่สุดตอนนี้ ตัว 1.9 นั้นยังคงเป็น beta อยู่(ตัว mod เป็น beta) ซึ่งในไฟล์เกมที่อัพลงนี้ได้ทำการ optimize มาแล้วพอสมควรจึงทำให้เล่นได้อย่างลื่นไหล และ ได้ภาพที่สวยงาม

DOWLOAD
    1PART

-------------------------------------------------------------------------------------------------

วิธีลง
    1.โหลดเกมส์
    2.แตกไฟล์
    3.เล่นได้เลย

หากเข้าเกมไม่ได้

ตรง -Xmx5G ไว้สำหรับ RAM 8 GB หากมีมากกว่า 8 คุณสามารถอัดแรมเพิ่มขึ้นให้่เกมได้ เพื่อ fps ที่ดีกว่า

***หากมี RAM 4gb ให้เหลือ Xmx3G หรือ Xmx2G และให้ใช้ texture pack ขนาด x128 แทน
    (ที่ set ไว้ขนาด x256 ซึ่งระเอียดมาก)**

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vgfgff อ่านกระทู้
    สำหรับใคร เล่นแล้วภาพปกติ ไม่มีแสง-เงา แปลว่า mod ไม่โหลดนะครับ
    ให้ทำการก็อบเกมส์ไปไว้ใน appdata
    วิธีเข้า run --- พิมพ์ %appdata% แล้วเอา . minecraft ไปวางไว้ในนั้นครับ

ใครกด play แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นให้
    ลองโหลด forge ไปลงใหม่ดูครับ
    http://files.minecraftforge.net/

*********ประกาศ*************
    เนื่องจาก MINECRAFT เป็นเกมเจ้าปัญหามีปัญหาและ bug บ่อยมาก(เป็นที่ตัวเกมส์เอง ยิ่งลง mod แล้วอาจจะเกิดปัญหาในบางเครื่อง) ซึ่งอาจเกิดปัญหาต่อ แต่ละเครื่องไม่เหมือนกัน เช่น เข้าไม่ได้ จอดำ mod graphic ไม่โหลด ทางผมได้ทำการปรับแต่งและทดสอบแล้วบน platform WINDOWS 10 64 bit และ ใช้ JAVA 64 bit version 8 update 77 จำนวน 3 เครื่องผมว่ารันแล้วไม่มีปัญหา 2 เครื่องแต่เกิดปัญหา 1 เครื่อง คือ ภาพเป็นแบบธรรมดา และได้ดำเนินการแก้ไขด้วยการลง forge + java(version เก่าลงมา ใช้ jre8 update 50 แทน) ใหม่ + กับการใช้ java agurment และได้แก้ไขปัญหาดังกล่าวเรียบร้อย
    ใครที่โหลดไปแล้วเกิดปัญหาใดๆ สามารถโพสต์ หรือ แจ้ง ทาง PM ได้เลยครับ ผมจะช่วยแก้ปัญหาให้ไวที่สุดขอบคุณครับ

GOOD LUCK
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vgfgff : 31st March 2016 เมื่อ 21:47

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,245
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณครับ เล่นได้ภาพสวยมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bird1528 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ เล่นได้ภาพสวยมากๆ

ครับ ขอบคุณครับ ตัวเกมสามารถลง mod เพิ่มได้แบบง่ายๆเลยครับ 555+

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    เล่นไม่ได้ครับ แก้ตามแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,245
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้ครับ แก้ตามแล้ว
    ขออนุญาตตอบครับ
    ลองลง JAVA ใหม่นะครับ มันบอกว่า Java Error นะ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bird1528 อ่านกระทู้
    ขออนุญาตตอบครับ
    ลองลง JAVA ใหม่นะครับ มันบอกว่า Java Error นะ
    ขอบคุณที่ช่วยตอบครับ แนะนำให้ลง java 64 bit ใหม่ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบพระคุณมากครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ทำไมผมเข้าเกมแล้วมันไม่เห็นสวยเหมือนในภาพเลยอะครับ เข้าเกมไปก็เหมือนเดิมปกติอะครับ T-T

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    อันนี้สวยสุดหรือป่าวครับ
    อยากได้แบบสวยสุดๆ(คอมพังไปเลย)
    แล้วมี mod แถมให้แก้เบื่อได้หน่อยอะครับ
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ลองแล้วมันบอกให้Update เล่นแบบOffline ได้ไหมอ่า เข้าเกมไม่ได้งงมาก กดPlay แล้วเข้าไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LoveAnimeMaster : 31st March 2016 เมื่อ 12:38

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ทำไมลองเล่นภาพ ก็เหมือนเดิม
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanathos อ่านกระทู้
    ทำไมผมเข้าเกมแล้วมันไม่เห็นสวยเหมือนในภาพเลยอะครับ เข้าเกมไปก็เหมือนเดิมปกติอะครับ T-T
    เอาไปลงใน appdata รึยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ max10307 อ่านกระทู้
    อันนี้สวยสุดหรือป่าวครับ
    อยากได้แบบสวยสุดๆ(คอมพังไปเลย)
    แล้วมี mod แถมให้แก้เบื่อได้หน่อยอะครับ
    สวยสุดแล้วครับ ผมใส่ shader ไว้ให้ปรับเล่น 3 อัน ลองปรับดูครับ อ่อ shader option สามารถปรับให้ epic ขึ้นได้ครับ

เอาไปลง ใo appdata ด้วยครับ .minecarft

กล่าวขอบคุณ
    11
    สำหรับใคร เล่นแล้วภาพปกติ ไม่มีแสง-เงา แปลว่า mod ไม่โหลดนะครับ
    ให้ทำการก็อบเกมส์ไปไว้ใน appdata
    วิธีเข้า run --- พิมพ์ %appdata% แล้วเอา . minecraft ไปวางไว้ในนั้นครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vgfgff : 31st March 2016 เมื่อ 13:03

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    2

กด play แล้วไม่มีไรเกิดขึ้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanutpop อ่านกระทู้

กด play แล้วไม่มีไรเกิดขึ้นครับ
    ลองโหลด fore ใหม่ดูครับ
    http://files.minecraftforge.net/

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เล่นได้คับภาพสวย อย่างกระตุกเลย 5555
    กลางคืนมันสั้น หรือข้านั้นตื่นสาย ง่วงสลัด

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlackLayBle อ่านกระทู้
    เล่นได้คับภาพสวย อย่างกระตุกเลย 5555
    สามารถปรับแต่งได้ใน option ได้เลยครับ shader ที่ลื่นที่สุดคือ kuda shader ครับ

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เล่นได้ครับ ภาพสวยมาก ขอบคุณครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    72
    2

ค้างหน้านี้ครับ

เด้งไปนี่เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tanutpop : 1st April 2016 เมื่อ 23:21

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanutpop อ่านกระทู้

ลองเข้าไปในโฟวเดอร์ resource pack แล้ว cut ไฟล์ข้างในออกมาไว้ไหนก้ได้ก่อนครับ แล้วลองเข้าเกมใหม่

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    รองเปลี่ยนตรง วงสีแดงดูครับ ตามรูปที่สอง ผมเปลี่ยนแล้วเข้าเกมได้

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 41

ผมก็ค้างหน้านี้ตอนแรกเหมือนกัน แต่มันบอกให้ลงJava เวอร์ชั่นใหม่ ผมก็ลงตามมันก็หาย(เข้าเกมส์ได้ครับ)

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    2
    เล่นได้แล้วครับ ขอบคุณทุกคนมาก

กล่าวขอบคุณ
    11
    เล่นได้แล้วครับ ขอบคุณทุกคนมาก
    ยินดีด้วยครับ ผมจะค่อยๆทยอยอัพเดท mod เรื่อยๆ ครับ