ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DavidNassau อ่านกระทู้
    ดีที่ ff7 ยังไม่ออก ไม่งั้นคงซื้อ ps4 ไปแล้ว
    เหมือนกันเลยค่ะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    จะคิดเล้กคิดนน้อยอะไร มันเล่นได้ทุกเกมนั่นละ เขียนข่าวซะ แค่เล่นเครืื่อง 4k ภาพสวย ขึ้นแค่นั้น บ้าป่าว

และถ้าอยากซื้อคอมก็ซื้อไป นี่บ้ารึเปล่า เครื่องเกมมันก็พิมพ์งานไม่ได้อยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมคนนึงล่ะไม่ซื้อ ps4 Full Hd ก็ภาพสวยอย่แล้ว จะไขว้คว้าหา 4k เพื่อ ถ้าได้เครื่องมาก็ต้องจัดทีวีที่รองรับระบบ 4k อีก ยาวได้เสียตังยาว เป็นกำลังใจให้คนที่มี ps4 อย่ในครอบครองครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Full hd กับ 4k ผมก้ว่าภาพไม่ต่างกันนะ (สำหรับสายตาผมนะ) 5555555

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ผมไม่เข้าใจครับ

ทำไมหลายๆ คนต้องพากันหัวร้อนด้วย เขาก็บอกอยู่ว่า เกมที่ทำลงต่อไป มันก็ทำลงทั้งสองเครื่อง เพียงแต่ ในกรณีของเครื่องใหม่นี่อาจจะลื่นกว่าภาพสวย แค่นั้นเอง

และแน่นอน ถ่าสเปคสูงขึ้น ราคามันก็ต้องย่อมขึ้นมากกว่าเครื่องปกติ ก็เป็นตัวเลือกให้พวกที่งบหนาและอยากเล่น console ไปด้วย

หลายคนในนี้พิมพ์ยังกับว่า sony มันทำเครื่องใหม่ออกมาแล้ว มันจะทำเกมลงแต่เครื่องใหม่ยังงั้น

มันเป็นเครื่องเล่นเกม เป็นเทคโนโลยีนะคุณ มันต้องมีทางที่พัฒนาขึ้นได้ ไม่ใช่จะย่ำเอาอยู่แบบเดิม มันไม่ใช่พระเครื่องซักหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ช่วงนี้ VR กำลังเข้า

จะซื้อพวกที่เกี่ยวกับกราฟิก คงต้องรอดูก่อนล่ะนะ

สำหรับผมคงรอ vga ให้ซัพพอตมากกว่านี้สักพัก ค่อยจัด

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    กำตังกำลังจะซื้อ ps4 เดือนหน้า มาเจอข่าวนี้ เอาตังลงการ์จอกับvrน่าจะดีกว่า
    คุณคือใคร
    กูไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เกมสนุกใช่อยู่ที่กราฟฟิคทั้งหมด ทุกวันนี้ผมยัง เล่นแต่ 3ds เลย ทั้งที่เครื่องเต็มบ้าน 5555
    Intel i5-4440 : GIGABYTE GTX 970 OC : GIGABYTE GA-Z87-HD3 : team xtreem 8gb (4x2) : XFX 750W : Cooler Master: CM 690 III

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    คนหัว ร้อน 5555 เม่งเขาก็บอกอยู่ทำ เกมลง 2 เครื่อง ก็เหมือนมุงซื้อ c2d 80วัน ออก i3 มุงจะบ่นกันหาพระแสงอะไร ไม่มีเงินมุงก็ เล่น ps4 ไปดิ มีเงิน ก็ 4.5 ไป บ่นซะ ไปอัพคอมดีกว่า ไป ซื้อ VR ดี กว่า กุขรรมทำอย่างกับคอมเม่งไม่ทำกับ***แบบนี้อ่ะ แล้วมุงจะบ่นหาพระแสงอะไร ว่าพึ่ง ซื้อเองนะ เพราะเครื่องเเม่งออกมานานละโวยยยยยย เหมือน ตอนนี้ เม่ง i7 แต่***ไปซื้อ c2d มา แล้วบ่นรีบออก ทำไม ย้ำอีกครั้ง กุขรรมมมมมมมมมมหนักมาก
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    PS4 ก็เล่นได้เหมือนเดิมนั้นล่ะ 4.5 แค่เพิ่มออฟชั่นพิเศษแค่นั้นบางคนแทบไม่ได้ใช้ด้วยซ้ำ ถ้าเป็น PS5 ค่อยน่าเล่น เกมคงจะเป็นเจนใหม่แล้วล่ะตอนนั้น

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kevinmitnick อ่านกระทู้
    คนหัว ร้อน 5555 เม่งเขาก็บอกอยู่ทำ เกมลง 2 เครื่อง ก็เหมือนมุงซื้อ c2d 80วัน ออก i3 มุงจะบ่นกันหาพระแสงอะไร ไม่มีเงินมุงก็ เล่น ps4 ไปดิ มีเงิน ก็ 4.5 ไป บ่นซะ ไปอัพคอมดีกว่า ไป ซื้อ VR ดี กว่า กุขรรมทำอย่างกับคอมเม่งไม่ทำกับ***แบบนี้อ่ะ แล้วมุงจะบ่นหาพระแสงอะไร ว่าพึ่ง ซื้อเองนะ เพราะเครื่องเเม่งออกมานานละโวยยยยยย เหมือน ตอนนี้ เม่ง i7 แต่***ไปซื้อ c2d มา แล้วบ่นรีบออก ทำไม ย้ำอีกครั้ง กุขรรมมมมมมมมมมหนักมาก
    ยกตัวอย่างได้บ่งบอกสติปัญญาครับ

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    ถึงคนที่บ่นพวกที่พึ่งซื่อ ที่พูดมาก็ถูก มีเงินก็ซื้อ ไม่มีก็อด เป็นความจริง ตรงนี้ไม่เถียง แต่ จะบอกว่าคนที่รู้สึกหัวร้อน
    (หรือจริงๆอาจจะแค่เสียดายเล็กน้อย) มันไม่ได้มีแค่พวกเรา อารมณ์มันคล้ายๆกับ เวลาซื้อเกมใน steam แล้ววันต่อมามันลดราคาเยอะๆนั้นหละ
    มันเสียดาย แต่ก็ไม่ได้เดือดร้อนขนาดนั้น บางตัวก็พิมพ์ซะพวกเราเขางอกกันเลยทีเดียว (ปิดเทอมแล้วเด้อ) พวกเราเงิบ แค่นั้น ประมาณว่า
    "รู้งี้ เก็บเงินต่ออีกซักหน่อยดีกว่า" ประมาณนี้

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    มาคิดๆดูแล้ว ถ้าเครื่องวางจำหน่ายในปลายปีนี้ ผมว่ายังเล่น 4K ไม่ไหวหรอกครับ

ดูง่ายๆจากการ์ดจอตัวท็อปเจนนี้ 980TI ราคา 2 หมื่นปลายๆ ยังเล่น 4K ที่เฟรมปริ่มๆ 30 fps อยู่เลย ยังแทบจะไม่รอดอยู่แล้ว

ขนาดฮาร์ดแวร์ของ PC ซึ่งนำหน้าคอนโซลมาโดยตลอด ยังเล่น 4K ไม่ไหว แล้วคอนโซลจะไหวได้อย่างไร ??

ต้องรอให้การ์ดจอของ PC เล่น 4K ได้แบบราบลื่นซะก่อน คอนโซลถึงเล่น 4K ได้ มันควรเป็นแบบนี้

ส่วนตัวผมคิดว่า PS4.5 อาจเป็นเพียงแค่ปรับแต่งฮาร์ดแวร์ภายในนิดหน่อย แต่สถาปัตยกรรมภายในยังเหมือนเดิม

อาจจะมีการ โอเวอร์คล็อก CPU และ GPU เหมือนอย่างที่ทำกับ PC ก็ได้ เพื่อให้ภาพสวยขึ้น เฟรมดีขึ้น (นิดหน่อย) ประมาณนี้

คล้ายๆกับ การ์ดจอ ที่มีรุ่น overclock น่ะครับ นี่อาจจะเป็น PS4 รุ่น Super-overclock ก็เป็นได้

แล้วเรื่องแผ่นเกมอีกอย่าง ผมก็สงสัยเหมือนกันนะ ถ้ามันใช้แผ่นเกมแผ่นเดียวกัน มันจะให้ภาพสวยขึ้นยังไงอ่ะ ??

รึว่าใช้หลักการเดียวกับการเปิด DSR ของ Nvdia ที่ให้ภาพสวยขึ้น = =''

แต่ยังไงก็ตามนะ ผมว่าใครมี PS4 อยู่แล้ว ไม่ต้องร้อนรนอัพเป็น PS4.5 หรอกครับ ผมว่าภาพไม่สวยกว่าเดิมเท่าไหร่หรอก (ความคิดเห็นส่วนตัวนะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 30th March 2016 เมื่อ 21:16
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonachi อ่านกระทู้
    Full hd กับ 4k ผมก้ว่าภาพไม่ต่างกันนะ (สำหรับสายตาผมนะ) 5555555
    ใช่ครับ แทบไม่ต่างครับ ถ้าไม่จับผิดจริงๆ

ผมเคยรีวิวไว้ในกระทู้นี้ >>> http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=278354

แล้วอีกอย่างปัญหาสำหรับคนเล่น 4K คือ TV4K ครับ แพงบรรลัย ถึงแม้มันจะลดลงมามากแล้วก็ตามอ่ะนะ

ของผม 55JU7500K เล่นเอาผม กินแกลบ ไปยาวๆเลยครับ - -''
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    หูย อาทิตย์ที่แล้วกำลังจะวิ่งออกจากบ้านไปซื้อ PS4 พอดีเลย จะจัด Naruto Storm 4 แต่ปรากฏว่ามือถือกับหูฟัง SONY ที่ใช้อยู่เสียพร้อมกันพอดี เลยงอน SONY ยาวๆไม่ซงไม่ซื้อมันละ
    ช่วงนี้กำลังเก็บตังไปออกรถใหม่อยู่พอดี รอเล่น PS4.5 พร้อม FFXV ออกละกัน ไม่รีบ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    มาคิดๆดูแล้ว ถ้าเครื่องวางจำหน่ายในปลายปีนี้ ผมว่ายังเล่น 4K ไม่ไหวหรอกครับ

ดูง่ายๆจากการ์ดจอตัวท็อปเจนนี้ 980TI ราคา 2 หมื่นปลายๆ ยังเล่น 4K ที่เฟรมปริ่มๆ 30 fps อยู่เลย ยังแทบจะไม่รอดอยู่แล้ว

ขนาดฮาร์ดแวร์ของ PC ซึ่งนำหน้าคอนโซลมาโดยตลอด ยังเล่น 4K ไม่ไหว แล้วคอนโซลจะไหวได้อย่างไร ??

ต้องรอให้การ์ดจอของ PC เล่น 4K ได้แบบราบลื่นซะก่อน คอนโซลถึงเล่น 4K ได้ มันควรเป็นแบบนี้

ส่วนตัวผมคิดว่า PS4.5 อาจเป็นเพียงแค่ปรับแต่งฮาร์ดแวร์ภายในนิดหน่อย แต่สถาปัตยกรรมภายในยังเหมือนเดิม

อาจจะมีการ โอเวอร์คล็อก CPU และ GPU เหมือนอย่างที่ทำกับ PC ก็ได้ เพื่อให้ภาพสวยขึ้น เฟรมดีขึ้น (นิดหน่อย) ประมาณนี้

คล้ายๆกับ การ์ดจอ ที่มีรุ่น overclock น่ะครับ นี่อาจจะเป็น PS4 รุ่น Super-overclock ก็เป็นได้

แล้วเรื่องแผ่นเกมอีกอย่าง ผมก็สงสัยเหมือนกันนะ ถ้ามันใช้แผ่นเกมแผ่นเดียวกัน มันจะให้ภาพสวยขึ้นยังไงอ่ะ ??

รึว่าใช้หลักการเดียวกับการเปิด DSR ของ Nvdia ที่ให้ภาพสวยขึ้น = =''

แต่ยังไงก็ตามนะ ผมว่าใครมี PS4 อยู่แล้ว ไม่ต้องร้อนรนอัพเป็น PS4.5 หรอกครับ ผมว่าภาพไม่สวยกว่าเดิมเท่าไหร่หรอก (ความคิดเห็นส่วนตัวนะ)
    ถ้าให้เดา ผมว่า อาจจะใช้คนละแผ่นก็ได้ครับ แบบ ps3 ps4 ไรงี้หล่ะมั้ง

แต่ก็ต้องรอดูกันอีกที

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ช่วงที่ ps2 ps3 xbox360 นี่เทคโนโลยีมันยังดูนิ่งๆออกมาทีเล่นกันได้ยาวๆ มีแต่ชาว pc ที่ต้องน้อยอกน้อยใจเสมอ และมักจะถูกบอกว่าไปซื้อคอนโซลมาเล่นเถอะ
    จะได้ไม่ต้องมาอัพเครื่องบ่อย แถมมีเกมส์ให้เล่นเยอะกว่า แต่พอมาเดี๋ยวนี้ ทั้ง ps4 x1 pc มีปัญหากันหมดในเรื่องเทคโนโลยีเหมือนถูกผู้ผลิตบีบบังคับและต้องตามเข้าไปอย่าง
    ค่อยเป็นค่อยไป ทั้งการบังคับใช้ ซอฟแวร์กับฮาร์แวร์รุ่นใหม่ๆของทางฝั่ง pc ก่อนหน้านั้นก็เบือนหน้าเอือมกับ x1 แล้วบอกว่า ps4 เข้าใจคนเล่นเกมส์ที่สุดดูเหมือนตอนนี้ ทาง
    ฝั่งโซนี่ก็เริ่มเล่นไม่ลื่นละ กินฝืดอยู่ยากไปอีกเจ้า ผมว่างานนี้ โดนกันทุกฝั่งไม่ว่าจะหันไปทางไหน งานนี้ทั้ง3 ฝ่ายคือ pc ps4 xb1 คงต้องมานั่งถกกันว่าเรานั้นเจอกระแสของเทคโนโลยี
    บีบไปทุกๆวันเหมือนกันหมด ที่พูดนี่ไม่ได้เข้าข้างฝ่ายไหนนะ แต่รู้สึกแบบนั้นแค่นั้น

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ใจเย็น PS4 ก็เล่นได้ไง แค่ PS4 ใหม่สวยกว่าลื่นกว่า แต่ราคาผมว่ามันอาจจะแพงกว่าแน่นอน
    จริงๆ เขาออกรุ่นใหม่มาก็ดีแล้วนี่ ก็ในเมื่อเทคโนโลยีใหม่มันออกมา [รุ่นเก่ารองรับไม่ไหว] อยากเล่น ยอมจ่ายไหมแค่นั้นเอง
    ส่วนคนซื้อก่อนก็ทำใจนะ จริงๆมันก็ไม่ได้ตกรุ่นอะไรสักหน่อย ภาพมันก็คงไม่ได้สวยกว่าโคตรๆ เผลอๆ มีแผ่นแยกเว่อชั่นมาอีก ราคาอัพอีก
    [แต่คิดว่าไม่น่ามีตามข่าว] เหมือน IP4 4S นั่นแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gikkik : 30th March 2016 เมื่อ 22:51

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ถ้าจะให้ดี ได้กำไรมากๆ SONY ก็ควรทำแผ่นของ PS4.5 โดยเฉพาะด้วยล่ะครับ

ไหนๆก็ขายเครื่องใหม่ละ ก็ขายแผ่นใหม่ไปด้วยเลย แล้วก็อัพราคาแผ่น PS4.5 ให้สูงกว่าเดิมอีกซักหน่อย กำไรเห็นๆ

เอาไว้หลอกล่อพวกบ้ากราฟฟิก ให้มันซื้อแผ่นใหม่อีกรอบ

ส่วนใครจะเล่น PS4 แบบเดิมก็เล่นไป มีวางจำหน่ายเหมือนเดิม

แต่จะทำยังไงให้ภาพสวยกว่าเดิม ?? เกมที่ภาพสวยส่วนใหญ่มาจาก Resolution ความละเอียดเป็นหลัก ยิ่งละเอียดมาก ภาพยิ่งสวย รองลงมาก็พวกแสงเงา

ลำพังเกม PS4 ก็ความละเอียดที่ 1080p อยู่ละ (บางเกมอาจจะไม่ถึง แต่ก็เกือบๆ) ซึ่งเข้ากันกับความละเอียดของจอ Full HD พอดี ภาพที่ได้จึงสวยที่สุดเท่าที่ Full HD จะให้ได้ (เต็มที่แล้ว)

ถ้าจะความละเอียดสูงกว่านี้ก็ต้องเป็น 4K ไปเลย เพราะ ทีวีที่มีขายในท้องตลาดไม่มี 2K , 3K มันข้ามไป 4K เลย ถึงจะรองรับได้ แล้วเครื่องจะรันไหวมั้ย? ที่ 4K

ที่ PS4.5 ทำได้อาจเป็นเพียงแค่ ระบบฟิสิกส์เพิ่มเข้ามาเช่น ฝุ่น ควัน หมอก เศษกระดาษปลิว ใบไม้ปลิว และแสงเงาในเกมนิดหน่อยล่ะมั้งครับ

แต่ถ้าจะให้อัพ Resolution ใหม่มั้งหมดคงไม่ไหวอ่ะ มันกินแรงเครื่องเกินไป

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ถึงทำแผ่นแยกยังไง คนก็คงไม่ 4.5 กันเยอะหรอก

ถ้ากราฟฟิกสวยขึ้นมันคือการ remaster เล่น Ps4 ปกติล่ะ

พอ จอ 4k ไม่ต่างจาก 1080P หรอกน่ะ ไม่ใช่ตาซุปเปอร์แมน

ผมเชื่อยังไง ps4 ก็ยังครองตลาดอยุ่ ถ้าภาพเกมมันแค่ remaster และ 60fps 30fps ก็ลื่นไม่เห็นน่าเกลียด

อีกอย่างถ้าอัพเกรดกราฟฟิกราวฟ้ากะเหวจริงราคาขายคงไม่ต่ำหว่า 30000 แต่ถ้าแนวโน้มพอๆกับ ps4 คือ 13000-15000 อันนี้เดาได้เลยว่าไม่ไเ้แรงอะไรมากมายประมาน Remaster เพิ่มแสงเงา นิดหน่อย เอฟเฟกไม่เกิน 20%
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 31st March 2016 เมื่อ 00:44

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ผมว่าเจนนี้คอนโซลเขารีบเข็นออกมาเกินไป รู้สึกว่าของเจนก่อนฮาร์ดแวร์จะค่อนข้างยืดหยุ่นกว่ามากเลย