ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Question [คำถามที่ค้างจากบอร์ดเก่า]ทำไมสเปค gta iv ผมเล่นแล้วจอฟ้า

ผมจะถามลวดเดียวจากบอร์ดเก่าเลยนะครับ สเปคผม

CPU: AMD PHENOM II X6 1075GT
    MAINBOARD: ECS A880GM-AD3
    RAM: 4 GB DDR3
    Graphics: AMD READEON HD 6600 Series

นี้ครับสเปคก็ไหวแต่ผมว่าน่าจะเป้นที่ psu มากกว่า เพราะว่าเวลาเล่น assasin creed บางทีก็เป็นเลยสงสัยว่า psu ทำงานไม่พอ

และถ้าจะเปลี่ยนควรเปลี่ยนเป็นแบบไหนดีครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ไฟ ไม่พอ คอมมันจะดับครับผมเคยเป็น ผมเองก็ไม่เก่งคอมด้วยนะ แต่ที่แ่น่ๆ ไฟไม่พอคือดับครับ ไม่ใช่จอฟ้า(ดับนะครับไม่ใช่รีเอง)

จอฟ้าน่าจะเป็นที่ วินโดว์กับตัวโปรแกรมเองมากกว่า

ส่วนตัวผมเองที่เคยพังนะครับ

การ์ดจอพัง จะเปิดโปรแกรม 3มิติแล้วจะค้าง(ทุกอย่างที่เป็น3มิติ)ถ้าไม่เปิด ภาพจะค่อยๆแตกเรื่อยๆครับ แนะนำถ้าอาการนี้ พยายามอย่าใช้ต่อครับ หยุดเอาไปแครมครับ - -.

CPU เสื่อม อาการนี้หลายคนอาจจะประสบมาบ้างแล้ว ตอนเปิดคอมใหม่ๆเล่นลื่น พริ้วลื่นหัวแตก เล่นไปซัก 1 ชม จะเริ่มกระตุก
    แล้วก็จะกระตุกสลับกับลื่น ครับเช่น ลื่น 5 นาที กระตุก(แบบโครตๆ) 30วิ-1นาที แล้วกลับมาลื่นต่อ - -.

ไฟไม่พอ PSU นูปเกินคอม การคำนวนไฟผิด ก็ทำให้คอมดับได้ครับ ควรเลือกแบบที่จ่ายไฟพอกับชิ้นส่วนของคอมต่างๆด้วยครับ ส่วนมากก็ไอ้ตัวการ์ดจอครับ กินไฟจริงๆ อาการนี้จะออกแนวเล่นได้ ไม่นานก็จะดับไปเองครับ

Ramเสื่อม ปัญหาจอฟ้าบางครับ ถ้าขึ้นจอฟ้า ลองถอดเป่าๆถูๆเสียบใหม่ดูครับ ถ้าหายก็ไม่มีอะไร แต่ถ้ากรณี ไม่หายคอมแฮ็งค์
    พอค้างแล้วมีเสียง ติ๊ดๆๆๆๆๆๆ นานๆ นั่นคือมันเริ่มจะไปแล้วครับ(ถ้าถอดเสียบใหม่ใช้ได้ไม่ ติ๊ดๆๆก็คือมันหลวม)

ส่วน เมนบอร์ด กับ HDD ผมไม่เคยเจ้งมาก่อนครับ เท่าที่ผมเคยประสบมากับตัวเองมีแค่นี้ครับ

ปล.เครื่องเก่า ใช้มา 5 ปีเคยเสียแค่การ์ดจออย่างเดียว แต่ตอนนี้ใช้เครื่องใหม่แล้วครับ

แล้วก้ถ้าแค่จอฟ้า อย่างเดียว คงไม่ใช่แรมหรอกครับ ลองลงเกมส์ใหม่ หรือเปลี่ยนวินโดว์ก็คงหายครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย por : 5th July 2011 เมื่อ 02:39

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    จอฟ้า เอาแบบเป็นทางการเขาว่า Ram พังใกล้พัง ประมาณนั้น

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    แล้ว single 4gb หรอครับ งั้นก็ลองเปลี่ยนแรมดูก็ได้นิ
    ไม่ THANK เด๋วแม่ยิงดับซะนี่ (อ่าวมีให้ THANKแล้ว)

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    มันเน้น CPU จริงไอเกมส์เนี้ย ขนาดโน๊ตบุ๊คผม acer aspire 4750g ปรับlowก็แล้ว เล่นไปได้สัก10-20นาที นี้ แลคเป็นระยะๆ จนหมดอารมเล่นเลยครับ เครื่องร้อนเกิน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Dual ครับสำหรับ ram จอฟ้า เกี่ยวกับ hardware หรือ software หรอครับ ขอบคุณครับ