ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 52

Exclamation สอบถามผู้รู้เรื่องกล้อง dslr ครับ

ผมอยากจะเริ่มเล่นกล้อง วางแผนจะซื้อกล้องครับ
    ช่วยผู้รู้แนะนำหน่อยครับ nikon หรือ cannon ดี
    อยากได้รุ่นที่ถ่ายวิดีโอได้ ขอเหตุผลคร่าวๆ ด้วยน่ะครับ
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เท่าที่ใช้มาทั้ง 3 ค่าย

canon เด่นกว่า nik ในเรื่อง vdo และโฟกัส (รุ่นใหม่ๆ) ส่วนภาพนิ่งสู้ไม่ได้เลย (ถ้าจะเอามา process nikon เหนือกว่า ยืดหยุ่นกว่า)
    nikon เด่นกว่าในด้านภาพนิ่ง โดยเฉพาะ dynamic range ไฟล์ raw ยืดหยุ่นกว่า
    sony mirrorless รุ่นใหม่ๆ ก็เก่ง vdo มากเหมือนกัน เบาและเร็ว แต่ถ้าจะเน้นถ่ายวีดีโอจริงๆ ไปเล่น dslr ดีกว่า อุปกรณ์เสริมเยอะกว่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    Blog Entries
    1
    ถ้าปัจจุบันก็ต้อง mirrorless ตัวใหม่ๆครับ กล้องเล็กๆแต่สเปคใกล้เคียงกับพวก DSLR เลยนะครับ
    ถ้า VDO ผมยังเชื่อใจ Canon อยู่ เท่าที่ใช้ของเพื่อนมาก็ใช้ได้เลยครับ เรื่อง VDO ภาพก็โอเคครับไม่ได้น่าเกลียดจนเกินไป
    แต่ใจรัก nikon ครับเพราะชอบถ่ายภาพ แต่อุปกรณ์เสริมจะแพงกวา Canon เช่น Lens แต่คุ้มราคาครับ

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    mirrorless เบาสบายใช้ง่ายกว่ามากครับ เหมาะกับพกไม่เมื่อย แต่ไฟล์ภาพไม่เท่าเซ็นเซอร์จะเล็กว่า

panasonic g7 gx8 วีดีโอแจ่ม 4k ถ่าย4kก็ได้ //lumix gx85 จะมาแล้ว g7 ผมหลังแตก

หรือ งบถึง sony a7r a7rII ก็จัด เซนเซอร์เท่า dslr วีดีโอ โหดมาก

แต่ถ้า ถ่าย วีดีโอ เดาว่าคงพร้อมแบกอุปกรณ์ เรื่องน้ำหนักคงไม่มีปัญหาคงต้องเที่ยบตาม งบที่ซื้อได้แล้วแหละว่าอันไหนดีกว่าตาม ราคาที่ตั้งไว้

ลองดูตาม เว็บ เปรียบเทียบกล้องดูครับ ช่วยตัดสินใจได้เยอะ

//ส่วนตัวชอบถ่ายภาพนิ่ง lumix g7+fujian 35mm f1.7 เลนส์มือหมุนถูกๆ หมุนไม่ค่อยจะเข้าแต่ก็สนุกดี

ปล.ไม่ทราบว่า nik กับ can มีพวก workshop เปิดตัวกล้องมั้ย ถ้ามี เค้าจะมีกล้องมาให้ลอง ช่วยตัดสินใจ ///งานแบบนี้เสียทรัพย์ตลอด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ถ้าเน้นปรับแต่งภาพอย่างโหดๆ nikon

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆ เลยครับ เลือกยากจริงๆ 5555554

Tags for this Thread