ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 140

สงสัยค่านิยมโหลดเกมฟรีจะหายไปเพราะปัจจัยหลายๆอย่าง

ผมรู้สึกดีใจมั่งครับ

ช่วงนี้ไม่ค่อยมีคนจะโหลดเกมใน JKG เท่าไหร่ หรืออาจจะมีแต่ไม่แสดงตัวตนในบอร์ดหมวด PC DOWNLOAD แทบจะไม่มีคนคอมเม้นเลย มีแต่ยอดวิวเท่านั้น

หรืออาจจะเป็นเพราะ Steam มีระบบใช้ MOL ในการจ่ายตังทำให้จ่ายเงินสะดวกมากยิ่งขึ้น คุ้มกว่า ดีกว่า อัพเดทฟรี เยอะเต็มไปหมด

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    Steamไม่ได้ต่อสัญญากับMOLมาพักใหญ่แล้วนะครับ รู้สึกจะย้ายมาทำสัญญากับเจ้าอื่นในไทยแทนMOLไม่แน่ใจว่ากับใคร 7-11เปล่า?

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    Steamไม่ได้ต่อสัญญากับMOLมาพักใหญ่แล้วนะครับ รู้สึกจะย้ายมาทำสัญญากับเจ้าอื่นในไทยแทนMOLไม่แน่ใจว่ากับใคร 7-11เปล่า?
    7-11 มี กระเป๋า Steam ขายอยู่มั่งครับ มันสะดวกกว่าเก่าเยอะเลย เด็กก็ทำได้ช่วงนี้ ไม่รู้ร้านขายเกม Steam ขายดีเหมือนแต่เก่ารึป่าว

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมคนนึงล่ะที่ยังโหลดอยู่ ตามโหลดเก็บสะสมมาหลายปีแล้ว และก็ยังคงโหลดต่อไปเรื่อยๆ (ผมรู้จัก JKG ก็จากการโหลดเกมฟรีนี่แหละ)

ส่วนนึงที่คนโหลดน้อย ก็เพราะเกมใหม่ๆอัพน้อยลงด้วยล่ะครับ แถมเกมใหม่ๆระดับ AAA ก็ติด Denuvo เล่นไม่ได้ ไม่มี crack คนก็ไม่โหลดกันครับ

ที่เอามาอัพลงช่วงนี้ ผมเห็นแต่เกมเก่าๆ หลายคนก็เล่นกันมาแล้ว

ค่านิยมเล่นของฟรี ไม่ต้องกลัวครับ มันไม่หายไปไหน มันยังอยู่ คนที่คอยสูบเกมเงียบๆ แบบผมก็ยังมีอีกเยอะ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ผมก็ยังโหลดฟรีอยู่ เพียงเเต่ ถ้าเป็ฯเกมเล่นหลายคนเล่นกับเพื่อ ผมพร้อมจะจ่าย ( ลดราคากับเพื่อนเล่นด้วย)
    บางอย่างเกมมันก็ลดราคา เเถมถ้าซื้อที 4 ชุด ยิ่งลดไปใหญ่ โหลดเถื่อนมันก็มีอยู่เเต่มันเบาบางลงกว่าเก่า
    re6 killf2 batField XX LD2 PD2 Borderlands ซื้อตอนลดราคาเเถมเล่นกับเพื่อน สนุกกว่าเล่นเกมคนเดียวเยอะ (สำหรับผม)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    จ่าพิชิตมันพาเราซื้อ และน่าจะเป็นแรงบันดาลใจให้กับคนเล่นแท้ส่วนใหญ่ในไทยด้วย

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ผมคนนึงล่ะที่ยังโหลดอยู่ ตามโหลดเก็บสะสมมาหลายปีแล้ว และก็ยังคงโหลดต่อไปเรื่อยๆ (ผมรู้จัก JKG ก็จากการโหลดเกมฟรีนี่แหละ)

ส่วนนึงที่คนโหลดน้อย ก็เพราะเกมใหม่ๆอัพน้อยลงด้วยล่ะครับ แถมเกมใหม่ๆระดับ AAA ก็ติด Denuvo เล่นไม่ได้ ไม่มี crack คนก็ไม่โหลดกันครับ

ที่เอามาอัพลงช่วงนี้ ผมเห็นแต่เกมเก่าๆ หลายคนก็เล่นกันมาแล้ว

ค่านิยมเล่นของฟรี ไม่ต้องกลัวครับ มันไม่หายไปไหน มันยังอยู่ คนที่คอยสูบเกมเงียบๆ แบบผมก็ยังมีอีกเยอะ
    ผมว่าเเคร๊กได้เเล้วนะ เเต่เเบบยังไม่กล้าปล่อยไง กลัวหักหน้าDenuvoมากกว่า เพราะDenuvoมานี้เเบบมั่นมากอะถ้าโดนเร็วเกินไปDenuvoมันจะเเค้นนักเเคร๊กเอา

Editนิดนึง:ของที่สร้างจากฝีมือเเละสมองของมนุษย์ก็ต้องพังทลายด้วยฝีมือเเละสมองของมนุษย์เช่นกัน //ก๊อปเค้ามา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 482566789 : 6th April 2016 เมื่อ 02:54

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    คนเข้าชมนั่นล่ะครับตัวแอบสูบฟรี

และหายไปอย่างไร้ร่องรอย ในเมื่อโหลดมาเล่นได้

จะคอมเม้นเพื่อ!!!!

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    แต่ก่อนผมโหลดนะเพราะยังเด็ก ไม่มีเงิน ไม่กล้าขอเงินพ่อแม่ซื้อเกม แต่ตอนนี้โตแล้ว+เกมใหม่ๆขนาดมันใหญ่จนไม่อยากโหลดเลย เดี๋ยวนี้ซื้อแท้ซะส่วนใหญ่ แต่ก็มีโหลดบ้าง สำหรับพวกเกมเก่าๆแนว
    solo play ที่หาซื้อไม่ได้
    What's Up Man!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เพื่อนคนนึงกล่าวว่า ยุคเกมส์แท้กำลังมา หมดยุคเกมส์เถื่อนแล้ว มีปัจจัยหลายๆอย่างเช่น แคสเตอร์ นักรีวิวเกมส์ จ่าพิชิต สนับสนุนให้คนไทยไม่ละเมิดลิขสิทธิ์ แถมบางเกมส์เกมส์ที่ลดราคาแบบที่ว่าซื้อข้าวยังแพงกว่าอีก รวมถึง denuvo ที่มาดักตบคนเล่นเถื่อนเป็นระยะๆ

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    อีกอย่างนึงเกมช่วงหลังๆ มักมี multiplayer ซึ่งคนเล่นเถื่อนอาจเล่นไม่ได้ หรือถูกแบน เช่น GTA V

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    2
    มันน้อยลงเพราะ denuvo ครับ 5555555

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ไม่ยากครับ สมัยนี้เข้าถึงง่าย อยู่ที่ไหนก็ซื้อเกมได้

กดติดตามเพจ Drama Addict เอาไว้ รับรองไม่ผิดหวัง

กดเกมไหน ลดเกมนั้น Discount Man จริมๆ

แต่ผมก็แทบไม่ได้ซื้อเลยนะ ซื้อแต่เกมโทรศัพท์

พวกเกม free to play - pay to win ภาพมันไม่ค่อยสวยงามเท่าไหร่

ในคอมก็เล่นแต่ DotA

แต่ผมรู้จัก JKG ก็เพราะโหลดเกมนี่ละ ก่อนจะสมัคร ID ก็เป็นปลิงโหมดพรางตัว download only

เชื่อว่าหลายๆคน (ส่วนใหญ่) ที่ไม่โพส ก็คงเพราะอยู่ในโหมด stealth นี่ล่ะ

โหลดไปแล้ว ทำตามขั้นตอน ลงได้ เล่นได้ ไมมีปัญหา ก็ไม่จำเป็นต้องโพสอะไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 7th April 2016 เมื่อ 11:08

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    โหลดเกมส์ฟรีแล้วเสียอารมณ์มากครับ ทั้งลิงค์เสีย คลอบลิงค์หลายชั้น แตกไฟล์ไม่ได้ เล่นไม่ได้อีก เลยลงทุนซื้อเอาเลยง่ายกว่าครับ..

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ถ้าใครทันดราม่าเกม30บาทได้4เกม เจอพ่อค้าขายแยกเกมล่อไป200+ ผมนี้ไม่รู้จะพูดยังไงเบย

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ขอเป็นกำลังใจและขอบคุณ UPLOADER ทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    มันก็เหมือนกลางวันกับกลางคืน คิดไรมาก

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    เมื่อก่อนบ้านไม่ใช่มีตังอะไรขนาดนี้ อาจจะโหลดเถื่อนมาเล่นบ้างไรบ้าง แต่พอมีเงินกับช่องทางที่สะดวกขึ้นก็ซื้อมาไถบาปซะส่วนใหญ่เลย

แต่เดี๊ยวนี้ไม่ค่อยเข้ามาโหลดเกมละ ส่วนมากถ้าโหลดจริงๆจะเป็นพวกเกมเก่าๆที่หาซื้อตามพวกสตีมอะไรงี้ไม่ค่อยได้จะมากกว่านะ (บางเกมมีขายตามพวกตลาดออนไลน์แต่ราคาเห็นแล้วมันเครียดมากๆ)