ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

แบบทดสอบคอร์รัปชัน (โปรดแชร์กระทู้นี้ใน Social Netowrk)

สิ่งเหล่านี้มีค่ากับคุณไหม

โปรดทบทวนและตอบใจของคุณเอง เราหวังว่าคุณจะไม่โกหกใจของตัวคุณเอง คุณซื่อสัตย์กับใจตัวเองไหม?

ถ้าคุณคิดว่าสิ่งเหล่านี้มีค่ากับคุณ คุณคือคนโกงเมื่อคุณมีอำนาจ

ป๋มจะบอกให้นะฮะ ป๋มคิดว่ามันก็เป็นของราคาแพง แต่มันก็ถ้าเราได้รับมา มันก็เห็นแค่เรา มันไม่มีค่าอะไรกับเรา แล้วคนอื่นๆ อีกเจ็ดสิบล้านคนจะมีอะไร

สิ่งที่มีค่าสำหรับป๋มก็คือ สิ่งที่ทุกๆ คนต่างเห็นในสิ่งเดียวกัน นี่เป็นของที่ล้ำค่ายิ่งกว่า

อย่างเช่นสิ่งเหล่านี้ถ้าเราเดินทางไปในที่ๆ ไม่คุ้นเคยเราเห็นสิ่งเหล่านี้ในแบบที่เราเลือกเอง กำหนดเอง นี่แหละความสุขของเรา

สิ่งเหล่านี้คือทรัพย์สมบัติที่ป๋มต้องการ และทุกคนก็จะได้ใช้อย่างเท่าเทียมกัน

หรือแค่อ่านบทความนี้แล้วซาบซึงในกรุณาธิคุณของป๋มจนร้องไห้ ก็มีความสุขแล้วฮะ

โปรดจำไว้ว่า 100% ของนักการเมืองคอร์รัปชั่นเพราะเห็น 3 รูปบนเป็นสิ่งมีค่า แต่เราไม่ต้องการมันเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 6th April 2016 เมื่อ 20:24

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    สงสัยต้องเชิญ พลังงานสีส้มมาจัดการและหละเริ่ม หาสาระไม่ได้ไปทุกวันและ

กล่าวขอบคุณ
    126
    เม้นแรกเข้าใจว่าคงอ่านแล้วเข้าตาซ้าย ทะลุตาขวาไม่รู้จักปรับจิตปรับใจอะไรใจคึกคะนองอย่างเดียว

การใช้เวลาคิดวิเคราห์แยกแยะไม่เลยอ่านเสร็จไม่ทำใจอะไรจึงพิมพ์สิ่งปฏิกูลที่อยู่ในสมองออกมา

เราขอโทษที่กระทู้ของเราไม่ใช่กระทู้ที่มีเนื้อความแบบแค่ผ่านมาก็ผ่านไป แต่เป็นการแสดงวิสัยทัศน์ส่วนตัว

ที่บางที่อาจต้องใช้ใจ ถอดความหมาย และจุดประสงค์ของการนำเสนอออกมา

รู้สึกสติตัวเองไม่เต็ม
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 480
    แปลกตรงไหน คนเรามีความโลภความอยากทั้งนั้น ถ้าไม่มีคงไม่เกิดศาสนาไปนิพพานสบายๆแล้ว
    และอีกอย่างหนึ่งคือ ความอิจฉา สามารถทำให้คนไม่พอใจคนอื่นที่มีมากกว่าตนแล้วมาโพสว่าไร้ประโยชน์ในเว็บๆหนึ่ง
    .
    .
    .
    หรือว่าคุณไม่ใช่คน???

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ตอบตรงๆผมก็อยากได้นะ 3 รูปบนสุด
    ถึงจะไม่มีคนอื่นเห็น จะเป็นไรไป ก็บ้านเราไม่จำเป็นหรอก ไร้สาระมากเลย

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    ทำใมต้องรถไฟ กับ ป้ายบอกทาง

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เอาง่าย ๆ ถ้าคนอื่นเขาคิดเห็นไม่เหมือนคุณเขาก็เป็นพวกโลภแล้วว่างั้น ตัดสินคนอื่นด้วยเรื่องแค่นี้ยังกล้าพูดว่าตัวเองดี
    คนประเภทนี้ถ้าไม่โมหะจัดก็คงเป็นพวกจิตเภทนั่นแหละ รูปสองสามรูปแค่นี้ตัดสินใครไม่ได้หรอกนะ ออกจากกะลาที่เรียก
    ว่าคอมฯ แล้วเดินออกไปทำอะไรเพื่อสังคมให้เป็นชิ้นเป็นอันสักเรื่องแล้วค่อยมานั่งชมตัวเองให้คนอื่นฟังก็ยังไม่สายนะหนู
    ไม่ใช่ไม่ทำ..่าอะไรแล้วมามโนว่าตัวเองเป็นคนดี ถ้าแค่คิดดีอย่างเดียว คนดีคงเต็มโลกแล้วละครับ อย่าดีแต่ปากแต่ต้องทำ
    แค่มโนไม่ได้ทำให้โลกนี้สังคมนี้น่าอยู่ขึ้นหรอกครับ และที่สำคัญคนเราจะเปลี่ยนกันได้เสมอแหละ ดีไปแย่ แย่ไปดี ทุกสิ่งมันไม่เที่ยง

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมก็อยากได้นะ แต่ไม่ดิ้นรนขนาดนั้น ไม่ได้มีกิเลส โลภะ มากขนาดนั้น

และไม่เคยอิจฉาคนรวยเลย ไม่มีอยู่ในสมอง

ทุกวันนี้ก็มีครบทุกอย่างละ ทั้งบ้าน และรถ มีงาน มีเงิน อาจจะไม่เท่าคนรวยๆเขา แต่ก็พอใจที่ตัวเองมี

บ้านแพงๆ ใหญ่ๆมีไปทำไม ในเมื่อวันๆนั่งอยู่แต่หน้าคอม ง่วงก็เข้าห้องนอน ปวดขี้ก็เข้าห้องน้ำ ชีวิตประจำวันมีแค่นี้แหละ ใช้แค่ 2-3 ห้องเอง

รถแพงๆ มีไปทำไม ในเมื่อเจอไฟแดงก็ติดเหมือนกัน รถแรง?? จะแรงไปไหน ก็ถึงที่หมายเหมือนกัน เบาะก็นุ่ม แอร์ก็เย็น เหมือนกัน

เงินเยอะๆ มีมากไป จะใช้หมดมั้ย?? บางคนเงินในบัญชีเป็น สิบๆล้าน แต่ขี้งก ขี้เหนียว ไม่อยากให้เงินตัวเองพร่องไป เกิดความตระหนี่ คิดว่าตัวเองจะครองสมบัตินี้ไปได้ตลอด

พอตายไปก็เอาอะไรไปไม่ได้ซักอย่าง เก็บมาทั้งชีวิตไม่ได้ใช้ ตายก่อน เห็นมาเยอะแล้ว

อยู่แบบพอเพียง พอใจที่ตัวเองเป็นอยู่ดีที่สุดครับ ทุกวัน ผมก็คิดแบบนี้ สบายใจๆๆ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ทำไมผมขำ ผมพยายามเข้ามาหาสาระจากเทพดุ้นในโพสต์นี้ แต่กลับเจอคำว่า "ป๋ม" กับความสุขที่เป็น "ป้ายบอกทาง" "รถไฟฟ้า" "เสาร์ไฟฟ้า"
    ซึ่งเป็นโปรเจคเก่าๆของเทพดุ้นทั้งนั้น 555555555555
    MoNsTeR KiLL !!

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    โปรดจำไว้ว่า 100% ของนักการเมืองคอร์รัปชั่นเพราะเห็น 3 รูปบนเป็นสิ่งมีค่า แต่เราไม่ต้องการมันเลย
    เอ้า! ไหนๆก็ไหนๆแล้วคุณ Eucliwood Hellscythe ตรวจสอบและเปิดโปงการทุจริตด้วยตัวเองเลยดีกว่า มีกลุ่มต่อต้านคอรัปชั่นอยู่ เข้าร่วมตามลิ้งค์เลยครับ http://www.anticorruption.in.th/ ล่าสุดกับโครงการหมาเฝ้าบ้านรุ่นที่ 22 อบรมตามหลักสูตรปฏิบัติได้จริง ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ (จะเข้าพื้นที่หาข้อมูลการทุจริตคอรัปชั่น ดูเรื่องความปลอดภัยของตัวเองเป็นหลักก่อนเสมอนะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    เอาอะไรมาเป็นหลักหลักเกณฑ์ วัดว่าอยากได้สิ่งแล้วนั้นคุณจะเป็นคนโกง? นี้คือแบบทดสอบเหรอ? ไม่ได้ใกล้เคียงเลย มันก็แค่การกล่างอ้างลอยๆไร้เหตุผล, จะทำอะไรมีหลักการก็เลิกทำตัวเหมือนคนคิดตื้นๆ อย่าน่อมแน้ม มันไม่ได้น่ารัก แล้วยิ่งทำให้สิ่งที่คุณคิดมายิ่งไม่น่าเชื่อถือ และอีกอย่างกระทู้เกือบทั้งหมดของคุณมันไม่ได้มีสาระหรือหาทางออกให้กับอะไรเลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    มู้นี้ ก็คอรัปชั่นเหมือนกัน เอาโปรเจค ที่โดนแบนไปในที่ต่างๆ เอามาเข้าสู่สภา(เว็บ) ใหม่อีกครั้ง

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    รูปที่ 3 อย่าบอกนะครับว่า คุณยูคาริไม่มีบ้านอยู่?

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    เงิน ทอง กะ รถ ผมก็อยากได้ นะ แต่มันจำเป็นต้องโกงขนาดนั้นเลย?

พวกของ ที่ คุณอยากได้ มันก็ต้องใช้เงินเหมือนกันไม่ใช่ ไปขอฟรีๆไม่มีใครให้หลอก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    คุณมีวุฒิภาวะทางความคิดที่น้อยเกินไปกว่าที่จะพูดถึงหรือแยกแยะเรื่องเหล่านี้ได้ ต้องเน้นว่าน้อยเกินไป และ ยังน้อยเกินไปเกินกว่าที่จะรู้ว่าตนเองนั้นอยู่จุดไหน จุดที่คนอื่นเขาหัวเราะและรำคาญคุณ มองคุณเป็นคนบ้าและตัวตลก พูดถึงแต่เรื่องที่ ไร้ซึ่งสาระที่แท้จริงและสมเหตุสมผล ผมเห็นคุณเมื่อเห็นหมาที่เห่าเรื่องโน่นเรื่องนั้นตลอดเวลา ปรับตัวเสียบาง เหมือนที่หลายคนบอกคุณว่าออกไปรับรู้โลกข้างนอกเสียบ้างพัฒนาตนให้โตขึ้นเสียบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bank43465 : 7th April 2016 เมื่อ 00:56

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    เม้นแรกเข้าใจว่าคงอ่านแล้วเข้าตาซ้าย ทะลุตาขวาไม่รู้จักปรับจิตปรับใจอะไรใจคึกคะนองอย่างเดียว

การใช้เวลาคิดวิเคราห์แยกแยะไม่เลยอ่านเสร็จไม่ทำใจอะไรจึงพิมพ์สิ่งปฏิกูลที่อยู่ในสมองออกมา

เราขอโทษที่กระทู้ของเราไม่ใช่กระทู้ที่มีเนื้อความแบบแค่ผ่านมาก็ผ่านไป แต่เป็นการแสดงวิสัยทัศน์ส่วนตัว

ที่บางที่อาจต้องใช้ใจ ถอดความหมาย และจุดประสงค์ของการนำเสนอออกมา

ต่อให้ วิลเลียม เชกสเปียร์ มานั่งอ่านเองเค้าก็คงหา สาระ หรือ เหตุผลของอะไรกระทู้นี้ได้หรอกครับ สมองคุณ กับ ผมมันคนหละชั้นกัน มาว่าผมปล่อยสิ่ง ปฏิกูล ออกจากสมองและสิ่งที่คุณเขียนลงมาในกระทู้นี้คงเป็น สิ่งปฏิกูล ที่คุณปล่อยออกมาจากสมองอันเฟ้อเจ้อเน่าแฟะไร้สาระของคุณใช้ไหมครับ อย่างน้อยสิ่งปฏิกูลของผมมันก็ไม่ได้เหม็นจนไปรบกวนใครเหมือนสิ่งปฏิกูลของคุณที่ ทั้งเหม็นทั้งเน่า จนคนอื่นเค้าอยากจะอ๊วก เปรียบเทียบนิดๆหน่อยๆ คงเข้าใจนะครับ ไม่มีใครอั้นความคิดของเราได้หรอกครับแต่เราเก็บมันไว้ได้ คุณควรจะลองเก็บสิ่งปฏิกูลที่ออกมาจากสมองคุณมั้งนะเผื่ออะไรจะดีขึ้น. . . .

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    126
    แอ......จนมุมอีกแย้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    เรื่องของเรื่องคือ เจ้าของกระทู้ควรใช้เวลาอยู่กับคอมให้น้อยลง แล้วเอาเวลาไปทำสิ่งอื่นๆบ้าง เช่น ออกไปดูโลกภายนอก จะได้รู้ว่าชีวิตประจำวันเราจริงๆเป็นอย่างไร เปิดหูเปิดตาบ้าง ไม่ใช่ขลุกอยู่แต่หน้าคอม นั่งจินตนาการเพ้อเจ้อต่างๆนาๆ และอีกอย่างประเทศไทยไม่ใช่จะทำโปรเจ็คใหญ่ๆได้หมดทีเดียว มันต้องมีงบประมาณ มันต้องมีการวิจัย มันต้องรู้ว่าถ้าลงทุนทำโปรเจ็คไปแล้วมันจะคุ้มค่ากับเงินงบประมาณที่เสียไปหรือไม่? คุณเอะอ่ะๆก็จะเอารถไฟ เสาไฟฟ้า ป้ายบอกทาง ไม่คิดถึงเรื่องอื่นๆเลย เหมือนเด็กร้องจะเอาของเล่นยังไงอย่างงั้น อย่างกรณีถนนวงแหวนของคุณอ่ะ เวลาทางการเขาจะทำถนนที คุณไม่รู้หรอกว่าทางการต้องเสียเงินเท่าไหร่ต่อเท่าไหร่ ไหนจะค่าวัสดุอุปกรณ์ ไหนจะค่าเวรคืน ทำถนนก็ต้องวางระบบไฟฟ้าอีก คุณเคยคิดถึงเรื่องพวกนี้ไหม ชีวิตจริงมันไม่ใช่ในเกมนะคุณ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 7th April 2016 เมื่อ 09:20
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    มู้นี้สนุกดีเว้ยเห้ย 5555555

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    เรื่องของเรื่องคือ เจ้าของกระทู้ควรใช้เวลาอยู่กับคอมให้น้อยลง แล้วเอาเวลาไปทำสิ่งอื่นๆบ้าง เช่น ออกไปดูโลกภายนอก จะได้รู้ว่าชีวิตประจำวันเราจริงๆเป็นอย่างไร เปิดหูเปิดตาบ้าง ไม่ใช่ขลุกอยู่แต่หน้าคอม นั่งจินตนาการเพ้อเจ้อต่างๆนาๆ และอีกอย่างประเทศไทยไม่ใช่จะทำโปรเจ็คใหญ่ๆได้หมดทีเดียว มันต้องมีงบประมาณ มันต้องมีการวิจัย มันต้องรู้ว่าถ้าลงทุนทำโปรเจ็คไปแล้วมันจะคุ้มค่ากับเงินงบประมาณที่เสียไปหรือไม่? คุณเอะอ่ะๆก็จะเอารถไฟ เสาไฟฟ้า ป้ายบอกทาง ไม่คิดถึงเรื่องอื่นๆเลย เหมือนเด็กร้องจะเอาของเล่นยังไงอย่างงั้น อย่างกรณีถนนวงแหวนของคุณอ่ะ เวลาทางการเขาจะทำถนนที คุณไม่รู้หรอกว่าทางการต้องเสียเงินเท่าไหร่ต่อเท่าไหร่ ไหนจะค่าวัสดุอุปกรณ์ ไหนจะค่าเวรคืน ทำถนนก็ต้องวางระบบไฟฟ้าอีก คุณเคยคิดถึงเรื่องพวกนี้ไหม ชีวิตจริงมันไม่ใช่ในเกมนะคุณ
    ใช่ครับ แค่การวางระบบไฟฟ้าทางสาธารณะก็ใช้งบเป็นแสน ๆ แล้ว(ขนาดประมูลหาผู้ที่ให้อุปกรณ์คุณภาพดีแต่ราคาถูกที่สุด)
    ก็มีแต่หนูดุ้นละมั้งที่มองว่าเงินทองมันไม่สำคัญ แต่หารู้ไม่สตางค์ในกระเป๋านั้นกว่าเขาจะผลิตออกมาแต่ละทีต้องใช้ทองคำเป็น
    ต้นทุนไปเท่าไหร่ แบบอยู่หน้าคอมฯซะเปล่า แต่ไม่รู้สึกถึงความรู้ที่เพิ่มมากขึ้นเลย ไก่ได้พลอย กิ้งก่าได้ทองชัด ๆ หนูดุ้นผู้นี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 7th April 2016 เมื่อ 13:22

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ฮึ๊ย... ข้าเกลียดท่าน!!!!!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    มาป๋ม มาเป๋ม เดะตบให้หน้าสั่น

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Summer. อ่านกระทู้
    มาป๋ม มาเป๋ม เดะตบให้หน้าสั่น
    ฮาๆๆๆ โอ๊ย...อ่านคอมเม้นนี้แล้วขำจนท้องแข็ง