ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2

รวม2ข่าว 1.NVIDIA เตรียมแถม Rise of the Tomb Raider สำหรับการ์ดในโมเดล Geforce GTX 960 // 2.VR มาแรงจริง ๆ แม้แต่ DOTA 2 ยังอาจจะมีโหมด VR ให้ท่านผู้ช

NVIDIA เตรียมแถม Rise of the Tomb Raider สำหรับการ์ดในโมเดล Geforce GTX 960

ใคร ที่กำลังมองหาการ์ดจอในตระกูล Geforce GTX 960 จากทาง NVIDIA ก็เตรียมเฮกันได้เลย เมื่อทาง NVIDIA กำลังเตรียมที่จะเปิดโปรโมชันส่งเสริมการขายเพื่อเพิ่มยอดขายให้กับการ์ดใน
    ระดับกลางของตนเอง ด้วยการแถมเกมดังที่กำลังเป็นที่นิยมในเวลานี้อย่าง Rise of The Tomb Raider ให้ไปเล่นกันฟรี ๆ หลังจากที่ครั้งหนึ่งก็เคยมีโปรโมชันในลักษณะดังกล่าวนี้มาบ้างแล้ว
    แต่ในครั้งนั้นจะเป็นการบันเดิลให้สำหรับผู้ที่เลือกใช้งานการ์ดในตระกูล GTX 970 ขึ้นไป

โป รโมชันในครั้งนี้ก็คงเป็นที่ชัดเจนว่าทาง NVIDIA นั้นต้องการที่จะเพิ่มยอดขายให้กับการ์ดในโมเดล GTX 960 ของตนเอง เพราะถ้ามองถึงตัวเกมเปรียบเทียบกับความสามารถของตัวการ์ดแล้วนั้น
    มันไม่ได้ถูกออกแบบมาสำหรับการเล่นเกมในระดับ AAA กับคุณภาพกราฟิกในระดับสูงเช่นเกมนี้ แต่มันก็น่าจะยังเพียงพอต่อการใช้งานที่ความละเอียดในระดับ Full HD 1080p@30fps
    ซึ่งก็คงจะให้ประสบการณ์ได้ในอารมณ์เหมือน ๆ กับการเล่นผ่าน Xbox One ส่วนเงื่อนไขที่จะได้รับเกม Rise of The Tomb Raider ไปเล่นฟรี ๆ นั้นก็เพียงแค่ซื้อการ์ดในตระกูล GTX 960
    หรือระบบที่มีการ์ดในโมเดลดังกล่าวนี้เท่านั้นเอง

ส่วน ในรายละเอียดเกี่ยวกับช่วงเวลาของการเริ่มต้นโปรโมชันและสิ้นสุดโปรโมชัน นั้น ยังไม่มีรายละเอียดที่ชัดเจนในเวลานี้ รู้เพียงแค่ว่าจะมีโปรโมชันดังกล่าวนี้ออกมาแน่นอน

ZoLKoRn Say :
    ถือเป็นอีกหนึ่งข่าวดีเลยละครับงานนี้ โดยเฉพาะกับใครที่กำลังเล็ง ๆ และมองหา GTX 960 อยู่พอดี ซึ่งเมื่อมองถึงราคาของเกมที่จะได้มาฟรี ๆ นั้นก็ถือว่าเยอะอยู่พอสมควรเลย
    เพราะเกมเองก็มีราคาเฉียด ๆ 2000 บาทเข้าไปแล้ว ซึ่งก็อย่าลืมติดตามความเคลื่อนไหวกันนะครับ และหากมีความเคลื่อนไหวอะไรเพิ่มเติมทางเราก็จะรีบนำบอกกล่าวให้ได้ทราบกัน อีกครั้ง

VR มาแรงจริง ๆ แม้แต่ DOTA 2 ยังอาจจะมีโหมด VR ให้ท่านผู้ชมได้ใช้งาน !

สำหรับ VR หรือ Virtual Really เวลานี้คงไม่มีใครที่จะไม่รู้จักอย่างแน่นอน เพราะมันกำลังเป็นสิ่งที่กำลังถูกกล่าวถึงกันไม่เว้นแม้แต่ละวัน ล่าสุดก็มีความเคลื่อนไหวออกมาจากทาง Valve
    ที่ได้มีการออกมาเผยข้อมูลเกี่ยวกับสิ่งที่กำลังซุ่มทำกันอยู่และมันอาจจะมี ออกมาให้ได้ใช้งานกันจริง ๆ ในยุคของ VR กับโปรเจค VR spectating mode ที่มันจะถูกออกแบบมาสำหรับให้ผู้ชมการแข่งขันเกม
    ได้รับความรู้สึกที่เหมือน กับว่า นั่งอยู่ชิดกับขอบสนามจริง ๆ สำหรับเกมในประเถท MOBA ยอดฮิตอย่าง DOTA 2

Footage of VR spectator mode for #dota2 with @htcvive. Things could NOT get any more exciting today. pic.twitter.com/3f4sEfUX8U

— Robert McGregor (@ID_R_McGregor) April 5, 2016
    สำหรับ ข้อมูลที่เผยออกมานั้นเป็นการเผยโดย Robert McGregor ผ่านทาง Twitter ของตนเอง ซึ่งได้มีการปล่อยวิดีโอตัวอย่างสั้น ๆ ออกมาเรียกน้ำย่อยสำหรับผู้ที่ชื่นชอบในการนั่งดูการแข่งขันเกม
    ซึ่งมันจะเป็นลูกเล่นใหม่ที่จะให้ความรู้สึกคล้าย ๆ กับว่า เราเข้าไปนั่งอยู่ในห้องแต่งตัวหรือหลังฉากของการแข่งขัน ที่ไม่เพียงแต่จะเห็นเฉพาะพื้นที่ในการต่อสู้ของตัวเกม แต่เราจะสามารถหันมองไปรอบ ๆ
    ที่จะสามารถเห็นได้ว่าผุ้เล่นแต่ละคนมีการเลือกตัวละครตัวไหนออกไปบ้าง มีโต๊ะซึ่งเหมือนกับโต๊ะวางแผนการรบที่มันจะมีแผนที่แสดงให้เราเห็นว่า เวลานี้มันมีการสู้รบเกิดขึ้นในจุดไหน
    และสำหรับรูปแบบในการรับชมด้วย VR ที่เราเห็นกันไปในวิดีโอนั้น ก็น่าจะช่วยเพิ่มอรรถรสในการนั่งดูเกมการแข่งขัน เพราะเราจะสามารถมองเห็นถึงความเคลื่อนไหวต่าง ๆ ที่เกิดขึ้นรอบ ๆ ตัวเรา

ZoLKoRn Say : สิ่งที่ทาง Valve กำลังทำอยู่นั้น ก็เป็นในอีกหนึ่งมุมมองของการนำ VR มาใช้ประโยชน์ เพื่อเสริมสร้างประสบการณ์ใหม่ ๆ ในอีกหนึ่งรูปแบบ
    จากปรกติแล้วที่เราต่างก็จะมองไปถึงเฉพาะตัวคนเล่นเกมเท่านั้น ว่าจะได้เล่นเกมในแบบ VR ให้ความรู้สึกว่าตนเองเข้าไปอยู่ในเกม แต่สำหรับเรื่องนี้ก็เพื่อเป็นการเอาใจคนที่รักใน esport
    ชื่นชอบในการรับชมการแข่งขัน ที่มันจะช่วยสร้างความรู้สึกที่แตกต่างเป็นอย่างมาก เพราะมันจะทำให้เราไม่รู้สึกว่านั่งดูผ่านจอภาพสี่เหลี่ยมทื่อ ๆ อีกต่อไป

ขอขอบคุณข้อมูลดีๆจากเวปwww.zolkorn.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    Blog Entries
    1
    คนที่ซื้อก่อนหน้านี้จะได้ย้อนหลังด้วยใหมนี่.....ดันซื้อก่อน 555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    น้ำตาจะแชร์ขอไหลนะคะ ผมใช้ 960 อยู่พอดีแต่ดันไปซื้อคีย์มาเล่นจบไปแล้วแจกได้ช้ามาก
    ป.ล.ถ้าผมได้มาเอามาปล่อยถูกๆเอาไหม 555
    สวัสดีครับมือใหม่หัดเล่น

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icezard อ่านกระทู้
    น้ำตาจะแชร์ขอไหลนะคะ ผมใช้ 960 อยู่พอดีแต่ดันไปซื้อคีย์มาเล่นจบไปแล้วแจกได้ช้ามาก
    ป.ล.ถ้าผมได้มาเอามาปล่อยถูกๆเอาไหม 555
    ผมสนนะ กำลังรอราคาลงอยู่พอดีเลย 555

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    เธอคนนี้สวยไม่รู้จบจริงๆ ......

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ซื้อ 960 มาหลายเดือนแล้ว...ซื้อ Tomb raider day1 ..... หลังหัก *2 ครับ บาย

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ซื้อก่อนเล่นก่อน ถ้ากลัวหลักหักก็รอลดค่อยซื้อ ซื้อก่อนต้องทำใจยังไงมันก็ต้อลดหรือแจกฟรี

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ตกลงแล้วเกม Tomb raider จะได้เฉพาะคนที่พิ่งซื้่อ หรือ คนที่ซื้อแล้ว ? แบบกรณี GTX 970 เกม Division อะครับ งงมาก

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ถ้าขอเปลี่ยนเป็นเงินส่วนลดได้จะดีมาก

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    VR ก็ชอบนะคะ แต่เล่นนานๆไปแล้วมึนหัวมากเลยอะ (เราเป็นคนเดียวรึเปล่า?)

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    มันให้ใส่ โค๊ดได้แล้วใช่ไหมครับผมเห็นอยู่ด้านล่าง