ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773

หลุดภาพแรกเกม God Of War 4 ภาคใหม่พบเทพเจ้าสายฟ้า ธอร์ และ โลกิ

ก่อนหน้านี้ทางโซ นี่เคยเปรยว่าทีมงาน Santa Monica Studio กำลังสร้างเกมมหาสงครามฆ่าเทพภาคต่อ God Of War 4 ทำให้หลายคนสงสัยว่าจะมีเทพเหลือให้ฆ่าอีกหรือเพราะในเมื่อภาค 3 เครโทส จัดการเทพไปหมดแล้ว แต่ดูเหมือนจะมีหนทางไปต่อแล้วเมื่อมีภาพงานออกแบบและข้อมูลแรกที่หลุดออกมา จากเวป NerdLeaks โดยอ้างว่าเป็นข้อมูลของ Finnian MacManus, โดยเขาเคยทำงานเป็น concept artist ของค่าย Santa Monica Studio

โดยงานออกแบบแรกเป็นภาพวาดงามๆแสดงให้เห็นเครโทสในดินแดนใหม่ที่ดูแปลกตามาก และข้อมูลระบุว่าเป็นการนำเรื่องราวของ เทพปกรณัมนอร์ส หรือที่เรารู้กันว่าเป็นโลกของ โอดิน , ธอร์ และโลกิ ซึ่งหากเป็นเรื่องจริงคราวนี้ เครโทส จะพบกับกองทัพเทพองค์ใหม่ ที่อยู่คนละโลกของเทพ กรีกใน 3 ภาคแรก

ที่เปลี่ยนไปอย่างเห็นได้ชัดคือ เครโทสที่หน้าตาเปลี่ยนไปโดยคราวนี้มีหนวดมีเครายาวกว่าภาคก่อนและถือขวานเป็นอาวุธ แต่ทุกอย่างยังคงเป็นข่าวลือหรือมันอาจเป็นภาพงานออกแบบที่ไม่ได้เอาไปใช้จริง ส่วนจะจริงหรือไม่คงต้องรองาน E3 ที่จะจัดขึ้นในเดือน มิถุนายน นี้คือลือกันว่า โซนี่จะเปิด God Of War 4 และเปิดตัว PS4.5

4LmvkGF

credit Neogafhttp://www.neogaf.com/forum/showthread.php?t=1204440

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    แค่โอลิมปัสไม่พอ ตามไปถล่มถึงแอสการ์ด ไปโกรธอะไรเค้าอีกหละ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ถ้ามาแบบนี้ก็ขายได้ยาวๆ เลยสิ

เทพนอร์สเสร็จก็ไปเทพอิยิปตีกับรา โอซิลิส เซต แล้วก็ไปเทพอินเดียนแดง จากนั้นก็ไปเทพแอฟฟริกา แล้วก็ไปเทพในศาสนาคริส จากนั้นก็ข้ามทวีปมาเทพ จีน อินเดีย ญี่ปุ่น รัสเซีย รวมๆ นี่ขายได้หลายสิบภาคเลย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    ไม่แปลกใจทำไมออก 4.5 มา 55555555555555555.

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pondparis อ่านกระทู้
    ไม่แปลกใจทำไมออก 4.5 มา 55555555555555555.
    เรื่องจริงใช่ไหมที่จะมี 4.5 เนี่ยย ถ้าจิงนี้เฟลเลยนะเทอ T_T 55

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    โล้นซ่าท้าทวยเทพภาคใหม่จะมาแล้วสินะ

สู้ไปเรื่อยๆ อีกหน่อยคง สู้กับพระพุทธเจ้าด้วยมั้ง พอปราบได้หมดก็เข้านิพพานเลย เป็นอันจบเกม
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    โล้นซ่าท้าทวยเทพภาคใหม่จะมาแล้วสินะ

สู้ไปเรื่อยๆ อีกหน่อยคง สู้กับพระพุทธเจ้าด้วยมั้ง พอปราบได้หมดก็เข้านิพพานเลย เป็นอันจบเกม
    555555 สู้ยันนิพพาน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ออกมาให้เกร่อแบบนักฆ่าผ้าคลุมเลยครับ มีภาคชมพูทวีป บุกแดนสวรรค์ตามล่าเง็กเซียน สับคอควักไส้สารพัดเทพ บลา บลา บลา

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    เกมส์นี้แหละที่ทำให้ผมอยากได้ PS4 ครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    โดยส่วนตัวไม่หน้าจะมีนะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    972
    ได้รับคำขอบคุณ: 578
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้

พระพุทธเจ้า ไม่ใช่เทพเจ้านะครับ
    Intel I7 4770 VGA:R9 390 Motherboard h87 Fatal1ty Performance RAM 8 GB/1600 POWERSUBPLY Cougar 700w

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อั๊ยยะ เฮียแกจะจัดการทุกคนเลยใช่ไหมเนี้ย

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    บรรลุสรรพสิ่ง ด้วยการ ฆ่า!!!!!!

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,422
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ I AM LEGEND อ่านกระทู้
    พระพุทธเจ้า ไม่ใช่เทพเจ้านะครับ
    พุทธเจ้าในฮินดู นับเป็นปางหนึ่งของนารายครับ ก็เทพนั่นแหละ
    หรือในจีนเองก็นับเป็นเทพเหมือนกัน รวมทั้งโพธิสัตว์คนอื่นๆ ด้วย

ุ้

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    พุทธเจ้าในฮินดู นับเป็นปางหนึ่งของนารายครับ ก็เทพนั่นแหละ
    หรือในจีนเองก็นับเป็นเทพเหมือนกัน รวมทั้งโพธิสัตว์คนอื่นๆ ด้วย

ุ้
    พระพุทธเจ้าเป็นปางหนึ่งของนารายณ์ น่าจะมาจากคัมภีร์ที่เขียนขึ้นมาตอนหลัง เอาคนสำคัญๆมาเชื่อมโยงเป็นปางหนึ่งของนารายณ์ แฟนตาซีกันไป

ถ้าพระโพธิสัตว์นี่ก็เป็นมหายานแตกยอดออกมาอีกที แต่ผมก็เข้าใจเหมือนคุณ I AM LEGEND นะว่าพระพุทธเจ้าไม่ใช่เทพเจ้าเป็นคนธรรมดานี่แหละ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ฆ่าล้างโคตรเทพเจ้าเลยทีเดียว

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ระวัง IRONMAN มาช่วย ธอร์ นะ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    ว่างๆแวะมาชนกับเทพที่เมืองไทยบ้างนะเฮีย

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ถ้าไป แอสการ์ด ก็ต้องเจอกับ ธอร์เทพเจ้าสายฟ้า เเละไม่เเน่ อาจจะมากลับกลุ่ม อเวนเจอร์ อาจจะมีการเเจมของ เดอะวินเทอร์ โซลด์เยอร์ ที่อยู่ในคราบของ กัปตันอเมริกา (ที่โดนรอบสังหารได้พักฟื้นอยู่)
    เเละอาจจะได้เจอ โลกิ ที่เคยมาถล่มโลก เเล้วโดนเดอะฮัค จับโยนจนเเละฟาดเกือบเสียเทพ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,422
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    พระพุทธเจ้าเป็นปางหนึ่งของนารายณ์ น่าจะมาจากคัมภีร์ที่เขียนขึ้นมาตอนหลัง เอาคนสำคัญๆมาเชื่อมโยงเป็นปางหนึ่งของนารายณ์ แฟนตาซีกันไป

ถ้าพระโพธิสัตว์นี่ก็เป็นมหายานแตกยอดออกมาอีกที แต่ผมก็เข้าใจเหมือนคุณ I AM LEGEND นะว่าพระพุทธเจ้าไม่ใช่เทพเจ้าเป็นคนธรรมดานี่แหละ
    ผมพิมพ์ว่า "พุทธเจ้าในฮินดูครับ" ถ้ามีเกมใหนที่จะเล่นในกลุ่มเทพอินเดีย พุทธเจ้าโผล่มาแน่ๆ ครับ เพราะในทางนั้น เขานับเป็นเทพไปแล้ว เขาไม่สนใจหรอกว่าจะจริงหรือไม่

พวกเทพเจ้าทั้งหลายก็มาจากการบอกเล่าและการเขียนหนังสือล้วนๆ ที่มามันเหมือนกันหมดนั่นแหละ กวนอูก็เป็นคนธรรมดายังโดนเลย

ของไทยเรานี่ยังต้องไปเอาเทพจากฮินดูมานับถือ เพียงแต่ยังมีพุทธค้ำคออยู่นิดหน่อยเลยไม่ได้นับเอาความเชื่อที่ว่าพุทธเจ้าเป็นเทพเข้ามาด้วย

ถ้านับตามแบบพุทธนี่ น่าจะไม่เชื่อเรื่องเทพเจ้าอยู่แล้ว ไม่มีอะไรให้เล่น

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ผมพิมพ์ว่า "พุทธเจ้าในฮินดูครับ" ถ้ามีเกมใหนที่จะเล่นในกลุ่มเทพอินเดีย พุทธเจ้าโผล่มาแน่ๆ ครับ เพราะในทางนั้น เขานับเป็นเทพไปแล้ว เขาไม่สนใจหรอกว่าจะจริงหรือไม่

พวกเทพเจ้าทั้งหลายก็มาจากการบอกเล่าและการเขียนหนังสือล้วนๆ ที่มามันเหมือนกันหมดนั่นแหละ กวนอูก็เป็นคนธรรมดายังโดนเลย

ของไทยเรานี่ยังต้องไปเอาเทพจากฮินดูมานับถือ เพียงแต่ยังมีพุทธค้ำคออยู่นิดหน่อยเลยไม่ได้นับเอาความเชื่อที่ว่าพุทธเจ้าเป็นเทพเข้ามาด้วย

ถ้านับตามแบบพุทธนี่ น่าจะไม่เชื่อเรื่องเทพเจ้าอยู่แล้ว ไม่มีอะไรให้เล่น
    พอดีเคยเรียนเกี่ยวกับศิลปะเกี่ยวกับพวกนี้มานิดหน่อยเลยเสริมข้อมูล+ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ ไม่ได้แย้งอะไรครับ

แต่ที่คุณ Zaraki Kempaji ยกมาน่าสนใจนะ หลายคนคงยังไม่รู้ว่าในคัมภีร์ของศาสนาฮินดูนับพระพุทธเจ้าเป็นปางหนึ่งของนารายณ์ด้วย

(ฮินดูเกิดหลังพุทธศาสนา ก่อนหน้านั้นเป็นศาสนาพราหมณ์แต่มีการต่อยอดออกมา เทพหลายๆองค์ก็เพิ่มมาช่วงหลังรวมถึงพระพุทธเจ้าด้วย คล้ายๆกับจีน add กวนอูเป็นเทพ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BoonTew : 9th April 2016 เมื่อ 11:23

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    เยปปปป ผมคิดว่าจบไปแล้วนะ มีภาค 4 มาอีก ตุดยอดดด

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เป็น CONCEPT ART ที่ดูสมเหตุสมผลดีนะครับ ใช้ขวานธรรมดาสู้ นวดนี่พรึบ สงสัยหนีไปจำศีลมา ให้เดาเนื้อเรื่องคงห่างจากภาค3หลายปีอยู่ถ้าทำออกมา

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    1

พระพุทธเจ้าไม่ใช่เทพครับพระองก็บอกเองว่าไม่ใช่พระไตรปิฎกอื่นๆก็ไม่เคยบอกว่าเป็นเทพ แม้แต่สารคดีก็บอกว่าไม่ใช่เทพ จะมีก็แต่ฮินดูที่จู่ๆก็โมเมเอาเองว่าเป็นปางหนึ่งของนารายทั้งๆที่พุทธไม่เคยบอก

มันเหมือนกับคุณตีดาบจากเหล็ก แล้วจู่ๆก็มีคนมาชี้หน้าเราแล้วบอกคนอื่นๆว่าเราตีดาบจากไม้นั่นแหละ

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    จะว่าไป เครโทส ทำไมรู้สึกอุบาทว์ อย่างงี้

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: