ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673

ถาม ลิขสิทธิ์เสียงบน youtube facebook และ flickr

พอดีทำคลิปเล่นถ่ายต้นไม้ใบหญ้า แล้ว ใส่เพลงเข้าไป แต่ ลง FB ไม่ได้ Youtube ก็เสียงติดลิขสิทธิ์ แต่ youtube ผม โต้แย้ง ว่าให้ เครดิตไปแล้ว

ใครเคยขอ ลิขสิทธิ์ มั่งครับ อยากทราบ % ว่าจะได้มั้ย แล้วขอทั้ง FB youtube ได้ด้วยมั้ยครับ มันจะดูน่าเกียจไปมั้ย

เปลี่ยนเพลงก็ไม่ได้ เพราะ ตอนถ่าย ก็เอาพยามเก็บฟิลตามอารมณ์เพลงมา

แล้ว ถ้าผมเล่นเพลงที่ผมต้องการเอง จะได้มั้ยครับ (แต่ไม่มีอุปกรณ์อัดอยู่ดี)

เพลงของศิลปินดังๆ เช่น taylor swift ผมจะมีปัญหามั้ยครับ หรือ ศิลปินไทย ที่ violette , zommaie's จะมีปัญหาด้วยมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    "ให้ เครดิตไปแล้ว" คุณขอไปทางเจ้าของลิขสิทธิ์หรือยังครับ? ถ้าไม่ก็เลิกหวัง.

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OUTbreaK!!! อ่านกระทู้
    "ให้ เครดิตไปแล้ว" คุณขอไปทางเจ้าของลิขสิทธิ์หรือยังครับ? ถ้าไม่ก็เลิกหวัง.
    ตรงนี้ป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    อันนั้นจะหมายถึงผลงานจากศิลปินอิสระทีสร้างผลงานที่ไม่ได้หากำไร (ซึ่งคุณอาจจะต้องติดต่อโดยตรงไปหาผู้สร้างผลงานอยู่ดี ) แล้วเพลงที่คุณเอามามันเป็นเพลงที่มีค่ายเพลงที่เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ มันเป็นผลประโยชน์ทางการค้าอยู่แล้ว

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OUTbreaK!!! อ่านกระทู้
    อันนั้นจะหมายถึงผลงานจากศิลปินอิสระทีสร้างผลงานที่ไม่ได้หากำไร (ซึ่งคุณอาจจะต้องติดต่อโดยตรงไปหาผู้สร้างผลงานอยู่ดี ) แล้วเพลงที่คุณเอามามันเป็นเพลงที่มีค่ายเพลงที่เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ มันเป็นผลประโยชน์ทางการค้าอยู่แล้ว
    ขอบคุณครับ คงต้องติดต่อ โดยตรงแล้วแหละ ไม่ก็เก็บไว้ดูคนเดียวจบ 55555

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ไม่เหลือครับ เพลงที่ไม่ควรใช้เลยคือเพลงญี่ปุ่นโหดที่สุด เพลงสากลที่ดังๆ โดนเก็บหมดครับ บางเพลงใช้ได้

เพลงไทยก็เหมือนสากล ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง แต่เพลงเกาหลีที่ลองมาใช้ได้หมดเลยมันขี้นว่ามีลิขสิทธิ์แต่ไม่ได้ตัดเสียงออก
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    พอดีทำคลิปเล่นถ่ายต้นไม้ใบหญ้า แล้ว ใส่เพลงเข้าไป แต่ ลง FB ไม่ได้ Youtube ก็เสียงติดลิขสิทธิ์ แต่ youtube ผม โต้แย้ง ว่าให้ เครดิตไปแล้ว

ใครเคยขอ ลิขสิทธิ์ มั่งครับ อยากทราบ % ว่าจะได้มั้ย แล้วขอทั้ง FB youtube ได้ด้วยมั้ยครับ มันจะดูน่าเกียจไปมั้ย

เปลี่ยนเพลงก็ไม่ได้ เพราะ ตอนถ่าย ก็เอาพยามเก็บฟิลตามอารมณ์เพลงมา

แล้ว ถ้าผมเล่นเพลงที่ผมต้องการเอง จะได้มั้ยครับ (แต่ไม่มีอุปกรณ์อัดอยู่ดี)

เพลงของศิลปินดังๆ เช่น taylor swift ผมจะมีปัญหามั้ยครับ หรือ ศิลปินไทย ที่ violette , zommaie's จะมีปัญหาด้วยมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
    มีเพื่อนเคยติดต่อไปที่ทีมงานยูทูปไทยแลนด์เรื่องเสียงติดลิขสิทธิ์เหมือนกัน เค้าบอกว่า ถึงวันนี้คุยกับทีมงานคนนี้แล้วเค้าตกลงไม่ปิดปิดแทร็กออดิโอ พรุ่งนี้ทีมงานอีกคนที่มาเข้าเวรก็มาปิดอีกอยู่ดี

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ตอนนี้ ยังไม่โดนตัดเสียง แต่ติดลิขสิทธิ์อยู่