ปัญหาครับ พอเล่นหนักๆแล้ว อยู่ๆเครื่องก็ไม่จำการ์ดจอ

เมื่อก่อนก็ค้างบ่อยครับ เลยคิดว่ามันร้อน เลยแกะออกมาทำความสะอาดแล้วทา Thermal compound ใหม่( E1 IC ESSENTIAL ของCooler master)

พอประกอบกลับ ใส่ทุกอย่างแน่นหนาดี เล่นไปซักพักก็ค้างแล้วเครื่องก็ไม่รู้จัก gpu ทันที

ผมเชคจาก nvidia exp น่ะครับ ตรง gpu บอก UNKNOWN และ msi after burner ทุกอย่างเป้น 0 ไม่สามารถปรับอะไรมันได้เลยครับ

ต้อง restart อย่างเดียวถึงจะกลับมารู้จัก เหมือนเดิม

[IMG][/IMG]

ลองถอดเข้าใส่ใหม่แล้วก็ยังเป็นอยู่ถ้าเล่นหนักๆ

รบกวนช่วยแนะนำวิธีแก้ไขทีครับ

spec
GPU : GTX660ti 2GB
CPU : Intel i5-3470
MEM : 8 GM
PSU : 750W