คือทำไมต้องกินอาหาร กับน้ำตลอดๆ

สมอเรือทำไมต้องตั้งไว้ที่เพดานครับ ผมรู้เอาไว้ทำกระจกแตก แต่งง กับกลไกของมัน อธิบายทีครับ

ต้นไม้ตาย มันหมายถึงอะไรครับ

แล้วที่ตั้งเวลาปลุก กับ ให้แฟนนางเอกโทรมาทุกๆชั่วโมง มีความหมายยังไงครับ ให้ปลุกจากอะไร

แล้วตอนสุดท้ายที่น้องนางเอกตื่นมากลางห้องคนเดียวหมายถึงอะไรครับ หลับไปตั้งแต่เมื่อไหร่ หรือ หลับไปตั้งแต่แรก และทุกอย่างที่เห็นคือภาพลวงตารึปล่าวครับ

ปล.ถ้าจะให้ดี อธิบายกลไกลของกระจกผีให้เข้าใจง่ายๆทีครับ ดู2รอบยัง ไม่ค่อยเก็ตเลย