ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

หลักกิโลแบบใหม่

ไม่ใช่ป้ายนะ เป็นหลัก กม. แต่ขนาดใหญ่เท่าป้ายและวิธีการติดตั้งเหมือนป้าย

แต่มันต้องติดทุกกิโล แทนที่หลักกิโล จึงเรียกว่าหลักกิโลแบบใหม่

เรางานละเอียดเทียบเท่าช่างสิบหมู่เลยละ คือมันปราณีตมากๆ

วิธีติดตั้ง

ถามว่าทำไมถึงเปลี่ยน มันเล็ก อ่านตัวเลขยาก บางทีหญ้ามันบัง เราเลยแก้ปัญหา งานนี้ใหญ่สะใจ

เอาแบบนี้ออกไปแล้วติดแบบใหม่แทน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 14th April 2016 เมื่อ 10:19

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    อะเคร้ อันนี้มีเหตุผล +1

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ทำหลักกิโลขนาดใหญ่ให้ใครอ่านครับ ขนาดป้ายจราจรห้ามแซง ลดความเร็ว มันยังไม่อยากจะอ่านกันเลย

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    อืม...เปลี่ยนเสาให้สูงขึ้น ใหญ่ขึ้น มันจะง่ายกว่ามั้ยครับ

ของเก่าๆ มันก็ดีและคลาสสิคอยู่แล้ว เปลี่ยนเป็นป้ายแบบนั้นให้มันไปทับซ้อนกับป้ายบอกเส้นทางปกติ ทำไมล่ะ?
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mostwall อ่านกระทู้
    ทำหลักกิโลขนาดใหญ่ให้ใครอ่านครับ ขนาดป้ายจราจรห้ามแซง ลดความเร็ว มันยังไม่อยากจะอ่านกันเลย
    ไม่ต้องไปคิดเรื่องคนอื่น ใครไม่อ่านป้ายก็ช่างมัน จะให้เขาแก้นิสัยก็คงยาก ถ้าจะเริ่มปลูกฝังคนไทยตอนนี้ก็คงต้องใช้เวลาปรับตัวปรับจิตสำนึกนานพอควร

ส่วนเราก็ทำตัวเราเองให้ดีมีจิตสำนึกเวลาขับรถก็ขอให้อยู่ในกฏระเบียบวินัยที่เขาให้ไว้คอยดูอ่านป้ายจราจรให้ดีก็พอแล้ว

คหสต.Eucliwood Hellscytheโพสก็ฟังดูมีเหตุผลดี หรือถ้ากลัวหญ้าขึ้นบังก็น่าจะทำเสาให้มันใหญ่และสูงขึ้นมาหน่อยก็ได้นิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย =Galaxy Ag=Z : 14th April 2016 เมื่อ 11:33

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ไม่เห็นด้วยครับ ต้นทุนสูงไป ความจำเป็นไม่เพียงพอ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ =Galaxy Ag=Z อ่านกระทู้
    ไม่ต้องไปคิดเรื่องคนอื่น ใครไม่อ่านป้ายก็ช่างมัน จะให้เขาแก้นิสัยก็คงยาก ถ้าจะเริ่มปลูกฝังคนไทยตอนนี้ก็คงต้องใช้เวลาปรับตัวปรับจิตสำนึกนานพอควร

ส่วนเราก็ทำตัวเราเองให้ดีมีจิตสำนึกเวลาขับรถก็ขอให้อยู่ในกฏระเบียบวินัยที่เขาให้ไว้คอยดูอ่านป้ายจราจรให้ดีก็พอแล้ว

คหสต.Eucliwood Hellscytheโพสก็ฟังดูมีเหตุผลดี หรือถ้ากลัวหญ้าขึ้นบังก็น่าจะทำเสาให้มันใหญ่และสูงขึ้นมาหน่อยก็ได้นิ
    จะเปลื่นนิสัยคนในประเทศได้เรา ต้องเป็นคอมมิวนิสต์ เท่านั้นครับ ทำได้เเน่

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    งบประมาณสูงแน่เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    126
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    จะเปลื่นนิสัยคนในประเทศได้เรา ต้องเป็นคอมมิวนิสต์ เท่านั้นครับ ทำได้เเน่
    โหดไปๆ
    ....

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    จุดประสงค์หลักของหลักกิโลเมตร คือเอาไว้แค่บอกระยะทางเหรอครับ? คิดติดป้ายทุกๆ 1 กิโลเมตร ไม่ได้คิดภาพกันเลยเหรอครับ ?

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    หลักกิโลไว้บอกระยะทาง จะติดป้ายอย่างที่นายบอกทุกกิโลเมตรเลยเหรอ งบเท่าไหร่ สภาพแวดล้อมอำนวยมั้ย ต้องตัดต้นไม้ข้างทางมั้ยเพื่อที่จะได้เห็นป้าย ต้องเอาสายไฟลงดินมั้ย ต้องเอาสายโทรศัพท์หลบมั้ย
    เป้าหมายมันเอาไว้บอกแค่ระยะทางเฉยๆ

ส่วนที่สำคัญคือป้ายไว้บอกเส้นทาง ซึ่งก็มีครบเกือบทุกจุดอยู่แล้ว ขับรถออกไปก็จะเห็นได้ชัดเจน ถ้าวันๆไม่ได้หมกตัวอยู่แต่ในบ้านน่ะนะ

ส่วนไอ้หญ้ารกบังมันมีโครงการอยู่หลายโครงการที่คอยจัดการอยู่ ทั้งโครงการถนนสวย โครงการถนนสะอาด โครงการปลูกต้นไม้ข้างทางเพื่อในหลวง บลาๆ ไปกวดขันบริหารท้องถิ่นของนายดีกว่ามั้ง
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MADAFAKA อ่านกระทู้
    หลักกิโลไว้บอกระยะทาง จะติดป้ายอย่างที่นายบอกทุกกิโลเมตรเลยเหรอ งบเท่าไหร่ สภาพแวดล้อมอำนวยมั้ย ต้องตัดต้นไม้ข้างทางมั้ยเพื่อที่จะได้เห็นป้าย ต้องเอาสายไฟลงดินมั้ย ต้องเอาสายโทรศัพท์หลบมั้ย
    เป้าหมายมันเอาไว้บอกแค่ระยะทางเฉยๆ

ส่วนที่สำคัญคือป้ายไว้บอกเส้นทาง ซึ่งก็มีครบเกือบทุกจุดอยู่แล้ว ขับรถออกไปก็จะเห็นได้ชัดเจน ถ้าวันๆไม่ได้หมกตัวอยู่แต่ในบ้านน่ะนะ

ส่วนไอ้หญ้ารกบังมันมีโครงการอยู่หลายโครงการที่คอยจัดการอยู่ ทั้งโครงการถนนสวย โครงการถนนสะอาด โครงการปลูกต้นไม้ข้างทางเพื่อในหลวง บลาๆ ไปกวดขันบริหารท้องถิ่นของนายดีกว่ามั้ง
    ฮาๆๆ เห็นด้วยๆ

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MADAFAKA อ่านกระทู้

ยังไม่ชินอีกหรอครับ ? สีสันของบอร์ดเลยเชียวน่ะ 5555555

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cagoman อ่านกระทู้
    ยังไม่ชินอีกหรอครับ ? สีสันของบอร์ดเลยเชียวน่ะ 5555555
    เห็นด้วย+1

กล่าวขอบคุณ
    126
    แงงงงงงงงงง โดนตอก