ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

ถ้าพวก Designer รู้ว่าเราออกแบบโดยใช้โปรแกรมอะไรนี่ร้องจ๊ากเลยนะนี่

งาน Minimal Logotype กลับมาอีกครั้ง

Street Art งานเขียนข้างถนน งานพวกนี้ไม่เน้น Digital Technology แต่เน้นลายมืออันเป็นเอกลักษณ์

มีความขลังกว่างาน Inkjet ทั่วๆ ไปเพราะงาน Inkjet ใช้อักษรสำเร็จรูป ไม่มีเอกลักษณ์ใดๆ จำเพาะเจาะจง

Behind The Scene
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 15th April 2016 เมื่อ 21:06

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    อะไรคือ Minimal ครับที่คุณแสดงออกมาผมไม่เห็นรู้สึกว่ามัน Minimal เลย
    ส่วนงาน Inkjet สมัยนี้ส่วนใหญ่เขาก็ไม่ได้ใช้ Typeface สำเร็จรูปอย่างเดียวแล้วครับทำเองเขียนเองผ่านจอคอมเนี่ยละครับ

ถ้าอยากเอาดีด้านดีจริงๆไปเรียนเถอะครับ Graphic design ผมเห็นคุณชอบทำงานพวกนี้
    แต่ยังขาดความเข้าใจอะไรหลายๆอย่างและยังแยกไม่ออกกับคำว่า Designer กับ Artist

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    เหมือนภาพที่น้องผมทำเลย(5 ขวบ) สวยดีครับ ฟ้อนต์คำว่าแอร์ฟอร์ชติดกันเปิดข้าวต้มมัดเลย ดีไซน์มีเอกลักษณ์สุดๆ
    MoNsTeR KiLL !!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    minimal โง่ๆอ่ะดิ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 491

เงิบไปดิ 5555555+

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ผมทำงานเป็น Graphic Design อยู่ 6 ปี เป็น Creative ปีนี้ปีที่ 2 ถ้ามีลูกน้องคนไหนทำงานแบบนี้มาส่ง บอกได้คำเดียวจะให้ลาออกแล้วกลับไปเรียนใหม่
    ไปศึกษาคำว่า Minimal มาให้ดีก่อนไหม ? คนที่เค้าศึกษา เค้าทำอยู่จะได้ไม่ว่าเอา LOGO คืออะไรแยกแยะก่อน ด้วย
    ถ้าสนใจจิง พยายามศึกษาให้เข้าใจ ค่อยมาโพสถาม ไม่ใช่มาโพสอวดอ้าง อะไรแบบนี้
    CPU AMD RYZEN 7 1800X Mainbord AM4 ASUS CROSSHAIR VI EXTREME Ram DDR4/3200 G.SKILL TRIDENT Z RGB (3200C16Q-32GTZR) 8X4 GTX 980TI SLI PSU Corsair 850W