ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Threaded View

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

ผมพิสูจน์ทฤษฏีบทสุดท้ายของแฟร์มาร์ได้แล้ว

คือบอกก่อนว่าผมเป็นคนชื่นชอบวิชาคณิตศาสตร์มากเป็นที่สุด ในสมัยเป็นนักเรียนชอบคิดค้นสูตรแปลกๆมากมาย บางทีก็ซ้ำกับคนอื่นบ้าง บางทีก็คิดได้เองบ้าง

แต่ที่เคยคิดได้มันเป็นเรื่องเล็กน้อย เลยไม่อยากเปิดเผย มันจิ๊บจ๊อยเกินไป

จนผมได้มารู้จัก ทฏษฏีบทสุดท้ายของแฟร์มาร์ ( Fermat's last theorem ) ที่กล่าวไว้ว่า '' ไม่มีจำนวนเต็มบวก x, y, และ z ที่ทำให้ x^n + y^n = z^n เมื่อ n เป็นจำนวนเต็มที่มากกว่า 2 ''

[IMG][/IMG]

อย่างที่รู้กันทฤษฏีนี้ถูกค้นพบโดย ปิแอร์ เดอ แฟร์มาร์ ทนายความชาวฝรั่งเศส แต่ไม่ได้เขียนบทพิสูจน์ไว้

ปัญหาเรื่องการหาบทพิสูจน์ของทฤษฏีนี้ มีมายาวนานหลายชั่วอายุคน ประมาณ 300 กว่าปี ก็ยังไม่มีใครพิสูจน์ได้ว่า ทฤษฏีนี้เป็นจริง

จนกระทั่ง ปี ค.ศ 1995 นาย แอนดรูว์ ไวลส์ (Andrew Wiles) นักคณิตศาสตร์ชาวอังกฤษ ได้ทำการพิสูจน์ได้แล้วว่า ทฤษฏีนี้เป็นจริง และได้ตีพิมพ์ผลงานของตัวเอง ลงวารสารไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ลองค้นหาบทพิสูจน์ของเขาได้ตาม google เลย เห็นเค้าว่าใช้กระดาษกว่า 200 หน้าในการพิสูจน์ครั้งนี้ (ยาวมากๆเป็นหนังสือเล่มนึงได้เลย)

และเมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมลองพิสูจน์บ้างตามแนวทางของผมอย่างจริงจัง ใช้เวลา 7 วันพอดี ก็พิสูจน์ได้แล้ว โดยใช้กระดาษเพียงหน้าเดียวก็พิสูจน์ได้จนทะลุปรุโปร่ง

แต่นี่เป็นผลงานของผม ผมจึงยังไม่กล้าโพสลงมา ณ. ที่นี้ กลัวการขโมยแอบอ้างบทพิสูจน์ของผมไป สิ่งนี้ถือว่าเป็นลิขสิทธิ์ทางปัญญาหรือไม่??

ผมอยากตีพิมพ์บทพิสูจน์ของผมแบบ แอนดรูว์ ไวลส์ (Andrew Wiles) บ้าง เพื่อเป็นชื่อเสียงสำหรับผม ไม่ทราบว่าจะทำได้มั๊ย??

ผมควรจะทำอย่างไรต่อไป ?? ตีพิมพ์เผยแพร่เพื่อสร้างชื่อเสียงให้ตัวเอง หรือ เก็บเอาไว้กับตัวคนเดียว

ใครมีบทพิสูจน์ทฏษฏีนี้โดยคนไทย ก็โพสลงมาให้ชมหน่อยนะครับ ไม่รู้จะซ้ำกับของผมรึป่าว เพราะบางทีอาจมีคนคิดแบบนี้มาก่อนก็ได้
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ: