ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 37

จะซื้อ ps4 มือสอง ขอคำแนะนำหน่อยครับ

พอดีจะหาซื้อ ps4 มือสอง มีคำถามอยากจะถามหน่อยครับ

1. ต้องเป็นเครื่องของอะไรครับ ที่เล่นๆกันแบบประเทศอะไร เห็นมี sg มันมีไหมครับ เครื่องของไทย

2. model รุ่นไหนครับ ล่าสุด

3. เวลาซื้อแผ่นตามร้าน มันเล่นได้หมดเลยใช่ไหมครับ

4. ราคามือสอง อยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ ผมมีงบอยู่ 10000 ไม่รวมแผ่นจะได้ไหม

5. เครื่องหลักๆแล้วมีอุปกรณ์อะไรให้บ้าง

6. ซื้อมาแล้ว เปิดใช้งานได้เลยใช่ไหมครับ ไม่ต้องไปล๊อคอิน ตั้งค่าอะไรแล้วใช่ไหม

ปล ถ้าใครมีคำแนะนำอื่นๆเพิ่มเติม บอกได้เลยครับ เช่นดูเครื่องยังไง หรืออื่นๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    FX6350 / Asus Sabertooth 990fx R2.0 / avexir mpower red 8GB / XFX 7970 Ghz / Scythe Stronger 600 Watt 80+

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    แต่ผมแนะนำให้ซื้อเครื่อง มือ 1 นะครับ

มือสองอาจจะมีปัญหาตามมาเช่น แผ่นเด้ง หรือ เครื่องเปิดไม่ติด ฯลฯ

แต่ถ้ายืนยันจะเอา มือ 2 ก็

1.หาเครื่องที่เป็นของ โซนไทย หรือ โซน SG แล้วตามสะดวก (เว้นซื้อมือ 1 แนะนำให้ โซนไทย เพราะสามารถส่งประกันศูนย์ได้)
    2.โมเดล 1206 ครับ
    3.เล่นได้หมดครับ ไม่ Lock Zone
    4.ราคามือ 2 ไม่รวมแผ่น แต่รวมอุปกรณ์ยังไงก็น่าจะเกิน หมื่นอยู่ แต่ก็ไม่ขอ ยืนยันว่าราคาเกินหมื่นหรือเปล่า
    5.เครื่องหลักๆจะมี สาย HDMI , จอย , ที่ชาร์จอย , ตัวเครื่อง ps4 , หูฟังแถมไว้ใช้คุยกับเพื่อน , สายไฟ
    6.ถ้าซื้อมือสองมา เปิดใช้งานได้เลย เพราะถ้า เจ้าของเก่าไม่ได้ลบ account ออกก็กดล็อกอินได้ปกติ หาก เจ้าของเครื่องเก่าลบ account ออกก็จำเป็นต้องสมัครใหม่ ทางที่ดี ควรสมัคร PSN ไว้เป็นของตัวเอง ไม่ต้องไปเล่นร่วมกับของเก่า

คำแนะนำ ให้แนะนำซื้อเครื่องมือ 1 ครับ
    Road to Trophy Hunter

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ขอบคุณมากๆครับ สอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับ

เครื่องโซนไทย นี่คือเครื่องที่ผลิตในไทย

ที่ขายใน ศูนย์ sony ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ

แล้วถ้าเป็นเครื่อง sg มันก็เคลมส่งซ่อมในศูนย์ไทยได้ เหมือนกัน ใช่ไหมครับ
    FX6350 / Asus Sabertooth 990fx R2.0 / avexir mpower red 8GB / XFX 7970 Ghz / Scythe Stronger 600 Watt 80+

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    เครื่องโซนไทย ไม่รู้ว่าผลิตในไทยไหม

แต่โดยส่วนมากเขาไม่เรียกโซนไทย แต่จะเรียก Zone Asia เสียมากกว่า (ยกเว้นในกรณีใน กระทู้จะได้สื่อเข้าใจได้ง่ายๆกว่า)

เครื่องที่ขายใน ศูนย์ จะสามารถส่งเคลม ได้โดยตรง แต่แนะนำให้ซื้อ ผ่าน ร้านที่มี PAD หรือ PlayStation Authorized Dealer กำกับ ร้านพวกนี้สามารถให้คำแนะนำได้ดีครับ

ส่วนถ้าเป็นเครื่อง SG ไม่สามารถส่งเข้า ศูนย์ไทย ได้นะครับ ในไทยจึงไม่ค่อย นำเข้าเครื่อง ต่างโซนมากนักเท่าไหร่
    Road to Trophy Hunter

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: