ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    599
    ได้รับคำขอบคุณ: 55

จะสอบถามเรื่องการซื้อ ps4 หน่อยครับ

ผมอยากทราบว่าถ้าผมจะซื้อ ps4 จะคุ้มมั้ย เพราะเห็นมีข่าว ว่า ps4 รุ่นใหม่จะออก
    i core3 540 3.07 ghz vga ati 6670 (แบบกากครับ อิอิ) ram 4gb

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    รุ่นใหม่ก็ส่วนรุ่นใหม่ครับ จะซื้อรุ่นไหนก็เล่นเกมของ PS4 ได้หมด

แล้วแต่ตามกำลังทรัพย์ เพราะคาดว่า เครื่องรุ่นใหม่ อาจจะแพงกว่ารุ่นปัจจุบัน
    Road to Trophy Hunter

กล่าวขอบคุณ
    599
    แล้วภาพของมัน ที่จะรันเป็นภาพ 4k ต้องขึ้นอยูกับทีวีด้วยใช่มั้ยครับ
    i core3 540 3.07 ghz vga ati 6670 (แบบกากครับ อิอิ) ram 4gb

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    มันไม่ได้รันได้ระดับ 4k หรอกครับ ไม่จำเป็นต้องทีวี 4k ก็ได้ครับ แต่ขายปี 2017 โน้นนนนนนนนนนนนน
    ซื้อก่อนเล่นก่อน รอได้ก็รอโลดรุ่นใหม่ยังไงก็ดีกว่า ถ้าไม่ใช่ล็อตลองยาหนูอะนะ 5555555.
    สเปคเก่ารันได้ 1080 30 บางเกม ส่วน 900 ได้ 60 ตัวใหม่ดีขึ้นผมมองว่า 1080 60 ทุกเกมน่าจะใช่

กล่าวขอบคุณ
    599
    อ่อ ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ
    แล้วผมก็กำลังคิดยุด้วยว่า จะเอาตังไปลงคอม ต่อ หรือ ซื้อ ps 4 ดี มีความคิดเห็นอย่างไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    บอกไม่ได้ครับว่า จะให้ไปลง pc หรือ ps4 แล้วแต่ความสนใจครับ ลองคิดดูดีๆครับ ถ้าอัพ pc อาจจะเพิ่มไม่กี่บาท(ในกรณีแค่อัพนะ)

ส่วนถ้าซื้อ ps4 ตอนนี้ก็เล่นได้ยาวๆ ไม่ต้องไปกังวล เครื่องตัวใหม่ที่ออกมา อยู่ที่ราคาแผ่นเท่านั้นที่จะทำให้กังวล

กล่าวขอบคุณ
    599
    แต่เกม ps 4 ส่วนใหญ่เกมจะล็อค fps อยู่ที่ 30 ใช่มั้ยครับแล้วอย่างนั้นภาพที่เล่นจะไม่หน่วงๆหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    สำหรับผมไม่นะแต่ถ้าเล่นเกมส์ fps บน pc มาตลอดอาจจะรู้สึกบ้างในตอนแรกๆ

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popbazainw อ่านกระทู้
    แต่เกม ps 4 ส่วนใหญ่เกมจะล็อค fps อยู่ที่ 30 ใช่มั้ยครับแล้วอย่างนั้นภาพที่เล่นจะไม่หน่วงๆหรอครับ
    ใช่ครับส่วนใหญ่ สำหรับผมไม่มีปัญหา เพราะ ผมก็เล่นได้หมดระหว่าง 30 กับ 60 (ยกตัวอย่างในลิตเกมผม cod aw 60 fps ส่วน bo3 30 fps)

ถามว่าหน่วงไหม ในความคิดผม มันไม่หน่วงขนาดว่าช้า มันลื่นเป็นธรรมชาติ เลยนะครับ อาจจะไม่ถูกใจ ในตอนแรก เพราะเล่น pc มาเจอ ล็อค fps 30 เลยทำให้ปวดตาหรือ รู้สึกช้า

เพราะก่อนจะย้ายมาคอนโซล ผมก็เล่นคอมมาก่อน แล้วส่วนมากทุกเกม ผมจะปรับ low เพราะสเปคกาก เลยทำให้บางทีก็ 30 มั้ง 60 มั้ง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ความเห็นผมนะครับ ผมก็เป็นอีกหนึ่งคนที่อยากจะซื้อ PS4 มากเลยตอนนี้ ยิ่งใกล้ Unchanted 4 จะ Release แล้วด้วย แต่เรื่อง PS 4 NEO ที่ข่าวเล่าข่าวลือมากันเยอะแยะ ผมก็เลยอดคิดไม่ได้ ส่วนตัวเลยอยากจะรองาน E3 2016 ในช่วงเดือน มิ.ย. ดูว่าจะมีอะไรมาให้ Update บ้างไหมเกี่ยวกับตัวนี้ หลายสำนักบ้างก็บอกว่าจะปล่อยเจ้าตัวใหม่นี้ช่วงเดียวก็ VR บ้างก็บอก มี.ค. 2560 ส่วนตัวผมเลยจะรอข่าว Confirm อีกทีในงาน E3 2016 ครับ แล้วข่าวเรื่อง God of war ภาคใหม่ที่เจ้าตัวใหม่จะออกมาเพื่อเกมส์นี้อีก(อันนี้ไม่มั่นใจนะครับ) สุดท้าย แล้วแต่เจ้าของกระทู้ครับ ถ้าอยากมากก็ซื้อเลยครับไม่ต้องรอเพราะความอยากมันทรมาน...ผมเข้าใจ

ปล.การลงทุนคือความเสี่ยงผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลก่อนการตัดสินใจลงทุน

กล่าวขอบคุณ
    599
    ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นครับ แต่ที่ผมสงสัยอย่างหนึ่ง คือ psn+ จำเป็นมากมั้ยครับ แล้วมันทำอะไรได้บ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย popbazainw : 27th April 2016 เมื่อ 03:57

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    psn มันคือบัตร เติมเพื่อ ซื่อ เกมแบบ digital หรือ dlc ต่างๆ

ถ้าสายแผ่น เติมไว้จัด dlc เกมนั้นก็ได้ถ้ามี

ส่วน Psn plus ถ้าไม่ออนไลน์เกมต่างๆก็ไม่ต้องเติมได้

แต่เกม ส่วนใหญ่ เน้น mutiplayer จะสนุกกว่า เล่นแบบ offline คนเดียวมันเหงาไม่ต่างจากเล่น เถื่อน เลย ถ้าไม่เติม plus จะๆม่สามารถเล่นเกมแบบ ออนไลน์ได้ ในเกมนั้นๆ

เล่นแท้=ต้องเล่นออนไลน์ด้วยคับเกมปัจจุบันเน้น ออนไลน์กันหมด หลายเกมด้วย

เพราะฉนั้น plus จะมี 3เดือน 430บาทหรือ 1ปี 1200บาท zone ไทย ถูกที่สุดคุ้มสุดแล้ว อย่าสนใจ ฟรี รายเดือน ps4 มีแต่แจกเกม อินดี้ *-* ไม่เหมือน Ps3

เติมแล้วเจอกันทุกโซนเจอกันหมดทั่วโลก

ล่ะอีกอย่าง Ps4 จะซื้อก็ซื้อเลย 4.5 ข่าวยังลืออยุ่ ถึงออกมาก็ไม่ได้ต่างกันเวอร์ เล่นแผ่น ps4 เหมือนกัน อย่าคิดมากไร้สาระ

ประมานว่า 3DS กับ 3DS XL นั่นละ ต่างแค่นิดเดียว 4K TV ไม่รองรับ เกมไม่รองรับ ก็ป่าวประโยชน์ อย่าสนใจเถอะคุณ

คอนโซล 30fps ภาพมันลื่นอยุ่แล้วเกมมันพอตมาดี ไม่เหมือน PC กลัวทำไมเคยเล่น คอนโซลตั้งแต่สมัย ps1 มาก่อนมั้ยเนี่ยถามแปลก

พึ่งรุ้ว่าการซื้อเครื่องเกม คอนโซล มันยุ่งยากกว่า PC ขนาดนั้นเลยหรอ

รุ้แค่ระบบการออนไลน์ การเล่นแผ่น แค่นั้นก็น่าจะ ok แล้วนะ

ผมเข้าใจว่าคนเราไม่รุ้ไปหมดทุกเรื่องทุกคน แต่ จขกท ถามถึงว่า 30fps มันกระตุก สายตาคุณคงระดับซุปเปอรแมนหรือไง

คำว่าลื่น

25+ พอเล่นได้ไม่หน่วง

30+ ลื่น

60 ultra ลื่น

80+ ลื่นจนแทบอ้วก เพราะไวเกินสายตารับไหว สายตาคนเรารับไหวที่ 25-60 fps เกินกว่านั้นมันลื่นเกินแทบอ้วก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 27th April 2016 เมื่อ 00:06

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เราอาจจะไม่ได้เห็น PlayStation 5 อีกเลยในอนาคต
    https://www.blognone.com/node/80328

ปล. ยังไงคิดว่าต้องมีอยู่แล้ว PS5 แต่คิดว่าในบทความนั้น มันเป็นลูกเล่นขู่ให้คนซื้อ PS4k
    แต่คอนโซลตอนนี้คงไม่เหมือนเดิมแล้วละที่ว่า ซื้อมาเล่นได้ยาวๆเนี่ย เทคโนโลยีมันไวเกินไปแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    599
    ขอบคุณมากครับสำหรับทุกคอมเม้น ทำให้ผมตัดสินใจได้ง่ายมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    599
    แล้วเรื่องโซนล้ะครับ ถ้าผมซื้อเครื่อง zone 3 ซึ่งเป็นโซน asia แผ่นเกมก็ซื้อได้แต่พวก zone 3 ใช่มั้ยครับ

Exclusive Street'
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ผมจะบอกถึงข้อดีคร่าวๆของ ps4 นะครับ
    1.ราคา และ ภาพที่ได้ เมื่อเทียบกับ pc เพื่อให้ได้ในระดับเดียวกันถูกมากครับไม่ต้องกังวลเรื่องสเปคเลย
    2.แผ่นเกมส์สามารถหาซื้อได้ในราคาถูก แถมขายได้ด้วย ผมชอบข้อนี้มาก
    3.ดูหนัง ฟังเพลง เข้า youtube ก็ได้

ส่วนรุ่นใหม่ ที่เค้าทำออกมา ก็เพื่อให้ภาพสวยขึ้น เพื่อเอาไว้ใช้กับ จอ TV 4K เครื่องแรงขึ้นแหละครับ จ่ายตามกำลังตัวเองและไม่เดือดร้อนก็ ok แล้ว ซื้อมาเล่นก็ขอให้สนุกกับการเล่นเกมส์นะครับ ^_^
    FX-8320E 3.20 GHz / MSI 970 GAMING / Hyper-X Fury DDR3 16GB 1600 (8GBx2) / Gigabyte GTX970OC

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popbazainw อ่านกระทู้
    แล้วเรื่องโซนล้ะครับ ถ้าผมซื้อเครื่อง zone 3 ซึ่งเป็นโซน asia แผ่นเกมก็ซื้อได้แต่พวก zone 3 ใช่มั้ยครับ
    ตั้งแต่ Ps3 แล้ว

เครื่องเกมไม่ได้ล็อคโซน คุณจะซื้อเกม zone ไหนก็ได้ ออนไลนก็เจอกันหมด

zone แผ่นต่างแค่ DLC เช่นเกมนี้ คุณซื้อ zone 2 มา dlc เกมนี้ก็จะมีขายใน zone 2 เท่านั้น ใช้ psn zone 2 ซื้อเท่านั้น

zone อื่นไม่มี หรือ ถ้าซื้อ ผิด zone ก็จะใช้ reedomไม่ได้ เพราะ dlc zone ไม่ตรงแผ่น

ปล เผื่อถามตอบไว้ก่อน ส่วนเรื่องแผ่นเกม มือ 2 ก็มีเยอะแยะ ตามเพจ FB กรณีงบน้อย แต่อุดหนุนมือ 1 บ้าง ถ้าชอบเกมไหน 1 2 สลับกันประหยัดงบได้เยอะ

[/url]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 27th April 2016 เมื่อ 09:45

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    ถ้าอยากให้ยอดขายในประเทศดูดี ก็จัดมือ 1

กังวลว่า ps4 neo ออกก็คงไม่ได้เล่นเร็วๆนี้แน่นอนครับ มันก็แค่ทำให้ภาพสวยขึ้น (โดยส่วนตัวแล้วไม่สนใจภาพเท่าไหร่)

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ps4 มือสองราคาไม่เกินหมื่นมีครับ ถ้าชอบexของps4ก็จัดไป

กล่าวขอบคุณ
    599
    ตอนนี้ไปซื้อมาแล้วครับ คุ้มค่าจริงๆ ถึงแผ่นจะราคาแพงหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ตอนนี้ไปซื้อมาแล้วครับ คุ้มค่าจริงๆ ถึงแผ่นจะราคาแพงหน่อย
    ถ้ามีเพื่อนแลกแผ่นกันเล่นก็ได้ผมเองยังคิดจะขายแผ่นออกไปบ้างเลยตอนนี้จน

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    ใช่ครับ ราคาแผ่นคือปัญหาจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    จัดมาแล้วเหมือนกัน กำลังมองหาเกมส์ที่อยากเล่นอยู่ คงต้องรอแต่ ff 15 หรือรอ SAO หรือ Armored core
    เกมสืที่อยากเล่นตอนนี้อยู่ PS3 หมดเลยอิจฉา