ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 221

แนะนำ ''เมนบอร์ด'' ทีครับ

เนื่องจาก แรมในเครื่องมันเสีย (ddr2) และหาเปลี่ยนยาก
    เลยอยากจะเปลี่ยน เมนบอร์ด ไปเลย จะได้เปลี่ยนมาใช้ ddr3 และต่อยอดฮาร์ดแวร์ อื่นๆที่จะอัพในอนาคต

งบ บอร์ด+แรม 3-4 พัน (เกินได้แต่อย่าเลย5พัน)

ของเดิม
    เมนบอร์ด : G31T-M7 (เปลี่ยน)
    แรม : rr2 ....2gb*2 พังหมด (จะเปลี่ยนเป็นddr3 เลย)

สิ่งที่มีอยู่ และจะพามันไปอยุ่กับบอดเมนใหม่
    cpu : Intel core duo E6750 2.66 ghz << ยังไม่เปลี่ยน (ยังไม่มีตัง)
    การ์ดจอ : HIS HD 5670 iceQ 1gb ddr5 << ยังไม่เปลี่ยน ยังไม่มีตัง+(ว่าจะย้ายไปค่ายเขียว)
    พาวเวอ : rx-600af 600W
    dvd,ฮาร์ดิส ฯลฯ

อยากให้แนะนำ บอร์ด ที่มันรับรองของ ข้างต้นหน่อย จะได้เอามาใช้ทำงานก่อน
    (ช่วงนี้ ตังไม่ค่อยมี ชิ้นส่วนอย่างอื่นค่อยเปลี่ยนทีหลัง )
    use นี้ใช้กันหลายคน

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ผมว่าทนเก็บตังไปก่อนดีกว่าครับ จะได้พ้นข้อจำกัด cpu ทีมีอยู่จะได้ไม่ลำบากหลายต่อ ลำบากทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ลองหามือสองในเว็บ overclockzone ดูครับ
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming