ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

N.A.C
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 420

ช่วงนี้ไม่รู้เป็นไรครับเล่นเกมส์ไรก็มีแต่เกมส์น่าเบื่อ

กระทู้บ่นนะครับอย่าว่ากันเลย มีใครเป็นแบบนี้บ้างป่ะ

คือเอาจริงๆ ก็จะหาเกมมาเล่นนั่นแหละครับแต่ไม่รู้ว่าเป็นไรหงุดหงิดตัวเองอยู่เหมือนกัน
    ไม่ได้โทษเกมนะครับแต่ไม่รู้เพราะสาเหตุใดเล่นอะไรก็เบื่อไปหมด

อย่างล่าสุดนี่ก็ลอง ร้องไห้ห่างไกล 4 นี่ก็เล่นได้แค่ 6% เบื่อ!! รู้สึกเหมือนเล่น AC เลยคือแบบเปิดเสาทำเควสยุแบบนี้ไปเรื่อยๆ อ่ะ
    Dark Soul 3 นี่ก็ลงเสร็จเข้าเกมฟันผีไปสามตัวออกเกมลบเลย ไหนๆก็ไม่มีอะไรเล่นละโหลด Mad Max มาลองดู
    แรกๆ ก็ดีครับสักพักเหมือน AC อีกละ จะเล่น SC II ยูนิตก็เก่าๆ โหลด Homeworld มาเล่นก็กระตุก -..-
    บางทีคงเป็นเพราะภาษาอังกฤษไม่รู้เรื่องด้วยแหละอย่าง Dragon Age นี่อยากเล่นนะแต่เล่นไม่ได้เลยโง่มากอีกอย่างมันบังคับแปลกๆ
    ไอเกมที่อยากเล่นหน่อยอย่าง Batman, The Witcher กับ Quantum (AC Syndicate, Unity อันนี้ให้อภัยชอบภาพยุคแนวนี้)
    ก็ติดสเปคเครื่องอีก อด

เกมส์ที่เคยสูบวิญญาณเมื่อไวๆ มานี้ที่จำได้ก็มีไม่กี่เกมอย่าง Fallout 4, Skyrim, Totalwar
    ไอที่ติดรองมาหน่อยก็ GTA, MotoGP, Ride เล่นได้เรื่อยๆ นี่ก็ Mount & Blade

สุดท้ายนั่งเล่น BF4 กับเกมของ Kairosoft แก้เบื่อไปพลางๆ
    (BattleFleet Gothic ก็เพิ่งออกกำลังโหลดมาเทสไม่รู้จะเล่นได้นานไหม)
    ใครพอจะมีเกมแนว RPG แนะนำบ้างแนวๆ ไดโบ,Vanhel,Touchligt ไม่เอาเทินเบสนะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ไม่ครับเพราะเกมที่ผมซื้อมา ตั้งใจ ที่จะเสพและทำความเข้าในเนื่อเรื่องของมันครับ ไม่ได้เล่นผ่านๆ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    Victor Vran

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ลอง overwatch ยังครับท่าน น่าเล่นนะผมว่า รอเล่นทดสอบเดือนหน้า
    ___Shut up and Take money___]]

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    BattleFleet Gothic เล่นแล้วเกมช้าเกินคับ กว่าจะยิงกว่าสู้ เซ้งก่อน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    มันเป็นบางช่วง บางอารมณ์ของชีวิตนะครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    แก่ขึ้นป่าว

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ลองเก็บรายละเอียดเกมนั้นๆดู น่าจะทำให้เล่นนานขึ้นนะ ถ้าคิดว่ารีบๆเล่นจบแล้วลบทิ้ง เกมอะไรก็น่าเบื่อหมดแหละ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    ลองตามเก็บพวก achievement ดูครับ จะได้มีเหตุจูงใจในการเล่น แล้วจะทำให้เล่นเกมได้นานขึ้น

ทำให้เกมสนุกขึ้นด้วยนะครับ ท้าท้าย อะไรๆใหม่ๆ
    Road to Trophy Hunter

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ผมมีอะไรจะบอกเกี่ยวกับเกมนะ คือผมติดเกมตั้งแต่อนุบาล 1 ได้ เล่นมาจนตอนนี้ 20 ปีแล้ว ถ้าเบื่อเกมแนะนำให้ไปหาอยากอื่นทำเถอะ ทางออกที่ดีที่สุด หรือทางสำรองก็คืออีกทาง หาเกมยากๆไปจนถึงยากมากๆเล่น ไม่ใช่เกมมาริโอนะ แต่เป็นเกมวางแผน ที่ผมเล่นยังไงก็ไม่เบื่อ เช่น company of heroes 1-2 , Europa Universalis IV , Crusader Kings II , Victoria II , Hearts of Iron 3 , Ruse
    หรือแนวสร้างสรรค์ เช่น sims city , Cities Skylines

เกมบางเกมอาจจะใช้เวลานานพอสมควรกว่าจะเล่นเป็น อย่างเช่น ผมเล่น Europa Universalis IV กว่าจะเล่นเป็นต้องฝึก 2 เดือนกว่าๆ เพราะถ้าใครไม่เคยเล่นเกมแนวนี้ บอกได้เลย ยากมากๆ สำหรับผมนะ แต่คนอื่นไม่รู้เป็นเหมือนกันไหม พอเล่น Europa Universalis IV เป็น ทำให้ผมฉลาดขึ้น วางแผนเก่งขึ้น คิดก่อนทำมากขึ้นครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    เหมือนกันครับ เล่น DotA 2 บางทีก็ HoN ตีแค่เกมสองเกมก็เบื่อแล้ว

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    1
    ช่วงนี้ติด CSGO ครับ เกมภาพสวยๆ เบื่อสะงั้น -*-

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    พักเรื่องเกม แล้วออกไปหากิจกรรมอย่างอื่นทำเถอะ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    เห็นบอกอยากเอาแนวไดโบงั้นไปลองนี่เลย พึ่งออกไปไม่นาน

grim dawn

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

N.A.C
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ขอบคุณหลายๆ คำแนะนำนะครับ
    ตรงกะผมที่สุดตอนนี้คงจะเป็นกะ ช่วงเวลา แล้วก็อายุละมั้ง 55

จริงอย่างว่าเก็บรายละเอียดเสพเนื้อเรื่องเกมส์ ผมก็พยายามอยู่นะครับอย่าง FarCry4 นี่กด Skip ไม่ได้เลย
    แต่ไม่รู้เป็นไรครับเล่นได้แปปเดียวจริงๆ มันรู้สึกเฉยๆ ไม่ตื่นเต้นตั้งแต่ภาค 3 ละตอนนี้คงต้องดองไว้ก่อน

พอดีเคยเหนกระทู้แนวๆ นี้อยุครั้งนึงตอนนั้นยังไม่รู้สึกแบบนี้เลยคิดว่ามันมีด้วยเหรอเบื่อเกมจนเปนเองนี้แหละครับ 55
    เลยลองตั้งกระทู้ดูเผื่อเจ้าของทู้นั้นจะมาตอบให้หายสงสัยบ้าง

ปล.สรุปตอนนี้ติด The Witcher 3 เรียบร้อยแล้วครับ หายเบื่อแล้วครับอิอิ