ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281

รบกวนสอบถามเรื่องของเกม Don't Starve ทั้ง 2 ภาคหน่อยครับ

สั้นๆเลยคือ..

ผมอยากเล่นแนว สร้างบ้าน, ฟาร์มทรัพยากรณ์, ทำไร่ อะไรประมาณนี้

แล้วพอดีว่าในสตีมผมมีทั้ง 2 ภาคเลย จู่ๆก็อยากเล่นน่ะครับ ไม่ทราบว่าท่านๆแนะนำเป็นภาคไหนดีหรอครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    แนะนำ Shipwrecked เลยครับ ล่าสุด ติดเกาะ ต้องฝ่าฟันเสาะหาทรัพยากรในเกาะต่างๆ มีของใหม่มาเยอะมากโดยเฉพาะเกี่ยวกับการเดินเรือ
    โหดกว่าภาคเก่าๆที่อยู่ในเกาะใหญ่เกาะเดียว แต่ภาคนี้ต้องออกเรือเดินทางในทะเลทีมีทั้งคลื่นยักษ์ ปลาฉลาม วาฬยักษ์ และสัตว์ร้ายมากมาย

สนุกมากๆครับ อยากให้มีออกอัพเดตเป็นแบบ multiplayer ด้วย
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    มันมี Don't Starve คือเล่นได้แค่ออฟไลน์ หรือ ซิงเกิลเพลเยอร์
    และ Don't Starve together ซึ่งเป็นโหมดออนไลน์เล่นกับเพื่อนได้ทั้งหมด 6 คน และเล่นคนเดียวได้ มีระบบแต่งตัวเปิดกล่องของแพงสุดเท่าที่เห็น 1800
    เกมนี้ตัวละครมีหลากหลาย ข้อดีข้อเสียต่างกันเช่น ตัวเอก วิลสัน คือเล่นไปสักพักจะสร้างเครื่องชุบชีวิตได้ หรือ วินโลว์ จะชุดไฟได้ไม่ต้องคราฟคบเพลิงแต่ไฟเบ๊าเบา สว่างนิดนึง
    และจะมี Don't Starve ที่เป็น DLC โดยจะต้องมีตัว Don't Starve ธรรมดา (มั้ง) ซึ่งจะมีตัวละครเพิ่มมาอีก แต่จะต้องเล่นในส่วนของ DLC เท่านั้น
    แล้วแบบข้างบนบอกภาคติดเกาะภาพสวยจริงๆ 300 กว่าบาทได้ครบทุก DLC ถ้าซื้อแยกจะแพงขึ้นมาก มีตังก็จัดเลยครับ

ตัว Don't Starve together ซื้อ 1 แล้วจะแถม 1 ส่งให้เพื่อนเล่นได้ด้วยครับผม ซื้อแบบไหนก็ได้หมดไม่ว่าจะเป็น Don't Starve together Don't Starve bundle หรือตัว pack รวมทุกภาคทุก DLC
    แอดมาเล่นกับผมได้นะ Available on iTunes!