สวัสดีครับ ผมกำลังมีแนว ความคิดว่าจะ โม เคสเอง ไม่ใช่จะโชว์ฝีมือนะครับ เคส สวยๆ มันแพงไป ผมก่ะ จะทำขึ้นมา จาก ท่อ PVC ฝาเคส เป็นอะคิลิค ปนกับ ไม้อัดทำสี แต่ติดตรงที่ว่าผม

อยากได้ โครงข้างใน ที่ ติดกับ Mainboad และ VGA มาใช้งานด้วยครับ ผมมีเคสเก่า เป็น CM Elite รุ่นเก่า สัก 6-7 ปีแล้ว (ปุ่ม PWS กับ RSS มันเสียครับ) ผมสั่งปุ่ม มาจาก Aliexpress

มาด้วย ผม จึงตัดสินใจ โมเคส เล่นๆ เอาตามสไตล์ที่ผมชอบ ผมจึงเอาเรื่องมาปรึกษา ว่า จะตัด ตัวโครง ยังไงครับ เดี๋ยวผม จะเอารูปขึ้น

ขอบคุณรูปภาพจาก เว็บ Techpowerup ของคุณ Lucial ครับ (ขอยืมมาถามคนในบอร์ดหน่อย)