ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Spec ประมาณนี้ทำไมเล่น Dark Souls III กระตุกครับ

Window 7 Ultimate 64 bit
    CPU: Intel Core i5-4440 3.1 Ghz.
    M/B: Gigabyte GA-H91-D3H
    VGA: Gigabyte GTX960/4 Gb. (OC, D5, HDMI)
    Ram: Corsair Vengeance DDR3 4*2Gb. 1600 Blue Twin
    PSU: Cooler Master GX 550W กล่องสีเขียว ไฟสีน้ำเงิน

เท่าที่ตรวจสอบ Minimum Requirement ของ Dark Souls III ก็คิดว่าเครื่องตัวเองผ่านแน่ๆนะครับ ตัวเกมส์โหลดผ่าน Steam แท้ ปรับ Screen Resolution ที่ระดับ 1440*900 ตามขนาดมอนิเตอร์ ปัญหาที่พบคือ พอเข้าเกมส์ครั้งแรกตัวเกมส์ปรับกราฟฟิคอยู่ที่ระดับ High หมด ผมทำการเล่นไปพบว่ากระตุกค่อนข้างมากครับ ต่อมาผมลองแก้ปัญหาโดยการปรับกราฟฟิคให้ลดลงไปที่ระดับ Low การกระตุกลดลงแต่ก็ยังกระตุกอยู่ สุดท้ายจึงลดระดับ Screen Resolution ลงมาอยู่ที่ 1366*768 โดยที่ Graphic Overall ยังปรับเป็น low อยู่ แต่ก็ทำให้เล่นได้ในระดับนึงครับแต่ก็มีกระตุกหน่อยๆ ข้อสงสัยวคือทั้งๆที่ปรับ low แล้วและสเปคผ่านความต้องการขั้นต่ำของเกมส์ ทำไมถึงมีการกระตุกครับ ผมสันนิษฐานไว้เป็นข้อ ตามระดับความน่าจะเป็นที่ส่งผลให้เกิดปัญหาคือ

1.) สงสัยที่ Ram ครับ เพราะอ่านในเว็บนอกเค้าว่า Series Souls ภาคนี้กินแรมค่อนข้างมาก
    2.) สงสัยที่ PSU ครับว่ามันจ่ายไฟไม่พอหรือป่าวทำให้เวลาเล่นเกมส์เกิดปัญหาตามที่ว่ามาในข้างต้น
    3.) ขอนี้มีความเป็นไปได้น้อยที่สุด แต่สงสัยว่าซีพียูไม่แรงพอเหรือครับ ทั้งๆที่ความต้องการชั้นต่ำของเกมส์ต้องการแค่ Core i3-2100

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    เครื่องติดไวรัสหรือเปล่า... สเปคขนาดคุณไม่น่าจะเล่นแล้วแลคนะ ขนาดเครื่องผม สเปค i5-750 , VGA GTX 560 Ti , Ram 16 GB
    ยังเล่น tom clancy's the division ได้เลยแต่ต้องปรับ Low ผมเดาว่าเครื่องคุณอาจจะมีปัญหาเรื่องไวรัสหรือเปล่า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ลองเกมอื่นที่ภาพสวยๆดูมีปัญหาป่าว

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    อัพเดทให้เป็น SP1 ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เกมส์อื่นไม่มีปัญหาครับ Star Craft II : Legacy of the Void ปรับแบบ Extreme เวลา Control multi Units กระตุกแค่นิดเดียว ออกลื่นๆ ผมถึงได้ตั้งกระทู้ถามครับ

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ผมว่าอาจจะเป็นที่ตัวเกมส์นะครับ ตัวเกมส์เป็นตัวเถื่อนอาจจะมีปัญหา...ลองโหลดของเจ้าอื่นดูครับผม

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ทำใจครับเกมมันยังเพอร์ฟอมไม่ค่อยดีครับ ผมใช่ 970 ยังเฟรมตกเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ตามที่ จขกท บอกตอนแรกผมก็ว่ากระตุกได้ไง ปรับสูงไปรึเปล่า แต่พอบอกปรับlowและขนาดหน้าจอเหลือแค่1366แล้วยังกระตุกนี่คือแปลก
    ของผมgtx950/4 ปรับจอ1600แต่ปรับกราฟฟิคLow ลื่นไม่กระตุกเลยครับ แต่ของผมแรม16gนะ แรมน่าจะมีส่วนเยอะอยู่ cpuไม่เท่าไหร่

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ตัวเกมแท้ก็มีปัญหาครับ ยังไม่มี Hotfix ออกมาแก้เลยครับผม ตอนหลังจากสู้ไอตัวดาบน้ำแข็งแล้วจะกระตุกหนักๆเลย เกมแท้ก็เป็นครับผม

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    Win 7 64 bits
    CPU Quad Q9550 2.83 GHz
    RAM 8
    GPU R9 380

แลคมากๆเลยครับ สเปคไม่ผ่านใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ผมแนะนำ แรม 16 ครับ สเปคอื่น ๆ ผมว่าพอแล้วนะครับ

ถ้าเพิ่มแล้ว ไม่หาย ลองสแกนไวรัสดูครับ