ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 140

ความฝันผมในการทำธุรกิจลงทุนออนไบน์

ผมอายุ 18 ปี มีความฝันอยากเป็นนายตัวเอง
    ผมมีเป้าหมายคือ ผมจะมีเงินเดือน 1 ล้านบาทภายใน 2เดือนกับ14วัน
    ผมเป็นนักลงทุนครับ ตอนนี้ก็ลงทุนอยู่เกี่ยวกับเทรดforex ซึ่งผมเทรดได้วันละ 30$ ต่อวันโดยประมาณบางครั้งก็ไม่ถึง ซึ่งผมจะเทรดให้ได้เงิน 1ล้านถึง 2.4ล้านบาท แล้วเอาเงิน20%ของเงินเดือนทั้งหมดมาลงทุนขุด bitcoin เห็นว่าเงินดีซื้อการ์ดจอมาขุด เว็บไซต์ฝรั่งเปิดมา 1300วันมีเครดิตพอตัวว่าจะเอาเงินสัก20% ของ2.4ล้านมาลงทุนก็ประมาณ4แสน8 ถึง 5แสน แล้วกินยาวๆวันละ 300ดอลขึ้นไป จนถึง2ปี ก็หมดสัญญาการขุด เห็นว่าคืนทุน 2-3เดือน เพื่อนๆคิดว่าเป้าหมายของผมเป็นไปได้ไหมครับ

แก้ไข 30 /04/59
    ผมคิดว่าลดลงมาเหลือเดือนละแสนจะดีกว่า ผมคิดว่า จะวางแผนการเงินคือ
    10% ของเงินเดือน ออมเงิน
    20% ของเงินเหลือจากออมเงินมาลงทุน
    ส่วนที่เหลือเอาไว้ใช้ จริงๆผมคิดว่าจะใช้เดือนละ 3-4 หมื่น เงินเหลือ ก็คงแบ่งฝากเงินและเอามาลงทุนต่อครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย steampricegamer : 30th April 2016 เมื่อ 11:24

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ถ้ามันง่ายขนาดนั้น คงไม่ต้องทำมาหากินแล้วละครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    ถ้ามันง่ายขนาดนั้น คงไม่ต้องทำมาหากินแล้วละครับ
    นั้นซินะครับ พอดีผมมีทุนมากพอเลยเป็นเรื่องง่ายที่ไม่ต้องไปทำงานเป็นลูกน้องคนอื่นเป็น10สิบปี

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ steampricegamer อ่านกระทู้
    นั้นซินะครับ พอดีผมมีทุนมากพอเลยเป็นเรื่องง่ายที่ไม่ต้องไปทำงานเป็นลูกน้องคนอื่นเป็น10สิบปี
    ต่างคนคงมีความคิดที่ต่างกัน

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    เทรดตังไปเรื่อยๆครับ ส่วน bitcoin นั่นผมว่ามันน่ากลัวเกินไป

คำถาม คุณมาจากอนาคตสินะ ถึงกับจะทำกำไรกับสิ่งที่ไม่แน่นอนแบบนี้
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    เทรดตังไปเรื่อยๆครับ ส่วน bitcoin นั่นผมว่ามันน่ากลัวเกินไป

คำถาม คุณมาจากอนาคตสินะ ถึงกับจะทำกำไรกับสิ่งที่ไม่แน่นอนแบบนี้
    ผมมาจากปัจจุบันนี่แหละครับ แต่เป้าหมายผมชัดเจน ผมต้องทำให้ได้

การลงทุนมีความเสี่ยงไม่มีอะไรแน่นอน ผมมองว่าการลงทุนเป็นสิ่งที่ดี ไม่ได้น่ากลัวอะไรถ้าเอาเงินเย็นมาลงทุนมันจะไม่ใช่ปัญหาใหญ่เลยถ้ามันล้มเหลว

ผมว่าอนาคต bitcoin ราคาน่าจะพุ่งขึ้นเป็น 1BTC=20K บาทนะ ตอนนี้ 15K-16K โดยประมาณผมว่าน่าจะเจริญเติบโตได้ดีถึงจะเป็นธนาคารของโจรก็เถอะ 5555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เข้ามาอ่านด้วยครับ เยี่ยมครับผม ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ถ้าอยากมีเงินเก็บ1ล้านภายใน2เดือนยากนะ วงการการลงทุนนี้ คือก้อนใหญ่ต่อก้อนใหญทั้งนั้น ก้อนจิ๋วหมื่น-20000นี้แค่ได้กำไร1000-2000ยังยากเลย

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ถ้าไม่มีความเสี่ยงเกินไป ก็ลองทำดูครับ ถือเป็นประสบการณ์ชีวิต

แต่ก็อย่างที่บอก ถ้ามันง่ายดายขนาดนั้น ก็คงไม่มีคนทนทำงานให้เจ้านายด่าอย่างเช่นทุกวันนี้หรอกครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    อยากได้เท่าไหร่ใส่เอาเลยครับวันนี้ บาร์เซโลน่า ต่อ 2.5 FT ( ไหลลง 2.0 อย่าเล่น ) ต้องเก็บ3แต้มเอาจ่าฝูง

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    บอกเลยว่ายากครับ แต่ก็ไม่เกินความพยายามของเรา ถ้าตั้งใจริงขยัน อดทน ถ้าไม่ขี้เกียจซะก่อนนะ ผมเคยศึกษาเกี่ยวกับ https://www.coin.co.th/default.asp ยากครับกว่าจะได้แบบเขา 555

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    เป็นไปได้ยากครับ.

กล่าวขอบคุณ
    31
    ผมคิดว่าผมเพ้อเยอะไปหน่อย ลดลงมาเหลือเดือนละแสนจะดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    เรียนให้จบก่อนใหมน้อง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ยิ่งต้องการเยอะเท่าไหร่ความเสี่ยงยิ่งสูงเยอะขึ้นหลายเท่าตัวครับ ส่วนforex ผมแนะนำไม่ได้ผมเล่นแล้วเจ๊ง ฮ่าๆ แนะนำได้แค่เรื่องเงินออม

ส่วนเงินออมแนะนำให้แบ่งเป็น สองส่วนครับ ส่วนหนึงออมจริงๆ อีกส่วนคือออมในหุ้นหาซื้อหุ้นพื้นฐานครับเงินปันผลปีหนี่ง(0.5%-10%ต่อปี) แล้วเราก็เงินปันผลไปซื้อหุ้นตัวเดิมเพิ่ม
    (ดูข่าวบ่อยๆด้วยนะ) ทำอย่างงี้ไปเรื่อยๆก็จะพอมีเงินเก็บ

การลงทุนมีความเสี่ยงควรศึกษาให้ดีๆครับ เราทำได้แค่"จำกัดความเสี่ยง" ไม่สามารถ"กำจัดความเสี่ยง" ได้

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    Bitcoin ถ้าจะได้เยอะ มันต้องเป็นสายเทรดและผมว่า เล่นกับพวกALTดังๆใช้บอทเทรด เห็นเดียวนี้มีทางจีนเขาเปิดบอทให้เทรดด้วยผมก็ไม่ได้เข้าไปยุ่ง ส่วนการ์ดจอขุดนี้ต้องมีความรู้พอตัวเลยนะผมว่า คำนวณได้ยาก และไม่แน่นอน กับรายได้ ไม่แน่นอนกับALTว่าขึ้นลง Diff หลายปักเจกค่าไฟอีกคนที่ผมเคยถามเขาทำใช้การ์ดจอ5-6ตัว ลงทุน6-8หมื่น ค่าไฟต่อเดือนยังขึ้นหลักหมื่น ส่วนpoorที่ฝรั่งเขาเปิดส่วนมากมันก็เป็น HYIP ทั้งนั้น อันนี้คือความจริงครับ มันมีวันปิดแน่นอน ไม่อยู่ตลอดไป poorดังๆ ปิดมาหลายpoorแล้ว

ส่วนForex อันนี้ความรู้ผมน้อยครับ เคยเล่นขำๆกับEtoro ได้มา150$แล้วเลิกไป ช่วงแจกเงินฟรี50$ตอนคริสมัส หลายปีแล้ว
    อยากรวยเร็วต้องเสี่ยงมากกกกกกกกก ลองดูครับพวกนี้เล่นกับความเสี่ยงเยอะตามค่าตอบแทนที่มันให้ สู้ๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ta123 : 30th April 2016 เมื่อ 13:52

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merisa อ่านกระทู้
    เรียนให้จบก่อนใหมน้อง
    เรียนจบก่อนผมว่ามันช้าเกินไป ผมอยากเกษียณอายุไม่เกิน35 จากนั้นใช้เงินอย่างเดียว