ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Lightbulb [ปรึกษา] ขอคำแนะนำlaptop สำหรับวิศวะหน่อยครับ

ตามหัวข้อเลยครับ อยากได้laptop ไปใช้

ถ้าเป็นimac จะคุ้มไหมครับ

ผมใช้ทำงานทั่วไป office
    ตัดต่อวิดีโอบ้าง (adobe premiere pro)
    เล่นเกมทั่วไป dota2, CSGOบลาๆๆๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    ขอดูงบไม่เกินเท่าไหร่หรอครับ

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    ผมใช้ Asus Zenbook UX303U อยู่ครับ บางเบา พกพาสะดวก
    ซีพียู Intel Core i7-6500U แบบ Quad-core (2-core,4-Threads) ความเร็ว 2.5GHz
    NVIDIA GeForce 940M และ RAM DDR3 ขนาด 8GB จุ HDD 1TB

เล่น DOTA2 กับ CSGO โออยู่ครับ

35900

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    CPU แรงๆ แรมเยอะๆ การ์ดจอquadro
    แต่สเป็กที่ขอมามันไม่เห็นจะต้องเน้นว่าวิศวะเท่าไรเลย
    ผมแนะนำเผื่อไว้ลงพวกโปรแกรมเฉพาะทางอย่าง Solid edge, AutoCAD ประมาณนี้

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    มี Level 51 M15 ปล วิธีการจัดส่ง = รับเองที่ร้าน ,วิธีการชำระเงิน = โอนเงิน

ราคาอยู่ 36,281

หรือ จะไป MSI PX60 2QD-215XTH Prestige

ราคา 28,900

ผมใช้ M15 อยู่ กำลังจัดทำ รีวิว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เกมมิ่งโน๊ตบุค อะไรก็ได้ แต่ตอนผมเรียนใช้ ASUS แต่ถ้าเป็นตอนนี้ผมแนะนำDellดีกว่า ไม่ต้องกลัวเรื่องน้ำหนัก เครื่องรวมอเด็ปเตอร์ 3.5 กิโล แบกสบายๆ

จากประสบการเห็นเพื่อนใช้ Mac ถ้าคุณเน้นประสิทธิภาพ ให้เหลีกเลี่ยงไปเลยดีกว่า เพราะผมเห็นเพื่อนซื้อมาแต่ละคนก็ลง window ด้วยทั้งนั้น (เว้นว่าจะเรียน วศ คอมแล้วมีเรียน อะไรที่เกี่ยวข้องกับ Unix ถึงน่าใช้ mac)

หรือถ้าใจไปทาง Apple แล้วก็เอาบัตร นศ ไปยื่นเลยได้ส่วนลด แต่ถ้ามีโปรล้างสต๊อกด้วยแล้วลดถึง 50%

แนะนำ1ตัว ครับ Dell inspiron 7559 ครับ

Tags for this Thread