ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 45

ต้องการคำแนะนำเกี่ยวกับการแอบรัก

ผมชอบผู้หญิงคนนึงมากว่า 5 ปีแล้วครับ เป็นเพื่อนในห้องเรียนสมัยมัธยมต้น เคยสนิทคุยกันตลอดแซวบ้างอะไรบ้าง แต่ผมไม่ได้ออกตัวว่าผมชอบเธอจริงๆ
    เอาจริง ๆเธอก็คงรู้ พอขึ้นมัธยปลายก็เรียนโรงเรียนเดียวกัน เจอกันบ่อยหลัง ๆ ก็ไม่ค่อยจะได้ทักต่างฝ่ายต่างเมินกัน ในเฟสหรือไลน์ก็ไม่ได้คุยกันแล้วด้วย
    อีกฝ่ายตอนนี้น่าจะยังไม่มีแฟน ผมเองก็เคยคุยมานานพอรู้สึกว่าห่างเหินแบบนี้ผมก็ไม่กล้าที่จะบอก หรือทักไปบอกชอบ มันรู้สึกค้างคาในใจ แล้วยิ่งตอนนี้มันจบ ม.6 กันไปแล้วด้วย
    พอทักเฟสไปคุยนาน ๆ ผมเองก็กลัวว่าอีกฝ่ายอาจจะรู้ว่าผมชอบเพราะเพื่อนเขาก็เคยแซวอยู่ตอนสมัยมัธยมต้น
    เอาจริง ๆ ผมเองเป็นคนที่ถอยออกมาเพราะเริ่มจากเพื่อนในห้องผมชอบเธอ แต่เมื่อก่อนจะคุยกันปกติตอนสมัย ม.4 พอ ม.5-6 ก็ห่างเหิน ผมควรจะทำยังไงดีครับ
    ผมรู้จักบ้านเธอ แล้วก็ค่อนข้างสนิทกับเพื่อนเธออยู่ แต่ไม่เคยไปไหนด้วยกัน อ้อแล้วก็เธอค่อนข้างน่ารักเลยละครับ แต่เธอแลดูนิ่ง ๆ ผมเห็นในเฟสเธอก็ไม่ค่อยจะโพสอะไรมากมาย หรือไลค์รูปคนอื่น ปกติเธอจะอยู่แต่กับเพื่อน อาจจะไม่ค่อยเปิดใจให้ใคร เพราะ ม.4 เธอก็เคยคุยหรืออาจจะคบกับรุ่นน้อง แล้วก็เลิกมา ตอน ม.5 แล้วระดับรุ่นน้องก็เตรียมทหาร ซึ่งต่างจากผมสิ้นเชิง ผมไม่มีอะไรเลยเคยติดจ่าแล้วก็ไม่เอา พอขึ้น ม.6 ก็ไม่รู้จะต่อที่ไหน รอแค่พาณิชย์นาวี
    หน้าตาผมก็ไม่ได้ดีมากแต่ก็ไม่ถึงกับแย่ ตอนนี้ผมอยากบอกชอบเธอ ผมควรจะเริ่มยังไงดีครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

ปล.ตอนนี้ผมรู้สึกค้างคาในใจมาก พอผมรู้สึกอยากจะชอบคนอื่น มันก็ทำไม่ได้ รู้สึกเหมือนอะไรค้างคาในใจตลอด จนหลัง ๆ นี้มารู้สึกอีกทีว่ารักเธอเข้าจริงๆจังๆ ตอนนี้

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ขอบคุณสำหรับคำถามครับ แหม

ทำไมผมรู้สึกว่าหมวดนี้มันเงียบจัง หรือมันหมดยุคบอร์ดความรัก แล้วก็รู้สึกแปลกๆที่สมัยนี้ มักจะมีโซเชี่ยลมาเกี่ยวข้องตลอด ไม่ได้ฟิลลิ่งการเขียนจดหมายข้ามปีสมัยบรรพบุรุษ 555

เอาเป็นว่าผมแนะนำ บอกไปเลยครับ เพราะไหนๆก้ห่างกันละ และมันจะห่างกันมากขึ้นเรื่อยๆทุกวัน

อย่างน้อยก้บอกไปจะได้สบายใจ ถ้าเขาโอเค ก้ยินดีครับ ถ้าไม่ไม่โอเค จะได้เลิกคิด เสียเวลาครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    บอกเลยครับ ตอนนี้มันห่างเหินอยู่แล้วด้วย เหลือแค่ทำให้มันจบเท่านั้น
    แต่จะจบอย่างไร ก็ขึ้นอยู่กับคุณว่าจะทำอย่างไร
    ถ้าบอกแล้ว Happy endding ก็คือคุณทำสำเร็จแล้ว แต่เมื่อบอกรักได้ก็ต้องดูแลรักษาให้ดี ด้วยเช่นกัน
    แต่ถ้า Fail มันคือการที่คุณพยายามทำอะไรให้สำเร็จ แล้วทำดีที่สุดแล้ว เพราะฉะนั้นไม่ต้องกลัวผลลัพธ์ที่จะเกิดขึ้น

เพราะถ้าคุณปล่อยไว้เฉยๆ ต่อไป มันก็ไม่ต่างจากการ ยื่นขาเข้า Fail ไปแล้วข้างนึง โดยที่ไม่ได้พยายาม