ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 129

Wink ASUS เปิดตัว GX700 Notebook Gaming สำหรับคอเกมแล้ว

ASUS เปิดตัว GX700 Notebook Gaming สำหรับคอเกมแล้ว

เชื่อว่าหลายคนที่เล่นเกมด้วยโน๊ตบุ๊คน่าจะเจอปัญหาเดียวกันคือเครื่องร้อนมากเวลา Overclock เพื่อเล่นเกมจนร้อนมือ แต่ถ้าไม่ Overclock ก็เล่นได้ไม่ลื่น (เซ็งมาก...)

ตัว GX700 เป็นโน๊ตบุ๊คสำหรับเกมเมอร์มีระบบระบายความร้อนที่ทาง ASUS เรียกว่า Liquid Cooled หรือการระบายความร้อนด้วยน้ำสำหรับระบายความร้อนโดยเฉพาะเวลา Overclock ทำให้ตัวโน๊ตบุ๊คไม่ร้อนจนลวกมือนั้นเอง

ที่น่าสนใจคือเหมือน ASUS ตั้งใจจะจับกลุ่มพวก Game Caster ด้วยเพราะเพิ่มปุ่มบันทึกเกม โดยใช้ร่วมกับโปรแกรม XSplit Gamecaster สำหรับบันทึกการเล่นเกม ดูคำอธิบาย ไฮไลต์ในเกมบนหน้าจอ และโต้ตอบกับแฟนๆ โดยการกระจายข้อความบน Twitch ได้ด้วย

โดยเจ้าเครื่องระบายความร้อนนี้เอาจริงๆเราก็คงไม่ได้พกไปไหนเพราะมันค่อนข้างเทอะทะ และดูแล้วน่าจะหนัก....
    ซึ่งราคาที่ออกมากก็ค่อนข้างหนักมาก (แหงสิ เล่นเริ่มต้นที่ 149,000 บาทเลยนิ)

ส่วนตัวแล้วคิดว่าเจ้าตัว GX700 ตัวนี้น่าจะเหมาะสำหรับคนที่กระเป๋าหนัก ทรัพย์เยอะ อยากใช้โน๊ตบุ๊คสำหรับออกนอกบ้านไปมหาลัย หรือทำงาน แต่ก็ต้องการเครื่องแรงๆสำหรับเล่นเกมอยู่ที่บ้านสะมากกว่า...

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    ซื้อ PC แรง + PS 4 ได้สบายเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ประกอบ pc ใหม่ i7 ยังราคาไม่ถึงแสนมั้งนั่น

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ต้องสำหรับเกมเมอร์ผู้ต้องการ ความหรรษายามอยู่นอกบ้านด้วยอีก -,,-

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    มันหนักไปและเทอะทะไปนะแต่ก็โอเคสำหรับการเล่นแบบ outdoor เลยหล่ะ ราคานี้ได้ Gaming Laptop สองสามเครื่องเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ไม่สะกิดเงินคนรวยหรอกครับ -*-
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ฟุ่มเฟือยไปมั้ย โน๊ตบุคแสนกว่าบาท

คนรวยบางคนยังไม่กล้าซื้อเลยครับ ราคานี้ เกินไป

ส่วนเล่นเกมกลับไปนั่งเล่นที่บ้านก็ได้มั้ง มันไม่ได้จำเป็นอะไรขนาดนั้น ที่จะต้องเล่นเกมนอกบ้านกันอยู่ตลอด
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ฟุ่มเฟือยไปมั้ย โน๊ตบุคแสนกว่าบาท

คนรวยบางคนยังไม่กล้าซื้อเลยครับ ราคานี้ เกินไป

ส่วนเล่นเกมกลับไปนั่งเล่นที่บ้านก็ได้มั้ง มันไม่ได้จำเป็นอะไรขนาดนั้น ที่จะต้องเล่นเกมนอกบ้านกันอยู่ตลอด
    คนธรรมดาอย่างเราๆก็คิดงี้
    ส่วนพวกที่เป็นเกมส์เมอร์สายฮาร์ดคอร์ เขาก็มีความต้องการของเขา
    ที่เหลือก็แล้วแต่ตังค์

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    มันถอดได้ เวลาไปใช้งานข้างนอกก็ถอดไป ส่วนมากใช้งานข้างนอกมันก็ไม่ใช้การ์ดจอมากอยู่แล้ว เวลากลับมาบ้านจะเล่นเกมแรงๆก็ใส่ตัวระบายความร้อน
    ตลาดมันมีหลายระดับ โปรดอย่าเอาบรรทัดฐานเล็กๆของตัวเองมาเป็นตัววัดเลยว่ะ
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    บริษัทใหญ่นะครับ มีนักการตลาดมืออาชีพในบริษัทอยู่แล้ว อะไรที่ทำแล้วจะขายไม่ออกเค้าก็ไม่ทำหรอก ใครที่คิดว่ามันไม่คุ้ม ซื้อนู่นนี่นั่นมาซะยังดีกว่า หมายความว่า คุณไม่ใช่กลุ่มเป้าหมายของเค้าครับ

ปล.คอมพ์ที่คุณซื้อมาใช้พิมพ์ ๆ กันอยู่นั้น บางคนอาจจะมองว่าไม่คุ้มก็ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lnwllos14 : 28th April 2016 เมื่อ 03:40
    I7 4770K - ASUS GTX 780 Directcu II OC SLI - G.Skill Trident X 2400MHz 8GBx4(32 GB) - CORSAIR AX1200 - ซะที่ไหน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ราคามันค่อนข้างหนัก ต้องคนมีเงินหน่อย ไม่ก็ตั้งหาเลี้ยงชีพด้วยโน๊ตบุ๊คแบบนี้อะ

ถอดแต่ตัวโน๊ตบุ๊คตอนออกข้างนอก กลับมาใส่ Dock แล้ว Overclock เล่นเกม

คนซื้อก็คงคิดว่าเค้าคุ้มอะแหละ อยากได้เหมือนกันแต่อันนี้ไม่มีตังค์ ( ; w ; )

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    ของอย่างนี้มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้หรอกครับ ต้องชอบมากๆด้วย ถ้าผมซื้อแล้วยังมีเงินเหลือใช้สบาย ผมก็จะซื้อ เพราะผมชอบใช้เครื่องโน๊ตบุ๊คมากกว่าเครื่องตั้งโต๊ะ ปัญหาคือ ไม่มีเงินนี่แหละ ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ความคิดเห็นส่วนตัว ดูแล้วคงไม่นิยมซักเท่าไหร่ ทุกวันนี้ผมคิดว่านอกบ้านเกมโทรศัพท์ ในบ้านเกม PC เสียมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ปล่อยตลาดบน คนตังเหลือๆเค้าซื้อไป

เรา PC ประกอบก็แหล่มแล้ว
    CPU I7 4790k | VGA GTX970 | Ram Kingston 16 GB(1333) | MB Asrock H97

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    ดพำดำอเพำิเิไพเะพอำพดำพดไพดไำฟอำพอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Yukikaze : 29th April 2016 เมื่อ 00:13