ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,883

*(1.LINK ISO) - TALE OF WUXIA - PLAZA [FULL GAME] - 2016 - (FiLECONDO|RABBiTFiLE|ONE2UP|DIRECT LINK)

About This Game
    Tale of Wuxia is a role-playing and single-player PC game, made by Phoenix Games and Heluo Studio. Added lots of new stories, gameplays and systems, it is a new version of Legends of the Wulin. The game engine used by Tale of Wuxia is U3D.

Tale of Wuxia has been dedicated to providing gameplayers with a free platform, where they can customize their own Wuxia. Instead of being restricted to characters’ basic properties and martial arts, in this new version, gameplayers can also choose the personalities and talents of their own. The new talent system makes characters more distinctive. For example, the hard workers are good at monotonous missions, the slyboots prefer changeable missions, while the jade trees are more popular among girls. Different talents come with different gameplays, greatly increasing the fun in playing.

1.Stories on game maps are equipped with many new systems, picturing a more free and real Wuxia world. Furthermore, the ultimate fun lies in character progression.
    2.There are more interaction between characters, even NPCs have their own emotions.
    3.Multiple endings.
    4.Lots of hidden stories needed unlock by special conditions.
    5.Added lots of new stories.
    6.The number of girls a character can have relationship with has been increased to more than 10.

The current version contains a free DLC - The Return of Devaraja

Genre: Adventure, Casual, RPG, Simulation, Strategy
    Developer: Heluo Studio
    Publisher: Fenghuang Game
    Release Date: 28 Apr, 2016

System Requirements
    MINIMUM:
    Processor: intel pentium(R)Dual-Core CPU E5200 2.50GHZ or equivalent
    Memory: 2 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce 8600GT or equivalent
    Storage: 20 GB available space

RECOMMENDED:
    Processor: Intel Core i5 2.80 GHz or equivalent
    Memory: 4 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce GTX 560 or equivalent
    Storage: 20 GB available space

FULL GAME - PLAZA - 13.6 GB

FiLECONDO 1.LINK (VIP)
    (สมัครโหลด VIP โหลดเร็ว แรง เต็มสปีด!!)
    RABBiTFiLE 1.LINK (VIP)

FiLECONDO
    https://binbox.io/jPxK3#7pO4d24t

RABBiTFiLE
    https://binbox.io/NETWI#AhNmcDUT

DIRECT LINK
    https://binbox.io/ZVdu4#314gBq7J

MEGA
    https://binbox.io/vrbqt#wQwWT82L

ONE2UP
    https://binbox.io/Qrge2#WGESEGx1

*ONE2UP แก้ชื่อไฟล์ให้เรียงตามลำดับ เช่น 01, 02 แล้วจึงคลายไฟล์
    **ติดตั้งโปรแกรม Winrar เวอร์ชั่นล่าสุด อย่าใช้ตัวโมดิฟาย!

++ ไฟล์โหลดแทนกันใด้ ++

วิธีติดตั้ง
    ++ เม้าส์ไฟล์ - ติดตั้งเกม - ก๊อปไฟล์ Crack ในโฟลเดอร์ PLAZA ไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม - เล่น ++
    **ปิดแอนติ้ไวรัชก่อนลง Crack และปิดแอนติ้ก่อนเข้าเล่นเกม!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากๆครับ ตัวโหลดใน Mega Part12 มันต้องใส่พาสอะครับ พาสอะไรเหรอครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    โหลดทุกตัว บอกว่า file 14 เสียหมดเลยครับ รบกวนตรวจสอบให้หน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    สนุกมากมายครับเกมนี้ ยิ่งคนบ้านิยายจีนนี่สุดๆ ผมเล่นจบไปรอบนึงและแบบไม่ใส่สูตร ยากมาก ถ้าใครสนใจอยากได้ ฝ่ามืออรหันต์ 9กระบี่เดียวดาย หรือไม้เท้าตีาุนัขตังแต่เริ่มก็บอกนะ พอดีฟลุคได้มามั่วๆ เมื่อกี้เลย

ปล.ได้มาแต่ยังเรียนไม่ได้พลังไม่ถึง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mrnojokez อ่านกระทู้
    สนุกมากมายครับเกมนี้ ยิ่งคนบ้านิยายจีนนี่สุดๆ ผมเล่นจบไปรอบนึงและแบบไม่ใส่สูตร ยากมาก ถ้าใครสนใจอยากได้ ฝ่ามืออรหันต์ 9กระบี่เดียวดาย หรือไม้เท้าตีาุนัขตังแต่เริ่มก็บอกนะ พอดีฟลุคได้มามั่วๆ เมื่อกี้เลย

ปล.ได้มาแต่ยังเรียนไม่ได้พลังไม่ถึง
    จ๊าก ท่าพวกนี้ก็มีเหรอ ทำยังไงถึงจะได้เหรอครับ สำหรับผมเท่าที่หาได้ตอนนี้ ดีที่สุดมีแค่ท่าธารดรรชนีที่ได้จากเอาชนะงานประลองจอมยุทธ์หน้าใหม่แค่นั้นเอง

จากนี้อาจเป็นการสปอยนะครับ สำหรับคนที่ยังไม่ได้เล่นอย่าเปิดนะ
    ฉากจบเป็นยังไงเหรอครับ ทำไมมีหลายแบบมาก ของผมเล่นจบโดยได้เป็นเจ้ายุทธภพ แล้วก็ได้เป็นเจ้าสำนักของหมู่บ้านเสี่ยวเหยา(อ่านงี้มั๊ง) ส่วนเรื่องรักๆใคร่ๆไม่ปรากฏเลย ที่ดีสุดเหมือนจะมีสาวเสื้อฟ้าที่มีวิญญาณลอยอยู่ข้างๆกับศิษย์น้องเอาของมาให้วันวาเลนไทน์ แต่ตอนจบไม่มีฉากของสองคนนี้เลย ทำไงถึงจะจีบติด(หมด)ครับ ถ้ารู้ช่วยบอกอีกสักเรื่องนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aeker : 6th May 2016 เมื่อ 07:14
    ฉันรู้ดีว่าทำให้เธอคลั่งไคล้ แต่จะทำยังไงก็ไม่รู้...

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เกมมันอิงนิยายกิมย้งมาเยอะเลยนะเนี่ย มีทริปได้ท่าเทพๆ กำลังภายในเจ๋งๆ ก็บอกกันมั่งนะครับ
    เพราะคงหาบทสรุปยาก เกมส์จีนที่แปลอิงไม่ค่อยมีคนทำบทสรุป
    ตอนนี้เล่นโหมดง่ายสุด เข้าปีที่สี่เดินบนแผนที่ได้แล้ว ว่าแต่มันมีแผนที่ให้ดูไหมเนี่ย เดินมั่วเลย

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ่านเนื้อเรื่องไม่ออก เสียดาย น่าจะได้เล่นแต่ ระบบเกมส์เฉยๆ มั้งเนี่ย อยากให้มีคน อัพคลิปเนื้อเรื่องจัง /// อาจจะมีบทสรุปแต่ขี้เกียจอ่าน 5555

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teazaza1174 อ่านกระทู้
    อ่านเนื้อเรื่องไม่ออก เสียดาย น่าจะได้เล่นแต่ ระบบเกมส์เฉยๆ มั้งเนี่ย อยากให้มีคน อัพคลิปเนื้อเรื่องจัง /// อาจจะมีบทสรุปแต่ขี้เกียจอ่าน 5555
    คงจะยากหน่อยนะครับ เพราะดูเหมือนว่าเกมนี้เนื้อเรื่องจะต่างกันออกไปในทุกการตัดสินใจ และทุกการเลือกเหตุการณ์(คำสั่ง Strollที่แปลว่าแอบอู้ ออกเที่ยวเล่น) เล่นรอบแรกอาจเป็นผู้นำชาวยุทธ์ออกกำจัดนิกาย แต่พอรอบหลังกลายเป็นจอมมารนำสมุนออกจัดการผู้นำชาวยุทธ์เพื่อครอบครองยุทธ์ภพเสียฉิบ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leonhart อ่านกระทู้
    เกมมันอิงนิยายกิมย้งมาเยอะเลยนะเนี่ย มีทริปได้ท่าเทพๆ กำลังภายในเจ๋งๆ ก็บอกกันมั่งนะครับ
    เพราะคงหาบทสรุปยาก เกมส์จีนที่แปลอิงไม่ค่อยมีคนทำบทสรุป
    ตอนนี้เล่นโหมดง่ายสุด เข้าปีที่สี่เดินบนแผนที่ได้แล้ว ว่าแต่มันมีแผนที่ให้ดูไหมเนี่ย เดินมั่วเลย
    ดูเหมือนวิชาที่ดีที่สุดเท่าที่เคยใช้น่าจะเป็นธารดัชนีที่ได้จากงานประลองจอมยุทธ์หน้าใหม่ (เดี่ยวคริติคอล3700+ หมุ่เจ็ดช่องคริ4500+)
    ดาบที่ดีที่สุดน่าจะเป็นดาบที่คราฟได้อันสุดท้าย (ไม่ได้ใช้เลย หาสกิลดาบดีๆไม่ได้)
    ส่วนเกราะที่ดีที่สุดน่าจะเป็นเกราะไหมทองที่เปิดได้จากกล่อง (def300)
    เครื่องประดับที่ดีที่สุดท่าจะเป็นมุกชำระวิญญาณที่ได้จากเควสปฏิเสธหัวหน้าพรรคที่เก็บสมุนไพร(คนถือคราด)ในการกำจัดพรรคมังกรพิษ แล้วช่วยพรรคมังกรพิษจากการถูกกำจัด(คนที่แต่งตัวเป็นแม้วสวยๆ) สุดท้ายได้มุกที่มีคุณสมบัติป้องกันสกิลดีบัฟเกือบทุกชนิด โดยเฉพาะท่าของพวกที่ใช้เพลงเตะที่มีผลทำให้มึนจนไม่สามารถหลบการโจมตีของศัตรูได้ ผมคิดว่ามีประโยชน์นะ วิธีที่จะได้เควส รู้สึกว่าต้องมีระดับความสัมพันธ์กับสองคนนั้นจนขึ้นสถานะ "Friend until death"

เล่นสองรอบได้แค่นี้ครับ มีอะไรดีกว่านี้ก็เอามาแบ่งผมบ้างละกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aeker : 6th May 2016 เมื่อ 21:25
    ฉันรู้ดีว่าทำให้เธอคลั่งไคล้ แต่จะทำยังไงก็ไม่รู้...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    สนุกมากครับเกมนี้ ครั้งแรกที่เล่นก็โหลดเล่นจากทีนี่แหละเพลินมาก เลยลบทิ้งซื้อในสตรีมมาเล่นแทนจะมาแชร์คร่าว ๆ นะครับว่าเกมนี้มีอะไรบ้าง

วิชาอะไรโกง ๆ = ตระกูล finger ครับอันที่ดีที่สุดคืออันที่ได้จาก Lan ting สาวที่เป็นหัวหน้าแคลนพิษนั่นแหละต้องทำ event ของคนนี้มาเรื่อย ๆ แล้วจะวันนึงในช่วงปีที่ 3 เธอจะชวนเราไปโบราณสถานถ้าทักษะ basic เต็ม 100 ทุกอย่างจะได้เรียนสกิล Hexameridian fingersword เทพที่สุดแล้วครับอันนี้ มีสองสกิล 1 = แบบเส้นตรง 4 ช่องไกลมาก แล้วทะลุ def สกิลที่ 2 แบบ aoe รอบตัว 2x2 ทะลุ def อีกเหมือนกัน

ส่วน finger guessing ของ nobody ที่เห็นตอนต้นเกมได้จาก Qi Li ครับอาหมวยที่เป็นนักแสดงข้างถนนอยู่กับพ่อนั่นแหละ ได้ยากเหมือนกันจะได้คือต้อง romance เธอจนจบเควสเลยไม่งั้นไม่ได้ต้องไปเรียนวิชาดัชนีสกัดจุดที่สูญหายไปแล้วมา ส่วนวิธีเรียนคือช่วงปีที่ 2 ปลาย ๆ ปีให้ไปที่ lake ประมาณ 3 ครั้งจะเจอ Li ( ใส่เสื้อสีขาว ๆ ) สองครั้งแรกจะชวนเราต่อโคลง ตอบผิดก็ได้ไม่เป็นไรแค่มาเจอก็พอแล้ว ครั้งที่ 3 Li จะบอกเราว่าคนรักโดนพ่อกักตัวไว้ ให้เสนอตัวไปช่วย "ก่อนช่วยต้องมี Qinggong 100 ( ค่านี้ควร 100 อยู่แล้วครับจะได้เดินได้ไกล )" เวลาเลือกช่วยอย่าครีเอทีฟเยอะ เลือกแค่ลอบเข้าไปตอนกลางคืน กับ ตอนเข้าไปแล้วให้เลือกใช้ qinggong ย่องเข้าไปก็พอครับแค่นี้ผ่านแน่นอน ลองเลือกแบบอื่นอย่างเช่นแลนดิ้งด้วยนกดูเฟลแน่นอน 555 พอช่วยมาแล้ว Li จะให้คัมภีดัชนีที่สูญหายไปแล้วกับเราพอเรียนแล้วก็ไปช่วยพ่อของ Qi Li ที่เควสสุดท้ายเธอก็จะมาเป็นคนรักเราโดยปริยาย แล้วในวันวาเลนไทน์ให้ปฏิเสธคนอื่นให้หมดให้ไปกับ Qi Li เท่านั้นแล้วเธอจะเอา finger guessing technique มาให้ แต่ผมว่า ของ lan ting ดีกว่าครับ ถ้าไม่ได้เล่นฮาเร็มจะได้ทั้งสองสกิลอยู่แล้วถ้าไม่พลาด แต่ถ้าเล่นฮาเร็มของไม่ได้ทั้งสองอันแน่นอน ( Lan ting เวลาไม่พอปั้ม basic , Qi Li วันวาเลนไทน์ไปหาเธอไม่ได้ต้องไปหา Ren เท่านั้น )

Internal style อันที่เทพ ๆ สำหรับผมมีแค่สองอัน
    1. Art of Poisonous flame อันนี้พลาดแล้วพลาดเลย จะมีวันนึงถ้าไป stroll แถว valley จะเจอ dr.poison จับเราไปทดลองหลังจากโดนจับไปแล้วรอสักเดือนสองเดือน จะมีให้ไป valley ใหม่ให้ไปซ้ำ ๆ กัน 4-5 ครั้งจนกว่าจะจบ questline ของเธอแล้วจะได้อันนี้มาค่อนข้างดี ลดเลือดศัตรูรอบตัวมีสองระยะ ถ้าใกล้ ๆ จะดาเมจ 20-30% ของ max hp ระยะที่ 2 ไกลออกไปหน่อย 10-20% ( เหมือนมี Bleed passive รอบตัว ) แถมกันพิษทุกชนิดด้วยถ้าฝึกจนขั้น 10 ศัตรูเลือดหลักหมื่นหลัง ๆ ลดทีเป็นน้ำครับ

2. Art of Decaying flower พลาดแล้วพลาดเลยเหมือนกันมีระยะเวลาซื้อแค่เดือนเดียวคือปีที่ 3 November ในร้านจะมีขายท่านี้ยิ่งตัวเราโหดยิ่งเทพครับหลบเพิ่มขึ้นทุกเทริน max ที่ 40% แล้วก็มี passive killing momentum ( ฆ่าแล้วได้เทรินต่อ ) movement +1 อีกด้วยครับถ้าไม่ใช้อันบนก็ใช้อันนี้แหละดีสุด ๆ แล้ว

ฉากจบ

มี 3 แบบ

1. Good route ทั่วไปก็แค่รวมพรรคแล้วไปตบเกรียนบอสใหญ่ รูทนี้เป็นรูทที่แทบจะไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับภูมิหลังพระเอกเลยแม้แต่นิดเดียว รูทนี้ง่ายสุดแล้วครับแนะนำให้เล่นเป็นอันดับแรก
    2. Evil route ตรงข้ามกับด้านบนตอนหลังปราบทุกพรรคให้มาอยู่ใต้การปกครองของเรา มีจบแยกไปอีกสองแบบถ้าค่า moral เกิน 60 เราจะโดนหักหลังก่อน แต่ตอนสุดท้ายเหมือนเดิม แต่ถ้าค่า moral ต่ำกว่า 60 เราจะชิงลงมือก่อน รูทนี้เป็นรูทที่เรียกว่า bad end ก็ได้ครับสำหรับบางคนลองเล่นดูตายระนาวก็จริง แต่ก็ได้รู้ด้วยว่าใครเป็นคนฆ่าพ่อแม่ พระเอก รูทนี้จัดอยู่ในระดับยากที่สุดครับ ต้องสู้ศัตรูของ good route กะ dejavara route แถมมันมา power up ที่รูทนี้อีกยากที่สุดแน่นอนครับ evil route
    3. Dejavara route อันนี้คือ true ending ครับรูทนี้จะมีรายละเอียดเยอะที่สุด ซับซ้อนที่สุดเช่นกัน จะรู้เรื่องราวภูมิหลังของพระเอกแบบเต็ม ๆ ที่รูทนี้เลย แต่ไม่รู้ว่าใครฆ่าพ่อแม่พระเอกแบบ evil route รูทนี้ยากรองลงมาจาก evil route ครับ ถึงจะยากน้อยกว่าแต่เหนื่อยเอาเรื่องใน final battle

เล่นใหม่ควรเลือกระดับ "Noob" นะครับ rookie ไม่ได้หมายความว่ามันจะง่าย ถ้าฝึกอะไรมาไม่ดียังไงก็ไม่ผ่านครับ เล่นแรก ๆ ควรเลือกฝึกแต่ internal force ครับตอนแรกค่า comprehension มีน้อยเวลาฝึกอะไรจะใช้เวลานานแล้ว internal force ยิ่งฝึกนานยิ่งได้ค่าสแตทเยอะครับมันเพิ่มทุกอย่าง hp / energy / atk / def อื่น ๆ ด้วยเต็มไปหมดถ้าฝึกมาแต่ internal แค่เข้า luoyang ครั้งแรกเลือดก็ 3 พัน + แล้วครับต่างจากฝึกมั่วๆเยอะพวก Move อย่ารีบฝึกครับพวกนี้รอค่า comprehension ให้ขึ้นมาบ้างค่อยเริ่มฝึกจะดีสุดไม่งั้นเสียเวลาฟรี

สาวที่จีบได้มี 12 คน
    1. Qin hongshong คนที่มาไล่ฟันคนในหมู่บ้านเรานั่นแหละ แล้ว Hu มาช่วยเราสู้ ถ้าทำเควสคนนี้มาตลอดตอนสุดท้ายจะได้ thunder broadsword art โหดมากสำหรับคนเล่น harem run เพราะว่าไม่มีเวลาเรียนวิชาอื่นสกิลที่ 2 เวลาฟันไปแล้วได้บัพดูดเลือด 100% + atk 50% มาราวสองเทรินคูลดาวทันกันพอดี โครตดีครับ
    2. Shen xiangyun หมอที่มีผีตามหลัง คนนี้จะได้พวกโบนัสเลือดกะ energy เป็นระยะถ้าทำ event ของเธอเวลาให้เรากินยาอะไรแปลก ๆ กินไปให้หมดจะได้ hp/energy มาเรื่อย ๆ เป็นระยะ
    3. Feng Chuixue คนโปรดผมเลย คนนี้เป็นคนที่ "พลาด" ง่ายที่สุดและเป็นเงื่อนไขสำหรับเข้า true end ด้วยต้องทำเควสคนนี้เสร็จหมดแล้วไม่งั้นจะเข้ารูทนั้นไม่ได้จะเลือกแต่งงานกับเธอ หรือเลือกเป็นพี่น้องก็แล้วแต่ ถ้าจะเล่น true end ยังไงก็ต้องทำเควสคนนี้จนจบ พลาดง่ายมาก ๆ บอกเลยทำผิดขั้นตอนไปนิดเดียวอดทันที เควสสุดท้ายก็ยากแบบโครต ๆ โดนตัวโหด ๆ รุม 3 ตัว ( คนนี้เนื้อเรื่องดีครับเทียบกับเควสคนอื่นแล้ว )
    4. Ji wen สาวนักล่าจบเควสไม่มีอะไรดี ๆ เป็นพิเศษ
    5. Zhao ya'er น้องสาวที่มาหลอกเรานั่นแหละ ไม่มีอะไรดีเหมือนกันตอนจบแต่น่ารักดี พลาดง่ายครับคนนี้ต้องยอมโดนหลอกไม่งั้นอด
    6. Shi yan สาวหัวขโมย ไม่มีอะไรดีอีกเหมือนกันตอนจบ พลาดง่ายเหมือนกันตอบผิดครั้งเดียวพลาดเลย
    7. Qu Li แบบที่บอกข้างบนครับถ้าจบเควสคนนี้แล้วไปหาเธอในวัน valentine จะได้ finger guessing quan ของ nobody ที่ใช้ต้นเกม
    8. Lan Ting คนนี้ไม่ว่าจะ romance หรือไม่ก็ไม่ควรพลาดครับถ้าไม่ได้เล่น harem run น่าจะมีเวลาพอฝึก basic ทุกอย่างให้ 100 แล้วจะได้วิชาเทพมา อย่าลืมไปช่วยตอนแคลนเธอโดนพวกชาวนาบุกจะได้มุกกันดีบัพด้วย ใช้ดีเวลาเจอบอสใหญ่ของเกมถ้าความสัมพันธ์กับชาวนาดีมันจะโผล่มาขอให้เราช่วยยำ ให้ตอบปฏิเสธไปแล้วถึงวันที่มันบุกเราจะโผล่ไปช่วย lan ting เองอัตโนมัติ
    9. Wang Rong ศิษย์น้องที่เข้ามาตอนหลัง ไม่มีอะไรดีเหมือนกัน event เธอเป็นตัวแถมมากกว่าแต่คนนี้นับรวมใน 10 girl harem ending
    10. Ren Qingxuan สาวดอกไม้คนนี้ก็พลาดง่ายครับ ถ้าแพ้งานประกวดดอกไม้ก็พลาดเลย ถ้าชนะงานประกวดแล้ววันวาเลนไทน์ไม่ไปหาเธอก็พลาดเลยเหมือนกัน / ปลูกดอกไม้ที่เธอให้เราหลังชนะงานประกวดดอกไม้ไม่ทันก็พลาดเหมือนกัน

อีกสองคนที่เหลือไม่นับรวม harem ending ครับ
    11. Yaksha สาวเสื้อแดงที่อยู่ฝ่ายอธรรมนั่นแหละคนนี้ก็พลาดง่ายมาก 555 ถ้าเกิด romance คนนี้จะจบเควสโจรสาวไม่ได้ถ้าจะทำ harem ต้องข้ามคนนี้ครับ romance ได้ใน good route กับ dejavara route แล้วตอนสู้ครั้งสุดท้ายเธอจะหักหลังอีกฝั่งมาอยู่ข้างเราแทน ถ้าจีบคนนี้เข้า evil route ไม่ได้นะครับ ( ตอนหลังยังไงนางก็อยู่กะเราอยู่แล้วถ้าเล่น evil route ) ( รู้เนื้อเรื่องคนนี้แล้วจะช็อคนิดหน่อย )
    12. Celestial melody อาจารย์ที่สอนทักษะเพลงให้เรานั่นแหละ คนนี้พลาดโครตตตตตตง่ายยิ่งกว่าข้างบนซะอีก แล้วต้องทำเงื่อนไขทุกอย่างให้เสร็จด้วยพลาดแม้แต่ขั้นตอนเดียวอดครับ เอาง่าย ๆ ผมบอกเลยใครออกจากหมู่บ้านแรกสุดมาแล้วลืมทำเควสของสาวที่ยืนตรงริมแม่น้ำด้านบนก็พลาดละครับ 555 แถมต้องห้าม romance กะสาวไหนเลย romance ได้เฉพาะ dejavara route ( เนื้อเรื่องโครตเศร้าครับคนนี้ )

harem เกมนี้ ถ้า event สาว 10 คนข้างบนทำอีเว้นครบทุกอย่างก็จะได้ภาพฉากจบนั้นครับแต่ยากครับ ยากมากต้องคำนวณเวลาให้ถูก แถม event บางคนชนกันเองด้วยพลาดคนเดียวก็อดแล้วครับ ผมลองผิดลองถูกจนทำได้แต่ก็ใช้เวลานานอยู่ จะเห็นด้านบนว่า harem run จะไม่ได้สกิลดี ๆ มาใช้เลยครับรับรองพลาดของ lan ting แน่นอนเวลาฝึกไม่ทันหรอก แล้ว finger guessing quan ของ qi li ก็พลาดครับเพราะวันวาเลนไทน์ต้องไปหา Ren คนเดียวเท่านั้นไม่งั้นเควสเธอก็จบ คนที่ event ชนกันคือ Yaksha กับ โจรสาวถ้าจะทำฮาเร็มห้ามยุ่งกะ yaksha เลยไม่งั้นจะจบ event ไม่ได้แล้วก็ Qi Li กับ feng อีเว้นสองคนนี้ต้องทำให้ถูกขั้นตอนถ้าผิดไปสเต็ปเดียวจะพลาดทั้งสองคน

สงสัยอะไรสอบถามได้ครับพวกวิธีเอา martial art นี่ผมไม่ค่อยรู้นะครับเพราะผมเลือกแต่อันดี ๆ อันไหนไร้สาระผมข้าม/ทิ้งหมด เล่นธรรมดาผมใช้ของ lan ting จบเกม ( ในระดับความยาก Veteran ) เล่น harem ผมใช้ thunder broadsword ของ qin hongshong จบเกม ( ไม่มีเวลาเรียน finger ) ส่วนเกราะที่ดีที่สุดได้ตอน young hero contest รางวัลคนชนะครับ def 400 รางวัลอื่นกากเลือกเกราะมาดีสุดแล้ว ตอนเริ่มเกมในหมู่บ้าน dukang อย่ารีบออกนะครับ ให้ใช้เวลาที่นีให้คุ้มที่สุดเน้นขุดไว้เยอะ ๆ เลยครับพยายามทำคอมโบติดกันเยอะ ๆ มันจะดรอปกล่อง บางทีจะเปิดไม่ได้ให้ข้ามไปเปิดอันอื่นก่อนจนสกิลเราเพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ จะเปิดกล่องอื่นได้เอง จะมีกล่องนึงดรอปลูกเต๋าครับเอามาใช้ยาวเลยอันนี้โครตดีเวลาตีไม่โดน counter แถมบางกล่องดรอปอาวุธเทพ ๆ อีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sedge : 7th May 2016 เมื่อ 13:58

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ทำไงให้ภาพเต็มจอครับ...

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aeker อ่านกระทู้
    จ๊าก ท่าพวกนี้ก็มีเหรอ ทำยังไงถึงจะได้เหรอครับ สำหรับผมเท่าที่หาได้ตอนนี้ ดีที่สุดมีแค่ท่าธารดรรชนีที่ได้จากเอาชนะงานประลองจอมยุทธ์หน้าใหม่แค่นั้นเอง

จากนี้อาจเป็นการสปอยนะครับ สำหรับคนที่ยังไม่ได้เล่นอย่าเปิดนะ
    ฉากจบเป็นยังไงเหรอครับ ทำไมมีหลายแบบมาก ของผมเล่นจบโดยได้เป็นเจ้ายุทธภพ แล้วก็ได้เป็นเจ้าสำนักของหมู่บ้านเสี่ยวเหยา(อ่านงี้มั๊ง) ส่วนเรื่องรักๆใคร่ๆไม่ปรากฏเลย ที่ดีสุดเหมือนจะมีสาวเสื้อฟ้าที่มีวิญญาณลอยอยู่ข้างๆกับศิษย์น้องเอาของมาให้วันวาเลนไทน์ แต่ตอนจบไม่มีฉากของสองคนนี้เลย ทำไงถึงจะจีบติด(หมด)ครับ ถ้ารู้ช่วยบอกอีกสักเรื่องนะครับ

ไปหาขอทานเมืองแรกเลยครับที่เราเจอ พี่ Gu อะ เดินลงไปพอเจอไก่ให้เดินขึ้นเฉียงซ้าย จะไปเจอขอทานเดิน (เดินจนไปหยุดฝึกวิชาตรงสะพานปลาริมน้ำอะ) เราก็บริจาค เงินให้เขา 3 รอบ มันจะมีให้เลือก 1.วิชา 2.สเตตัส 3.อาวุธ 4.ขอเงินคืน
    ตัวสเตตัส มันเพิ่มค่า Conpreh อะไรสักอย่าง ส่วนอาวุธคือก้อนอึ อย่าไปเอา ส่วนวิชาจะมี ไม้เท้าตีสุนัข ฝ่ามือ อรหันต์ แล้วก็ 9กระบี่ต๊กโก ผมใช้มาหมดและ หลงรักไม้เท้าตีสุนัข แรงและหมู่ ส่วนใครที่บอกวิชา เทพๆ ผมว่าสามอันนี้เทพสุดแล้ว ลองไปดู แต่ปล.น่าจะเอาได้แค่ตอนเริ่มต้นเกมนะผมไม่เคยย้อนกลับมาเอาตอนเนื้อเรื่อง อิสระ เหมือนกันอะ ปล2.เตรียมเงินไว้ 3500 บาทนะจร๊ะ ปล3.ผมจบแบบเดียวกับท่านนั่นแหละ ปล4.ถ้าจะจีบติดหมดต้องใส่สูตรแหละครับ เพราะผมจีบ Qi คนเสื้อแดงมีรอยตรงหน้าผากหัวหน้าพรรคสายฟ้าอะครับ อย่าลืมทำ Stroll ด้วยนั่นแหละคือหนทางการจีบนอกจากส่ง จดหมายรักบางทีได้internal มาใช้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mrnojokez : 7th May 2016 เมื่อ 14:12 เหตุผล: เพิ่มข้อความ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    ทำไงให้ภาพเต็มจอครับ...
    Alt+Enter ครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mrnojokez อ่านกระทู้
    ไปหาขอทานเมืองแรกเลยครับที่เราเจอ พี่ Gu อะ เดินลงไปพอเจอไก่ให้เดินขึ้นเฉียงซ้าย จะไปเจอขอทานเดิน (เดินจนไปหยุดฝึกวิชาตรงสะพานปลาริมน้ำอะ) เราก็บริจาค เงินให้เขา 3 รอบ มันจะมีให้เลือก 1.วิชา 2.สเตตัส 3.อาวุธ 4.ขอเงินคืน
    ตัวสเตตัส มันเพิ่มค่า Conpreh อะไรสักอย่าง ส่วนอาวุธคือก้อนอึ อย่าไปเอา ส่วนวิชาจะมี ไม้เท้าตีสุนัข ฝ่ามือ อรหันต์ แล้วก็ 9กระบี่ต๊กโก ผมใช้มาหมดและ หลงรักไม้เท้าตีสุนัข แรงและหมู่ ส่วนใครที่บอกวิชา เทพๆ ผมว่าสามอันนี้เทพสุดแล้ว ลองไปดู แต่ปล.น่าจะเอาได้แค่ตอนเริ่มต้นเกมนะผมไม่เคยย้อนกลับมาเอาตอนเนื้อเรื่อง อิสระ เหมือนกันอะ ปล2.เตรียมเงินไว้ 3500 บาทนะจร๊ะ ปล3.ผมจบแบบเดียวกับท่านนั่นแหละ ปล4.ถ้าจะจีบติดหมดต้องใส่สูตรแหละครับ เพราะผมจีบ Qi คนเสื้อแดงมีรอยตรงหน้าผากหัวหน้าพรรคสายฟ้าอะครับ อย่าลืมทำ Stroll ด้วยนั่นแหละคือหนทางการจีบนอกจากส่ง จดหมายรักบางทีได้internal มาใช้
    ผมลอง 3 ท่านั้นแล้วเฉย ๆ นะ lan ting ดีกว่าเยอะครับเดี๋ยวเจอ dejavara ของ evil route เลือดมัน 30k แล้วดีบัพมัน pearl กันไม่ได้ def มันโครตมหาศาลใช้สกิลธรรมดายังไงก็ไม่เข้าต้องใช้พวกที่เจาะ def เท่านั้น พวกสายอื่นสกิล ignore มักจะตีใกล้ระยะประชิด ไม่ก็ต้องรอคูลดาว finger sword ของ lan ting สกิลแรก ก็ 4 ช่อง + ignore แล้ว ถ้าเล่น veteran dmg เราจะโดนหักเหลือ 70 หรือ 80% ด้วยถ้า grand master เหลือ 50-60 ไม่ชัวที่เหลือเหมือนเดิม

พวก Qin เพลงก็ใช้ดีแต่มันชอบมิสแล้วต้องไปกลางวงด้วย แต่ดีบัพเยอะดี

ทำ harem ไม่จำเป็นต้องใช้สูตรครับไม่งั้นเค้าคงไม่ใส่มาหรอก แค่พลาดหลายวิชาดี ๆ จากพวกฝั่งชายแค่นั้นเองเพราะไม่มีเวลาไปทำอีเว้นพวกนั้น ตอบคำถามดี ๆ อีเว้นหลายคนก็ความสัมพันธ์ขึ้นรัว ๆ แล้วบางอีเว้นต้องข้ามโดยเฉพาะไอพวก free turn เพราะมันจะหึงกันเองแล้วติด - 30

dejavara/evil route เริ่มปี 4 ถ้าเลือดไม่ถึง 7000-8000+ นี่น่าจะไม่ไหวแล้ว evil นี่ต้องซัดให้ถึง 8 พันเลยด้วยซ้ำถึงจะไหว

good route ที่จบ ๆ กัน final battle มันง่ายครับพวกเราเยอะ

dejavara route เจอทหารประมาณ 30 คน + ปืนใหญ่ระยะ 10 ช่อง + พวกเถื่อน ๆ อีก

evil route นี่ยากสุดละพวกน้อยไม่พอ โดนรุมเกือบทุกสำนัก sword saint อะไรพวกนี้ที่ไม่เคยโผล่รูทอื่นโผล่มารุมเราหมด

แล้วถ้าผมจำไม่ผิด

1. Dog-Beating Staff (ไม้ตีหมา) นี่ต้อง พลอง 80
    2. Dugu Nine Swords ต้อง martial art knowledge 150-200+
    3. Buddha palm(ฝ่ามืออรหัน) ต้องมีเลือด 3000-4000+

ถ้าผมจำไม่ผิดกว่าผมจะเรียนพวกนี้ได้ก็มีสกิลอื่นดีกว่ามาให้ใช้แล้ว

แต่ถ้าให้เลือก 3 อันนี้ dugu nine swords ดีสุดแล้วครับ ignore def ทุกสกิล ยิ่งท่า 3 ใช้แล้ว ignore def + อมตะอีก อมตะตอนหลังโครตมีประโยชน์เวลาเข้าไปชาจกลางวงแล้วล่อให้มันมาลงสกิลฟรี 1 เทรินเต็ม ๆ

ฝ่ามือมันไปแนวซัพพอต อันสุดท้ายก็ฮิลกะอมตะ ไม่มีท่าเจาะ def เหมือนกัน

ไม้ตีหมามีมึน กับ aoe อันสุดท้ายเพิ่มคริไม่มีท่าเจาะ def เลยสักอัน ( ศัตรูใน dejavara/evil route def 1000+ หลายตัวครับถ้าไม่เจาะ def ต่อให้ atk 999 มาก็ตีไม่เกิน 500 dmg )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sedge : 7th May 2016 เมื่อ 14:45

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    น่าสนุกจังครับเกมแนวนี้แผลกที่หายาก แต่ไม่ทราบว่าเป็นภาษาอะไรอ่ะครับ
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ขอบคุณจอมยุทธ์ mrnojokez กับจอมยุทธ์sedge มากนะครับ สำหรับความรู้ใหม่อันล้ำค่า
    ว่าแต่พูดถึงเรื่อง Romance กับไปหาตัวละคร ต้องทำยังไงนะครับ ผมทำเป็นแต่ให้ของ ไม่ก็ส่งจดหมาย ส่วนเดินทางไปหาตัวละคร รู้จักแต่คำสั่ง stroll ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YcF อ่านกระทู้
    น่าสนุกจังครับเกมแนวนี้แผลกที่หายาก แต่ไม่ทราบว่าเป็นภาษาอะไรอ่ะครับ
    ภาษาอังกฤษครับ 2.0.2 เค้าแปลมาแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1
    จะเอาคนไหนล่ะครับเดี๋ยวจะลองลิสอีเว้นให้ผมพึ่งจบแบบ 100% ครบทุกอย่างเมื่อไม่กี่วันก่อนยังพอจำได้อยู่

รูทที่ปริศนายากที่สุดคือ dejavara route ครับเผื่อใครเล่นถึงรูทนี้ได้ให้เซพภาพนี้เก็บไว้ได้เลย http://afe.easia.columbia.edu/cosmos...es/ov2_img.gif พอถึงปริศนานี่ให้ดูตัวอักษร แล้วให้ "ลอง" เดินไปทางเดียวกับตัวอักษรถ้าเข้าไปแล้วสภาพอากาศไม่เปลี่ยนให้ดูตัวอักษรใหม่แล้วเดินไปทางตรงข้าม ถ้าสภาพอากาศเปลี่ยนเมื่อไหร่ก็ให้เดินไปแบบนั้นสามครั้งดูตัวอักษรด้วย แล้วจะผ่านเขาวงกตเอง

เงื่อนไขแต่ละรูทนะครับ

Good Route
    Romance yaksha ได้ตอนสุดท้ายจะหักหลัง nagaraja มาฝั่งเราด้วย ตอนที่ศิษย์เก่ามาเสนอวิชาจะเรียนหรือไม่เรียนก็ได้ ผมแนะนำว่าไม่ต้องเรียนหรอกวิชาไร้สาระ ตอนที่ Jing ji กำลังจะออกจากสำนักแล้วชวนเราไปให้ตอบปฏิเสธไป ( ถ้าไม่ได้เรียนวิชาจากศิษย์เก่ามาถึงตอบตกลง มันก็คือปฏิเสธอยู่ดี )

รูทนี้ไม่มีอะไรมากอย่างที่เห็น ถ้าเล่นแบบไม่ทำอะไรเลยมันก็ล็อคมารูทนี้ 100%

Evil Route
    ห้าม Romance yaksha ไม่งั้นจะเข้ารูทนี้ไม่ได้ ตอนศิษย์เก่ามาเสนอวิชาให้เรียนฝ่ามือพิษมาครั้งแรก พอได้มาฝึกให้ขั้น 10 ด้วยนะจะใช้ไม่ใช้ไม่รู้แต่ฝึกไว้ตอนปีที่ 4 ตอนที่ jing ji ชวนเราไปดูชะตากรรมของดาบคู่ ให้ตามไปแล้วช่วยขโมยมาด้วยตอบว่า agree with ji ( ถ้าไม่ตอบข้อนี้พลาดนะครับ ) หลังจากนั้นเดือน august ตอนที่ jing ji ออกจากสำนักให้ตามไปเลยจบ แนะนำให้ทำ moral ต่ำเข้าไว้ 0 ไปเลยยิ่งดีอย่างน้อยอย่าให้เกิน 60

ต้องทำ event กับ dr. posion ให้ครบด้วยนะครับตัวเราต้องมี Art of Poisonous flame ที่ได้จาก event ของ dr.poison ด้วย

evil route อย่าเพิ่มความสัมพันธ์กับอาจารย์ / gu ผมไม่ชัวตรงนี้แต่บางคนบอกว่าถ้าความสัมพันธ์เยอะจะตาม ji ออกไปไม่ได้ ถ้าความสัมพันธ์เยอะไปให้ส่ง earthworm ไปให้อาจารย์/gu รอบนึง -10 แปปเดียวก็ 0 แล้ว

รูทนี้ยากมากนะครับ บอกก่อนเลยยากที่สุดแล้วถ้าไม่มีท่าเจาะ def จบไม่ได้แน่เลือดอย่างต่ำ ๆ ต้อง 7500+ สาวทุกคนไม่ต้อง romance นะครับตอนสุดท้ายทิ้งเราหมดเอาแค่ lan ting เอาสกิลกับไอเท็มก็พอที่เหลือข้ามเลยเอาเวลาไปฝึกให้หมด ถ้าอยากได้คนช่วยจริง ๆ ตอนสุดท้าย feng chuixue / ji wen จะไม่ทิ้งเราครับถ้ามีความสัมพันธ์เป็นคนรักเรียกมาช่วยได้

Dejavara route
    romance yaksha ได้แนะนำให้ทำด้วย dialouge ตอนสุดท้ายฮามากถ้าเลือก feng เป็นคู่รักด้วยยิ่งฮา
    ต้องจบเควสของ feng chuixue ( สาวผมแดง ที่แต่งเป็นชายเพื่อน jiang jr. นั่นแหละ ) เควสนี้พลาดง่ายมาก ๆ ทำข้ามขั้นตอนไปนิดเดียวพลาดเลย

ต้องเจอกับ xiang'er ใน hanzhou ด้วย ( ต้องมีค่า chess / paint / caligraphy / music อย่างละ 40 ขั้นต่ำ ) ถ้าค่าพวกนี้ถึงตอนเราไป hanzhou จะเจออัตโนมัติในอีเว้นเนื้อเรื่อง

ปีที่ 4 ให้ stroll ที่ forest จะมีวันนึงเจอ xiang'er กำลังสู้กับ yaksha อยู่ให้เข้าไปช่วย ( ถ้า yaksha เป็นคนรักไม่ต้องกลัว yaksha จะจบความสัมพันธ์ช่วยได้ไม่เป็นไร )

หลังจากนั้นผ่านวันไปเรื่อย ๆ จะมีวันนึงที่ xiang'er มาคุยกะ celestial melody กับ feng พอมีช้อยถ้าตอบว่าเราจะช่วยก็จะเข้า dejavara route แล้วครับ ( หรือเรียกอีกชื่อว่า Utopia route ) ถ้าตอบปฏิเสธจะเข้า good route

เล่นใหม่ควรเริ่มที่ Good route นะครับง่ายสุดแล้วเรียนรู้ระบบเกม บอสใหญ่ก็มีอยู่แค่ตัวเดียวสู้รอบเดียวจบ รูทอื่นแบบ evil นี่ต้องสู้ 3 ศึกติดกันโหดทุกตัว แถมศึกสุดท้ายศัตรูมันมาเติม 3-4 รอบแล้วไอที่มาเติมระดับบอสทั้งนั้นครับ 555

Dejavara route นี่ 2 ศึกใหญ่ยกที่ 2 นี่ทหารเต็มแมพ เต็มแมพจริง ๆ ยืนกัน 30-40 ตัวมีตัวยิงปืนใหญ่ 10 ช่องอีก แล้วมีพวกบอส ๆ ทั้งหลายยืนข้างหลังอีกบาน ไม่โหดเท่า evil แต่น่ารำคาญ killing momentum จำเป็นมากจะได้ฆ่าทหารได้ไวหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sedge : 7th May 2016 เมื่อ 17:28

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ใครมีบทสรุปภาษาไทยมั้ง

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณมากครับผม

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ใครมีสูตรบ้าง เล่นยากมากกกก ตอนแรกโดนไก่ตบตายอีกเกมจบเฉย555= .=

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Blog Entries
    1
    เดียวมาโหลดน่าเล่นสุดๆ
    MISSYOU

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ไก่ตอนต้นเกมส์ ไก่เทพชัดๆ โดยเฉพาะไอ้โต้ง

กล่าวขอบคุณ
    4
    เล่นรอบแรกแบบมั่วๆ ขนาดโหมดง่ายสุดยังไม่รอด ไปบุกพรรคมารเจอแม่นางชุดแดงสู้ยกที่สองก็เดี้ยงเลย

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เกมนี้ใช้จอยเล่นได้ป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leonhart อ่านกระทู้
    เล่นรอบแรกแบบมั่วๆ ขนาดโหมดง่ายสุดยังไม่รอด ไปบุกพรรคมารเจอแม่นางชุดแดงสู้ยกที่สองก็เดี้ยงเลย
    ที่แพ้เพราะโจมตีนางเท่าไหร่ เลือดก็เด้งกลับมารึเปล่า สังเกตดีๆนะครับ บนบันใดข้างหลังนางมีลูกพรรคผาไม้ดำสองคนจัดค่ายกลยืนฮิลให้ตลอด ฆ่าพวกนั้นให้หมดก่อน(น่าจะมากันสองรอบ) ค่อยกลับมาเก็บสาวเสื้อแดงกับสมุน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anntee อ่านกระทู้
    ไก่ตอนต้นเกมส์ ไก่เทพชัดๆ โดยเฉพาะไอ้โต้ง
    ไม่บอกเลยรอบแรกตบไก่ดับเลย พระเอกไม่เข้าใจอย่างคับทำไมผมตีใครไม่เข้าเลยโดนตี2ทีดับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 9th May 2016 เมื่อ 11:03