ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อยากได้วิชาหมัดเมา กับ คัมภีร์เปลี่ยนเส้นเอ็น ต้องทำยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ awopratee อ่านกระทู้
    อยากได้วิชาหมัดเมา กับ คัมภีร์เปลี่ยนเส้นเอ็น ต้องทำยังไงครับ
    หมัดเมาได้จากการประลองยุทธ์รุ่นเยาว์ครับ
    ส่วนเปลี่ยนเส้นเอ้น ต้องเข้าroute devaraja ครับ แต่รายละเอียดย่อยทำให้ได้มาผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ประลองยุทธมันไม้เท้าเมาครับไม่ใช่หมัด
    หมัดเมาต้องค่ากินเหล้าเต็มร้อย ค่าความชื่นชอบกับอาจารย์เมาเต็มร้อย หลังจากชนะเกมแข่งกินเหล้า
    ให้ไปเที่ยวหมู่บ้าน Wangyou จะมีเหตุการณ์อาจารย์เมาสอนมัดเมาให้ อันนี้ผมไม่ชัวร์นะเพราะไม่เคยลอง

ส่วนเปลี่ยนเส้นเอ็นหรือล้างไขกระดูกนี่ เป็นเควสต่อเนื่องหลังจากช่วย Devaraja ได้แล้ว เคลียร์ความเข้าใจผิดทั้งหมดแล้ว
    จะต้องไปหาตัวน้องหมอพิษพามารักษา Devaraja เพราะโดนขังมานานโดนพิษไปหลายขนาน แต่ลูกน้อง Devaraja ฝากให้ช่วยส่งสัญญาณที่ทะเลทรายเรียกพี่ Garuda ที่ขี่อินทรีให้หน่อย
    จากนั้นพอเราไปหาน้องหมอพิษพาตัวมาได้แล้วก็แวะไปทะเลทรายส่งสัญญาณต่อ พอเดินออกมาจะเจอหลวงจีนที่ขโมยคำภีร์เปลี่ยนเส้นเอ็นไปก็จัดการซะแล้วจะได้คำภีร์มา
    เอากลับไปคืนท่านเจ้าอาวาสที่วัดเส้าหลิน เจ้าอาวาสก็จะสอนเปลี่ยนเส้นเอ็นให้เราเต็มสิบ
    โดยส่วนตัวคิดว่าไม่เทพเท่าไหร่ สู้กลับไปหาอาจารย์รับการถ่ายทอดลมปราณภูติอุดรเวอร์ชั่นไม่สมบูรณ์ดีกว่า ตีทีดูด MP กลับมาเต็มหลอด แถมใช้ MP ช่วยป้องกันโดนอะไรก็จิ๊บๆ
    ยกเว้นพวกวิชาทะลุ Defend โดนหนักหน่อย ใช้สลับกับคำภีร์ทานตะวัน ลุยเดี่ยวไปตีปืนใหญ่แล้ววิ่งกลับเปลี่ยนไปใช้ภูติอุดรจบเทิร์น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย leonhart : 24th May 2016 เมื่อ 09:38

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สรุป จบ มันมีกี่ปีอะครับ ผม ถึง 3 ทำไม จบอะครับ ผมสู้แพ้ คนที่ ปามีดอะครับ แล้ว จบเลย งง มาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jirayu1234 อ่านกระทู้
    สรุป จบ มันมีกี่ปีอะครับ ผม ถึง 3 ทำไม จบอะครับ ผมสู้แพ้ คนที่ ปามีดอะครับ แล้ว จบเลย งง มาก
    4ครับถึงหมดเดือนสิงหา
    555อย่าไปแพ้ซิครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ไม่มีบทสรุปอ่านeng ไม่ออกไปรอดมั้ยฮะ 555 ถ้ารอดเดะลองเล่นดูโหลดไว้แล้วแต่ยังไม่ได้เล่น กลัวจะไปไม่รอด เห็นบอกศัตรูเกมส์นี้เก่งมากๆ เดี๋ยวเล่นๆไปจะกดฝึกโน้นนี่นั้นมั่วๆแล้วเละกลางทาง !!

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Blog Entries
    1
    ผมติดอยุ่ตรง ที่ ให้หาปาตี้ หาได้ 6 คน แล้ว แล้วไป บู๊ตึง คุยๆสุ้ๆ เจ้าสำนักนอนอยุ่บนเตียงกับผุ้หญิงยืนอยุ่ คือไห้ไปหายาแก้พิษ ที่เม้นบนๆ พูดถึงหรอครับ แล้วจะผ่านยังไงครับช่วยที
    MISSYOU

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TEATEALNW01 อ่านกระทู้
    ผมติดอยุ่ตรง ที่ ให้หาปาตี้ หาได้ 6 คน แล้ว แล้วไป บู๊ตึง คุยๆสุ้ๆ เจ้าสำนักนอนอยุ่บนเตียงกับผุ้หญิงยืนอยุ่ คือไห้ไปหายาแก้พิษ ที่เม้นบนๆ พูดถึงหรอครับ แล้วจะผ่านยังไงครับช่วยที
    มีคนพิมพ์บอกไว้หน้าที่แล้วนะครับ ว่าจะต้องใช้อะไรบ้าง

ว่าแต่มีใครเจอเหตุการณ์มนุษย์ต่างดาวมั่งไหมครับ เห็นว่าต้องการค่าความชื่นชอบของสองพี่น้องนักเล่านิทานเต็มร้อย
    แล้วต้นเดือน ก.ค. ปีที่สองจะเกิดเหตุการณ์แบบอัตโนมัติ ผมลองทำดูไม่ยักกะเห็นมีเหตุการณ์เกิดขึ้นเลย ไม่รู้ว่าบักหรือเปล่าหรือต้องการอย่างอื่นอีก
    เห็นฝรั่งบอกสมควรจะทำเพราะได้ของตอบแทน

http://images.akamai.steamuserconten...=inside|1024:*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย leonhart : 24th May 2016 เมื่อ 15:23

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    ผ่านแล้วครับยาแก้พิษ แล้วทำไรต่อหรอครับ ผมงมมาทั่งวันเลย TT
    MISSYOU

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TEATEALNW01 อ่านกระทู้
    ผ่านแล้วครับยาแก้พิษ แล้วทำไรต่อหรอครับ ผมงมมาทั่งวันเลย TT
    ผมก็งมหาพอสมควร 5555
    มันจะมีให้ทำอยู่ 3 อย่างครับเพื่อเพิ่มค่าความสนิทหาคนเข้าปาตี้

1.แก้ความขัดแย้งระหว่าง 2 สำนัก ที่ Gaint budha ไรนี้แหล่ะ ที่แมพมันจะเป็นรูปปั้นพระพุทธรูปใหญ่อ่ะครับ เดินเข้าไปจะมีถ้ำ จะเจอสำนักดาบดับสำนักตละกูลถัง ขัดแย้งกันอยู่เราก็เดินเข้าไปตีๆ ก็ผ่านครับ

2.ไปหา Manor Smith (ทางทิศตะวันออก)ที่ทางเข้าสำนัก(มองจากแมพที่เราเดินไปที่ต่างๆ)จะมีเรืออยู่หน้าสำนักอ่ะครับ เข้าไปจะเจอพวก tainlong บุกสำนักอยู่เราก็เข้าไปช่วยครับก็จะได้ค่าความสนิทของ ren มาก็จับเข้าปาตี้

3.ยาแก้พิษ อันนี้ต้องหาของ 3 อย่าง 3.1)ปลาหนวดแมว (cat fish) 3.2)หญ้าฟีนิกส์(phenix) 3.3)เลือดพญาอินทรีปีกทอง (gloden wing)

cat fish หาได้จากสำนักทางเหนือ(ชื่ออะไรจำไม่ได้)ที่เป็นน้ำแข็งอ่ะครับ เข้าไปจะเจอคนในสำนักนั้นหาวิธีจะเอาปลาใต้น้ำแข็งอยู่ก็ช่วยเขาครับ พอช่วยเปิดทางน้ำแข็งแล้วเขาจะชวนเราหาปลาครับ เราก็ตอบตกลงไปจะตกปลาด้วย ซึ่งการจะตกปลา cat fish ได้ต้องมี sneak gall (มั้งเป็นน้ำดีของงู) หาได้จากล่าสัตว์ครับยิงงูเอาเดี่ยวก็ได้ (**แนะนำตกทางขวาด้านล่างครับ ตกตรงอื่นไม่ได้เลย 5555) ไม่แนะนำให้ซื้อนะครับกลัวจะบัคเปลืองตัวด้วย

หญ้า Phenix หาได้จากการที่เราต้องไปที่หมู่บ้าน Xiao yao ก่อนครับไปหา หญิงดอกไม้ เธอก็จะให้ข้อมูลมา หลังจากถามข้อมูลเสร็จก็เดินไปที่หมู่บ้าน Wudang (ถ้าจำไม่ผิด)อยู่ทางซ้ายล่างจากรูปปั้นพระพุทธรูปใหญ่ๆ
    เข้าไปเราจะเจอกับ The Sword Saint เขาก็จะถามบลาๆ คุยบลาๆ ก็คุยๆไปครับ จะได้สกิลมาด้วยมั้งถ้าจำไม่ผิด คุยเสร็จ ก็เดินเข้าไปคุยอีกรอบ(ไม่แน่ใจ)จะคุยอีกแปปนึงเราก็เดินไปทางสวนหลังบ้านครับจะเจอ หญ้าที่ส่องแสงเราก็กดไปครับจะเจอ เก็บเกี่ยว phenix ก็ทำไปครับอยู่ในโหมด Flowers ถ้าเล่นบ่อยๆก็น่าจะได้กัน

เลือด Gloden Wing หาได้จากเราไปที่ เฉิงตู (chengdu มั้ง) ไปหาสาวนักล่าสัตว์หรือ เจ้าป่าอ่ะครับที่ใช้แส้ สกิลรูปเสือ ผมเจอนางอยู่หน้าร้านขายหนังสัตว์ที่ไม่สามารถซื้อได้ 5555 เวลา 9.00AM(ประมาณ)เธอก็จะบอกรายละเอียดการเจอ gloden wing โดยการที่เราจะล่ามันได้ต้องมีธนู Gloden bow (หรือป่าววะ 55) โดยการที่จะได้มันมาเราต้องเอาของไปแลกกับเธอครับนั้นคือ

1)Bear paw อุ้งเท้าหมี นั้นแหล่ะ 5 อันมั้ง
    2)Bear gall ดีหมี 5อันเช่นกันมั้ง
    3)tiger penis น้องชายเสือ 5 อัน (อันนี้น่าสงสัยนางจะเอาไปทำอะไร โทษๆ 555)
    4)Silver tiger skin 1อันครับ (อันนี้ผมหายากมากกว่าจะได้ลงล่าสัตว์ไป 5-6 ครั้ง)

ทั้งหมดสามารถหาได้จากล่าสัตว์ครับ สู้ๆ ................... พอได้แล้วเราก็ไปคุยกับเธอเพื่อแลกเปลี่ยนอีกครั้งครับ ก็จะได้ธนูมา ทีนี้เราให้ Desert ทะเลทราย ทางตะวันออกเฉียงเหนือครับ
    ให้เราเดินไปเกือบจะสุดเลยครับ จะได้มันบินอยู่เราก็ยิงมัน พอยิงเสร็จ Master ของ Gu อะไรสักอย่างจะมา แล้วถามเราว่า "ยิงนกข่อยทำไม๊" โทดๆ ก็กดไปรัวๆครับ ก็คุยกันไป บลาๆ เราก็จะได้เลือดมาเอาไปให้
    เมียคนที่โดนพิษใช้ เราก็จะได้คำขอบคุณ

เสร็จจากตรงนี้ให้เราไปทางป่าอ่ะครับ ลงไปซ้ายล่างของเขาบู๊ตึ้งนิดนึง จะเจอลูกสาวของสำนักน้ำแข็งกำลังถูกชาย ฉายา ดาบหล่อ พยายามจะขืนใจอยู่ เราก็เข้าไปช่วยครับ
    ช้วยเสร็จจะตัดไปฉากกำลังทำโทษ แนะนำให้กด Mercy ครับเมตตาด้วยหมัดของเรา โทษๆ 5555
    เมื่อทำโทษเสร็จ เราเดินออกมาจะเจอ Gu (อะไรนี้แหล่ะ) คุยกับ สาวสำนักน้ำแข็ง เพื่อปรับความเข้าใจ และพยายามจะขอไปส่งถึงสำนัก หญิงสาวซึนแห่งสำนักน้ำแข็งก็เดินจากไป มันก็คุยกัน บลาๆ แหล่ะครับกดๆไปเถอะ
    เราก็จะได้ค่าความสนิท Gu มาอีก 100 ไปชวนมันเข้าปาตี้ได้ที่ สำนักน้ำแข็งครับมันจะยืนอยู่ตรง ที่เราตกปลา cat fish

เสร็จตรงนี้ ถ้าไปส่งคำเชิญเข้าชุมนุมยุทธภพทุกสำนักแล้ว ให้เราไปที่เขาไทซาน (ป้ะวะ) ที่เราใช้แข่ง yound hero contest อ่ะครับ หรือก็คือ ที่ๆไอ้แก่เสื้อเขียวไล่เราไปหาปาตี้อ่ะครับ
    ก็จะตัดเข้า ประชุมเรื่อง หาคนเป็นผู้นำยุทธภพ ก็ต่อสู้ๆไป โช้งเช้งๆ

ถ้ามั่นใจว่าเชิญทุกคนแล้ว ผมไม่รู้ว่าอันนี้ต้องทำไหมนะผมแค่ลองทำผ่านๆคือ เมื่อเราไปคุยกับ qin และพรรคกระยาจก ที่ หางโจว เขาจะให้หากุญแจลับอะไรของมันไม่รู้ 3 ดอก หาได้จาก

1)กล่องดำข้างใน Yamen หรือกรมตำรวจ ที่มันจับคนขังคุกอ่ะครับ จะมีกล่องที่เราเปิดไม่ได้ตอนแรกอยู่ ซึ่งถ้าเราไปเปิดตอนนี้จะเปิดได้

2)ถ้าเราเดินทั่วๆจะเจอ คนที่เดินลาดตะเวณ เหมือนนินจาอ่ะครับ ใส่หน้ากากยักษ์อะไรสักอย่างไปกดคุย แล้วฆ่าแย่งกุญแจมา

3)ถ้าเราเข้ามาในเมืองหางโจครั้งแรกจะเจอคนนั่งอยู่ข้างโรงเตี้ยมหรือร้านอาหารนี้แหล่ะ ให้เข้าไปคุยเขาก็จะบอกข้อมูลเราแต่เราต้องเอา astragalus กับ eucommia ulmaides หาได้จากร้านขายชาอ่ะครับอยู่ใกล้กับ
    โรงเตี้ยมนี้แหล่ะเดินขึ้นไปหน่อย ถ้าเล่นแล้วเดินจนทั่วน่าจะหาเจอ พอเอาไปให้เขาก็จะบอกว่ามันอยู่โรงเตี้ยม ที่เราเจอไอ่แก๊งขาจอน ที่ไอ้ตัวเตี้ยถือค้อนไม้เป็นหัวหน้าอ่ะครับ (อยู่ทางตะวันออกเฉียงเหนือของเมือง) เข้าไปคุยกับเจ้าของร้าน คุยๆไปจะมีไอ่คนจาก tainlong ออกมาเราก็สู้กันเราชนะก็จะได้กุญแจมา

เสร็จก็กลับไปคุยกับไอ่พวกพรรคกระยาจก ที่อยู่กับ Qin ในวัดเก่าซอกตึกอ่ะครับ ก็เสร็จ

ถ้าหมดนี้ไม่ได้ก็ไม่รู้แล้วครับ 555

ให้กำลังใจผมที่เขียนด้วยการกด ขอบคุณ เล็กๆนะ จุ้บๆ

#อันนี้เป็นของรูท good นะครับ อันอื่นผมยังไม่แน่ใจ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    เกมนี้อ่านengไม่ออกเลยลำบากนะครับ
    เวลาเล่นพยายามจับใจความหรือดูตัวอักษรที่เป็นสีแดงๆดูครับ
    หรือไม่หาาม youtubeดูบทสรุปเอาครับ

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    ขอบคุณมากๆเลยนะครับ จากใจเลยงมตั่งนาน เดียวผมจะทำตามนะ จุบๆ
    MISSYOU

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    ทำตามหมดแล้วแต่ ผมเหลือไปบอกทุกสำนักนี้เหละ คือ สำนักอยุ่ตรงไหนบ้างไนเมืองมีพวกสำนักปะ บอกทุกเมืองไปหานชาน มันก็บอกไห้ไปบอกอีก งง TT
    MISSYOU

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    ผ่านแล้วครับ หากุจแจ3ดอกก่อน TT
    MISSYOU

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    หัวหน้าพรรคมาร ชนะยังไงอะ 100+ เทรินแล้วยังไม่ตายเลย สุ่้ตัวๆไช่ ดัชนี่ TT เลือดมัน ตั่ง 20k พวกที่มาด้วยกัน หายไปไหนหมดนิ เห้อไม่มาช่วยเลย
    MISSYOU

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    ชนะแล้วครับ ตรงเจอบอสพักมาร ไห้ป่าระเบิดรั่วๆ แล้วจะมีพระกับพวกเจ้าสำนักมาช่วย ชนะแล้ว มันจบเลยหรอ ไม่มีไห้เล่นต่อเลย TT
    MISSYOU

กล่าวขอบคุณ
    39
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leonhart อ่านกระทู้
    วิธีได้ไม่ยากอย่างที่คิด แต่ต้องมีค่าการทำอาหารเต็ม 100 ตอนท้ายสุด
    1. ในเหตุการณ์เมืองที่สองเมืองหางโจว ตอนไปสู้ให้เลือกไปช่วยขุ่นน้องพรรคสายฟ้ากับก๋วยเจ๋ง (Xiaoyao) สู้กับพรรคฉลามที่ท่าเรือ

2. จากนั้นประมาณกลางเดือน พ.ย. ปีที่สอง ให้ไปเที่ยวตลาด ก๋วยเจ๋ง (Xiaoyao) จะมาขออาหารก็ตอบให้อาหารไป แล้วบอกว่าว่างๆ จะไปเยี่ยมที่สำนักก็ตอบยินดีต้อนรับ "You are welcome"

3. ต่อมาในเดือน เม.ย. เกือบท้ายเดือนปีที่สาม ก๋วยเจ๋ง(Xiaoyao) จะมาเยี่ยมที่สำนักด้วยความอดยาก (จะมาเองไม่ต้องเลือกไปที่ไหน) ก็เลือกทำอาหารให้กิน (ข้อแรก)
    ช่วงนี้ควรมีค่าการทำอาหาร 50 ขึ้นไป จากนั้นจะบอกว่าอยากกินเต้าหู้ (Ma Po tofu) ที่เคยได้กินแล้วติดใจในรสชาติ อยากให้เราทำให้กิน

4. ประมาณเกือบท้ายเดือน ก.ค. ปีที่สาม ก๋วยเจ๋ง (Xiaoyao) จะกลับมาเยี่ยมที่สำนักอีกรอบเพื่อขอให้เราทำ Ma Po Tofu ที่เคยบอกว่าอยากกินให้
    ก็ทำให้กินซะ (ช่วงนี้ค่าทำอาหารควร 100 แล้ว จะได้ทำได้หมดทุกอย่าง) พออิ่มก็จะได้ไอเท็มที่เป็นส่วนสำคัญในการได้ 18 ฝ่ามือพิชิตมังกร

5. ต้นเดือน พ.ค. ปีที่สี่ จะมีเหตุการก๋วยเจ๋ง (Xiaoyao) เกิดขึ้นเอง โดยที่ความชอบพอกันต้อง 50 ขึ้นไป ค่าทำอาหารเพื่อความชัวร์ควร 100 ไปแล้ว
    ให้ทำไก่ขอทาน (Beggar’s Roast Chicken) เมื่อชนะจะได้เรียน 18 ฝ่ามือพิชิตมังกร (Eighteen-form Dragon Subduing Zhang)

ช่วงแรกก็ฝึกกำลังภายในอย่างเดียว ไม่ต้องไปฝึกอย่างอื่น เวลาไปเที่ยวก็เลือกที่ไปอย่าไปตลอดจนไม่มีเวลาฝึก
    วิชาที่ใช้ช่วงแรกก็ใช้ไอ้ที่ได้จากสำนักน่ะแหล่ะเพราะกินพลังน้อย ถ้าเล่นสายฝ่ามือจะประหยัดพลังกว่าเพื่อน พอพลังภายในเยอะจะถึกขึ้น
    ความแรงของท่าจะขึ้นกับการใช้วิชาด้วยส่วนนึงถ้าเต็มสิบก็แรงเต็มที่ แต่ไม่จำเป็นต้องฝึกอาศัยฝึกตอนไปสู้อย่างเดียวก็พอ เดี๋ยวมันก็เต็มเอง
    ว่าง่ายๆ คือ อย่าฝึกมั่วช่วงแรก อยากเรียนวิชาไหนก็เอาอันเดียวไปเลย เต็มสิบค่อยไปเรียนวิชาใหม่

ผม ถึงก่อนเข้าประลอง ก๋วยเจ๋ง (Xiaoyao) มาหาครับ แต่ทำรายการ หมูสักอย่าง ไม่มีให้เลือกไก่ขอทานเลย
    ผม แนนา 100 แล้วอ่ะครับ ไม่รู้พลาตอนไหน ช่วยแนะนำทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ awopratee อ่านกระทู้
    ผม ถึงก่อนเข้าประลอง ก๋วยเจ๋ง (Xiaoyao) มาหาครับ แต่ทำรายการ หมูสักอย่าง ไม่มีให้เลือกไก่ขอทานเลย
    ผม แนนา 100 แล้วอ่ะครับ ไม่รู้พลาตอนไหน ช่วยแนะนำทีครับ
    ถ้ามีเหตุการณ์ถึงตอนปีที่สี่ไม่น่าจะพลาดแล้วนา ไม่รู้จะบอกยังไงเหมือนกัน ผมทำตามนี้แล้วก็ได้มาอ่ะ
    ส่วนหมัดเมาลองทำตามเงื่อนไขแล้วก็ได้มา เหล้า 100 อาจารย์ 100 ไปฝึกกินเหล้าเป่ายิงฉุบให้ชนะครั้งนึง จากนั้นไปหาที่หมู่บ้านได้มาเลย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ชนะแล้วครับ ตรงเจอบอสพักมาร ไห้ป่าระเบิดรั่วๆ แล้วจะมีพระกับพวกเจ้าสำนักมาช่วย ชนะแล้ว มันจบเลยหรอ ไม่มีไห้เล่นต่อเลย TT
    ต้องเล่น routeอื่นครับ
    แนะนำเป็น devil หรือ devaraja ความยาก3 หรือ4 ก็ได้ครับ แต่4อาจมีหัวร้อนได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leonhart อ่านกระทู้
    ถ้ามีเหตุการณ์ถึงตอนปีที่สี่ไม่น่าจะพลาดแล้วนา ไม่รู้จะบอกยังไงเหมือนกัน ผมทำตามนี้แล้วก็ได้มาอ่ะ
    ส่วนหมัดเมาลองทำตามเงื่อนไขแล้วก็ได้มา เหล้า 100 อาจารย์ 100 ไปฝึกกินเหล้าเป่ายิงฉุบให้ชนะครั้งนึง จากนั้นไปหาที่หมู่บ้านได้มาเลย
    ได้แล้วครับ รอนู้นเลย ปีสี่ เดือน May เอาไปลองสู้กับอาจารย์พิษ ซดพลัง ปราณ ฮวบๆครับ ดีที่เลือดเต็มเยอะเลยพอสู้ไหวแต่นานหน่อย
    ต้องกดยาเพิ่มเอ็น เห็นแต่เพิ่มเลือด เพิ่มเอ็นหาได้จากไหนครับ นอกจากรางวัลภารกิจ

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    ่อ่อ เล่น route อืนจะมีไห้เล่นต่อหรอครับ ต้องจัดแล้ว หัวร้อนๆ 55
    MISSYOU

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gii1818 อ่านกระทู้

About This Game
    Tale of Wuxia is a role-playing and single-player PC game, made by Phoenix Games and Heluo Studio. Added lots of new stories, gameplays and systems, it is a new version of Legends of the Wulin. The game engine used by Tale of Wuxia is U3D.

Tale of Wuxia has been dedicated to providing gameplayers with a free platform, where they can customize their own Wuxia. Instead of being restricted to characters’ basic properties and martial arts, in this new version, gameplayers can also choose the personalities and talents of their own. The new talent system makes characters more distinctive. For example, the hard workers are good at monotonous missions, the slyboots prefer changeable missions, while the jade trees are more popular among girls. Different talents come with different gameplays, greatly increasing the fun in playing.

1.Stories on game maps are equipped with many new systems, picturing a more free and real Wuxia world. Furthermore, the ultimate fun lies in character progression.
    2.There are more interaction between characters, even NPCs have their own emotions.
    3.Multiple endings.
    4.Lots of hidden stories needed unlock by special conditions.
    5.Added lots of new stories.
    6.The number of girls a character can have relationship with has been increased to more than 10.

The current version contains a free DLC - The Return of Devaraja

Genre: Adventure, Casual, RPG, Simulation, Strategy
    Developer: Heluo Studio
    Publisher: Fenghuang Game
    Release Date: 28 Apr, 2016

System Requirements
    MINIMUM:
    Processor: intel pentium(R)Dual-Core CPU E5200 2.50GHZ or equivalent
    Memory: 2 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce 8600GT or equivalent
    Storage: 20 GB available space

RECOMMENDED:
    Processor: Intel Core i5 2.80 GHz or equivalent
    Memory: 4 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce GTX 560 or equivalent
    Storage: 20 GB available space

FULL GAME - PLAZA - 13.6 GB

FiLECONDO 1.LINK (VIP)
    (สมัครโหลด VIP โหลดเร็ว แรง เต็มสปีด!!)
    RABBiTFiLE 1.LINK (VIP)

FiLECONDO
    https://binbox.io/jPxK3#7pO4d24t

RABBiTFiLE
    https://binbox.io/NETWI#AhNmcDUT

DIRECT LINK
    https://binbox.io/ZVdu4#314gBq7J

MEGA
    https://binbox.io/vrbqt#wQwWT82L

ONE2UP
    https://binbox.io/Qrge2#WGESEGx1

*ONE2UP แก้ชื่อไฟล์ให้เรียงตามลำดับ เช่น 01, 02 แล้วจึงคลายไฟล์
    **ติดตั้งโปรแกรม Winrar เวอร์ชั่นล่าสุด อย่าใช้ตัวโมดิฟาย!

++ ไฟล์โหลดแทนกันใด้ ++

วิธีติดตั้ง
    ++ เม้าส์ไฟล์ - ติดตั้งเกม - ก๊อปไฟล์ Crack ในโฟลเดอร์ PLAZA ไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม - เล่น ++
    **ปิดแอนติ้ไวรัชก่อนลง Crack และปิดแอนติ้ก่อนเข้าเล่นเกม!

แนะนำให้หน่อยครับ ผมติดตรงเควสปี4 ไม่รู้มันให้ไปไหน ขอเป็นลำดับ สถานที่ๆต้องไปได้ไหมครับ ขอผู้รู้แนะนำด้วย ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    root good มีบอกอยู่แล้วที่กระทู้เก่าๆ หากเป็น root เข้าพรรคมาร เนื้อเรื่องยาวมาก ถ้ายังไม่ผ่านเดี๋ยวตอนเย็นวันนี้ผมจะตอบกลับครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    252
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaiyut2019 อ่านกระทู้
    root good มีบอกอยู่แล้วที่กระทู้เก่าๆ หากเป็น root เข้าพรรคมาร เนื้อเรื่องยาวมาก ถ้ายังไม่ผ่านเดี๋ยวตอนเย็นวันนี้ผมจะตอบกลับครับ
    เกาะ ครับ รอดูวิธีเข้าพรรคมารด้วยคน เอ้อ ละใคร จีบ Ji wen บ้าง ผมอยากรู้ ต้องทำอีเว้นให้ครับ รึเปล่า รึต้องมีเงื่อนไขพิเศษใดๆรึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Reaper อ่านกระทู้
    เกาะ ครับ รอดูวิธีเข้าพรรคมารด้วยคน เอ้อ ละใคร จีบ Ji wen บ้าง ผมอยากรู้ ต้องทำอีเว้นให้ครับ รึเปล่า รึต้องมีเงื่อนไขพิเศษใดๆรึเปล่าครับ ขอบคุณครับ
    ปี ๔ เดือนสุดท้าย ต้องไปช่วยที่วัดเส้าหลิน เนื้อเรื่องจะเข้ารูทพรรคมารต่อเมื่อ เราต้องช่วย feng yunhoa (สาวผมแดง) มาก่อน วัดเส้าหลินหลังจากสู้ศึก พรรคมารที่มีอาวุธเป็นพิณ(kinnara Gandharra) ฉากจะตัดมาที่สองคนนี้ บอกให้เราหากุญแจมา สามดอกอยู่ที่ venom slut berserker (ที่จริงหาแค่ สองดอกเพราะมันมีอยู่แล้ว หนึ่งดอก) โดยมี feng ช่วย
    ดอกแรกไปที่ chengdo พอเข้าไปในเมืองให้ไปที่ yamen (ศาล) เข้าไปคุยจะพบว่ามีผู้ชายหายตัวไป ให้ตามเบาะแส code หาลอยลิปสีแดงตามสถานที่ไปเรื่อยๆ จนถึงบ้านร้างเข้าไปดูตรงทางลับที่มีเศษหญ้าคลุมอยู่ slut จะปรากฏตัว ให้ลงไปในทางลับ จะพบกับผู้ชายหลายคนที่ไม่ได้สติ ต้องไปที่ร้านขายพริก (pepper) เพื่อนำมาช่วยฟื้นสติก่อน ที่ร้านคนขายพริกบอกว่าได้ขายไปหมดแล้วให้ไปที่ภัตตาคาร baofu ต้องไปถามที่ manager of baofu เสร็จแล้วกลับมาที่ร้านขายพริกจะได้พริกชนิดใหม่ กลับไปช่วยผู้ชายที่ทางลับ จะได้กุญแจดอกแรก
    ดอกที่สองไปลั่วหยาง ไปคุยกับพวก สี่มังกร(อ้วนเตี้ยถือค้อน) ที่ตลาดทางเข้าวัด คุยเสร็จพาไปหางโจวเพื่อปลอมตัว
    ที่หางโจว ให้ไปที่ท่าเรือ (ferry) เข้าไปในเรือ จะให้หาปลา divine มา สามตัว นำมาให้จะได้พบกับ susan และนางจะให้หาของมาสามอย่างเพื่อปลอมตัว
    ชิ้นแรก pendant ของ tang bohu ให้ไปหาชายถือพัดเสื้อขาวที่ทะเลสาบตะวันตก หลังจากจบฉากแกล้งตายหาเงินทำศพ ให้ไปหาคนกวาดพื้นคนแรก(ล่างทางขวา) เสร็จแล้ววิ่งไปหาคนกวาดพื้นคนที่สอง ข้ามสะพานไปด้านซ้ายนำ tiger penis (ล่าสัตว์) ไปให้และกลับไปที่คนกวาดพื้นคนแรก จะได้กุญแจนำไปเปิดหีบที่บ้านอยู่ติดกับทางเข้า longjing village นำไปให้คนกวาดถนน เสร็จแล้วตามหาคนกวาดถนนคนที่สามอยู่ที่ทางเข้าที่มีบริการม้าขนส่งจะต้องหาของมาสามอย่าง อย่างละ สามชิ้น สมุนไพรสองชนิดให้ไปซื้อที่ร้านขายสมุนไพรและไปขุดมา(Eucommia) ส่วน beargall ถ้ายังไม่มีต้องไปล่าสัตว์ เมื่อครบแล้วนำไปให้ tang bohu จะนัดให้ไปหาที่ทะเลสาปตะวันตกและจะได้ของปลอมตัวชิ้นแรกมา
    ชิ้นที่สอง แป้งมายากล ไปหาชายขายหมั่นโถว แถวสะพานก่อนข้ามไปหอนางโลม มันบอกให้หา seven star โดยไปหาเชฟที่อยู่ภัตตาคาร mingyue คุยกับ สตาฟที่ร้าน มันบอกให้ไปร้าน pawnshop ต่อ คุยที่ร้านบอกให้ไปที่ yamen (ศาล) shi gang บอกให้ไปจัดการฆาตกรที่นอกหางโจว(บริเวณสะพานสำนัก sura) จัดการเสร็จแล้วไปหา shi gang จะได้ seven star นำไปให้คนขายหมั่นโถว(หากไม่เจอให้ไปหาที่หอนางโลม)จะได้แป้งมายากลมา
    ชิ้นที่สามไปที่ร้านขายสีย้อมผ้า ให้นำแร่สีน้ำเงิน(ตีสัตว์) สิบอัน มาแลกก็จะได้ blue dyestaff เมื่อครบสามชิ้นแล้วไปที่ท่าเรือ susan จะแปลงโฉมให้ lui
    ปลอมตัวเสร็จเข้าไปที่วัด lingjing หา berserker จะได้กุญแจดอกที่สองมา ฉากตัดไปที่ แม่นาง feng วิ่งออกไปให้ไปตามที่วัดร้างตรงสะพานไม้ติดร้านขายสีย้อมผ้า เสร็จแล้วให้ไปตามนัดของ kinnara ที่วัด baima เมืองลั่วหยาง ที่เมืองลั่วหยาง kinnara บอกว่ามีกุญแจดอกที่สามที่ได้มาจาก venom แล้ว เราต้องเข้าไปช่วยประมุขพรรคมารคนเก่า devaraja ในเขาวงกต (เซฟก่อนเข้าเขาวงกตนะครับ งั้นจะเซฟไม่ติด)

ให้ดูตัวหนังสือที่ปรากฏ ขึ้นอักษรตัวไหนก็ให้เดินเข้าไปทิศนั้นเลยครับ(สังเกตุตัวหนังสือ แล้วเทียบกับสัญลักษณ์เส้นที่ขีดอยู่ทิศไหนเข้าทิศนั้นไปเรื่อยๆ)

เข้ามาแล้วจัดการกับ สามปีศาจ และload city heawen บวกนินจาอีกสามชุด ข้อห้ามคือ devaraja ห้ามตาย ห้ามใช้ไอเทมยาช่วย ไม่งั้นเกมจบ หลังจากช่วยได้แล้ว devaraja จะเล่าประวัติของเราให้ทราบ (อยากรู้เพิ่มให้เข้าบท prologe เล่นบทพ่อ 7 ตอนที่มีหน้าแรก) เมื่อรู้ประวัติให้เดินขึ้นไปที่น้ำตกเพื่อสงบจิตใจ
    เช้าแม่นาง feng ที่เฝ้าเราทั้งคืนจะเรียกให้เข้าไปหา devaraja ประมุขพรรคโดนพิษต้องตามหา dr.strange ที่อยู่ เมืองwestern แต่ก่อนจะไปให้แวะทะเลทราย the desert เพื่อหานกอินทรีย์สีทองก่อน เมื่อได้แล้วตอนออกมาจากทะเลทรายจะพบกับ wujie กำจัดมันซะ แล้วไปที่ western ติดกับเขาเทียนซาน
    มาถึง western จะพบหมอผู้หญิง shen lan (เชี่ยนหลาน) นางไม่ยอมไปกับเรา ให้ไปคุยกับชาวบ้านทีละคนเพื่อหาเสียงสนับสนุน หาเสียงได้แล้วไปคุยกับนาง นางจะยอมไปกับเรา ให้กลับไปที่ baicao resident รักษาประมุขพรรคมาร รักษาเสร็จเราจะต้องรวบรวม party เพื่อไปกำจัด nagaraja แต่ตอนจะออกจาก baicao มีฉากเหตุการณ์ที่ gu shi รู้ว่าแม่นาง he เป็นลูกนอกคอกกับประมุขพรรคเขาบู๊ตึ๋ง แม่นาง he จะมาฆ่าประมุขที่บู๊ตึ๋ง เราจึงตามไปที่บู๊ตึ๋งเพราะอยากรู้ว่าแผนของ fang yunhua (ศิษย์บู๊ตึ๋งที่ใส่ความ gu shi)
    ที่บู๊ตึ๋งฉากจบ ให้เราออกไปตามแม่นาง he ที่ป่าทางใต้นอกบู๊ตึ๋ง จบฉากชวน gu shi เข้าร่วม party
    ไปสถานที่พระพุทธรูปใหญ่ที่เราเคยไปช่วย jing ji แย่งดาบขึ้นไปบนสุด จะเห็นทางเข้าถ้ำเข้าไปด้านในจะพบสำนักกระบี่กำลังต่อสู้กัน เมื่อเคลียร์ได้แล้วเราสามารถ ชวนลูกศิษย์เข้าpartyได้ สำนักกระบี่แรกอยู่ที่ chengdo พร้อมแม่นาง wie ที่ช่วยหาอุ้งตีนหมีที่ประตูทางออกอีกด้านของเมือง
    ก่อนไปสำนักสร้างกระบี่ที่อยู่ติดวัดเส้าหลินให้ไป thunder hall ชวนสาวเสื้อแดง Qin เข้า party คุยกับนางเสร็จ ต้องไปช่วยพ่อของนางซะก่อน ไปที่หางโจว ค้นหานินจาที่เดินมาด้วยกัน สามตัวกำจัดมันซะมันจะบอกว่าขังพ่อของแม่นาง qin อยู่ในคุก ไป yamen คุยกับพ่อนางจะบอกให้หาเทียนมาทำแม่พิมพ์กุญแจ ไปที่หอนางโลมชั้นสองคุยกับแม่เล้า จะบอกให้หาของเล่นสนุกมาแลก ให้ออกไปหาเด็กเสื้อขาวที่ริมน้ำแต่เราสงสารเด็กถ้าเอาของเล่นมาแล้วเด็กจะไม่มีไรเล่น ให้เลยมาอีกนิดเพื่อซื้อของเล่นที่เด็กอื่นเล่นอยู่หรือกับชายเสื้อเหลืองที่ถือป้าย แล้วนำมาแลกของเล่นกับเด็กเสื้อขาวเมื่อได้มาแล้วไปหาแม่เล้า แม่เล้าจะให้เทียนให้มาที่คุก เพื่อทำแม่พิมพ์เมื่อได้แบบแล้วให้เข้าไปหาช่างตีเหล็ก blacksmith ที่อยู่ทางเข้าวัด lingjing
    ได้กุญแจมาไปที่คุกเพื่อช่วยพ่อแม่นาง qin จบฉากพ่อนางฝากดูแลลูกสาวด้วย ให้ชวนนางเข้า party
    ไปที่สำนักสร้างกระบี่ อยู่ติดกับวัดเส้าหลินเมื่อเข้าไปจะพบ jing ji เมื่อจบฉากจะได้กระบี่วิเศษมา หนึ่งเล่ม
    ไปที่วัดเส้าหลินคุยกับเจ้าอาวาส จะได้ internal stly มาหนึ่งเล่มกดใช้ซะ แล้วเข้าไปในห้องโถงวัดชวย xu zhun ร่วม party แต่ไม่ได้ ให้เราออกจากวัดเส้าหลิน ที่ประตูวัด xu zhun จะมาหาเราเอง
    ไปเมือง duking เมืองแรกทีจับไก่ ที่สะพานไม้ที่เราให้เงินขอทานสามครั้ง(3500) ชวน jingnan เสื้อแดงร่วม party เมื่อได้ party 4-5 คนแล้ว ให้กลับไปหาอาจารย์ wuxia zi ที่ xiaoyao valley เข้าไปคุยกับอาจารย์จะได้ internal stly dark sea skill มาอีกหนึ่ง ออกจากหมู่บ้านจะมี คัตซีนขึ้นมา เสร็จแล้วกลับมาหาประมุขพรรคมาร devaraja คุยไปเรื่อยๆ devaraja จะถามว่าพร้อมจะไป cult tianlong หรือยัง เลือกข้อแรกถ้าพร้อม เลือกข้อสองหากต้องการหา party เพิ่ม (ฉากสุดท้ายควรหาซื้อยาพวกเพิ่มเลือด เพิ่มพลังไว้ให้มากที่สุดนะครับ)
    ++แถมนะครับที่จำได้ หากเริ่มเล่นครั้งแรก
    ๑ตอนเลือกตัวละครควรเลือกค่าล่าสัตว์และขุดสมุนไพรเยอะๆ จะได้หาของง่าย ค่า herb ถ้ามีเยอะจะขุดได้ สมุนไพรภาษาจีน เพิ่มเลือด ล่าสัตว์จะมีหมี เสือ เสือขาว ออกมาให้ล่า
    ๒ ที่เมือง duking หาเงินครบ 3500 q แล้วให้ไปหาขอทานสะพานริมน้ำ ให้เงิน สามรอบ รอบที่สี่จะมีตัวเลือกให้เลือกคือ ๑วิชา เก้ากระบี่ตกโก หมัดอรหันต์ ไม้ตีสุนัขแต่เหมือนมังกร ๒ความรู้ทั้งหมดและปัญญา(ส่วนตัวผมเลือกอันนี้เพราะจะทำให้ค่าการฝึกกระโดดขึ้นเร็วมากแม้ยังไม่ได้ฝึก internal stly)
    ๓ internal stly สำคัญมากควรฝึกให้เต็มก่อน
    ๔ ปีที๑ เดือน nov (early) อย่าลืมเข้า shop จะมี internal stly วางขาย มีครั้งเดียว
    ๕ ควรเลือกเรียน cook มันจะให้อาหารที่เราปรุงออกมาเป็นยาเพิ่มเลือดและพลัง
    ๖ เข้าเมืองลั่วหยาง ปีแรก(ครั้งแรก) ซื้อธูป ไปไหว้พระในวัดจะมีช้อยให้เลือก คือ อัจฉริยะ แข็งแรงและเพิ่มเลือด กับการเคลื่อนที่
    ๗ เมืองลั่วหยาง ปีแรก ที่เข้ามางานวัดเกิด จะพบ แม่นาง he เสื้อขาวถ้าค่า staff (พอง) เกิน 50 จะได้วิชาพองมา
    เข้าไปสุดทางที่พบคนขุดแร่ จะได้ฝึกวิชาตัวเบาและได้ internal stly golden goose
    ๘ ปีสอง เมื่อได้เข้าไปหมู่บ้าน wangyou ที่เจอกับโจรสาว หากเข้าไปต่อสู้กับอาจารย์หมัดเมา ชนะได้ให้เลือกดื่มไวน์ไปเรื่อยๆ จะได้ค่าเลือดที่ละ ๒๐๐ พลัง ๔๐๐
    ๙ จีบสาวqi li ได้วิชาfinger จีบเสื้อแดง qin ได้เกราะบวก ๓๐๐ จีบ wangrong เสื้อเหลือง ได้อาหารเพิ่มเลือด
    จีบ แม่นาง feng ได้จุ๊บ จีบโจรสาวจำไม่ได้แต่ต้องเลือกระหว่างพี่กับน้องที่ชอบขอตังค์ สาวพิษเลือกแต่งงานได้วิชาแต่ยาก
    สาวที่เป็นหมอและอื่นๆ จำไม่ได้แล้วครับ ส่วนวิชาที่ผมใช้ อาวุธคือพิณ(เริ่มเรียนต้องมีค่าดนตรี) ได้มาสามวิชา แต่ใช้วิชาพิณที่สอง ตีลึกสามช่องหน้ากระดานเรียงหน้าสี่ ท่าที่สองทำลายรอบตัว ท่าที่สาม เพิ่มเลือดและพลังเต็มให้ตัวเองและเพื่อนรอบตัวสองช่อง
    +++ จำได้แค่นี้ครับ bye+++