ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    สกิลของ Lan ting ทำไมผมได้เป็น shaoshang finger sword แทนอ่ะครับ เห็นบอกมี 2 สกิลไมผมมีสกิลเดียวเอง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KILLinter อ่านกระทู้
    สกิลของ Lan ting ทำไมผมได้เป็น shaoshang finger sword แทนอ่ะครับ เห็นบอกมี 2 สกิลไมผมมีสกิลเดียวเอง
    ึฝึกทักษะไม่ครบ100ครับ จะได้อีกสกิลแทน

กล่าวขอบคุณ
    26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ b5410554655 อ่านกระทู้
    ึฝึกทักษะไม่ครบ100ครับ จะได้อีกสกิลแทน
    ถึงกับเป็นเทพสายฟ้าเลย .... ซุส

อยากย้อนเวลากลับไปอยู่ตรงที่เก่า .. อยากจะทำให้เรื่องของเราดีกว่าเน้~~~~~~~~

กล่าวขอบคุณ
    26
    ถามหน่อยครับ ไอ้ตรงที่มันให้เราเดินไปเมืองต่างๆ รวมคนเข้า party ต้องทำไงอ่ะครับ ติดนานแล้ว
    ให้เดินไปไหนบ้างอ่้ะครับ ปวดหัวมาก ติดตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KILLinter อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ ไอ้ตรงที่มันให้เราเดินไปเมืองต่างๆ รวมคนเข้า party ต้องทำไงอ่ะครับ ติดนานแล้ว
    ให้เดินไปไหนบ้างอ่้ะครับ ปวดหัวมาก ติดตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว
    ไปหาคนที่ค่าความสัมพันธ์เต็มร้อย ตามสำนักหรือตามเมืองต่างๆ มาเข้าปาร์ตี้ไปปราบพรรคมาร ก็คนที่มีชื่อในหน้า people น่ะแหล่ะ
    ใครไม่เต็มร้อยก็ชวนเข้าปาร์ตี้ไม่ได้ และชวนได้เฉพาะสาวๆ กับพวกลูกศิษย์เท่านั้น

สามารถทำเควสค่าความสัมพันธ์ให้เต็มร้อยได้ 4 สำนักเมื่อถึงเวลาเดินบนแผนที่
    1. สำนักสร้างดาบที่ Jing Ji พาไปทะเลาะแย่งดาบ
    2. สำนักดาบ 2 สำนักทะเลาะกันที่ พระพุทธรูปยักษ์
    3. สำนักสมุนไพร่ที่เป็นศัตรูกับ Lan Ting

ทำเควสช่วยได้ก็ได้มาแล้วสี่คน แต่ไอ้ที่เก่งๆ มีอยู่ 2 คนคือหนุ่มเสื้อแดงที่อยู่หมู่บ้านแรกเจอหน้ากินเหล้าตลอด
    กับอีกคนที่อยู่หมู่บ้านชาวตะวันตกที่เดียวกับน้องหมอพิษ หลวงจีนกับพี่บื้อบู๊ตึ๊งมีดีที่เลือดเยอะท่าไม่แรงเท่าไหร่
    สาวๆ นี่ตัวเปราะทุกคน ไปเจอปืนใหญ่ดับอนาถซะส่วนใหญ่ ส่วนคนอื่นไม่เคยชวนเพราะไม่เต็มร้อย

กล่าวขอบคุณ
    26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leonhart อ่านกระทู้
    ไปหาคนที่ค่าความสัมพันธ์เต็มร้อย ตามสำนักหรือตามเมืองต่างๆ มาเข้าปาร์ตี้ไปปราบพรรคมาร ก็คนที่มีชื่อในหน้า people น่ะแหล่ะ
    ใครไม่เต็มร้อยก็ชวนเข้าปาร์ตี้ไม่ได้ และชวนได้เฉพาะสาวๆ กับพวกลูกศิษย์เท่านั้น

สามารถทำเควสค่าความสัมพันธ์ให้เต็มร้อยได้ 4 สำนักเมื่อถึงเวลาเดินบนแผนที่
    1. สำนักสร้างดาบที่ Jing Ji พาไปทะเลาะแย่งดาบ
    2. สำนักดาบ 2 สำนักทะเลาะกันที่ พระพุทธรูปยักษ์
    3. สำนักสมุนไพร่ที่เป็นศัตรูกับ Lan Ting

ทำเควสช่วยได้ก็ได้มาแล้วสี่คน แต่ไอ้ที่เก่งๆ มีอยู่ 2 คนคือหนุ่มเสื้อแดงที่อยู่หมู่บ้านแรกเจอหน้ากินเหล้าตลอด
    กับอีกคนที่อยู่หมู่บ้านชาวตะวันตกที่เดียวกับน้องหมอพิษ หลวงจีนกับพี่บื้อบู๊ตึ๊งมีดีที่เลือดเยอะท่าไม่แรงเท่าไหร่
    สาวๆ นี่ตัวเปราะทุกคน ไปเจอปืนใหญ่ดับอนาถซะส่วนใหญ่ ส่วนคนอื่นไม่เคยชวนเพราะไม่เต็มร้อย
    คือชวนแล้วไปไหนต่ออ่ะครับ ผมลองชวนแล้วไปคุยกับไอ่แก่เสื้อเขียวที่ให้เราไปาหา party แต่พอไปคุยมันก็บอกให้ไปหา party เหมือนเดิม
    คือจะให้ไปคุยกับคนอื่นแทนหรือป่าว แล้วไอ่ที่ทำ

คือทำอะไรบ้างอ่ะครับ ไปพระพุทธรูป กับ แย่งดาบนี้ไปมาแล้วแต่ก็ไม่รู้ทำอะไรต่อ ผมก็พยายามอ่านเนื้อเรื่องนะ แต่พอเริ่มไม่เข้าใจศัพท์ผมก็กดรัวๆเลย 5555
    เลยไม่รู้ตอนนี้จะไปเริ่มที่ไหนต่อ

แล้วก็มี 2 ที่ ที่ผมเข้าไม่ได้อ่ะครับคือ sura place กับ cult of tainlong
    ืทำยังไงถึงจะเข้าได้หรอครับ

อีกที่นึงมันอยู่ทางขวาเป็นเมืองอยู่บนเกาะอ่ะครับ อันนี้ผมไปไม่ได้ ต้องทำยังไงบ้างหรือป่าวครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KILLinter : 20th May 2016 เมื่อ 19:53

Provincial.Electricity.Au
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    พรรคมารอยู่ตรงไหนครับ ตี้เต็มแล้วครับ หาพรรคมารไม่เจอครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ต้องไปทำเควสหายาแก้พิษให้เจ้าสำนักบู๊ตึ๊งก่อน จากนั้นก็ไปแจ้งข่าวพรรคต่างๆ ให้ไปรวมตัวกันที่สำนักหัวซาน
    ถ้าทำครบพอไปสำนักหัวซานจะมีการคัดเลือกผู้นำไปบุก cult of tainlong

cult of tainlong จะอยู่ด้านซ้ายสุดตรงกลางของแผนที่ ถ้ายังไม่ได้เลือกผู้นำจะเข้าไม่ได้
    อันนี้เป็นการดำเนินเรื่องแบบรูทปกติ ปาร์ตี้ไม่จำเป็นต้องเต็มก็ได้

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leonhart อ่านกระทู้
    ต้องไปทำเควสหายาแก้พิษให้เจ้าสำนักบู๊ตึ๊งก่อน จากนั้นก็ไปแจ้งข่าวพรรคต่างๆ ให้ไปรวมตัวกันที่สำนักหัวซาน
    ถ้าทำครบพอไปสำนักหัวซานจะมีการคัดเลือกผู้นำไปบุก cult of tainlong

cult of tainlong จะอยู่ด้านซ้ายสุดตรงกลางของแผนที่ ถ้ายังไม่ได้เลือกผู้นำจะเข้าไม่ได้
    อันนี้เป็นการดำเนินเรื่องแบบรูทปกติ ปาร์ตี้ไม่จำเป็นต้องเต็มก็ได้

มีวิธีการเล่นแบบ deveja หรืป่าวครับ
    งงกับวิธีการเดิมแมพมากเลย ตอนนี้ไปที่เมือง2 แล้วมันให้ปิศนามาหาทางลับ ไรสักอย่างอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    สำนักสมุนไพร่ที่เป็นศัตรูกับ Lan Ting อยู่ตรงไหนครับท่าน ขอชื่อเมืองก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suwanpoom อ่านกระทู้
    สำนักสมุนไพร่ที่เป็นศัตรูกับ Lan Ting อยู่ตรงไหนครับท่าน ขอชื่อเมืองก็ได้ครับ
    clan ชาวนาหรือป่าวครับ?
    อยุ่เมือง3 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    คือชวนแล้วไปไหนต่ออ่ะครับ ผมลองชวนแล้วไปคุยกับไอ่แก่เสื้อเขียวที่ให้เราไปาหา party แต่พอไปคุยมันก็บอกให้ไปหา party เหมือนเดิม
    คือจะให้ไปคุยกับคนอื่นแทนหรือป่าว แล้วไอ่ที่ทำ

คือทำอะไรบ้างอ่ะครับ ไปพระพุทธรูป กับ แย่งดาบนี้ไปมาแล้วแต่ก็ไม่รู้ทำอะไรต่อ ผมก็พยายามอ่านเนื้อเรื่องนะ แต่พอเริ่มไม่เข้าใจศัพท์ผมก็กดรัวๆเลย 5555
    เลยไม่รู้ตอนนี้จะไปเริ่มที่ไหนต่อ

แล้วก็มี 2 ที่ ที่ผมเข้าไม่ได้อ่ะครับคือ sura place กับ cult of tainlong
    ืทำยังไงถึงจะเข้าได้หรอครับ

อีกที่นึงมันอยู่ทางขวาเป็นเมืองอยู่บนเกาะอ่ะครับ อันนี้ผมไปไม่ได้ ต้องทำยังไงบ้างหรือป่าวครับ
    แนะนำต้องอ่านตัวที่มันเม้นเป็นสีแดงครับ ไม่งั้นจะไปจต่อไม่ถุกครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ b5410554655 อ่านกระทู้
    แนะนำต้องอ่านตัวที่มันเม้นเป็นสีแดงครับ ไม่งั้นจะไปจต่อไม่ถุกครับ
    อ่านไม่ทันครับย้อนกลับไปอ่านอีกไม่ได้ด้วย แย่เลยครับ มันมีเควสที่ต้องไปหากุญแจด้วยนิครับ กุญแจ 3 ดอกครับ ผมได้มา 1 ดอก อีก 2 ดอกอยู่ไหนก็ไม่รู้ครับ วิ่งทั้งแผนที่เข้าทุกเมืองก็ยังไม่เจอครับ

กล่าวขอบคุณ
    132
    เควสหายาแก้พิษ 3อย่างมันหาจากไหนครับ หาเจอแต่ปลาอันสุดท้าย

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ walrus อ่านกระทู้
    เควสหายาแก้พิษ 3อย่างมันหาจากไหนครับ หาเจอแต่ปลาอันสุดท้าย
    แก้พิษ นักพรตบูตึงหรอป่าวครับ?

กล่าวขอบคุณ
    0
    ถ้าจำไม่ผิด
    ปลาไปเอาที่clanน้ำแข็ง
    ดอกไม้ไปคุยกับ สาวดอกไม้ที่สอนเราก่อนครับหลังจากนั้นไปบ้านdevaraja มันจะมีดอกไม้ให้เก็บครับ
    อีกอันไปที่เมือง3 คุยกับ ji wen แล้วไปเอาที่ทะเลทราย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suwanpoom อ่านกระทู้
    อ่านไม่ทันครับย้อนกลับไปอ่านอีกไม่ได้ด้วย แย่เลยครับ มันมีเควสที่ต้องไปหากุญแจด้วยนิครับ กุญแจ 3 ดอกครับ ผมได้มา 1 ดอก อีก 2 ดอกอยู่ไหนก็ไม่รู้ครับ วิ่งทั้งแผนที่เข้าทุกเมืองก็ยังไม่เจอครับ
    กุญแจหาที่เมืองที่รับเควสเมืองเดียวครับ
    ดอกที่ 1 เปิดเอาที่หีบที่ทำการมือปราบ
    ดอกที่ 2 ได้จากDongchang guard ที่แต่งตัวคล้ายๆนิจจาเดินในเมืองต้องตอนกลางคืนรึเปล่าไม่แน่ใจ ผมเจอตอนตี2
    ดอกที่ 3 ไปคุยกับคนที่นั้งอยู่หน้าร้านอาหารใกล้ทางออกด้านล่างเค้าจะให้เราหา astragalus กับ eucommia ulmaides ไปชื้อที่ร้านขายสมุนไพรเอามาให้เค้าแล้วไปที่โรงเตี้ยมด้านบนคุยกับเจ้าของร้านแล้วจะได้สู้กัน

งมๆอยู่เหมือนกันครับยังหาเควสยาแก้พิษกับclanชาวนาไม่เจอเลย

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    Devaraja รูท นี่ ถ้าทำตามเงื่อนไขช่วยน้อง Feng สาวผมแดงถือพัดแต่งตัวเป็นผู้ชายได้ครบ พอไปช่วยเส้าหลินวันสุดท้าย
    เราจะถูกเข้าใจผิดและกลายเป็นคนทรยศ จากนั้นก็ตามสองฑูตซ้ายขวาไปช่วย Devaraja ออกมา ซึ่งเควสมันก็ยาวและงงพอสมควร
    เพราะต้องไปหากุญแจสองดอก ได้มาก็ไปเข้าทางวงกตแปดเหลี่ยม เอาเป็นว่าไปดูคลิปบทสรุปของเจ้านี้เลยดีกว่า

https://www.youtube.com/watch?v=RDbQ...0StvNqpEmXjK2Q

คลิปที่ 19 เป็นต้นไป ที่เขียนว่า Tale of Wuxia part all become enemy คลิปอื่นก็เฉลยเควสย่อยอื่นๆ หรือเควสที่มีให้ทำตอนเข้าเมือง
    ส่วนเงื่อนไขช่วยน้อง Feng เพื่อที่จะเข้ารูท Devaraja ไปดูที่นี่

http://steamcommunity.com/app/377530...0166689483480/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เกมนี้ันไม่มีแพทย์อัพเดทหรอครับ บัค บานเลย

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Blog Entries
    1
    โหลดได้ครับ เล่นเพลินมาก ขอถามหน่อยครับ สกิวมัน เต็ม10 แล้ว มันเพิ่มเป็น 11 ได้ปะครับ หรือ ไม่ต้องฝึกแล้ว ถ้่าเต็ม10
    MISSYOU

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    จะทำให้เลือด 6000+ เนี่ย ทำไงอะคับ ผมฝึกกะ ภายใน ก็แล้วนะ กินยาที่หมอคนสวยกินก็แล้ว นะ ได้แค่ 5000 ครึ่งๆ

กล่าวขอบคุณ
    4
    พวกวิชาหรือกำลังภายในจะเต็มแค่สิบ อัพเพิ่มไม่ได้แล้ว

เลือดเพิ่มไม่ยาก พอเข้าฉากแผนที่ปีที่สี่ก็เข้าหมู่บ้านไปขุดจับคู่หาสมุนไพรให้เต็ม 100
    จากนั้นก็ขุดจับคู่โสมเพิ่มเลือดอันละ 50 จับคู่ก็ได้มา 2 อันเพิ่มเลือดมา 100 แล้ว
    ขุดรอบนึงบางครั้งก็ได้มา 2 คู่ 4 อัน กินก็เพิ่มเลือด 200 แป๊บๆ เลือดก็ขึ้นเป็นพัน
    โสมมันจะหน้าตาเหมือนอันที่ขายในร้านขายยาที่เพิ่มเลือด 200 ราคาสองหมื่นมั้งถ้าจำไม่ผิด
    แต่ชื่อกับคำอธิบายมันจะเป็นภาษาจีนอ่านไม่ออก

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณครับผม แต่กดฝึกวิชา มันก็exp ขึ้นนะผมเลยงงว่า มันไม่ขึ้นสักที
    MISSYOU

กล่าวขอบคุณ
    1
    แบบที่ผมเคยแนะนำในหน้าแรกไป ช่วงแรก ๆ ควรฝึกแต่กำลังภายในยิ่งในช่วงต้นเกมที่ Martial art knowledge น้อย ๆ ยิ่งฝึกกำลังภายในเยอะยิ่งดี เพราะมันจะเต็มช้าทำให้ได้เลือดกะสแตทอื่น ๆ เยอะมากตอนหลังเลือด 7-8 พันขึ้นยังสบาย ๆ ครับถ้าทำตามนี้

พอช่วง Martial art knowledge เยอะ ๆ ค่อยเริ่มฝึก Move เพราะพวกนี้ฝึกช่วงแรกไม่ดีมันขึ้นช้า ไม่มีประโยชน์อะไรเลย

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sedge อ่านกระทู้
    แบบที่ผมเคยแนะนำในหน้าแรกไป ช่วงแรก ๆ ควรฝึกแต่กำลังภายในยิ่งในช่วงต้นเกมที่ Martial art knowledge น้อย ๆ ยิ่งฝึกกำลังภายในเยอะยิ่งดี เพราะมันจะเต็มช้าทำให้ได้เลือดกะสแตทอื่น ๆ เยอะมากตอนหลังเลือด 7-8 พันขึ้นยังสบาย ๆ ครับถ้าทำตามนี้

พอช่วง Martial art knowledge เยอะ ๆ ค่อยเริ่มฝึก Move เพราะพวกนี้ฝึกช่วงแรกไม่ดีมันขึ้นช้า ไม่มีประโยชน์อะไรเลย
    ผมก็ทำแบบนั้นแหล่ะครับ จบปีสี่ออกแผนที่เลือดก็แปดพันไปแล้ว แต่โสมเพิ่มเลือดนี่ลองไปขุดเล่นๆ ให้ค่าสมุนไพรครบ 100 แล้วได้มาเพิ่มแบบไม่ยากเท่าไหร่
    น่าจะเหมาะกับเอาไว้ใช้เวลาเล่นแนวอื่น อย่างแบบจะเอาวิชาของสำนักที่ต้องค่าชงชา 50 ขึ้นไป หรือกำลังภายในของสำนักที่ค่าพื้นฐานหกอย่างต้องเกิน 60 ก่อนเดือน พ.ค. ปีสอง
    หรือจะเอาหมัดลิง ที่ต้องกินเหล้าเกิน 50 ประมาณว่าอยากลองวิชาอื่นเปลี่ยนแนวเล่นมั่ง ว่าจะไปรอดไหมประมาณนั้น